• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD's Votuyentinhyeu

:)Em về ở với votuyen cũng lâu rồi,:party:mọi người xem cho vui,thông cảm chụp bằng điện thoại nên hơi mờ:D
Lyly
Female
.....

:DBac' nào tinh mắt nhìn xem em ấy có gì lạ không nhé:party:

Chân sau em nó hình như không tốt ... mà người lại hơi ốm bác ạ !! ^^ , em đánh giá có gì không đúng , bác bỏ quá cho em cái nhá hihi

haiqui

Member
Nhìn tấm hình thứ 3 anh thấy cái bụng sau của nó hơi căng căng em nhỉ! Chắc là mới được cho ăn ngon phải không?

duc_NA

Member
em nó nhìn không được phong độ lắm. hình như chân trước bị hạ bàn hơi nặng, bạn xem mà chữa trị cho em nó nhé. vài lời nhận xét
thân!

Thanh_arch

Member
Chắc là hình ảnh bị "có tình bóp méo" bằng công nghệ rồi phải ko bác?

chân có vẻ hơi yếu anh nhỉ chắc nên bổ sung thêm canxi và vận động. cho thêm thông số như chiều cao cân nặng tuổi đi anh :D

KimCuong

Active Member
Chắc là hình ảnh bị "có tình bóp méo" bằng công nghệ rồi phải ko bác?
Chuẩn xác đó Thành à, tên em giống hệt tên tác giả của Topic này! Haha.Này thì ý kiến này: Các mảng bê tông sàn là các mảng bê tông không đồng nhất (hay trong chuyên môn xây dựng là: không liền khối). Chỗ chân em GSD đứng thì xi măng trong trong, còn từ cổ em GSD trở lên thì xi măng có màu vàng bụi. Kết luận: từ phần cổ của em GSD trở xuống bị kéo méo đi, chính vì vậy phần sàn xin măng ở đó có màu khác biệt hẳn so với màu xi măng từ cổ em GSD trở lên và nhìn các viên sạn tại phần xi măng đó cũng bị kéo dài theo chân em GSD này.Anh nhìn thế có được không Thành? Chú được đó. Thanks chú nhé, rất vui đó. Hihi

kenny001

Member
chân trước bên trái hình như từng bị gãy và đang có tật đúng không vậy anh,nếu em nói sai thì cho e sr nha,nhìn mặt em này chắc vui vẽ và hoạt bát lắm

Chuẩn xác đó Thành à, tên em giống hệt tên tác giả của Topic này! Haha.Này thì ý kiến này: Các mảng bê tông sàn là các mảng bê tông không đồng nhất (hay trong chuyên môn xây dựng là: không liền khối). Chỗ chân em GSD đứng thì xi măng trong trong, còn từ cổ em GSD trở lên thì xi măng có màu vàng bụi. Kết luận: từ phần cổ của em GSD trở xuống bị kéo méo đi, chính vì vậy phần sàn xin măng ở đó có màu khác biệt hẳn so với màu xi măng từ cổ em GSD trở lên và nhìn các viên sạn tại phần xi măng đó cũng bị kéo dài theo chân em GSD này.Anh nhìn thế có được không Thành? Chú được đó. Thanks chú nhé, rất vui đó. Hihi
Ha ha,Dạ kính thưa các bác em đưa nguyên xi,bê nguyên dạng từ thẻ nhớ vào đấy,he he các bác soi kĩ quá,em ấy chưa từng gãy chân,hình ảnh không hề chỉnh sửa:Dcác bác nói thế khéo mà bị chủ cũ của em í kiện đấy:D,tại điện thoại em cùi bắp quá nên nó thế đấy,em ấy bị hạ bàn từ nhỏ nên giờ có chỉnh sửa hay bồi bổ cũng bó tay,tiếc là chỉ có ai thấy,ai biết mới chuẩn đoán chính xác em ấy có gì lạ:blusshing:
Xin nói qua chút về thân thế của em ấy: hộ khẩu em ấy ở Tây Ninh,chính xác là từ trại bác Khiêm ra,với kế hoạch XX nên bác Khiêm đã tặng cho em,cũng lâu rùi(từ dạo thịt chuột đấy bác KC),He he đúng là chẳng ai thấy điểm khác thường của em ấy:love struck:
Em rất hoà đồng,từ dạo em về 2 thằng trộm đã hồn bay phách lạc vì bị em doạ,bà chủ nhà trọ cũng không dám qua đòi tiền nữa....nói chung là rất nhiều cái vui,nhưng vui nhất là những lúc buồn nhìn em lại thấy mình không cô đơn,Thank Đại Ca nhiều:love struck:

chân có vẻ hơi yếu anh nhỉ chắc nên bổ sung thêm canxi và vận động. cho thêm thông số như chiều cao cân nặng tuổi đi anh :D
Hì hì,em ấy hiện tại đi bộ chút xíu đã ngồi thở quá trời,ngủ nguyên ngày,em ấy hạ bàn từ khi nào rùi nên bây giờ bổ sung canxi đành phải dành cho việc khác:D,với số lượng bài comment thế này chắc đành phải nhờ bác Hai Quý giúp em một tay thôi$-)
Về tuổi tác thì đành nhờ bác Khiêm thôi,hì hì

sao em thấy bé này có vẽ ốm quá vậy anh?
mà anh chụp hình như vậy thấy em nó ốm nhìn mà tôi nghịêp:(
vỗ béo lên nữa anh nhé:D

haiqui

Member
Hì hì,em ấy hiện tại đi bộ chút xíu đã ngồi thở quá trời,ngủ nguyên ngày,em ấy hạ bàn từ khi nào rùi nên bây giờ bổ sung canxi đành phải dành cho việc khác:D,với số lượng bài comment thế này chắc đành phải nhờ bác Hai Quý giúp em một tay thôi$-)
Về tuổi tác thì đành nhờ bác Khiêm thôi,hì hì
Không dám! Không dám! Anh chỉ khuyên 1 điều là bồi bổ thêm cho em nó 1 tí nữa nhé để cho em nó có sức... còn vấn đề chân cẳng của em nó mong sao đi đứng, chạy nhảy được là vui rồi, hy vọng sau này con của nó sẽ là những đứa con đẹp em nhỉ.:). Anh chỉ có vài câu chữ như vậy thôi, còn hình ảnh sau này có dịp anh sẽ post lên hen. Chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với em. ;)

em này gốc ở chú Khiêm hả anh? Cho thêm thông tin về gia phả cũng như hình đứng của em nó đi anh nhìn cũng được lắm chứ :D

KHIEMTN

Member
Uh , em này mang trong mình " căn bệnh Thành Phố " . nghĩa là lớn lên chốn SG , ít được vận động nên xương cốt không được ổn lắm . Em nó năm nay chắc phải trên 3 tuổi rồi nên không mong gì chỉnh sửa lại đâu các bác ! Chỉ hy vọng em nó còn có thể sinh ra cho chủ nó vài chú nhóc là ...trúng số rồi !

ôi em nó sao mà...cao thế. Nếu vậy thì Bác Votuyến cứ chăm cho em nó mập mạp khỏe mạnh, chân cẳng thì đúng như anh haiqui nhanh nhanh lấy chồng cho em nó kẻo stress đấy bác ơi :))

Tình hình là sau khi thấy các em ấy hơi bị xì trét vì thiếu vận động => chuyển nhà.Và đây một bãi cỏ bao la bát ngát,thấy các em ấy tung tăng mà mát hết cả ruột.....Hì một em là em cái đã có hình mấy trang trước,một em là.....đực nhập bên "bển" về:)),mỗi chiều CN mới được đùa cùng các em,nhìn thấy mấy nhóc nằm thở phì phò mà sướng rơn,cuối cùng cũng tìm được một bãi cỏ thênh thang cho các em "bắt tốc độ"
Mệt thế,chạy nãy giờ mà chưa hết sân...:worried:

;;)em này quen không các bác....,Máy điện thoại quá cùi mong các bác thông cảm:

>:D<yêu những khoảnh khắc được nô đùa cùng mấy bé thế này>:D<

Anh tưởng đt của chú bị cháy màn hình không nhìn thấy gì đc cơ mà?Cháy màn hình mà chụp đc thì tài quá hehe. Lại chuyển nhà àh? Vậy là được vui chơi với hai bé beg nhưng lại ko được vui chơi với bé khác hỉ?
Lẽ ra tuần này anh đang phiêu bạt ở Ban Mê sau đó xuống SG thăm chú mà cv bận quá, phải xin hủy chuyến này. Hẹn chú 1/7 như chú nói. Chó đẹp mà ko mua đc máy ảnh xịn mà chụp, nuôi chó làm chi... nhà anh đang có máy anh xịn nè.

Anh tưởng đt của chú bị cháy màn hình không nhìn thấy gì đc cơ mà?Cháy màn hình mà chụp đc thì tài quá hehe. Lại chuyển nhà àh? Vậy là được vui chơi với hai bé beg nhưng lại ko được vui chơi với bé khác hỉ?
Lẽ ra tuần này anh đang phiêu bạt ở Ban Mê sau đó xuống SG thăm chú mà cv bận quá, phải xin hủy chuyến này. Hẹn chú 1/7 như chú nói. Chó đẹp mà ko mua đc máy ảnh xịn mà chụp, nuôi chó làm chi... nhà anh đang có máy anh xịn nè.
Hì,Bác lại khéo lo,:-"yêu nhau mấy núi cũng trèo mà Bác;;)huống hồ bé cũng khoái GSD thì lo gì:dancing:
:D1/7 ở nhà rồi bác,:(vào khuôn khổ và hết lông bông rồi,chờ công ty tổ chức du lịch HN rồi .....trốn luôn:blusshing:
Cần gì máy ảnh,cứ mờ mờ ảo ảo vậy cho nó long lanh:party:
Pedigree: http://gsdonline.com/bszs/index.php?sz=2147106