• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội - Tìm nhà mới cho 2 bé mèo ta

chaly_91

Member
... Phải cho hai đứa đi tớ cũng không đành lòng, giờ tớ không đủ khả năng chăm sóc cho 2 đứa nó nên tớ muốn tìm nhà mới cho hai đứa. Đây là một số thông tin về hai nhỏ.
Hai đứa được 2 tháng 1 tuần 6 ngày tuổi rồi, là chị em cùng 1 lứa, đứa màu vàng là Sasa, còn màu đen là Kiki. Sasa nghịch và ăn khỏe. Kiki khảnh ăn và điệu hơn. Hai đứa nhà tớ đi về sinh đúng chỗ, ở nhà tớ đập xỉ than cho hai đứa nó. Thức ăn hàng ngày là cơm nóng trộn wiskat để tủ lạnh (tớ cũng ko biết tại sao chúng nó thích ăn kiểu ấy), buổi trưa tớ cho ăn thêm hạt khô wiskat. Hai đứa nó ưa sạch, thích nằm cùng chủ nhưng ko thích bị vuốt ve ôm ấp bù lại rất thích bạn thò ray ta chơi với nó. Hai nhỏ rất sợ nước nên khi tắm phải đóng cửa kín mít không chúng chạy mất. Quên: chúng bị tiêu chảy nếu ăn phải trứng vịt. Ngoài ra sasa ăn được hết thịt thà cá mú ngan vịt đều ăn, kiki chảnh chỉ ăn vài miếng thôi. Hai đứa đều thích gặm xương (dù chả gặm được gì =.=) Sơ sơ về mèo nhà tớ chỉ có vậy.

Tớ đang tìm nhà mới cho hai nhỏ, tớ có vài yêu cầu nhỏ nhỏ nếu bạn nào hảo tâm nhận nuôi hai đứa: chủ mới của hai nhỏ ở trong nội thành Hà Nội thôi, bạn cho tớ biết nhà bạn ở đâu và cho tớ thi thoảng sang thăm hai đứa nó. Tớ chỉ cần vậy thôi. Cảm ơn mọi người đã đọc bài viết này !

Kèm hình của hai nhỏ (tớ chụp bằng điện thoại nên không được đẹp lắm )

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Ôi tình cảm như Ỉn Heo nhà kitty ý. Bộ lông cũng tựa như vậy chứ. Chị ơi sao mà phải tìm nhà mới cho bé thế. Thấy chị viết thế này chắc đau lòng lắm

chaly_91

Member
cám ơn mọi người đã quan tâm, tớ đã tìm được nhà cho bé vàng sasa, giờ chỉ còn bé đen là chưa ai nhận, ai cũng hỏi xin bé mèo vàng .... thấy thương bé con nhà mình quá
@ l.apple 94 : nhà tớ chỉ còn em Kiki thôi bạn à, em Sasa đã có 1 anh gần nhà tớ nhận nuôi bé
@ bạn kitty_ilu : giờ tớ vừa nghỉ việc tài chính không có, chỗ làm mới của tớ yêu cầu công việc phải công tác thương xuyên, tớ lại sắp tốt nghiệp, không đủ khả năng và thời gian chăm sóc đầy đủ được cho các em, mẹ tớ và bố tớ mỗi người đã thay tớ thăm ba em mèo khác, giờ tớ đang loạn hết cả óc, chả muốn để hai con quỷ đi, mà giữ lại thì lấy ai ở nhà với hai đứa nó, vừa lo vừa thương vừa sợ ... hiz

kitty_ilu

Vietpet sponsor
@apple94: Bạn ơi bạn nhận nuôi bé kiki đi. Nhà tớ cũng ở Hà Đông, bạn đón bé đi rùi thỉnh thoảng cho tụi nó qua chơi cùng nhau

l.apple94

Member
cám ơn mọi người đã quan tâm, tớ đã tìm được nhà cho bé vàng sasa, giờ chỉ còn bé đen là chưa ai nhận, ai cũng hỏi xin bé mèo vàng .... thấy thương bé con nhà mình quá
@ l.apple 94 : nhà tớ chỉ còn em Kiki thôi bạn à, em Sasa đã có 1 anh gần nhà tớ nhận nuôi bé
@ bạn kitty_ilu : giờ tớ vừa nghỉ việc tài chính không có, chỗ làm mới của tớ yêu cầu công việc phải công tác thương xuyên, tớ lại sắp tốt nghiệp, không đủ khả năng và thời gian chăm sóc đầy đủ được cho các em, mẹ tớ và bố tớ mỗi người đã thay tớ thăm ba em mèo khác, giờ tớ đang loạn hết cả óc, chả muốn để hai con quỷ đi, mà giữ lại thì lấy ai ở nhà với hai đứa nó, vừa lo vừa thương vừa sợ ... hiz

ok. bé nào mình cũng nhận hết :p vậy mai mình qua nhà b bắt nhé

l.apple94

Member
@apple94: Bạn ơi bạn nhận nuôi bé kiki đi. Nhà tớ cũng ở Hà Đông, bạn đón bé đi rùi thỉnh thoảng cho tụi nó qua chơi cùng nhau
uki. nhà b ở đâu vậy? nhà m ở ngay văn quán...........

chaly_91

Member
vậy là phải gả chồng xa cho em nó hiz hiz ... ngậm ngùi quá .... Thank bạn l.apple đã nhận em nó

kitty_ilu

Vietpet sponsor
uki. nhà b ở đâu vậy? nhà m ở ngay văn quán...........
Ôi thích quá gần nhà mình lắm. Nhà mình ở chỗ viện 103 ý. Bạn đón bé rùi khi nào rảnh pm mình cho bé nhà mình qua giao lưu :D

l.apple94

Member
Ôi thích quá gần nhà mình lắm. Nhà mình ở chỗ viện 103 ý. Bạn đón bé rùi khi nào rảnh pm mình cho bé nhà mình qua giao lưu :D
hiz k đón bé đc rồi :(( c ấy giữ lại nuôi :-< buồn quá. À ở tt4 quán Tĩnh hiên trà có 2 e mèo ba tư thuần boo với ben. hum nào b rảnh ghé qua chơi với các e ý nhé ;)

kitty_ilu

Vietpet sponsor
hiz k đón bé đc rồi :(( c ấy giữ lại nuôi :-< buồn quá. À ở tt4 quán Tĩnh hiên trà có 2 e mèo ba tư thuần boo với ben. hum nào b rảnh ghé qua chơi với các e ý nhé ;)
Ôi hx thế là bạn không đón được bé nữa àh? :(
Thế bạn cho tớ Y!m nhé của tớ là tr4ng_b4by (92) :D