• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Hà Nội] Một bé mèo cần tìm chủ tốt!

hangzin

Dịch giả Vietpet
Chào tất cả mọi người,

Chiều nay, chị Phương Anh (nick trên diễn đàn nhà mình là Pompom_đối với một số thành viên cũ thì chắc là vẫn nhớ chị) có gọi điện cho mình nhờ một chuyện. Chị ấy sắp sinh em bé (giờ đang mang bầu được 3 tháng rồi) nên không thể nuôi được Pompom nữa. Bố chồng chị ấy vì lo cho đứa cháu tương lai nên bắt buộc chị ấy phải cho Pompom đi. Lâu rồi chị chưa vào diễn đàn nên ngại, nhờ mình thông báo giùm tới các bạn. Mong muốn của chị Phương Anh là tìm được một người chủ THỰC SỰ YÊU MÈO và thỉnh thoảng có thể cho phép chị tới nhà thăm Pompom.

Pompom là mèo tam thể, lông dài, mắt màu xanh lá cây. Đây là một “tiểu thư” xinh xắn, dễ thương, ngoan ngoãn, đi off không thấy gây sự với ai. Nó được 4 năm tuổi rồi. Thực sự là mình không muốn post ảnh của pompom vì không muốn sự lựa chọn của các bạn bị chi phối quá nhiều chỉ bởi hình thức. Mình biết có thể có bạn thích mèo Tây, mèo ta...mình không có ý gì vì mình biết đó là sở thích cá nhân mỗi người. Thế nhưng, qua những gì mình tai mắt chứng kiến thì có một số bạn nuôi mèo Tây chỉ bởi hình thức hay lý do nào khác, lúc nào chán rồi thì lại đem bán đi. Như thế rất tội bọn mèo, chúng cũng cần có một người chủ để gắn bó lâu dài chứ phải không? Ngoài vật chất sung túc mà chủ nhân cho nó, nó cũng cần một thứ tình cảm chân thật và nồng nhiệt, chứ không đơn thuần chỉ là miếng cơm ngon, cái mặc đẹp.

Ngoài ra Pompom cũng biết đi vệ sinh vào toilet, ăn whiskas, tính tình nhẹ nhàng, dễ thương và theo mình thấy (qua tiếp xúc ở buổi off) thì Pompom rất ngoan.

Bạn nào có thiện ý và thực sự quan tâm thì liên lạc trực tiếp với chị Phương Anh nhé. Mình chỉ giúp chị đưa tin thôi. Đây là điện thoại của chị: 0989 204 748/ số nhà: 04 3 771 0693. Nick Yahoo: mun_vn. Do gọi qua điện thoại nên chị ấy chỉ nói một số thông tin sơ sơ về Pompom vậy thôi, có gì cần hỏi thêm các bạn liên lạc với chị trực tiếp nhé.
Cảm ơn các bạn đã đọc tin!!! Mong cho Pompom được về nhà mới với một chủ nhân thật tốt!!!

Chị ơi cho e xin bé mèo được không ạ :X cho bé Salem nhà em có bạn để cùng chơi đùa.. chị nhé :blusshing:
em hứa sẽ chăm sóc nó đầy đủ :D

Cũng muốn nuôi lắm nhưng bây giờ em lại vướng cái con nhóc bắt của miffi mát rồi , quậy tưng từng luôn ấy , chúc em nó mau có chủ mới .

hangzin

Dịch giả Vietpet
Chị ơi cho e xin bé mèo được không ạ :X cho bé Salem nhà em có bạn để cùng chơi đùa.. chị nhé :blusshing:
em hứa sẽ chăm sóc nó đầy đủ :D
Mình chỉ đưa tin hộ chị ấy thôi. Cậu liên lạc trực tiếp với chị Phương Anh nhé. ĐT và nick yahoo tớ đã để hết đó rồi :)

pompom

Xin chào các cô chú, anh chị em và các bạn
Sau 1 tuần nhờ chị Hangzin gửi thông báo trên Hội yêu mèo, Pompom đã nhận được rất nhiều lời mời đến ở nhà mới với sự ân cần, chu đáo của các cô chú, anh chị chủ nhà. Pompom xin chân thành cảm ơn tấm lòng của các cô chú, anh chị yêu mèo.
Nhân đây, Pompom cũng xin báo với cả nhà là Pom đã tìm được nhà mới ở gần nhà cũ của Pom, và thế là Pom sẽ có nhiều người yêu thương Pom hơn, được chăm sóc, chiều chuộng hơn.
Cả nhà cùng chia vui với Pompom nhé!!