• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội: cần tìm người nuôi mèo

meo nhim

Mình đang nuôi 2 em mèo mướp khoảng 2 tháng tuổi. Rất xinh, mặt tròn xoe, đáng yêu, ăn được cơm,whishcat, ị đúng chỗ. Rất mong bạn nào nhận nuôi giúp mình. Nhà mình quá nhiều mèo(2 em to, 2 em nhỏ, thêm 2 em này nữa là 6), chăm sóc không xuể. 2 em này do em gái mình nhặt được ngoài đường, thương quá đem về nhờ mình nuôi hộ từ tháng 12 đến bây giờ. Rất mong người yêu quý mèo nhận nuôi và chăm sóc 2 em nó. Liên lạc với mình qua số điện thoại này 0914 349 366. Mình rất ít khi vào trang này vì công việc hơi bận. Cám ơn! Sẽ up hình sau nhé.

mitngoc

Member
Hí hí, tớ là người vừa gọi điện cho bạn đây ;;) Nhưng mà sáng mai tớ đi học rồi, đến 12h mới về. Lúc đấy tớ qua lấy được ko bạn? :blusshing:
Giọng bạn dễ thương ghê :blusshing:

meo nhim

up ảnh 2 em mèo. Cho bạn chọn. Chính là em Mướp đó và 2 em nhà tớ. 2 em Mướp cùng 1 mẹ nên giống nhau như đúc, 1 em màu hơi sáng hơn 1 chút.

Mình nuôi mèo cũng đã lâu rồi, 2 em mèo nhà mình, 1 mướp 1 mèo Nga lông trắng. Chúng rất ngoan, cả 2 đều là mèo đực nhưng đều đã thiến. Mình đã phải cho đi 1 con cái trước lúc mang mèo Nga về, bởi vì 2 đực đánh nhau ghê quá. CHo đi chúng hòa thuận với nhau liền. Cho hỏi 2 em mèo của bạn là đực hai cái vậy.?

meo nhim

mèo đực bạn ạ. Có 2 bạn gái gọi điện đến nhận nuôi 2 em ý. Nếu ngày mai 2 bạn ấy không đến lấy được thì mình sẽ up tiếp.

Bạn có thể cho mình địa chỉ nhà bạn được không?
Sáng mai mình đi học cũng đến 12h mới về, sẽ qua đó xem trước, nếu 2 bạn gái đã nhận nuôi thì cũng ko sao cả, rất vui vì có những người yêu những chú mèo đến vậy. Thật ra là gia đình mình muốn đón 1 bé mèo ngoại về cơ. Cho nên sẽ thật bất lịch sự nếu mình đến xem và thấy rằng không thể đón em mèo về.Bạn thấy sẽ ko phiền chứ?
Còn mình thì. các em mèo luôn là thành viên gia đình. Mình tên Hưng, số điện thoại 091 320 7188.

mitngoc

Member
Tớ vừa nhắn tin cho bạn ấy.. Một em đã được đón về (rùi) rồi, chỉ còn em trong ảnh kia thôi ;;) Tớ định đến đón luôn (bg) bây giờ nhưng bạn ý bận mất rồi... Đành chờ đến trưa mai vậy. Trưa mai 12h bạn qua đi nha, nếu tớ tới sớm hơn tớ sẽ chờ để bạn xem mặt em mèo >:D<

mitngoc

Member
Mình vừa nhắn tin cho bạn ấy.. Một em mèo đã được đón về rồi, chỉ còn em trong ảnh kia thôi. Trưa mai bạn có muốn qua xem mặt em ý ko? Nếu muốn xem thì tớ sẽ chờ bạn rồi mới đưa em Xu về.. :D

Mình vừa nhắn tin cho bạn ấy.. Một em mèo đã được đón về rồi, chỉ còn em trong ảnh kia thôi. Trưa mai bạn có muốn qua xem mặt em ý ko? Nếu muốn xem thì tớ sẽ chờ bạn rồi mới đưa em Xu về.. :D
Hôm nay thì mới hỏi ý kiến gia đình, tốt nhất là tớ chưa nên đưa thêm 1 em mèo nào về, vì mẹ ở nhà hôm nay đi khám phát hiện có u. Không dựa vào Khoa học nào nhưng chưa mang về là tốt hơn cả, sức khỏe người thân trên hết mà. Thật là tiếc nhưng ko sao bạn à, bạn thật tốt, em XU sẽ thật sung sướng khi có một người chủ như bạn. ĐÓn em ấy về rồi, nhớ chụp ảnh để mình xem nhé.:X:love struck:

mitngoc

Member
Ngày mai đưa em về mình sẽ chụp ảnh đưa lên cho bạn coi ^^ Mình thấy hơi hồi hộp vì đây là lần đầu tiên mình chịu trách nhiệm chăm 1 em mèo từ A -Z. :praying:
Mẹ mình cũng có 1 khối u nhỏ nhưng phát hiện và điều trị sớm nên bây giờ cũng ổn rồi. Nhà mình vẫn nuôi nhiều mèo và cún lắm.. Mỗi tháng về nhà 1 lần mà lần nào cũng quấn quýt ko muốn rời..

Ngày mai đưa em về mình sẽ chụp ảnh đưa lên cho bạn coi ^^ Mình thấy hơi hồi hộp vì đây là lần đầu tiên mình chịu trách nhiệm chăm 1 em mèo từ A -Z. :praying:
Mẹ mình cũng có 1 khối u nhỏ nhưng phát hiện và điều trị sớm nên bây giờ cũng ổn rồi. Nhà mình vẫn nuôi nhiều mèo và cún lắm.. Mỗi tháng về nhà 1 lần mà lần nào cũng quấn quýt ko muốn rời..
Vậy à, Mình đang lo cho mẹ quá, hi vọng là u lành thôi, thấy chụp bảo là gần ngực.
Hồi trước nhà mình cũng nhiều mèo lắm. Toàn là của bác cho thôi, có đợt lấy 1 cặp 1 đực 1 cái của cùng 1 lứa, nghĩ là chúng nó ko sinh sẩn đâu vì là anh em mà....ấy thế mà vẫn đẻ mấy lứa, mà thật sự là tuy mèo ta nhưng chúng nó đẹp ko thua kém mèo ngoại. Hồi đó mình vẫn chỉ nuôi chưa có ý định tặng ai hay cho ai cả, ai lên xin hỏi mẹ mình thì cũng phải qua ý kiến của mình...cho nên mèo cứ đầy nhà ra, vui lắm. Chó thì mình có nuôi 1 lần rồi, 1 con Rott ...nó hòa thuận với mèo nhà mình, nhưng mỗi tội nhu cầu vệ sinh quá cao, và nó lớn nhà mình lại ko có chỗ cho nó sinh hoạt, thế là đành cho đi.

Chia sẻ với bạn vài điều, về mèo mình luôn có rất nhiều điều để chia sẻ, ko bao giờ hết.

Mong nhìn thấy bé Xu vào ngày mai, bạn nhớ chụp anh nhé. Chụp tất cả các em mèo nhà bạn nữa nhé.:X
Mình làm quen nhé.>:D<

mitngoc

Member
Tớ đã đón em Xu về.. Trời ơi nó nghịch khủng khiếp luôn ý..:blusshing: Vừa về đến nhà đã nhảy ra khỏi hộp đi thám thính khắp mọi nơi. Tớ mớm cơm với cá cho ăn nhưng em ý ăn có 1 tí xíu thôi. Để chiều rảnh tớ chụp ảnh rồi up lên cho bạn coi. Bây giờ mệt quá rồi phải đi ngủ đã :sleepy:
Rất vui được làm quen với bạn >:D<
P/S: Nhà bạn meo nhim toàn các em mèo xinh xắn đáng yêu thôi.. Tớ là tớ kết em mèo mẹ lắm ý.. Vừa ngoan vừa béo :blusshing:
Mẹ tớ cũng bị khối u nhỏ ở ngực, sau một thời gian uống thuốc đã tiêu đi rồi.. Bạn động viên mẹ đi khám và điều trị nhé.. Chúc mẹ bạn mau lành bện :D

^ ^ May sao có Phật phù hộ, hôm nay thế nào gặp phải bác sĩ mổ tốt bụng, thấy thế bèn yêu cầu mổ ngay, do còn nhỏ nên mất khoảng 30ph để mổ cho mẹ tớ. Giờ mẹ hơi đau nhưng mọi chuyện có lẽ cũng yên tâm.
Cám ơn bạn nhé. Mình chờ ảnh em Xu đấy.

meo nhim

cám ơn các bạn đã nhận 2 bé mèo nhà mình.Mình tin là mình đã tìm đúng chủ nhân cho 2 bé mèo Mướp. Chăm sóc 2 em thật cẩn thận nhé.