• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD nhà mình mới được 2 tháng

Loch2009

Member
mới 2 tháng mà tai đã dựng như vậy rồi. Theo kinh nghiệm của mình thì em này sẽ không to lắm. Màu sắc rất tốt, không biết ben kheo và đuôi như thế nào ?

con này bị lai mất rồi,lưỡi đen thui kìa
Bác này phán câu hay ghê quả là 1 người có tầm hiểu biết về GSD :)) Xem ra Pretty nhà chú Long Đà Lạt cũng lai tuốt bác nhỉ :) Mà theo bác là lai gì ạ có phải chó ta ko ạ :))

(xin phép chú Long cho con mượn hình để minh họa)

To chủ topic: Chụp thêm hình ngang người em nó lúc em nó đứng cho dễ đánh giá nha bác còn cái đầu em này có vẻ già hơn tuổi em nó :)

ủa, lưỡi đen là lai hả bạn. Cái này mình mới nghe nói. Hình như ở trong CLB Becgie có một chú thuộc hàng khủng cũng lưỡi đen đó. Vậy con này có lai không bạn ^:)^^:)^^:)^

tonhuanTB

Member
Con này chó đực mới hai tháng mà già mặt như vậy thì là chó gì? Em nuôi từ bé đến giờ chưa gặp trường hợp nào nthế này. Con này phải trên ba tháng, gặp phải chủ nuôi yếu tay nên nó hơi còi, dựng tai trước tuổi.

tnhlam

Member
Để anh em khỏi tranh cãi..mời anh Ducchinh vui lòng post thêm vài tấm ảnh chụp dáng chú chó, cận cảnh mặt mũi...
Riêng về lời phát biểu của anh toilavodich cho là chó lai vì lưỡi đenthui thì cũng nên xem lại...lâu nay người ta vẫn luôn cho rằng những chú chó lưỡi có đốm là khôn... (chưa có kiểm chứng nhưng người ta vẫn thích chó có lưỡi đốm đen) chứ chưa ai nói lưỡi đốm là chó lai hết anh ạh!!!!!!!!
Điển hình là cái avantar của em có hình chú chó lưỡi đốm đen...theo ý của anh toilavodich ko lẻ chú chó này là lai ah???????kiếm đâu ra chó lai như vậy giá nào em cũng mua!!!
Thân chào các bác, các chú, các anh chị em!!!!

nice_kimmy

ủa, lưỡi đen là lai hả bạn. Cái này mình mới nghe nói. Hình như ở trong CLB Becgie có một chú thuộc hàng khủng cũng lưỡi đen đó. Vậy con này có lai không bạn ^:)^^:)^^:)^
Không hẳn lưỡi đen là lao đâu bạn ơi, theo kinh nghiệm chọn chó của mình, thì những con lưỡi đen rất thông minh và trung thành.

Vietspace

Member
Con chó của bạn không phải 2 tháng đâu, vì 2 tháng thì làm sao tai dựng đứng lên như thế được, chắc phải lớn hơn 2 tháng

ngoc khoa

Member
xin các anh em bình luận con rott nhà mình
Em này mặt mũi cũng ngầu ghê cơ , nhưng nếu nói 2 tháng thì khó tin quá . Nhìn mặt kia chắc cũng phải 3 tháng hoặc hơn . có lẽ hơi còi sương bạn à, con về độ thuần chủng thì mình không dám bàn . Chịu khó bỏ xung thêm chất " tanh " cho em nó bạn nhé