• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hà nội muốn gây đàn bồ câu đua

mình là người mơi nhưng ngồi nhiều ở tăng bạt hổ cũng nghe đươc nhiều chuyện về bồ câu hà nội , thấy anh bạn bảo có nhờ người hỏi thử 1 thằng chơi chim đua cùng nó đòi 3trieu 1 cặp chim con
Mình cũng sợ mấy ông ngồi ở Tăng Bạt Hổ và Hoàng Hoa Thám lắm. Gặp được gà thì cứ gọi là hót hay hơn chim

Nếu bạn muốn gây đàn thì PM cho mình, có anh bạn đang muốn giảm quân số vì đàn quá đông. Giá rổ tình yêu tầm 500k/cặp chim bố mẹ.
Giá chim đua thì thực sự là vô cùng vì đây là chim chơi, ko phải chim thịt. Giá là sự thỏa thuận giữa người mua và người bán. Theo quan điểm cá nhân thì giá quyết định bởi:
- Nguồn gốc, thành tích chim bố mẹ, ông bà
- Quan hệ giữa người bán người mua.... (cái này quan trọng này). Thích nhau thì tặng là bình thường, ko khoái thì có tiền muốn mua cũng khó
Căn cứ của ai thế anh Long ơi? Em chán Pháp rồi. Đang tính xây dựng căn cứ để đua trong năm tới. Cả thèm chóng chán

mình cũng hỏi nhiều chỗ và xem giá bắc nam có nhiều giá khác nhau nhưng cái giá không quan trọng vì nó chỉ thể hiện 1 sự trao đổi qua lai nhiều căn cứ ngoài bắc này nhập chim giống ngoại về bán chim con đến mấy củ đây , tóm lại không ai nói hay đuơc còn chắc chiên binh nói 350k mà bổn tốt chắc là của căn cứ nglong vì m cũng đã nc với một số ae đã mua chim của căn cứ này chim bay rất tôt , vì chúng dòng giống chúng là chim ngoại quốc
Chém ẩu vãi. Chim nào của anh Long là chim ngoại quốc thế. Biết thì thưa thốt không biết thì dựa cột mà nghe. Toàn vào chém linh tinh:(:(:(

Chém ẩu vãi. Chim nào của anh Long là chim ngoại quốc thế. Biết thì thưa thốt không biết thì dựa cột mà nghe. Toàn vào chém linh tinh:(:(:(
để chém tí cho vui cửa vui nhà dìm hàng người ta quá. Bạn này lại giống thằng cu khoe tài sản pet trên diễn đàn mà.

nói có sách mách có trứng :

Mr.Bin102
Senior Member

Khoe tài sản Pet của mình một tý , đáng tự hào thật =)) ...
Tình hình là chả có gì làm nên khoe tài sản PEt một tý , đảm bảo các bạn sẽ ngất ngây con gà tây khi đọc cái tài sản Pet của mình :
Gà : 6 em gà tre , 6 em gà mái , 50 quả trứng đang ấp , 21 em gà con đã ra đời ...
Cá : 4 em cá rửa bể cực to , 200 em cá cảnh nhỏ , một số đang mang thai , 15 em cá báo , 1 em cá rồng , 3 em cá đáo ...
Chó : 1 em chó cỏ màu đen , 1 em chó cỏ bé màu vàng , 2 em Bắc Kinh , 1 em chó Nhật lông trắng , 1 Samonyed lông trắng iêu cực , 1 Chow Chow , 3 Phốc Sóc , 1 fox màu nâu , 1 husky màu nâu đỏ , 1 em Pitbull màu đen bóng , 2 em Pug màu nâu , 2 Poodle ( 1 nâu 1 đen ) , 1 Dalmatian nhỏ ... Khủng chưa ...
Mèo : 2 em mèo 34 , 2 mèo Anh ( lông ngắn ) , 1 mèo Aby , 2 mèo mướp , 1 mèo Nga ... Khủng chưa ...
Chim : 3 chào mào , 1 khướu , 5 sáo đá , 7 khuyên xanh , 1 sắc màu ( nó nhiều màu nên gọi tạm là sắc màu ) , 3 họa mi , 2 ưng ấn độ , 3 vẹt nhiều màu , 1 đại bàng , 3 bồ câu , 2 cu gáy ...
Chuột : 15 bé hamster , 3 bé chuột bạch , 1 chuột nhảy ...
Sóc : 4 bé sóc đất đã mở mắt , 2 sóc bông cũng chưa mở mắt , 1 sóc bay mới mở 1 mắt , 5 sóc đã trưởng thành , 1 sóc đất ổ mối màu vàng cam khá đẹp ...
Nhím cảnh : 4 bé nhím màu trắng ( trưởng thành ) , 2 bé nhím con màu sô cô la ...
Bò sát : 2 trăn gấm , 3 rắn nhỏ , 1 kỳ nhông , 2 kỳ đà ...
Khỉ : 2 khỉ con cực khôn ...
Rùa : 2 rùa bé cạn , 3 rùa cạn cực to ...
Thỏ : 4 em ...
P/s :Với thành tích thế này , mình đã đủ để làm người nuôi nhiều Pet nhất Vietpet chưa ạ ??? Tài sản thế này là hơi bị khủng đấy ..

mình không ranh lắm như người bạn đó hay ngôi tăng bạt hổ , bạn đó tên là cường , thay anh y noi nhu vậy thì minh nói lại thôi chứ chém gì ,

kalaca

Member
Dạo này anh em Hà Nội bên vietpet đông vui ghê, bạn nào có thì chia cho chủ topic. Chim đua thì không như chim kiểng vì cái cần ở chim đua đó là những con có khả năng bay xa, dai sức, tốc độ và muốn như thế thì phải qua tập huấn và tham gia các giải đua. Các chiến binh đoạt giải là những chiến binh xuất sắc thực thụ vì đã qua kiểm chứng chứ những con chim chưa tham gia đua thì chủ nhân có nói là dòng giống tốt cũng chả ai tin.
Tuy nhiên để mua được chiến binh tốt 1 chút thì hơi khó vì nếu giống chim tốt chưa chắc chủ nhân của nó đã bán.
Mới chơi thì cứ mua chim bình thường thôi hoặc mua chim của các căn cứ đoạt giải cũng được

ngocQuan

Member
mình không ranh lắm như người bạn đó hay ngôi tăng bạt hổ , bạn đó tên là cường , thay anh y noi nhu vậy thì minh nói lại thôi chứ chém gì ,
Cũng Là người nuôi và thích bồ câu đua nghe chienbinhvang nói giá 1 đôi chim non 3 triệu .Mình nghe giá đó quen quen bởi đã có lần mình thấy có người kể như vậy.Chienbinhvang nói chuẩn đó mọi người đứng nghĩ Anh ấy chém gió nha

Cũng Là người nuôi và thích bồ câu đua nghe chienbinhvang nói giá 1 đôi chim non 3 triệu .Mình nghe giá đó quen quen bởi đã có lần mình thấy có người kể như vậy.Chienbinhvang nói chuẩn đó mọi người đứng nghĩ Anh ấy chém gió nha
cam on ban ngoc quan đã xác nhận . nhưng minh khong biet ong ban cường hay ngồi đó nói có đúng không . nhưng thấy cường biết rất nhiều về chim đua . anh ý bảo căn cứ đang sở hữu chim ngoại là căn cứ nhật an mà mình xem thì cũng thấy đúng là chim ngoại, anh cương còn bảo nhưng chim nhà anh ý mua được dưới hải phòng là đẹp và hay nhất việt nam , các bạn có thể ra tăng bạt hổ hỏi về anh cường ai cũng biết và nể anh ý sự hiểu biết về chim đua

thanhhaivs

Member
cam on ban ngoc quan đã xác nhận . nhưng minh khong biet ong ban cường hay ngồi đó nói có đúng không . nhưng thấy cường biết rất nhiều về chim đua . anh ý bảo căn cứ đang sở hữu chim ngoại là căn cứ nhật an mà mình xem thì cũng thấy đúng là chim ngoại, anh cương còn bảo nhưng chim nhà anh ý mua được dưới hải phòng là đẹp và hay nhất việt nam , các bạn có thể ra tăng bạt hổ hỏi về anh cường ai cũng biết và nể anh ý sự hiểu biết về chim đua

""anh ý bảo căn cứ đang sở hữu chim ngoại là căn cứ nhật an mà mình xem thì cũng thấy đúng là chim ngoại ""
Không lẽ bạn đến căn cứ nhà tui rồi sao mà bạn nói "mình xem cũng đúng là chim ngoại???????????????
tui còn chưa biết ông bạn là ai
khó hiểu quá
con chim ngoại nó có chữ "chim ngoại" gắn trên trán hả bạn? hi hi
chúc cả nhà vui vẻ

thanhhaivs

Member
mình là người mơi nhưng ngồi nhiều ở tăng bạt hổ cũng nghe đươc nhiều chuyện về bồ câu hà nội , thấy anh bạn bảo có nhờ người hỏi thử 1 thằng chơi chim đua cùng nó đòi 3trieu 1 cặp chim con
3 tr 1 cặp chim con thì cũng bình thừong thôi . có gì đâu???? nếu là chim đua tốt thfi giá đó cũng bình thừong mà bạn? nhưng bạn có biết con chim hay thfi ko ai bán đi ko? kể cả hậu duệ của nó người khác cũng ko có cơ hội sở hữu dù có tiền, trừ tình cảm có thể cho mượn chim, tặng chim, giá trị đó vật chất không so sánh được đâu bạn ah.

""anh ý bảo căn cứ đang sở hữu chim ngoại là căn cứ nhật an mà mình xem thì cũng thấy đúng là chim ngoại ""
Không lẽ bạn đến căn cứ nhà tui rồi sao mà bạn nói "mình xem cũng đúng là chim ngoại???????????????
tui còn chưa biết ông bạn là ai
khó hiểu quá
con chim ngoại nó có chữ "chim ngoại" gắn trên trán hả bạn? hi hi
chúc cả nhà vui vẻ
mình chưa biết bạn là ai cả, nhưng anh tô cường hay ngồi ở tăng bạt hổ kể nhiều về các căn cứ ở hà nội , mình chỉ nói lại nhưng lời mình được nghe thôi

nglong

Member
Các bạn tranh luận kinh người nhưng ....sai chỗ mất rồi. Tranh luận dư này làm loãng béng thớt của Tuấn khoai
:)):)):))