• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội, BÁN mèo ta

2 tuần trước,lúc đi học về, mình phát hiện có tiếng mèo con kêu ở trong ống nước của trường, nhờ các chú bảo vệ phá mà cứu được 3 nhóc mèo, lúc mang về, 3 đưa nó đều yếu, mắt bị bệnh, nhưng đến h đã ăn được cơm, rất lanh lợi, ngoan, biết đi vs vào cát. Mình ở trọ, phòng lại có người bị tiền viêm xoang, chỉ có thể chăm cho đến khi tụi nó khỏe, ko nuôi đc. Mình bán, chứ mình ko cho ko, từ trước đến h mình thấy việc mèo tây thì được mua, bán, mèo ta thì cho, tặng ko, thấy đã bất công rồi, nhưng ko hiểu sao ko post đc bài bên box rao vựt :-s giá 90k tiền bán, 10k tiền vía. Bạn nào nuôi, thấy ko hợp, ko thích, phiền hay có vấn đề gì khác ko muốn nuôi nữa thì lại đem trả mình, mình trả lại tiền :((
Nếu bạn nào có thể nuôi được 2 hay 3 đứa nó với nhau, mình sẽ giảm giá.
Mình là Diệu, ở quận Đống Đa, sdt 0987089262
Đây là 3 đứa nó, 2 boys, 1 girl

Đây là Phệ và Cún.
Phện nằm dưới, là boy, ngoan, hiền, nhát người, với Phệ phải nhẹ nhàng, vuốt ve dần, ủ ấm gần hắn mới cho bế.
Phía trên là Cún, cún biết ăn ngô ngọt, bim bim, thi thoảng ăn no với vui vẻ còn vẫy đuôi, Cún là girl :))

Đây là Đốm, lanh lợi, ham ăn, dễ gần, quấn người nếu bạn chăm cho ăn và gãi tai.Đốm là boy nhé.

vu007

Thật ra ko bất công đâu bạn, cái gì cũng có cái giá của nó, đều do quan niệm của chúng ta mà ra thôi. Mèo tây đắt vì nó ít và nhiều ng thích nên nó mắc, mèo ta thì tùy con, nhưng ko vì thế mà có ít ng ko thích mèo ta, và cũng ko phải ko có ai cho ko hay tặng mèo tây đâu bạn à.

Có lẽ vậy, có lẽ tớ quá nhậy cảm với những câu như: mèo ta bẩn, suốt ngày bắt chuột, ko cho vào giường đc; mấy con mèo hoang ấy mà, cứ kệ nó đi; mèo ta á, thích thì xin cho, cho đi ko hết ấy chứ.... :-s

sondttel

em mèo ta nhà mình được hơn 3 kg rồi, không chịu tắm, vì nhát và cào kinh lắm, chỉ đi cào đồ trong nhà, hôm nay còn bị chuột to vào ăn tranh mất sạch bát cơm, thấy lạch cạnh xuống đuổi thấy con cuột lừ đừ đi ra em mèo cứ nhảy theo

ruồi bẹp

Active Member
mèo ta mọi người hay cho chỉ đơn giản là vì là giống mèo của VN, phổ biến và có nhiều nhưng dù là bạn đi bắt mèo cho thì tục lệ là vẫn phải để lại tiền vía :D Mèo tây mọi người thường bán vì nó lạ, vốn ngày trước phải nhập về và không có nhiều, vậy thôi. Thường vẫn vậy, cái gì hiếm, có ít thì vẫn thường đắt. Không có gì bất công đâu bạn ạ.
chuyện mèo sạch bẩn thì có lẽ nên trách chủ chứ chẳng nên trách mèo, mà kể ra nếu bẩn thì mình thấy bọn mèo xù bẩn hơn mèo ta nhiều ấy chứ :)) Trước giờ nhà mình nuôi rất nhiều mèo ta, đến tận h nhà bố mẹ mình vẫn nuôi mèo ta và chúng nó toàn ngủ trên đầu hoặc mặt chủ :|

Mà mình nghĩ bạn bán cũng là có lý, tuy số tiền không phải là quá lớn như cũng phần nào tránh được cái bọn dã man giả vờ đi xin mèo. :D

gaquandui

Member
mình thì ủng hộ việc làm của bạn ! mèo nào đi nữa thì cũng nên quý trọng nó , phải bỏ đồng tiền ra thì mới biết quý trọng các em ấy , dù mèo ta không được chuộng như những dòng mèo tây nhưng nó cũng có giá của nó :-s
mình hiện tại thì không nuôi mèo tây nhưng nhớ hồi bé nuôi mấy nhóc mèo ta , nó quấn mình lắm , suốt ngày nằm ngủ cùng thôi , đến khi mất mình khóc mấy ngày , tối đi ngủ nhớ lại khóc :(( không chỉ 1 nhóc mà là mấy nhóc , cứ nuôi là bị bắt mất :((

X

xuka3691

Guest
mình nghĩ chuyện bỏ 1 đống tiền ra mới biết quý trọng thì chắc là đúng với những người không có tình yêu thương thực sự. chỉ nuôi theo phong trào, theo sở thích nhất đinh. còn với những nguời đã yêu thì mèo chục triệu cũng yêu mà mèo nhặt được cũng yêu. cũng như bạn chỉ top. chỉ là mèo ta, nhặt được thôi (dùng từ chỉ là cho hợp với thời đại hiện nay nhé ^^) nhưng bạn ấy vẫn phải suy nghĩ nhiều khi đặt giá cho mấy em ấy tìm nhà mới đấy thôi.
mọi thứ đi theo quy luật giá cả. cung ít thì giá tăng. nhưng tình yêu nó lại đi 1 đường riêng.
chúc mấy em mèo sớm về nhà mới. bạn yên tâm. đã là người yêu mèo thì người ta cũng k tiếc quá khi bỏ ra 100k ra bế 1 em mèo ta về đâu

Hì, mình đã bán và tặng người quen 3 đứa này rùi, cám ơn mọi người đã quan tâm. Nhở admin xóa hộ mình topic này nhé :)