• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Hà Nội] Cần có người chơi với mèo trong 6 ngày

tikjw

Tình hình là mình sắp về quê nghỉ tết, nhưng đang lấn cấn chuyện An An nhà mình, vì chưa biết gửi nó ở đâu. Quê mình ở tận Nghệ An nên không thể đưa nó về được. Mà gửi khách sạn chó mèo, quả thực là nó hơi đắt, và lý do quan trọng hơn, mình hơi lo, khi không biết người ta có yêu và đối xử tốt với An An nhà mình hay không :(

An An nhà mình ngoan lắm. Biết đi vệ sinh đúng chỗ (lỗ thoát nước ở wc), ăn hạt hay cơm với cá đều được, hầu như không bao giờ ăn vụng, hay lục lọi đồ ăn của người. Ngoài ra, nó rất quý người, toàn quẩn quanh mình, ngủ với mình, chơi với mình. Nó cũng rất khôn, nhận ra ai quý nó hơn để nó chơi. Mặc dù chả ai đánh hay mắng nó, nhưng nó vẫn biết ai là ngườ yêu nó nhất (là mình ;)) để đi theo, để đón lúc đi làm về....

Đây là một số ảnh của nó

http://www.flickr.com/photos/28980124@N08/

Các bạn chịu khó xem trên link nhé, mình lúa đến mức ko biết insert ảnh :( Mình mới chỉ up 3 cái của An An lên đó thôi, toàn ảnh mới nhất đấy ạ

Mình muốn nhờ bạn chăm An An trong 6 ngày (từ 29/12 - 6/1 AL)

Mình sẽ mua sẵn thức ăn cho An An rồi đưa nó đến tận nhà bạn,

Nhà bạn nào ở Hà Nội, đang nuôi mèo thì bớt chút thời gian chăm An AN, chơi với nó hộ mình được không?

Rất cảm ơn bạn đã đọc tin này.

bichdiep

Member
Mình không có điều kiện nuôi em hộ bạn. Up hộ bạn ảnh bé An An nhé

Nhìn bé là biết được chăm sóc thế nào rồi. Chúc bạn sớm tìm được người chăm em hộ bạn nhé.

alyshal

bạn thử vô cafe mèo ở số 4 thuỵ khuê hỏi xem :D. quán đó chuyên nuôi mèo đấy

Zen189

Member
Bạn để nhiều thức ăn với chuẩn bị mấy chậu cát ị liền cho bé là được. ;)

Linhmu_93

Active Member
Bạn để nhiều thức ăn với chuẩn bị mấy chậu cát ị liền cho bé là được. ;)
1,2 ngày con để đx chứ 6 ngày làm sao mà để thức ăn với cát đc hả bạn? Mà bạn ấy đã bảo em An đi vs trong nhà vs rồi, nên chắc để cát nó k chịu đâu!
Chúc An tìm đc ng trông sớm nhé! Tớ thì k giúp đc bạn rồi. Vì nhà t 5 đứa còn đang phải đi gửi @.@

lun1met77

Tình hình là mình sắp về quê nghỉ tết, nhưng đang lấn cấn chuyện An An nhà mình, vì chưa biết gửi nó ở đâu. Quê mình ở tận Nghệ An nên không thể đưa nó về được. Mà gửi khách sạn chó mèo, quả thực là nó hơi đắt, và lý do quan trọng hơn, mình hơi lo, khi không biết người ta có yêu và đối xử tốt với An An nhà mình hay không :(

An An nhà mình ngoan lắm. Biết đi vệ sinh đúng chỗ (lỗ thoát nước ở wc), ăn hạt hay cơm với cá đều được, hầu như không bao giờ ăn vụng, hay lục lọi đồ ăn của người. Ngoài ra, nó rất quý người, toàn quẩn quanh mình, ngủ với mình, chơi với mình. Nó cũng rất khôn, nhận ra ai quý nó hơn để nó chơi. Mặc dù chả ai đánh hay mắng nó, nhưng nó vẫn biết ai là ngườ yêu nó nhất (là mình ;)) để đi theo, để đón lúc đi làm về....

Đây là một số ảnh của nó

http://www.flickr.com/photos/28980124@N08/

Các bạn chịu khó xem trên link nhé, mình lúa đến mức ko biết insert ảnh :( Mình mới chỉ up 3 cái của An An lên đó thôi, toàn ảnh mới nhất đấy ạ

Mình muốn nhờ bạn chăm An An trong 6 ngày (từ 29/12 - 6/1 AL)

Mình sẽ mua sẵn thức ăn cho An An rồi đưa nó đến tận nhà bạn,

Nhà bạn nào ở Hà Nội, đang nuôi mèo thì bớt chút thời gian chăm An AN, chơi với nó hộ mình được không?

Rất cảm ơn bạn đã đọc tin này.
Tớ cũng có mog muốn như bạn này _ _!......................................

tikjw

Nhốt nó ở nhà mấy ngày liền, không ai chơi cùng, mình không đành lòng í, phải có ai chơi với nó chứ :(

Các bạn trên VP có bạn bè đang nuôi mèo không, "ướm lời" hộ mình với nhé!

Mèo nhà mình sống tự nhiên như cây cỏ, chẳng phải yêu chiều gì nhiều đâu. Chỉ cần có hạt khô cho nó ăn, nước uống, wc, và có....giường cho nó ngủ là được. Thi thoảng nó c ũng mượn tạm...chân của bạn để chơi đánh đu, chỉ thế thôi :-*

Các bạn giúp mình với nhé!

bizonzon

Active Member
Đa số các bạn ở đây mèo đi wc vào chậu cát, nên nếu có trông hộ thì mèo cần phải biết đi vào chậu bạn ạ. An An của bạn có biết đi wc vào chậu cát ko?

tikjw

Có bạn ạ. Mình nuôi nó từ lúc nó khá lớn, tầm 6 tháng. Chủ cũ của nó cho nó đi vs vào chậu cát mà. Về nhà mình mình dạy lại, vì nhà mình ko có chỗ để chậu cát :D

Nó thích nghi nhanh lắm. Đi vs cực sạch, không bao giờ bị lem nhem bẩn đuôi đâu í.

Linhmu_93

Active Member
Có bạn ạ. Mình nuôi nó từ lúc nó khá lớn, tầm 6 tháng. Chủ cũ của nó cho nó đi vs vào chậu cát mà. Về nhà mình mình dạy lại, vì nhà mình ko có chỗ để chậu cát :D

Nó thích nghi nhanh lắm. Đi vs cực sạch, không bao giờ bị lem nhem bẩn đuôi đâu í.
Cái này k chắc đâu nhé? Cốm nhà m trc cũng đi vs vào chậu cát, nhưng về nhà chị Bông Ngố 1 tg học cái kiểu đi vs....cạnh chậu cát của a Bờm, thế là bjo có rèn tnao nó cũng nhất khoát k đi vào chậu cát bạn ạ. Dọn cho nó phát mệt.

tikjw

Nói hơi mê tín, chứ mình nuôi 2 em mèo rồi, đứa nào về cũng được cái nết...đi vs :D Phương pháp của mình rất cổ truyền: Về đến nhà là mình lấy giấy cuộn lại, hoặc que, để đo đuôi, sau đó vứt vào chỗ thoát nước wc. Sau vài ngày, nó đi đúng chỗ thì mình mới vứt cái que đó đi. Mình thử 2 con đều được cả đấy, bạn thử lại xem.

Linhmu_93

Active Member
Nói hơi mê tín, chứ mình nuôi 2 em mèo rồi, đứa nào về cũng được cái nết...đi vs :D Phương pháp của mình rất cổ truyền: Về đến nhà là mình lấy giấy cuộn lại, hoặc que, để đo đuôi, sau đó vứt vào chỗ thoát nước wc. Sau vài ngày, nó đi đúng chỗ thì mình mới vứt cái que đó đi. Mình thử 2 con đều được cả đấy, bạn thử lại xem.
Hihi, chắc lại phải làm thế thôi :) nó ở nhà t cũng lâu rồi, k biết có hiệu quả k? Nhưng hi vọng là có :)
Mà c gửi 6 ngày thì hơi khó đấy. Vì ra Tết ngta mới cho đón mèo đi cơ! T thấy ngta kiêng thế mà .....

Linhmu_93

Active Member
Cậu ơi! T nhờ bạn t chăm mèo hộ cậu. Bạn ấy cũng về quê từ 29 nhưng đến mùng 4 là ra rồi. Bạn ấy ở Mỹ Đình.
Bạn ấy bảo nếu cậu k tìm đc ai thì cứ mang qua nhà b ấy. Bác bạn ấy hằng ngày sẽ sang cho nó ăn. Nhưng An nhà bạn có chắc đi vs vào chậu sỉ hoặc cát k?

tikjw

Cậu ơi! T nhờ bạn t chăm mèo hộ cậu. Bạn ấy cũng về quê từ 29 nhưng đến mùng 4 là ra rồi. Bạn ấy ở Mỹ Đình.
Bạn ấy bảo nếu cậu k tìm đc ai thì cứ mang qua nhà b ấy. Bác bạn ấy hằng ngày sẽ sang cho nó ăn. Nhưng An nhà bạn có chắc đi vs vào chậu sỉ hoặc cát k?
Bạn ơi vừa có 1 bạn trên 4rum đã nhận trông hộ mình rồi. Bạn ấy ở hơi xa hơn bạn cậu, nhưng có thể chăm nó hàng ngày, chơi với nó nữa, nên mình cũng yên tâm hơn :D

Mình cứ sợ An An nhà mình ko có ng chơi cùng, lại buồn, lại tự kỷ thì phiền :p

Cảm ơn bạn nhiều nhé.

lululubu

Active Member
Hihi, chắc lại phải làm thế thôi :) nó ở nhà t cũng lâu rồi, k biết có hiệu quả k? Nhưng hi vọng là có :)
Mà c gửi 6 ngày thì hơi khó đấy. Vì ra Tết ngta mới cho đón mèo đi cơ! T thấy ngta kiêng thế mà .....
Con Muôi nhà chị mấy hôm nay trời lạnh cũng thế, nó lười không ra ngoài sân mà làm luôn 1 bãi ở góc nhà, về thấy có 2 bãi 2 góc điên hết cả người. Chị lôi ra dí mũi vào đấy, mỗi chỗ oánh cho 1 trận. Dọn xong fát hiện thêm 1 ít mới mới nữa oánh tiếp, oánh xong mới phát hiện ra là tại mẹ cháu chứ ko fải tại cháu=))=)). Có điều hiệu quả tốt dữ lắm, giờ cứ nhìn thấy mặt chị là cháu nó tự động vào chậu ngồi, để chứng minh em ko poo pee ở ngoài đấy.

tikjw

Chẹp, nhân dịp đã có người nhận trông An An, mình ko cần phải PR nó nhiều nữa, giờ kể tội nó :D

Ngủ với nó, đến n lần mình bị nó cuốn mất chăn rồi. Tối đang ngủ, giật mình tỉnh giấc, thì ra cu cậu đã nằm đè lên chăn, cuốn hết cả vào cho nó, để chủ nó co ro trên giường, ko thương xót lấy 1 chút nào :(

Rồi chưa kể nó đi ngủ muộn hơn cả mình. Một tối phải mấy lần dậy để vén chăn, màn cho nó vào. Nằm 1 lát, nó lại đòi ra, đang đồ rằng nó có tuổi rồi, mắc chứng...tiểu đêm ;) Rồi lại vào, tung tăng tung tẩy cứ như nó chẳng làm phiền gì ai vậy >:p

Nằm ôm laptop trên giường, nó luôn nhảy lên, chọn vị trí giữa cái mặt mình và laptop. Không may lúc mình đang chat, thì có khi nó cũng....chat giúp >:p Nịnh mãi, nó mới chịu nằm xuống, để mình còn nhìn đc 2/3 cái màn hình laptop :(

Rồi cắn người nữa. Cái kiểu đùa dai, đùa không giới hạn của nó... Mình nuôi mèo mà như nuôi chó, đi đâu về cứ có vật thể ôm lấy chân, vuốt thì sắc, cứ thế đánh đu vào chân mình....

Haizzzzzzz

rainbow

Chẹp, nhân dịp đã có người nhận trông An An, mình ko cần phải PR nó nhiều nữa, giờ kể tội nó :D

Ngủ với nó, đến n lần mình bị nó cuốn mất chăn rồi. Tối đang ngủ, giật mình tỉnh giấc, thì ra cu cậu đã nằm đè lên chăn, cuốn hết cả vào cho nó, để chủ nó co ro trên giường, ko thương xót lấy 1 chút nào :(

Rồi chưa kể nó đi ngủ muộn hơn cả mình. Một tối phải mấy lần dậy để vén chăn, màn cho nó vào. Nằm 1 lát, nó lại đòi ra, đang đồ rằng nó có tuổi rồi, mắc chứng...tiểu đêm ;) Rồi lại vào, tung tăng tung tẩy cứ như nó chẳng làm phiền gì ai vậy >:p

Nằm ôm laptop trên giường, nó luôn nhảy lên, chọn vị trí giữa cái mặt mình và laptop. Không may lúc mình đang chat, thì có khi nó cũng....chat giúp >:p Nịnh mãi, nó mới chịu nằm xuống, để mình còn nhìn đc 2/3 cái màn hình laptop :(

Rồi cắn người nữa. Cái kiểu đùa dai, đùa không giới hạn của nó... Mình nuôi mèo mà như nuôi chó, đi đâu về cứ có vật thể ôm lấy chân, vuốt thì sắc, cứ thế đánh đu vào chân mình....

Haizzzzzzz
Bạn ơi, mình cũng trong tình trạng như bạn đây, gần về Tết rùi mà chưa nhờ đc ai trông hộ em Chip nhà mình, bạn nhờ bạn nào vậy, có thể cho mình ké vs đc ko, >"<