• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội - Em muốn xin 1 chú chó Nhật

DrunkFish

Thân gửi các anh chị trong forums :) Em tên là Linh, là sinh viên năm đầu đại học. 1 năm trước lúc học lớp 12 em được anh trai tặng 1 chú chó Nhật trong ngày sinh nhật, nhưng mà hồi đó anhh em cũng không am hiểu về chó nên nghe người ta chỉ ra ngõ Hồng Mai mua 1 chú cún rất xinh, rất tiếc chú quá nhỏ, lại không được tiêm phòng nên đã mắc Care và mất sau 1 tháng. Chứng kiến từ giai đoạn đầu đến lúc nó chết mà em buồn vô cùng và đã khóc rất nhiều.

Từ lúc đó em thường xuyên lên mạng tìm hiểu các thông tin cũng như cách nuôi chó nên đến giờ cũng đã có những hiểu biết căn bản về cách nuôi chó.

Em thực sự rất thích chó vì chúng thật đáng yêu, thông mình, chó con thì thật buồn cười vì ai nó cũng theo. Nhưng vì nhà em nhỏ, không có sân, cũng vì kỷ niệm về chú chó Nhật 1 năm trước đây nên em luôn muốn xin 1 chú chó Nhật về để chăm sóc và làm bạn với em, nhất là bây giờ anh trai em đã ra nước ngoài học cao học.

Em cũng có xin bố mẹ cho mua chó về nuôi nhưng bố mẹ em bảo: có xin ai thì xin chứ không đi mua... Cho nên em không biết làm thế nào... Theo dõi forums đã lâu nhưng bây giờ em mới quyết định đăng ký nick để xin các anh chị 1 chú chó, em cũng rất phân vân vì em từng thấy một vài người đăng bài xin chó và bị các thành viên khác không tin hoặc nói này nọ nhiều, nhưng vì muốn nuôi chó quá nên em viết bài này..

Em rất mong anh chị giúp đỡ, nếu ai có cún Nhật thì cho em xin 1 con, em xin hứa sẽ chăm sóc cún tốt nhất trong khả năng của em và chắc chắc là cún sẽ được yêu thương. Nếu được xin hãy liên lạc vào YM: linhnguyenhoang91

Em xin cảm ơn các anh chị rất nhiều :)