• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD Rex - kết nối tình bạn

HUOUCAOCO

Hơ..hơ..... lâu lâu không vào VP thấy có nhiều đổi mới quá các bác ạ.... Giờ hình như anh em không chơi trò THANKS đâu bác, hehe......

Mốt bây giờ phải là: Mượn lời bác trangphuong, tôi xin.....

.....Cảm ơn bác
PS: Em đã bảo bác AT để em nuôi hộ Rex cho không nghe, cứ sợ nuôi trên gác thượng nóng rồi lại bị tịt mất cái giống..... :D
Hơ...hơ...... mình nói thế này mà đã bị BAN nick rồi, không biết ai treo nhỉ? không biết họ có ý gì nhỉ?

Lý do: Spam, cố ý vi phạm nội quy nhiều lần. Mà sao lỗi này Treo nick tới 1 năm (100điểm)??? Chán nhỉ.....

Songbac@

Neapolitan

Active Member
Anh em đừng có suy diễn vớ vẩn!:) Chú mà cứ hỏi nhiều anh bảo là chú thuê anh viết bây giờ:D
Hợp đồng của anh ghi rõ là không được tiết lộ danh tính. Câu trả lời cái bác lấp lửng kia cũng chỉ là tiện mồm thì nói bừa thế thôi chứ có nghĩa gì đâu.:))
Hôm qua đến lượt AT98 alo bảo bác đừng viết nữa:) Không viết là không viết thế nào vì AQ tôi cũng có nhận tiền của AT98 đâu cơ chứ.:)
Mấy buổi nay chú Cường bận dữ không lên 4rum, không hiểu vết thương đã lành chưa? Hay là bận luyện chó chuẩn bị lần off sắp tới?:) Khổ thân cái con Rex đang ở nhà ông Tây sướng thế, về tay chú Cường ngày nào cũng phải luyện với chả tập. Đã vậy lại ăn nằm cả ngày bên ả KIA gái sề mà không được sơ múi gì mới chán chứ. Trong các con GSD nuôi chơi( không tính mấy con chó NV của CA, BĐ nhé) tôi thấy con này vất vả quá, chả bù cho mấy con hàng hiệu, hàng ngày đi bộ dạo mát, ăn ngon bổ dưỡng, lâu lâu lại được thông nòng một phát. Tôi dám cá là không đâu con GSD được chiều chuộng như ở VN mình. Không tin thử nghĩ mà xem! Người ta nuôi chó nhằm mục đích gì?
1. Làm nghiệp vụ hỗ trợ bảo vệ, tư pháp...
2. Trông nhà xưởng, trang trại...
3. Chơi với người làm bạn
4. Dọn vệ sinh
5. Nuôi lấy thịt
Và một số chức năng khác không phổ biến
Thế mà mấy con chó nhập cả vài trăm triệu về đến VN chả làm gì mấy cái thứ trên.
1. Làm nghiệp vụ e là không đủ thể lực và trình độ. Tôi chưa thấy ông nào trên 4rum này khoe nhập chó về sử dụng được cho việc này.:D
2. Trông nhà, trang trại: Xa xỉ quá nuôi một bày chó cỏ cho nó lành, lỡ có thằng nó điên lên nó chơi mồi bả thì đi cả một gia tài.:)
3. Chơi với người làm bạn: cái này hay được mấy anh chó nhập đưa ra nhất. Hình thức đẹp, thân thiện, hoàng tráng nói chung là hoàng tráng. Nhưng nuôi nhốt suốt ngày( bạn đấy, ai muốn làm bạn không?), nuôi tập trung cách xa cả hàng chục km thì bạn bè gì. Đến bố mẹ đẻ xa thế lâu lâu mới về thăm được một lần:(. Thôi thì lâu lâu dắt nó đi chơi vậy, thế cho nó đẳng cấp. Tôi đố mọi người đẳng cấp đấy nó là đẳng cấp gì?Cái thằng lắm chuyện tôi cứ nhìn mấy anh đấy dắt chó là tôi cứ tự hỏi "Đẳng cấp chó hay đẳng cấp người?" Tôi thì tôi dám chắc là đẳng cấp chó vì nếu không có con chó đi bên cạnh, tôi cũng như các bạn chả ai thèm nhìn cái ông đấy là ai, khéo lại còn tưởng là thằng dở hơi đá ống bơ ngời đường ấy chứ:))
4. Dọn vệ sinh: cái khoản này nếu dám dùng thì chắc cũng được việc vì con chó nó to thế cơ mà, cái mồm nó rộng, lưỡi nó dài thế chắc là dùng tốt. Nhưng cái vụ này thì thi thoảng có một vài con lén lút làm thôi, không phải việc chính. Chó Tây làm thế người ta cười thối mũi.:))
5. Nuôi lấy thịt: cái vụ này cũng không thấy ai đề cập. Bất kể con ngu, con khôn cứ mang cái tiếng chó Tây vào đừng nói là GSD nhập là y như rằng được đeo miễn tử bài. Hỏi mấy anh hay xơi mộc tồn thấy các anh ấy bảo chó Tây ăn thịt nhạt và hôi lắm, nhưng tớ thì tớ chả tin vì chắc mấy anh ấy xơi phải mấy con không có giấy tờ, gia phả đàng hoàng, chứ phải mấy con như của anh gì, anh gì mới nhập thì ắt là phải ngon hơn thịt... chó.

Sơ sơ như vậy bà con dã thấy con GSD ở VN nó sướng chưa? Chả trách mấy thằng Tây nó thích sang VN du lịch thế:)

Vi sự nghiệp phát triển GSD VN đề nghị chú Cường tập trung chăm sóc cái... súng của con Rex cho nó đi đúng với đường lối chỉ đạo chung của phong trào.=))=))=))
Đọc xong bài viết này tui thiệt không hiểu nó có ý xây dựng gì ???? Tui hiểu lờ mờ mấy ông không hài lòng cái vụ gia nhập GSD gì đó, tui không cần biết ân oán của mấy ông, chỉ xin bình loạn cái đoạn dưới nói về mấy con chó nhập mà ông này viết ra (với giọng điệu cay cú và có ý móc họng)

Châm biếm, chê bai, móc họng ... thì dễ và sướng miệng lắm (sướng tay mới đúng), nhưng châm biếm xong mà đưa ra được giãi pháp có ý xây dựng thì mới là hay . Còn như mình không trong hoàn cảnh của kẻ khác, cứ tha hồ mà châm biếm thì ai làm mà chẳng được .

Ngoài cái đoạn nói mấy chú nhiều tiền nhập chó về để khẳng định đẳng cấp .... chó của mình, và mua chó đẳng cấp về nhốt suốt ngày là nghe hay, còn mấy đoạn kia thì không hiểu nổi muốn nói gì ?

Theo ý ông bạn thì không nên nhập chó đẳng cấp về à ? chó người ta là chó giống giá vài chục ngàn, không lẽ ông muốn thả rong hay giữ nhà như mấy con bình thường à ? Ngay cả khi tụi nó còn ở cố quốc cũng đâu có làm mấy chuyện đó .

Nhập chó nghiệp vụ về VN là nghiệp vụ à ? đó là chuyện của cảnh sát . Mà giá huấn luyện ở bên này rất cao, ở Canada hay Mỹ huấn luyện 1 con protection căn bản giá đã hơn $1.500 đô, nếu huấn luyện thành chó cảnh sát chuyên nghiệp chi phí không dưới $10.000 đô . Vì vậy khùng mới nhập chó đã huấn luyện rồi để đem về giữ nhà, tốt nhứt là huấn luyện tại VN, đừng nói với tui ở VN không biết huấn luyện chó nghe .

VN đang trong bước đầu hội nhập, chó nhập về được đếm trên đầu ngón tay, lại đi đòi hỏi tụi chó Tây ở VN giống như ở nước ngoài à ? Nếu không có những người đi tiên phong nhập chó về thì đến bao giờ VN mới bằng mấy nước xung quanh ? Sau này khi mà những giòng chó Tây đã ổn định ở VN rồi thì 1 con GSD hay 1 con Rott được thả rong coi nhà, coi vườn sẽ là chuyện bình thường thôi.

Người ta bỏ tiền ra nhập chó đắt tiền về không bán chó con kiếm lại vốn không lẽ cho không ? Bộ kinh doanh 1 cách lương thiện thì không thể vì sự nghiệp phát triễn chó ở VN được hay sao ? cứ phải phát tặng chó miễn phí thì mới là phát triễn chó đúng cách hả ? Mấy chú không bỏ tâm huyết và vốn liếng ra nên nói năng mạnh miệng lắm, hở 1 chút là kinh doanh thế này thế kia . Mệt .

Cho dù có khó khăn trước mắt nhưng hướng tới cái đẹp, cái hoàn thiện để làm mục tiêu phấn đấu thì có gì sai ? nói như ông đây thì cứ nuôi chó cỏ, chó lai ở VN mãi mãi thì mới vừa lòng ông nhỉ ?

chubby18

Rất đồng ý với quan điểm của anh Neapolitan. Không hiểu bác kia nói mấy chú chó hàng hiệu ở VN là ý của bác muốn nó làm gì nhỉ? Ngay bản thân con chó khi ở cố quốc của nó thì nó cũng được người ta o bế, cưng chiều chứ có phải làm cái gì đâu nào. Có lẽ bác nói mà lại nhầm lẫn về chức năng và nhiệm vụ của những chú chó khác nhau. Người ta bỏ tiền ra để chơi khác, và bỏ tiền ra để mua chó trông nhà, chó bảo vệ khác đấy bác à. Bài của bác đọc nếu để mà thấy buồn cười thí rõ ràng là có tác dụng, chứ nghe ra thấy chẳng có lý tí nào cả. Bây giờ là thời đại nào rồi, em nghĩ bác cũng đang sống trong 1 môi trường văn minh công nghiệp hoá của thủ đô thế nào rồi, thế mà bác lại bảo nuôi chó để dọn vệ sinh??? Chả hiểu nổi nữa...Thế bác nghĩ người ta bỏ mấy chục ngàn USD để mua con cá cảnh về làm gì? Để rán ăn chắc??? Góp ý xây dựng theo kiểu này thì đúng thật chỉ có ở bản tính cố hữu của người VN mình, em nói không phải các bác bỏ qua cho...
Em tham gia diễn đàn cũng lâu, cũng chả bao giờ post bài, vì thấy sợ. Cứ bác nào có chó đẹp mang ra cho mọi người coi, hoặc nhập về làm giống, hoặc muốn chia sẻ kinh nghiệm thì đảm bảo không quá lâu sau đấy sẽ nhận được đủ thứ phê bình, góp ý theo cái kiểu châm chọc, đả kích. Bỏ ra 1 đống tiền chơi để rồi mang bực tức vào mình, đúng là dại. Thế nên xã hội có phân chia giai cấp thì thú chơi nào cũng sẽ có đẳng cấp rõ ràng. Không thể đồng nhất về tư tưởng và quan điểm cúa tấ cả mọi người được. Đảng và Nhà nước vẫn đang kêu gọi Xã hội hoá đó thôi...

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Mỗi người một ý thích, một kiểu chơi, sở thích của cá nhân cần được tôn trọng. Quan niệm của tôi: chó của tôi là quý nhất, bất luận giống gì, lai hay thuần chủng, hàng hiệu hay hàng chợ.

Bàn luận mãi cũng chẳng đi đến đâu mà lại càng xa rời với chính cái tên mà chủ topic đã đặt" Rex- kết nối tình bạn" !

my_lucky

Active Member
Gửi bác Cường!

Em, lại là em:D. Em có chuyện nho nhỏ này đang rất cần bác Cường giúp đỡ đây.Số là em có bé GSD cái, hiện giờ đang nuôi ở Nam Định vì nhà riêng của em ở Hà Nội chật chội quá nên không thể nuôi được, hiện giờ em nó bắt đầu salơ được 2 ngày.Nếu như bác có khả năng và điều kiện giúp đỡ em thì em muốn nhờ bác cho lucky nhà em kết duyên với em Rex nhé.Mọi chi tiết em sẽ alo trực tiếp cho bác.SDT của em là 0943576760, em tên Việt Anh.Thân!:-bd Mong bác giúp đỡ em vì em không hề có kinh nghiệm trong khoản này ạ.

rongbien

Member
Đọc xong bài viết này tui thiệt không hiểu nó có ý xây dựng gì ???? Tui hiểu lờ mờ mấy ông không hài lòng cái vụ gia nhập GSD gì đó, tui không cần biết ân oán của mấy ông, chỉ xin bình loạn cái đoạn dưới nói về mấy con chó nhập mà ông này viết ra (với giọng điệu cay cú và có ý móc họng)

Châm biếm, chê bai, móc họng ... thì dễ và sướng miệng lắm (sướng tay mới đúng), nhưng châm biếm xong mà đưa ra được giãi pháp có ý xây dựng thì mới là hay . Còn như mình không trong hoàn cảnh của kẻ khác, cứ tha hồ mà châm biếm thì ai làm mà chẳng được .

Ngoài cái đoạn nói mấy chú nhiều tiền nhập chó về để khẳng định đẳng cấp .... chó của mình, và mua chó đẳng cấp về nhốt suốt ngày là nghe hay, còn mấy đoạn kia thì không hiểu nổi muốn nói gì ?

Theo ý ông bạn thì không nên nhập chó đẳng cấp về à ? chó người ta là chó giống giá vài chục ngàn, không lẽ ông muốn thả rong hay giữ nhà như mấy con bình thường à ? Ngay cả khi tụi nó còn ở cố quốc cũng đâu có làm mấy chuyện đó .

Nhập chó nghiệp vụ về VN là nghiệp vụ à ? đó là chuyện của cảnh sát . Mà giá huấn luyện ở bên này rất cao, ở Canada hay Mỹ huấn luyện 1 con protection căn bản giá đã hơn $1.500 đô, nếu huấn luyện thành chó cảnh sát chuyên nghiệp chi phí không dưới $10.000 đô . Vì vậy khùng mới nhập chó đã huấn luyện rồi để đem về giữ nhà, tốt nhứt là huấn luyện tại VN, đừng nói với tui ở VN không biết huấn luyện chó nghe .

VN đang trong bước đầu hội nhập, chó nhập về được đếm trên đầu ngón tay, lại đi đòi hỏi tụi chó Tây ở VN giống như ở nước ngoài à ? Nếu không có những người đi tiên phong nhập chó về thì đến bao giờ VN mới bằng mấy nước xung quanh ? Sau này khi mà những giòng chó Tây đã ổn định ở VN rồi thì 1 con GSD hay 1 con Rott được thả rong coi nhà, coi vườn sẽ là chuyện bình thường thôi.

Người ta bỏ tiền ra nhập chó đắt tiền về không bán chó con kiếm lại vốn không lẽ cho không ? Bộ kinh doanh 1 cách lương thiện thì không thể vì sự nghiệp phát triễn chó ở VN được hay sao ? cứ phải phát tặng chó miễn phí thì mới là phát triễn chó đúng cách hả ? Mấy chú không bỏ tâm huyết và vốn liếng ra nên nói năng mạnh miệng lắm, hở 1 chút là kinh doanh thế này thế kia . Mệt .

Cho dù có khó khăn trước mắt nhưng hướng tới cái đẹp, cái hoàn thiện để làm mục tiêu phấn đấu thì có gì sai ? nói như ông đây thì cứ nuôi chó cỏ, chó lai ở VN mãi mãi thì mới vừa lòng ông nhỉ ?
Mỗi người một ý thích, một kiểu chơi, sở thích của cá nhân cần được tôn trọng. Quan niệm của tôi: chó của tôi là quý nhất, bất luận giống gì, lai hay thuần chủng, hàng hiệu hay hàng chợ.

Bàn luận mãi cũng chẳng đi đến đâu mà lại càng xa rời với chính cái tên mà chủ topic đã đặt" Rex- kết nối tình bạn" !
đây là chú chó mới nhập về để dùng vào nghiệp vụ bảo vệ gia chủ với giá khó tin ? các cao thủ đánh giá giúp ạ .

Ôi chú AT98 lại được tây tặng chó à ? chú này xuân nhỉ ước gì mình cũng được may như thế =D>

anhthe98

Member
Em, lại là em:D. Em có chuyện nho nhỏ này đang rất cần bác Cường giúp đỡ đây.Số là em có bé GSD cái, hiện giờ đang nuôi ở Nam Định vì nhà riêng của em ở Hà Nội chật chội quá nên không thể nuôi được, hiện giờ em nó bắt đầu salơ được 2 ngày.Nếu như bác có khả năng và điều kiện giúp đỡ em thì em muốn nhờ bác cho lucky nhà em kết duyên với em Rex nhé.Mọi chi tiết em sẽ alo trực tiếp cho bác.SDT của em là 0943576760, em tên Việt Anh.Thân!:-bd Mong bác giúp đỡ em vì em không hề có kinh nghiệm trong khoản này ạ.
Mình đã nt cho bạn, vì mình ít khi online nên nếu có vấn đề gì khẩn cấp alo cho mình :D

P/s AQ : Sáng tác văn của bác khó hiểu quá, mọi người suy lung tung hết cả :at wits end:

" !
Em cũng có quan điểm gần như bác Báu về vật nuôi.
Còn về cách viết văn thì muỗi người một kiểu mà ai đọc hiểu được thì hiểu không hiểu được thì thôi, vả lại mỗi người một cách nghĩ về bài viết .:thingking:
Nhưng viết gì thì viết đừng vi phạm nội quy của diễn đàn!

trangphuong

Active Member
Mình đã nt cho bạn, vì mình ít khi online nên nếu có vấn đề gì khẩn cấp alo cho mình :D

P/s AQ : Sáng tác văn của bác khó hiểu quá, mọi người suy lung tung hết cả :at wits end:
Hai ông này khách sáo thế? Hình như hai anh em đã cụng ly ở Hàng Tre rồi thì phải..ka..ka..

my_lucky

Active Member
Cạch thì cạch rồi nhưng em sợ bác Cường hôm đó uống say lại không nhớ ra em là thằng ku nào thì toi, he he he!

Hung.tinhyeu

Active Member
Đ/c cứ theo dõi cho bé gái Lucky, khi nào đến ngày chịu đực thì cho xuống nhà Đ/c AT98, gì chứ Đ/c AT98 sẽ cho Rex phục vụ Lucky nhà đ/c từ no đến chán đấy, không phải suy nghĩ. Còn chuyện nhỏ hay chuyện to thì hạ hồi phân giải nhé.

AQ1001

Member
Songbac@[/QUOTE]

Hơ..hơ..... lâu lâu không vào VP thấy có nhiều đổi mới quá các bác ạ.... Giờ hình như anh em không chơi trò THANKS đâu bác, hehe......

Mốt bây giờ phải là: Mượn lời bác trangphuong, tôi xin.....

.....Cảm ơn bác
PS: Em đã bảo bác AT để em nuôi hộ Rex cho không nghe, cứ sợ nuôi trên gác thượng nóng rồi lại bị tịt mất cái giống..... :D

Gửi các bác"Đọc mà không hiểu gì cả"
Mượn lời bác Báu chủ đề "GSD-Rex Kết nối tình bạn" nghĩa là anh em tôi mượn con Rex để hàn huyên, người ngoài không hiểu tức là không phải bạn thế thôi.:)) Đấy như bạn My_Lucky balo bala một hồi hoá 2 chàng đã ngồi nhậu với nhau rồi. Còn soi để xem có đóng góp gì, thì khó đấy:) cái đó còn phụ thuộc trình độ nhận thức của người đọc cũng như hiểu biết về các quan hệ phức tạp trong VP:))
Nhắc lại lần nữa là Chúng tôi vào đây để giải trí, đừng ai bắt chúng tôi đi họp.
Nhân đây tôi kể lại chuyện này thật 100%, có cả đồng chí SMOD HAN chứng kiến!:)
Chuyện từ ngày phong trào VP đang lên. BTC còn tổ chức off ở công viên Thống nhất. Một ngày chủ nhật đẹp trời AQ dắt con ra CV chơi. Sau khi xích chó gốc cây cho thiên hạ ngắm xong mấy anh BTC, đại diện BQT cùng mấy chủ trại chó, nhà kinh doanh chó lôi nhau ra đám cỏ ngồi bàn kế hoạch(KH gì thì tôi không biết). Lúc đó hai bố con dắt nhau đi qua thì có một bác trong đám đó kêu lên:
- Ông AQ, vào đây ngồi bàn một tý!
Đúng lúc đó thằng cu cháu nó mót tè, cứ nằng nặc đòi đi tè. Đến là bực với ông con công viên rộng thế,ngày rộng tháng dài thiếu gì lúc tè, thiếu gì chỗ tè cơ chứ:) Thế là AQ tôi phải lấy hết can đảm để trả lời bác đó một cách hết sức lễ độ.
- Thôi các bác cứ bàn đi, em còn cho cháu nó đi tè đã:)
@SB: Chú chết là đáng lắm, người ta mượn lời để close topic, chú lại đi mượn lời để rồi ….chả nói gì cả thì không được . Lẽ ra phải viết cho nó đủ như thế này “Mượn lời bác trangphuong, tôi xin không có ý kiến gì ạ”:)

AQ1001

Member
Nghe nói tuần vừa rồi cho con Rex phối 2 con GSD ở HN rồi mà chờ mãi không thấy đưa ảnh lên là thế nào hả chú Cường ơi?:)

Nghe nói tuần vừa rồi cho con Rex phối 2 con GSD ở HN rồi mà chờ mãi không thấy đưa ảnh lên là thế nào hả chú Cường ơi?:)
Bác AQ1001 đòi ảnh bác Cường thì lấy đâu ra, bác phải hỏi nhà nào có chó cái xin giống con REX ấy. Họ muốn chứng minh nguồn gốc chó con để sau này bán đắt hàng thì mới cần chụp ảnh chó XX với nhau chứ. Mà biết đâu họ lại không muốn đưa lên, vì con REX chưa đủ đẳng cấp:D mà họ lại đưa cái ảnh chó nhà họ phối với con ích xì i zéc nào đó được gọi là đẳng cấp thì sao:))

AQ1001

Member
Lịch sử nghề nuôi chó VN ghi nhận năm 2008 đánh dấu một bước tiến vượt bậc của nghề nuôi và kinh doanh chó.:-bd Các CLB chó các loại thi nhau được thành lập. Rầm rộ nhất, hoành tráng nhất vẫn là cái anh GSD nhà ta.=D>
Chỉ riêng cái chuyện đặt tên cho các CLB đã đủ đau đầu chưa nói chuyện tranh giành chỗ ngồi.:)) Nào là GSD Miền Bắc, GSD Miền nam, GSD VietPet Miền bắc, GSD Hà nội, GSD SG, GSD Đà lạt, HP, Nam Định, Bắc Ninh.....Rồi mới có cái tên anh nọ đã tính chuyện thôn tính anh kia, miền Nam tính chén anh miền Bắc, miền Bắc tính nuốt anh miền Nam. Hà nội định ăn thịt mấy anh tỉnh lẻ:)) SG tính xơi mấy anh hai Lúa....:)) Buồn cười nhất là có anh hai Lúa, có mỗi cái tên ảo lại định xơi mấy anh thật:)) Quyền trong tay, đợi lúc cả làng đi ngủ anh tháo mịa nó cái biển xuống viết thêm cái tên anh bên cạnh:)):)):))
Có hội, có tên rồi, chính danh rồi nhé giờ thì đến màn tranh cử. Đầu tiên mấy anh TV lâu năm của VP chắc mẩm cái chân chủ tịt sẽ về tay mình bèn đứng ra lập TP vận động tranh cử. Đợi đến khi có đông đủ mọi người tụ tập, mấy anh có chó trong mình mới phát biểu. Hoá ra mấy chú kia toàn chơi chó ảo, kiến thức google, đek biết cái hoa con chó nó đến ngày nó thế nào mà cũng đòi làm chủ tịt CLB. Thôi tránh ra để anh làm không anh thả chó ra cắn bỏ mẹ bây giờ:)) Mấy chú kia cũng không chịu bày trò bỏ phiếu bình chọn qua mạng, kiểu sao mai. Lẽ đương nhiên là các chú thắng thế. Mấy anh bên chó phải xuống nước cầu hoà: Thôi thì tao là chủ tịt, mày làm phó, bao giờ chó tao đẻ tao cho mày con...không ai mua!:) Mấy chú cầm đầu thì thế, còn mấy chú lau nhau kiểu ăn theo nói leo thì lại thấy hay quá. Đi theo mấy anh chó ảo thì đến bao giờ mới kiếm được con chó thật. Theo mấy anh chó thật vớ vẩn lại được mua chó rẻ, nuôi được thì nuôi không bán ra ngoài cũng đủ tiền trang trải....học phí. Thế là lại vui vẻ cả làng, trống đánh rộn ràng, thi nhau show hàng. :)):)):))

Thôi tạm viết thế đã, nhận tiền rồi mà không viết bị kêu quá. Viết vớ vẩn câu bài họ không chịu tính công:) Phần sau sẽ tiếp vụ mấy CLB GSD bị ngoại xâm!:))

AQ1001

Member
Sắp tới có dog show GSD, không biết việc đăng ký với tập luyện để tham dự của Rex thế nào rồi dc AT98 ơi?
Chắc ông AT phải làm cái hô hào để mấy anh em có chó chưa biết và không quan tâm đến CLB GSD tham gia cùng cho xôm trò:) Trước tiên cứ lấy đông làm vui, biết đâu lại có con đoạt giải:)), sau rồi lấy đông mà ép, đầu tiên là AT làm chân phó hội, rồi thì mở cửa cho em em vào theo:) Nếu đông chí nào có ý kháng cự thì cứ doạ thả chó ra. Nó mà cắn không trúng chủ thì cũng trúng chó. Mà có khi trúng chó chủ còn thấy đau hơn trúng người ấy chứ:))

P/s : Vì sự nghiệp phát triển GSD anh em cố lên!:) Sắp có GSD giá cao rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:))

KimCuong

Active Member
Nó mà cắn không trúng chủ thì cũng trúng chó. Mà có khi trúng chó chủ còn thấy đau hơn trúng người ấy chứ:))
Cấm manh động! :shame on you: Thế này thì có mà mút mùa cũng không được đi dog show. :at wits end: :wall: :))

AQ1001

Member
Mới kiếm được con VSD:))( không phải là GSD nhé nên mấy ông GSD miễn bình luận nghe) cái, định cho làm vợ Rex không biết có được không.
Bà con xem thử, chú AT và bác GRV cho ý kiến để nhà gái còn chuẩn bị nhé:)
Mình chả hiểu gì về VSD nên nhờ bác TuanHN đi bắt hộ, nó to quá chả dám dắt đành nhờ người mẫu dắt hộ
NguyenTuanHN đang thử khẩu lệnh: ngồi này

Rồi đến đứng này

Rồi thì lại.. ngồi này! Mãi thì cũng phải được chớ:))

Và đây là tay chủ cũ, người lùn tịt, chỉ được cái bung to nên AQ tôi không thèm chụp cái mặt cho bõ ghét

anhthe98

Member
Ặc! Bác AQ , Bác tuấnhn kiếm đâu được em GSD nuột thế? Qua hình thấy em nó còn non quá , hoa hoét lòng thòng ra hết cả $-) Bác cố gắng nuôi thêm vài năm nữa đến khi đủ tuổi rồi hãy ghép đôi.

p/s AQ : mai bác fix giờ với ông HTY nhé