• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD nhà em

Hi anh!

:D Anh Nam à! Chúc mừng anh đã lập cho Ford "Everest" một topic riêng !!! Cho em gửi lời chào chị và cháu nhé!:love struck: Hôm nào rảnh rỗi thì anh nhờ anh Độ hay a Linh chụp ảnh lại cho em nó cái, nhìn mấy hình trên thấy em nó hiền quá, không thể hiện hết phong độ vốn có của em nó:party: Hay là hè cho em nó xuống đây đi tắm biển Quất lâm cùng em Vicky của em đi anh em mình chụp hình cho chúng nó bét nhè thì thôi:))

ldhanoi

Member
Nhóc Ford nhà anh Nam nhìn càng ngày càng hoành tráng ra nhỉ, nhưng mà đứng bên cô bé nhỏ nhà anh lại thật hiền, hình như một số loài động vật, nhất là chó có 1 bản năng là rất hiền hoà và thân thiện với trẻ em thì phải, thật là dễ thương.

ldhanoi

Member
Tặng Ford 1 cái ảnh chụp "trộm", Chúc cu cậu luôn khoẻ, chúc anh Nam và gia đình luôn hạnh phúc!!!

lmnam2003

Member
To Linh : Đến hè nhất định bọn anh sẽ sang Quất Lâm chứ, mà thông báo trước là chỉ có mấy anh em đi thôi, vợ con mà đi cùng thì hỏng hết kế hoạch của mấy anh em mình mất.
To Trung :Trung à, thời gian vừa rồi công việc bận quá, tình hình em Rose thế nào rồi, không biết có ổn không nữa, thợ nghiệp dư mà đạt kết quả cao thì phải khao to đấy nhé.

Ford chắc cũng được khỏang 2 năm tuổi hả bác? trông cu cậu thân thiện thật nhưng chắc giữ nhà thì khỏi chê nhỉ bác :D Gốc gác chắc cũng VN luôn hả bác :)

lmnam2003

Member
Việt Châu à, thằng cu nhà mình Made in VietNam thôi, mới lại có thích cũng chưa đủ tuổi để chơi chó nhập mà.

my_lucky

Active Member
Chào anh Nam, em nghe anh trung ldhanoi nói về ford rồi mà bây giờ em mới được nhìn thấy ảnh của em nó.công nhận là em nó đẹp thật, lần sau lucky nhà em salơ em phải sang nhờ anh giúp em nhé.
To: ldhanoi - anh trung ơi em rose có gì mới nhớ alo cho em nhé!

ldhanoi

Member
Chào cả nhà mình ạ!
Cảm ơn anh Nam và Việt Anh đã quan tâm thăm hỏi đến bé Rose nhà em. Tính đến hôm nay bé Rose nhà em đã xe duyên cùng Ford là gần 40 ngày rồi nhưng nhìn bề ngoài bằng con mắt nghiệp dư của em thì vẫn chưa thấy gì khác biệt. Theo các chuyên gia thì phải được 45 ngày đổ ra thì mới thấy bụng to, em đang hi vọng quá cả nhà ạ.
Anh Nam ơi, nếu Rose đợt này mà mẹ tròn con vuông thì chắc chắn em sẽ khao anh và cả nhà 1 trận linh đình đấy. Khi nào cố thông tin gì mới em sẽ thông báo với cả nhà ngay, hi hi, hồi hộp quá!
Thân ái.
Hoàng Trung.

my_lucky

Active Member
Bé Rose phom người gọn và đẹp nên có khả năng phải 45 ngày mới thấy thật, nhưng anh Trung thấy em nó dạo này ăn uống ngủ nghỉ hay đi lại có khác bình thường không anh??? nếu nó thay đổi tính nết, ăn uống khoẻ, đi lại nhẹ nhàng, ngủ nhiều hơn và trầm tính hơn là ok rồi đó anh ơi.....cố lên rose ơi, rất nhiều người đang mong ngày em mẹ tròn con vuông đó em.....!!!

chúc Rose sớm có tin vui nha :D Có gì thì post hình Rose lên chiêm ngưỡng 2 vợ chồng nó nha bác ldhanoi

lmnam2003

Member
Chào anh Nam, em nghe anh trung ldhanoi nói về ford rồi mà bây giờ em mới được nhìn thấy ảnh của em nó.công nhận là em nó đẹp thật, lần sau lucky nhà em salơ em phải sang nhờ anh giúp em nhé.

Ok em à, hôm nào được thì cứ gọi cho anh nhé. Cái được của những người nuôi cún là anh em khắp nơi được bắt tay nhau vì cùng sở thích.

lmnam2003

Member
Gửi Ngọc Anh Ninh Thuận

Ngọc Anh ơi, cô cún con của em tình hình thế nào rồi, chắc phải lớn và đẹp lắm rồi nhỉ. À mà lứa gà Đông Tảo có đẹp không, hôm nào chụp ảnh lên anh xem thế nào, mình mua trứng nên không biết thế nào.

ngoc_anh

Member
Chào anh Nam!

Ngọc Anh ơi, cô cún con của em tình hình thế nào rồi, chắc phải lớn và đẹp lắm rồi nhỉ. À mà lứa gà Đông Tảo có đẹp không, hôm nào chụp ảnh lên anh xem thế nào, mình mua trứng nên không biết thế nào.
Dạo này em bận quá nên chưa ghé thăm nhà anh Trí để xem đàn gà được nhưng em tin là anh Trí chăm sóc đàn gà rất tốt vì kinh nghiệm nuôi gà của anh ấy lâu năm lắm rồi.
Còn con Kimmy thì để hôm nào rảnh em sẽ đưa lên. Chắc phải 10 ngày nữa em mới đưa ảnh nó lên được vì chủ nhật này em có kế hoạch rồi. Hiện tại Kimmy lớn nhanh và trông cũng giống một thiếu nữ rồi. :)):)):))
Anh chịu khó chờ thêm ít thời gian nữa nhé! Khi đó sẽ có các thông tin chi tiết về Kimmy đi kèm.
Chúc anh luôn mạnh khoẻ!

đang chờ đợi hình nàng kimmy thiếu nữ của anh ngocanh đây :))
Em Ford cao và nặng nhiêu hả anh nam :) dù là dân việt nhưng trông vẫn rất phong độ :D

Hi!

Việt_Châu à! Em Ford của anh Nam Tuy là dân Việt nhưng mà máu tây đó. Giống như nói người thì gọi là người việt gốc tây hay gốc tàu gì gì đó:D Anh Nam là người khiêm tốn nên không đưa gốc gác em nó ra thôi chứ gốc gác cũng hoành tráng đấy:love struck:

my_lucky

Active Member
Cả nhà vui vẻ quá, ước gì mà hè này tất cả anh em mình có thời gian để cùng đổ bộ về Quất Lâm nhỉ ??? Ông Linh xem thế nào đê, có khi anh em phải nhờ ông làm trưởng ban liên lạc và hướng dẫn viên du lịch....Quất Lâm cho anh em đấy, ke ke!

Cả nhà vui vẻ quá, ước gì mà hè này tất cả anh em mình có thời gian để cùng đổ bộ về Quất Lâm nhỉ ??? Ông Linh xem thế nào đê, có khi anh em phải nhờ ông làm trưởng ban liên lạc và hướng dẫn viên du lịch....Quất Lâm cho anh em đấy, ke ke!
:)) Tưởng gì chứ làm hướng dẫn viên ở đâu chứ ở Biển Quất Lâm thì ok đi. Hè này mời anh em có điều kiện thì xuống đây chơi 1 buổi giao lưu( nội dung trương trình thì anh Nam cũng đã nói bên trên rồi=)) cứ thế cứ thế nhé!!!:party: