• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội - Chó Vện - nhận phối giống :)

Bin_Zin

Member
tôi nghĩ không ai hiểu lầm đâu.chỉ có mình ông nghĩ vậy thôi.tôi thấy chó đẹp đẹp thì tôi muốn sau này phối giống cho con chó cái của tôi...vậy thôi.tôi ít chữ ông thông cảm.có sao nói vậy...>:/>:/>:/>:/
ko sao bạn ơi mình hiểu mà ko có j đâu bạn ah ^^ bỏ bên tai tiếng chó sủa đi%-( ^^ nhìn cái nick vs ngày lập ra là mình hiểu cái nick này có mục đích gì rồi mà có lẽ con c hó mình đụng vào miếng ăn bát cơm của người ta :)
thân vì được giao lưu vs bạn ^^

dietsaubo

diễn đàn là chỗ giao lưu, các bác thích chém gió thì mời các bác ra hàng trà chanh.

Chào bạn! Tôi ủng hộ quan điểm của bạn rằng diễn đàn là chỗ giao lưu nhưng bạn thấy đấy, đôi khi nó bị một số kẻ lợi dụng kiếm chác trên con chó một cách trơ chẽn. Không những thế, nó lại muốn tâng mình lên bằng cách hạ người khác xuống thì đúng là quá ngu so với qui định. Một con chó vô danh tiểu tốt với một loạt hình ảnh xa xôi và lờ mờ với lời tự sướng "tẹp nắm tẹp nắm" ( đẹp lắm ) mà lại dám so với những con được GK đánh giá CNG???  Rồi tung ra luận điệu rằng CNG chả qua là các bác ý tự đem ra công nhận với nhau, rằng GK cũng mang chó đi thi thì làm sao chả được CNG.

Đối với tôi loại "đầu đất chậm phát triển" này không thể gọi là đang giao lưu học hỏi được.
Ngoài ra mới đây nó còn có những lời lẽ chụp mũ, qui kết một cách trắng trợn vô liêm xỉ rằng những Nick mới như tôi và bạn lập ra đều có mục đích xấu xa.

Và loại này tôi thường coi là loại SÂU BỌ nên cần thiết phải diệt trừ vì sự sạch sẽ của diễn đàn

phongphuquoc

Theo quan điểm của cá nhân tôi, dù xấu hay đẹp cũng chỉ là con chó mà thôi. Diễn đàn là nơi giao lưu học hỏi, thiết nghĩ có nên soi mói quá không? Con chó nào nó cũng có nét đẹp riêng trong mắt chủ nó (mà con chó nào chẳng có lỗi dù ít hay nhiều), mình thích là ok đâu cần tranh cãi.
P/s: các bạn trong miền nam giao lưu chuyên nghiệp hơn :D

dietsaubo

Theo quan điểm của cá nhân tôi, dù xấu hay đẹp cũng chỉ là con chó mà thôi. Diễn đàn là nơi giao lưu học hỏi, thiết nghĩ có nên soi mói quá không? Con chó nào nó cũng có nét đẹp riêng trong mắt chủ nó (mà con chó nào chẳng có lỗi dù ít hay nhiều), mình thích là ok đâu cần tranh cãi.
P/s: các bạn trong miền nam giao lưu chuyên nghiệp hơn :D

Một lần nữa tôi lại ủng hộ quan điểm của bạn. Con chó luôn chỉ là con chó, không bao giờ và không thể nào nó là con gì khác được dù nó xấu hay đẹp.

Diễn đàn là nơi giao lưu học hỏi--------tôi cũng đồng ý với bạn luôn.

Tuy nhiên, việc bạn nói là có nên soi mói quá không thì xin thưa đây không phải là soi mói. Việc có người nói về Giám khảo nuôi chó phú Quốc và đem ra thi. Về việc anh em nuôi chó Phú Quốc tự đem chó ra chấm CNG với nhau là một sự xúc phạm lớn đối với người chơi chuyên nghiệp, không phải là chuyện nhỏ để mà nói là có soi mói hay không.

"Con chó nào cũng có nét đẹp riêng của nó qua mắt chủ nó" tôi đồng ý với bạn tiếp. Tuy nhiên, mỗi giống chó đều có bản tiêu chuẩn và với người chơi chuyên nghiệp, dưới con mắt của GK, con chó phải chuẩn so với BTC của giống chó đó. Họ không thể chấp nhận một con chó lai tạp phế lù là con chó Phú Quốc được.

Mình thích là OK đâu cần tranh cãi. Cái này quá đúng luôn. Nhưng mình thích thì mình cứ chơi kiểu ao làng của mình chứ sao lại nói đến những con được CnG, đến GK???

Tôi cảm ơn bạn đã đánh giá về độ chuyên nghiệp của anh em trong miền Nam bọn tôi.

2468

con chó sâu bọ này.mình thấy nó sủa và la liếm bên vietdog bây giờ sang bên này.mày dại nó vừa thôi.không người ta nhổ hết răng của mày.vì mày đâu bằng con chó mà màydám bàn chuyện chó.

gianglongbien

Vietpet sponsor
( miền Nam bọn tôi ) .???????????????????????????????????? có người tự nhận mình là người miền nam ...

Bin_Zin

Member
( miền Nam bọn tôi ) .???????????????????????????????????? có người tự nhận mình là người miền nam ...
nghe giọng nói cách xưng hô đã biết có phải người Miền Nam hay ko bác nhỉ :)) nó cứ làm như mọi người là trẻ con í mà dùng cái gọng đấy ;;)

Bin_Zin

Member
con chó sâu bọ này.mình thấy nó sủa và la liếm bên vietdog bây giờ sang bên này.mày dại nó vừa thôi.không người ta nhổ hết răng của mày.vì mày đâu bằng con chó mà màydám bàn chuyện chó.
thế hả bác ^^
thank bác nhắc nhở nhé, chắc tại e động chạm vào miếng ăn trên đĩa của nó nên nó lên cơn bác ạ :-ss

dietsaubo

Loại bệnh hoạn như chú mày tao không thèm chấp đâu. Cả họ nhà mày thường hốc đớp theo kiểu la liếm như con chó hoang nên trong suy nghĩ luôn bị ám ảnh. Khổ thân cái loại vật như mày.

2468

Loại bệnh hoạn như chú mày tao không thèm chấp đâu. Cả họ nhà mày thường hốc đớp theo kiểu la liếm như con chó hoang nên trong suy nghĩ luôn bị ám ảnh. Khổ thân cái loại vật như mày.
mày lộ mặt ra chưa.mày ăn nói phân tích chuyện chó mày uyên bác thế mà.bây giờ mày ăn nói như bọn mất dậy.chứng tỏ mày sống trong gia đình không tử tế gì.vô giáo dục.mãi mãi không bằng con chó

dietsaubo

Giang Long biên à, Sao bạn lại nói thế??? Chưa hiểu ý bạn muốn thế nào đây, hay cũng một loại đồng hạng với kẻ đầu bã đậu kia. Tớ là người miền nào thì ảnh hưởng gì đến ai không?

dietsaubo

mày lộ mặt ra chưa.mày ăn nói phân tích chuyện chó mày uyên bác thế mà.bây giờ mày ăn nói như bọn mất dậy.chứng tỏ mày sống trong gia đình không tử tế gì.vô giáo dục.mãi mãi không bằng con chó
Thế mày và gia đình nhà mày thì bằng con chó nhỉ? Xin chúc mừng cả nhà mày nhé.

dietsaubo

thế hả bác ^^
thank bác nhắc nhở nhé, chắc tại e động chạm vào miếng ăn trên đĩa của nó nên nó lên cơn bác ạ :-ss
Con người không bao giờ động vào miếng ăn trên đĩa của nhau, chỉ có loài chó và các động vật khác thôi bạn à. Sao bạn lại tự nhận là mình động chạm vào thức ăn trên đĩa của nó là sao thế, hóa ra tự nhận mình là chó?

Bin_Zin

Member
keke bạn nói đúng nó phân tích chó thì uyên bác thế mà ăn nói thì như bọn mất dạy :) cám ơn câu nói của bạn càng làm tớ thêm khẳng định được đây là thành phần nào rồi ;) càng thấy được những j tớ nói là có lý :D ko sao đâu bạn ơi " chó cứ sủa còn lạc đà cứ đi " kệ nó đi bạn ah :-" mình khoái thành phần như này làm topic thêm nóng đỡ phải lo nguội <:p

Bin_Zin

Member
Con người không bao giờ động vào miếng ăn trên đĩa của nhau, chỉ có loài chó và các động vật khác thôi bạn à. Sao bạn lại tự nhận là mình động chạm vào thức ăn trên đĩa của nó là sao thế, hóa ra tự nhận mình là chó?
ah bạn nói thế nghĩa là bạn nhận mình đụng vào đĩa thức ăn của bạn r ah :) chỉ có loài chó vs động vật khác khi ai đụng vào miếng ăn trên đĩa của nó thì nó mới gầm gừ giống bạn thôi :D mình bắt đầu khoái bạn rồi đấy >:/ >:D< tiếp đi cho vui <:p

tunghhtp

Member
Đọc topic này, ngày càng thấy nóng các Bạn à

Có hai quan điểm:

1. Ta tự coi con Chó của ta là đẹp và ta có quyền giao lưu, phối giống cho những Anh em có nhu cầu.

2. Nhìn nhận thẳng những điều được và chưa được của con Chó Phú Quốc trong giai đoạn hiện nay mong muốn Anh em hoà nhập với Sân chơi quốc tế mà hướng tới là Con Chó Phú Quốc được hiệp hội những người nuôi Chó Quốc tế (FCI) công nhận, trước mắt là cần đủ 1000 con Chó Phú Quốc có giấy chứng nhận giống (có thể là F0, F1 và sau này là F2, F3). Như vậy, việc tuyên truyền để Anh em đang nuôi Chó Phú Quốc hiện nay mang con Chó mình nuôi tham dự các cuộc thi Dogshow để nghe nhận xét của Giám khảo về con Chó mình đang nuôi với những điểm đạt và chưa đạt là tốt các bạn à, nhận thức là một quá trình và chúng ta nếu cầu thị thì thế hệ sau của những con Chó Phú Quốc Anh em đang nuôi sẽ dần hoàn thiện và "chuẩn" hơn so với thế hệ trước.

Anh Dietsaubo có ý tốt, nhưng các bạn chưa sẵn sàng lắng nghe và từ đó có những tranh luận thái quá, không cần thiết.

Nhân tiện đây, vì cũng có Anh em nói về chủ đề tương tự bên vietdog, bản thân tôi cũng đã có những ý kiến tương tự với Anh Giang Long Biên về chuyện mang con Tia Chớp đi thi, nghe giám khảo nói về mặt được và chưa được của em nó. Nhưng Bác Giang chưa thực hiện việc đó.

Bản thân tôi cũng nhìn nhận em nó không chuẩn, và Tôi cũng đã nói trên diễn đàn đó về việc Tôi sẵn sàng cho A Giang được đem một con Chó cái (Chuẩn một chút) sang phối giống miễn phí với Con Phèn Nhà tôi (Chó Vàng lửa, lưỡi đen đã đạt CNG hồi tháng 7/2013) với mục đích giúp Anh Giang cải thiện chất lượng con Giống để Anh Giang có thể có những con Chó đẹp hơn sau này. Tuy nhiên tôi đã không nhận được hồi âm.

Nhân việc trao đổi hôm nay, Tôi cũng muốn nói với Anh em đang nuôi Chó Phú Quốc là hãy dành thêm thời gian tham gia giao lưu học hỏi trong các diễn đàn có uy tín, tham gia sinh hoạt trong các Câu lạc bộ để nhận được những chia sẻ bổ ích hơn.

Bản thân tôi cũng nuôi Chó Phú Quốc, cũng ra đảo Phú Quốc, Vào nam, ra bắc để tìm hiểu, để dự Dogshow, để học hỏi và thay đổi mình (kể cả việc mua Cún hay nhận lại từ Anh em chơi), với mong muốn Đất nước Việt Nam ta được tự hào với Thế giới vì có một dòng chó săn nguyên thuỷ và được FCI công nhận, tự hào lắm chứ.

Tôi sẵn sàng lắng nghe vào trao đổi thẳng thắn, cởi mở về tất cả những chuyện liên quan đến Con Chó Phú Quốc

Trân trọng

Đặng Đình Tùng
0904040868

2468

con chó sâu bọ này.núi cao còn có núi cao hơn. sâu bọ chắc không hiểu.ôm đít chó làm gì.la liếm vừa thôi. 1 nhóm sâu bọ bọn mày.ôm đít chó không đủ ăn đâu. con chó à