• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội - Bán Xích non ( ngoài Bắc gọi là Vẹt Thái) ^^ !!!

Ki_Nho

Moderator
Bạn mình gửi từ trong Sài Gòn ra 10 nhóc Xích non xinh đẹp khỏe mạnh, các nhóc đều được lựa chọn và tuyển kỹ càng. Bạn nào yêu quý muôn mua giống chim nói thông minh này thì liên hê Huyền: 0936393535 nhé.

bomb

bao nhiêu 1 em vậy bạn ,,,gửi mình cái giá vào hộp thư nhế ,,,

[K]irill

cho em xin giá vào hòm thư chị nhé, kết mấy em này lâu rồi mà chưa tìm được chỗ bán :(

Ki_Nho

Moderator
21 dương lịch này các cháu về tới nơi. Mời mọi người tới xem nhé. Lúc đó giá cả ổn định hơn, chừ giờ mình báo nó ko chính xác lắm.
Địa chỉ: Ngõ 472 ngách 9 số nhà 12 đường Lạc Long Quân.

Chị huyền à ??? EM quân khắm đây ... chị add yahoo e nhé... qu4nkh3m@yahoo.com voi cả cho e sô chị với hôm nào cho e lên nhà chị ngắm lũ pet nhà chị .. nhìn hay quá.. sdt e đây 0948182130

Ki_Nho

Moderator
Mình nhận được vài bức ảnh về mấy cháu. Đây là hàng tuyển, nếu mọi người thấy đẹp thì chờ tới 21 qua nhà mình nhé ^_^.
Bật mí chút, mọi người xem xinh đẹp thế này thì có đáng để chờ ko cơ chứ :D
Đầu to đùng, mỏ đỏ choét :D

Ủng hộ bà chị :))
Cầm em rao hộ nữa không ;)
Mà đá được cái giá hơi hơi cụ thể thì hay hơn chị ạ :D
Bọn này em cũng thích nhưng mà không biết cách dậy chúng nó nói :D
Bọn này chắc là khôn vặt

anhthe98

Member
21 dương lịch này các cháu về tới nơi. Mời mọi người tới xem nhé. Lúc đó giá cả ổn định hơn, chừ giờ mình báo nó ko chính xác lắm.
Địa chỉ: Ngõ 472 ngách 9 số nhà 12 đường Lạc Long Quân.
Cô KINHO xem xét thế nào ? Tặng thì nuôi thử :p

Ki_Nho

Moderator
Cô KINHO xem xét thế nào ? Tặng thì nuôi thử :p
Anh hỏi ý kiến chị em xem có cho nuôi ko? Nếu bà chị đồng ý cho anh nuôi thì qua bắt 1 con về nuôi thật nhé, ko nuôi thử :)) :)) :))

Hung.tinhyeu

Active Member
Ủng hộ bà chị :))
Cầm em rao hộ nữa không ;)
Mà đá được cái giá hơi hơi cụ thể thì hay hơn chị ạ :D
Bọn này em cũng thích nhưng mà không biết cách dậy chúng nó nói :D
Bọn này chắc là khôn vặt
Muốn dậy nó nói được thì đơn giản thôi, nói với chị Kì Cọ cho ngưỉ mồm là biết nói ngay ấy mà.

Ki_Nho

Moderator
Muốn dậy nó nói được thì đơn giản thôi, nói với chị Kì Cọ cho ngưỉ mồm là biết nói ngay ấy mà.
:raised eyebrow: Anh Hùng! Đọc lại tên khẩn trương đi. Nếu không đừng trách tự dưng gạch củ đậu từ trên trời rơi xuống nhá. :))
Tránh tránh ra nào, em chưa mở hàng đâu đấy. :p. Tình yêu với tình đương ở đây ám quẻ là không thể buôn bán gì hết :p :p

phamhuyhoang

Active Member
có câu chuyện vui mình kể để up cho topic lên cao ^_^
có một bà mẹ có 3 người con trai đã trưởng thành ,lam ăn xa nhà...
người con cả thương mẹ ở nhà tranh vách đất nên xây cho mẹ ngôi nhà 5 tầng ...
người con thứ 2 mua cho mẹ xe ô tô đắt tiền ....
người con út thì nghĩ mẹ ở nhà buồn nên mua tặng cho mẹ một con Vẹt Thái rất thông minh,có thể nói được 5 thứ tiếng..để hàng ngày trò chuyện với mẹ
sau một thời gian các con gọi về hỏi thăm mẹ.
mẹ nói chuyện với con út là ...thăngg cả xây nhà to làm tao mệt...ngày nào cũng lau từ trên xuống dưới...thằng thứ 2 thì mua xe cho tao nhưng tao đâu có biết đi? lại phải đắp chiếu không thì nó bụi bám đầy...nhà này chỉ có mày là hiểu tao và thương tao nhất...tuy lần đầu ăn cháo nấu với Vẹt ...nhưng rất ngon..
hehe ^_^ Ki nhọ ơi ! bán cho anh một con anh nấu cháo ^_^

Ki_Nho

Moderator
@ Anh Cương: 21 qua nhà em thu tiền nhá :))
@ Anh Hoang: Tiền trao mang vẹt về, của anh rồi anh muốn làm j thì làm. Hê hê hê, he he he, hi hi hi :))

phamhuyhoang

Active Member
nhìn bọn này ngon thiệt đó..mỗi con một gói mì tôm ah phải gọi là mì chim mới đúng chứ...đầu chim to thật

GA_DONG_TAO

Active Member
Giá rổ sao cô Huyền????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

Ki_Nho

Moderator
Anh mua hả? Qua nhà xem đê, lâu lắm tụi ta không gặp nhau rồi nhể? :))