• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gsd quân 8

sau vài tháng chờ đơi cuối cùng cũng bắt đươc 1e gsd về bầu ban. E nó là man, 2th rưỡi, năng 8kg. Mong ae chỉ giáo.

duc_NA

Member
nhìn chú GSD của anh lại nhớ ngày nào em mới mang con Max nhà em về :( .bây giờ không biết nó đi về tay chủ nào rồi... Mong là người nuôi nó tiếp theo sẽ là một người tốt bụng và yêu thương nó :(

gravita

Member
sau vài tháng chờ đơi cuối cùng cũng bắt đươc 1e gsd về bầu ban. E nó là man, 2th rưỡi, năng 8kg. Mong ae chỉ giáo.

Bạn có thể cho mình biêt về nguồn gốc của em nó được không ? em nó là 1 chú chó đẹp

cám ơn ban đã khen cún mình. Ae nào có chỉ dẫn góp ý gì thêm k

mình hiên đang áp dung thưc đơn như sau cho e nó (ae thấy chưa hơp lý thì góp ý hướng dẫn mình thêm nha):
Sáng: 1v calcum phosphorus, 1v vitamin daily best, 1b sữa tươi vinamilk.
Trưa: cơm trôn bò vun hoăc đầu gà hoăc pate pedigree. (có bổ sung thêm rau củ)
Tối: 150g thức ăn khô maxi junior của hãng royal canin.
mong ae góp ý để chăm sóc e nó đươc tốt hơn nữa

mình hiên đang áp dung thưc đơn như sau cho e nó (ae thấy chưa hơp lý thì góp ý hướng dẫn mình thêm nha):
Sáng: 1v calcum phosphorus, 1v vitamin daily best, 1b sữa tươi vinamilk.
Trưa: cơm trôn bò vun hoăc đầu gà hoăc pate pedigree. (có bổ sung thêm rau củ)
Tối: 150g thức ăn khô maxi junior của hãng royal canin.
mong ae góp ý để chăm sóc e nó đươc tốt hơn nữa
Nếu có thời gian thêm thì bác có thể cho em nó ăn nhiều bữa hơn nữa chứ 3 bữa với tuổi của nó bây giờ có vẻ là hơi ít ạ, chia ra làm 5 bữa thì tốt hơn.

dáng ben kheo có cần tâp cho chó k, hay bẩm sinh e nó đã có. Nhờ ae tư vấn dùm. Thanks

up thêm vài hình mới chup

ae làm ơn giúp mình với. Sau chú cún mình lúc gần 3th tai đứng lên, nhưng nay e nó 3th5 gần tuần nay tai trái bi cup xuống. E nó vẫn khoẻ manh, ăn uống bình thường k bênh gì cả. Mình lo wá, ae giải thích dùm mình e nó bi gì nha

tnhlam

Member
Không nên quá lo lắng đâu bạn...tai chó độ tuổi này đứng lên cụp xuống là bình thường...chó mình hồi xưa cũng vậy ...vài tháng nưã là chú em nó chuẩn ngay ý mà...độ tuổi này bắt đầu mua xương cổ gà về hầm cho nó nhai là được rồi đấy!!!

dungvoi_hp

Member
Bạn có thể cho mình biêt về nguồn gốc của em nó được không ? em nó là 1 chú chó đẹp
Khong van de gi dau ban oi , GSD be tam 3 den 5 thang tuoi tai se dung va cup xuong cho den khi thay long cam xong se dung dung han . cung phu. thuoc nhieu va che do dinh duong cua chu nuoi ...
P/S xloi MOD nha minh hong Vietkey

nhbha

Member
mình cũng có 1 con, đưa lên cho ae xem, mình ở q6. dạo này ít có thời gian cho e nó chạy nên nhìn nó yếu yếu sao đó...

mấy ngày nay e nó bắt đầu đứng tai lại rồi, vui quá:D. Đến hôm nay là e nó đc 5th 6n rồi, cân nặng khoảng 28kg. Đây là vài hình mới chụp, chụp bằng đt nên hơi tối.
Cám ơn các bác đã chia sẽ kn và góp ý cho mình trong thời gian wa:love struck:

mình cũng có 1 con, đưa lên cho ae xem, mình ở q6. dạo này ít có thời gian cho e nó chạy nên nhìn nó yếu yếu sao đó...

cố gắng nhín chút thời gian cho e nó vận động mỗi ngày rất tốt đó bạn;)
Bạn ở q6 đường nào, mình hay đi ngang đó lắm cho số đt bữa nào làm chầu cafe chơi nha:)

khue-dn

Member
Cái chân này có vấn đề rồi, em nó to rồi nên phải chữa ngay không mệt đấy. Bạn chịu khó cho nó vận động đi. 2 chân trước hạ khá nặng đấy. Chúc thành công!