• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà "Lội" ngập lụt, mất điện, mất mạng - mèo nhà tớ đẻ =o^^o=

tsunami

Member
Nhà tớ mất điện đúng 5 ngày mới có, từ thứ 6, hôm mưa to đầu tiên ấy. Đúng trưa hôm ý thì em tam thể sinh. Được 3 em các bạn ạ! 1 em đen xì xì nhưng mặt trắng, bụng trắng, chân đi tất trắng luôn, xinh lắm! :x. 2 em trắng vá thêm ít mướp, chưa có thời gian chụp ảnh chúng nó lên được, hẹn mọi người 1 ~ 2 ngày nữa nhá. Vừa mới có điện hôm qua đó chứ, mạng thì hôm nay mới có nên mới lên Vietpet được.
Em Bông nhà mình , mấy hôm mưa mưa í, nó lăn ra ốm, sợ thế chứ lị, cả ngày chả ăn gì, whiskas thì không thèm động 1 hạt, ăn được vài miếng thịt gà bé xíu thì nôn hết. May quá là may, định đưa nó đi bác sĩ thì sáng nay dậy nó kêu meo meo ầm lên, cho ăn whiskas thì lại ăn ngấu nghiến (?!), tới bữa ăn thì lao vào mâm (?!). Hihi, em nó khỏe rồi, nhưng sau trận ốm giờ nhìn gầy quá. Phải tẩm bổ thêm thôi, mua cho em nó cá về nướng cho thích :)

há há xù à ? có nên xí xởn của bác 1 bé không nhỉ ... hihi ...
cái đó tính sau nhé, up cho bé cưng 1 bài, chúc cưng khỏe mạnh mau lớn, xinh thật xinh nhé :)
nhân đây cũng chúc mừg bác tsunami 1 cái :) công nhận miu miu nhà bác hay thật đấy, mọi người đang "chạy nạn" thì bé ở nhà ... ... hihi ...

tsunami

Member
em Bông này là khác mà bạn, nhà mình nhiều mèo lắm (6 em lận: 1 xù và 5 ta) mấy em kia là mèo ta thui, vừa mới đẻ đc vài hôm sao to bằng kia ?! Mà em Bông vừa mới ốm dậy đó, khổ thân
Mà chỗ tớ không bị ngập 1 tí nào nha, một trong những khu sạch sẽ nhất thủ đố trong mấy ngày vừa qua =)) ( không bị ngập mà)

đùa đấy, chúc mừng bạn là chính thôi à :) chứ mèo thì papa sẽ xin cho 1 bé đấy ... mấy hôm nũa nhà mình có 2 bé xù 1 đực 1 cái nhé, thích chưa nào :)

tsunami

Member
trời ơi sướng thế! Nhưng vẫn không bằng tớ nhá, nhà tớ có tận 6 em lận, gấp 3 nhà khoai =))
Ma Khoai có vẻ thích mèo xù hơn thì phải, không đc phân biệt chủng tộc thế chứ!

đâu có !! tớ là thành viên HYM mà, tớ thì con nào cũng yêu hết à. mèo xù chỉ là sở thích cá nhân của mama thôi. mâm thích mỗi mèo xù á. Khoai thì mèo nào cũng ok :) khi nào lớn có ĐK xây nhà Khoai sẽ xây cho lũ mèo 1 phòng riêng, nuôi ta lẫn tây luôn ... độ 10 bé nhé ... ước mơ đấy :)

okita

Member
nghe bạn khoe 1 em mèo đen mặt trắng chân trắng bụng trắng mà ao ước được nhìn quá :x hy vọng bạn sơm up ảnh cho mọi người cùng xem
nếu bạn có ý định cho các em đi ở riêng thì mình đăng ký em đen nhé :x

knoor

Member
Hehe. thế là nhà bạn Tsunami vẫn không bằng nhà mình rồi, đợt cao điểm nhà mình nuôi 7 em mèo lận đó. Ước mơ của mình là có một căn nhà nuôi cả chó và mèo.:p. Bạn sớm post ảnh các bé nhé.

bạn knoor giống mình ghê.mình cũng có ý định đấy đấy, con số 10 chỉ là ước lưọng thôi. nếu tài chính đủ sẽ nuôi thêm nhiều, hí hí

tsunami

Member
nghe bạn khoe 1 em mèo đen mặt trắng chân trắng bụng trắng mà ao ước được nhìn quá :x hy vọng bạn sơm up ảnh cho mọi người cùng xem
nếu bạn có ý định cho các em đi ở riêng thì mình đăng ký em đen nhé :x
cảm ơn bạn, bé này bây giờ bụ phết rồi, hẹn bạn ngày mai sẽ có ảnh của em í

Hehe. thế là nhà bạn Tsunami vẫn không bằng nhà mình rồi, đợt cao điểm nhà mình nuôi 7 em mèo lận đó. Ước mơ của mình là có một căn nhà nuôi cả chó và mèo.:p. Bạn sớm post ảnh các bé nhé.
nhà bạn nhiều mèo thế, thích nhé, mai ( mùng 9)có ảnh của các em mới sinh đó, mình onl vào buổi tối nên tối mới up đc, các bạn chờ xem nhé

tsunami

Member
Sr các bạn nha, tối quá nhà mình mất mạng nên ngủ sớm, không up ảnh mấy bé được. Mấy bé í bây giờ lớn phết rồi đấy ạ. 2 bé gần mở mắt xong.
Hình các em í đây ạ

em thứ 1 (em này cái)

em thứ 2 (em này đực)

còn đây là em đen ạ, em này xinh nhất, cũng đực luôn

tsunami

Member
còn đây là em Bông, chụp lén lúc em í đang ngủ, nhìn cái dáng ngủ là biết là lười rồi.
Mà em này lạ lắm nhá, cứ bế là nó leo lên vai nằm, kể cả mang ra đường, không sợ luôn (chắc tại tớ hay cho nó ra đường chơi, mà lúc í thường cho nó lên vai, lâu dần thành quen). Nhìn tớ vừa đi, em Bông nằm vắt vẻo trên vai mà bao nhiêu người người ta nhìn, hihi

tsunami

Member
Topic này mọc rêu hết rồi! Không bạn nào vào chúc các bé mau lớn à? Các bé tủi thân khóc hết rồi này

ế đâu phải. tại bận quá không vào được thôi. sorry mấy bé cưng nhé. nào nào, vào up cho các bé cưng 1 bài. hay ăn chóng lớn nhé cưng yêu >.<

bong90

Member
còn đây là em Bông, chụp lén lúc em í đang ngủ, nhìn cái dáng ngủ là biết là lười rồi.
Mà em này lạ lắm nhá, cứ bế là nó leo lên vai nằm, kể cả mang ra đường, không sợ luôn (chắc tại tớ hay cho nó ra đường chơi, mà lúc í thường cho nó lên vai, lâu dần thành quen). Nhìn tớ vừa đi, em Bông nằm vắt vẻo trên vai mà bao nhiêu người người ta nhìn, hihi

kiểu này nhìn em ý như cục bông ý,hihi, yêu quá cơ, chúc các bé mèo nhà anh ăn no chóng lớn nhé :love struck:

pebiunu

Member
Các em mèo con xinh quá cơ, thích nhất là lúc các em còn nhỏ như thế, 2 tai cụp xuống, mắt hí hí, bò tứ tung, miệng thì oa oa suốt ngày... yêu các em lắm, yêu cả mèo nhà stu nữa :)
Còn vụ vắt vẻo trên vai của bé Bông nữa, ngày trước, mèo PD & Xảo Tỉ của Ù cũng hay chơi trò đó nhưng do chúng... nặng quá, ngồi trên vai một xí là ê ẩm cả nên Ù cấm tiệt, không cho ngồi nữa, không thì Ù liệt mất :) Nhớ ngày xưa quá, biết thế chả cấm làm gì để giờ chả còn thằng nào thèm ngồi trên vai mình nữa...