• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Hà Nội] Tặng mèo cho bạn nào muốn chăm sóc thú cưng ^^

fanofken

Member
Đúng (rùi) rồi, lai với mèo lông xù hai màu trắng đen nên nó mới mướt mườn mượt ra như thế. Lứa ấy ra toàn tam thể, vàng trắng đen. Nhưng nó có nốt đen ở miệng đòi ăn suốt ngày :))

Con mèo nhà bạn giống con mèo nhà tớ thật. Hay là bà con anh chị em cũng nên ấy chứ :-? Vì mèo mẹ ko sinh ra ở nhà tớ nên cũng chẳng biết gốc gác là từ đâu :-?? Mèo mẹ ở nhà tớ mới hơn 2 năm thôi. Sắp tới cũng triệt sản để nó đỡ già nhanh và yếu đi ^^ Nó khoái ăn thịt gà và trứng vịt lộn. Ngoài ra rau các thể loại, bim bim, bánh ngọt, bánh mì, lạc rang,... cái gì cũng xơi thử cho biết :))

fanofken

Member
Híc chẳng biết post bài hỏi ở đâu đành post vào đây. Chuyện là tuần này mình định cho cả lũ mèo nhà mình, 3 con đi triệt sản ở xa mà ko biết phải đưa đi kiểu gì? Mọi người có biết ở đâu bán lồng hay là có cách gì mang đi được không bày mình với T.T

ruồi bẹp

Active Member
Mèo mẹ nhà bạn nhìn hiền lành dễ thương mèo nhà mình
mèo nhà mình nó khó tính kinh khủng ý, lúc nào nó thích thì cứ nhảy lên lòng ngồi, đuổi xuống không được
nhưng lúc nào nàng không thích thì đừng có hòng mà động vào :| ăn uống thì khảnh lắm, chỉ ăn cá dim thôi, không ăn chung với các con nếu chúng nó lớn lớn 1 chút, vừa ăn vừa õng ẹo thế mà ko hiểu sao nàng vẫn mũm mĩm và sinh đều đều. mình chẳng mang nó đi triệt sản mà 5 năm nó vẫn không hề có dấu hiệu gì là già cả ốm yếu cả, vẫn thấy các anh đến tán ầm ầm

lống thì bạn có thể lên cuối đường Trường Trinh hoặc Hoàng Hoa Thám để mua nhưng hình như theo mình nhớ thì nó ko rẻ lắm

fanofken

Member
Cảm ơn bạn. Mình đã ra Trường Chinh hỏi. 1 lồng bé mà 200k lận. Thôi mai mình cho em vào thùng giấy vậy.

Mr.Kin

Member
hic,cho mình hỏi,bạn đã cho hết mèo chưa?nếu chưa cho mình đăng ký chăm sóc 1 bé đc ko ?

fanofken

Member
Mèo mình đã có mấy người nhận xin hết rồi. Cuối tuần nàyhọ hẹn sẽ đến đón. Cảm ơn mọi người nhiều lắm. Mèo con bé cho đi thương quá mong mèo bé về nhà mới sẽ được chăm sóc cẩn thận, lớn lên khỏe mạnh và sống hạnh phúc.

Hiện tớ đang giữ 1 em mèo tầm 2-3 tháng gì ấy, chắc thế, ăn cơm tốt, em ý đi lang thang, tớ thấy tội quá nên mang về định nuôi, nhưng mà em ý với BimBim nhà tớ lại không hợp nhau, hic. Em ấy ngoan, quấn người và khôn lắm. Em này rất buồn cười, lúc tớ lấy cái dây buộc vô cổ dắt về, thấy cứ như mình đang dắt chó, chứ không phải mèo, mà em này cũng lạ lắm, cứ gọi là chạy ra, em nó vừa trèo lên giường, tớ gọi cái là nhảy từ trên giường xuông chạy ra, ngoan lắm, theo đánh giá của tớ em ấy mặc dù là mèo nhưng mà có phần giống chó, kiểu như con cục sắt trong chuyện chie cô bé hạt tiêu ý, ah em ý có màu cũng giống con cục sắt nhá, màu đen trắng.
Bạn nào nuôi được thì gọi cho mình theo số 0985.909.585, thanks

hathu08

Active Member
chị ơi, em đón mèo về đây, em út ít ấy :D
em chưa thấy em mèo nào ngoan như thế, kêu bé tí, thỏ thẻ :D mỗi lúc chiến đấu đòi ăn là quyết liệt. Phải cái tội là ngủ nhiều chị ạ, chơi 1 tí là lại lăn ra ngủ rồi
có vẻ nó quen nhà nhanh lắm chị ạ, với lại quấn người lắm. Mỗi tội vẫn đang bị đi ngoài, nên giờ vẫn bị xích ở gần cái hộp giấy, em can tội thèm ôm nên giờ hết quần mặc ở nhà (rùi) rồi :(

Linhmu_93

Active Member
Anh Lâm ơi! Ngta cần gì để ý :)) có khi từ 2008 cũng bới lên ấy chứ. Xin mèo nhưng k đọc kĩ, topic cho mèo hết rồi vẫn vào xin như thường.... Thế nên bây h sợ các bạn ấy lắm @.@

Mr_Lâm

Member
=)) thì đó. Bữa rồi mình cho hết các bé về nhà mới rồi. Đến 1 2 tháng sau vẫn có ng gọi điện hỏi còn mèo không :)) mà đã đính chính lên topic là hết rồi mấy lần