• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gsd quân 8

Chân trước của em nó có vấn đề rồi, bạn nên bổ sung thêm viên canxi cho em nó (tùy theo trọng lượng, em này khoảng 2 viên/ ngày)
Bạn phải bổ sung gấp đi, nếu không em nó lơn sẽ không đẹp đâu.
Mình cũng có 1 em GSD đực, ít bữa minh chụp hình anh em chém gió chơi, hihi...
Chúc cún bạn mau ăn chóng lớn
Thân!

Cái chân này có vấn đề rồi, em nó to rồi nên phải chữa ngay không mệt đấy. Bạn chịu khó cho nó vận động đi. 2 chân trước hạ khá nặng đấy. Chúc thành công!
mình vẫn cho e nó vận động đều đặn mà, kỳ vậy ta:( mỗi tuần đều dành 3-4 ngày đi bô khoảng hơn 30p. Canxi thì ngoài thức ăn, mình còn bổ sung viên canciulm phosphorus, mỗi ngày 1v:worried:

mình vẫn cho e nó vận động đều đặn mà, kỳ vậy ta:( mỗi tuần đều dành 3-4 ngày đi bô khoảng hơn 30p. Canxi thì ngoài thức ăn, mình còn bổ sung viên canciulm phosphorus, mỗi ngày 1v:worried:
Lúc nhỏ bạn có bổ sung canxi đầy đủ không,và mỗi ngày có thả cho em nó vận động không?Có thể do trọng lượng em nó hơn 05 tháng đã gần 30kg chân trước không chịu nổi trọng lượng bãn thân nên mới bị vậy?Chó của mình lúc 5 tháng tuổi cũng bị vậy do mình tập nó nhảy từ trên cao xuống đất,mình đã bổ sung nhiều canxi,xoa bóp chân và cho nó vận động mỗi ngày,cho ăn vừa phải nên bây giờ chân nó đã bình thường.

Lúc nhỏ bạn có bổ sung canxi đầy đủ không,và mỗi ngày có thả cho em nó vận động không?Có thể do trọng lượng em nó hơn 05 tháng đã gần 30kg chân trước không chịu nổi trọng lượng bãn thân nên mới bị vậy?Chó của mình lúc 5 tháng tuổi cũng bị vậy do mình tập nó nhảy từ trên cao xuống đất,mình đã bổ sung nhiều canxi,xoa bóp chân và cho nó vận động mỗi ngày,cho ăn vừa phải nên bây giờ chân nó đã bình thường.
Minh bổ sung canxi cho e nó từ nhỏ tới giờ luôn. Có lẽ e nó hơi nặng ký so với độ tuổi, mình sẽ tăng khối lượng vận động cho e nó, hy vọng sẽ mau khỏi. Cám ơn bạn đã chỉ dẫn tận tình, mình sẽ học theo cách của bạn:)