• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gsd Mara Von Der Spieserstrabe-mộtcuộc Hành Trình Mới!

Trọn vẹn!

Một niềm vui và hạnh phúc thật trọn vẹn cùng Mara khi qua bao lận đận hết Nam rồi đến Bắc thì hôm nay mara đã cho kết quả thật mỹ mãn 5 đực và 3 cái,quan trọng hơn là Mara đã tránh được cái tiếng "nuôi chỉ tốn cơm":D.VINHQN xin được cảm ơn anh Dũng lộc thọ vàng,anh Thi bergersaigon,Quý Đạt,Hưng Rex,anh Ảnh Hưng Yên đã giúp đỡ mara những ngày trong Nam và ngoài Bắc,đặc biệt cảm ơn anh Tuấn.Pleiku đã đem tất cả kiến thức GSD để Mara có được kết quả như ngày hôm nay,cảm ơn tất cả ACE gần xa đã theo dõi,động viên mỗi bước đi của Mara.Chào thân ái!

dobecgie

Member
Đôi dòng tâm sự!

Gửi a Vinh, a Tuấn Pleiku cùng toàn thể ACE VP:
Em và 1 số ACE tại Vp Đà nẵng đã được tận mắt và sờ tận tay những em GSD (đối với ACE bọn em )là những em GSD đỉnh nhất, khủng nhất mà bọn em từng biết như Ulano, Mara,Ne le ...Mà anh Vinh Quảng Nam là người đầu tiên và em chắc chắn rằng chỉ có anh mới dám làm những điều mà cả Thành phố Đà nẵng-Quảng Nam này không ai làm được đó là lần lươt rước hết em này đến em khác về mà theo em được biết với số tiền không hề nhỏ chút nào.
Ngay cả em mới dắt vài em phú quốc hoặc 1 em labrado di dạo đường Bạch Đằng, rất nhiều người tò mò hỏi bao nhiêu, em trả lời 6 triệu thôi mà đã nhăn mày nhăn mặt nói: chó mà làm gì đắt thế. rồi thế này thế khác. Em nghĩ em mà kể ra chuyện anh Vinh mua mấy em GSD với giá khủng như vậy, em cam đoan mọi người sẽ nói a Vinh bị điên:worried:.Em nói cái này ra không phải là để tăng bốc anh Vinh.Nhưng nói là để ACE được biết và để trân trọng những gì anh Vinh đã làm cho CLB VP QN-DN đi lên và cũng cho bằng người ta.
Bọn em cũng hay theo dõi tình hình những em GSD của anh Vinh, nhưng cái số anh ấy cứ lận đận sao sao ấy. Và a buộc lòng phải xa những chú cún của mình.Qua những lần tâm sự với anh, bọn em mới biêt a có tâm huyết như thế nào với chúng nó.
Và anh Vinh cũng đã gặp được anh Tuấn Pleiku, và anh Tuấn cũng là người đã lật sang trang mới cho Mara và Nele và kết quả mà các ace được thấy đó là câu trả lời xác thực nhất .2 Chữ " TRỌN VẸN" a dùng thật là hay và đúng lúc anh Vinh à.Thật là 1 sự kết hợp hoàn hảo :-bd...Và cứ thế thời gian trôi đi, bon em cũng đã bị lây cái cơn nghiện GSD mà anh Vinh, a Tuấn đã truyền qua cho bọn em.Và sau 1 thời gian tìm hiểu bọn em đã tậu cho mình được 3 chú.Có thể sắp tới đây bọn em sẽ nhờ 2 anh dài .Bọn em sẽ cùng 2 anh gầy dựng cho phong trào GSD Tây nguyên và Đà nẵng ngày càng phát triển.
Thay mặt ACE VP DN-QN gửi lời cảm ơn trân trọng đến anh Vinh và a Tuấn qua những gì 2 anh đã làm được cho phong trào.
Chúc toàn thể ACE VP sức khoẻ, thành đạt , gia đình hạnh phúc.

Gửi a Vinh, a Tuấn Pleiku cùng toàn thể ACE VP:
Em và 1 số ACE tại Vp Đà nẵng đã được tận mắt và sờ tận tay những em GSD (đối với ACE bọn em )là những em GSD đỉnh nhất, khủng nhất mà bọn em từng biết như Ulano, Mara,Ne le ...Mà anh Vinh Quảng Nam là người đầu tiên và em chắc chắn rằng chỉ có anh mới dám làm những điều mà cả Thành phố Đà nẵng-Quảng Nam này không ai làm được đó là lần lươt rước hết em này đến em khác về mà theo em được biết với số tiền không hề nhỏ chút nào.
Ngay cả em mới dắt vài em phú quốc hoặc 1 em labrado di dạo đường Bạch Đằng, rất nhiều người tò mò hỏi bao nhiêu, em trả lời 6 triệu thôi mà đã nhăn mày nhăn mặt nói: chó mà làm gì đắt thế. rồi thế này thế khác. Em nghĩ em mà kể ra chuyện anh Vinh mua mấy em GSD với giá khủng như vậy, em cam đoan mọi người sẽ nói a Vinh bị điên:worried:.Em nói cái này ra không phải là để tăng bốc anh Vinh.Nhưng nói là để ACE được biết và để trân trọng những gì anh Vinh đã làm cho CLB VP QN-DN đi lên và cũng cho bằng người ta.
Bọn em cũng hay theo dõi tình hình những em GSD của anh Vinh, nhưng cái số anh ấy cứ lận đận sao sao ấy. Và a buộc lòng phải xa những chú cún của mình.Qua những lần tâm sự với anh, bọn em mới biêt a có tâm huyết như thế nào với chúng nó.
Và anh Vinh cũng đã gặp được anh Tuấn Pleiku, và anh Tuấn cũng là người đã lật sang trang mới cho Mara và Nele và kết quả mà các ace được thấy đó là câu trả lời xác thực nhất .2 Chữ " TRỌN VẸN" a dùng thật là hay và đúng lúc anh Vinh à.Thật là 1 sự kết hợp hoàn hảo :-bd...Và cứ thế thời gian trôi đi, bon em cũng đã bị lây cái cơn nghiện GSD mà anh Vinh, a Tuấn đã truyền qua cho bọn em.Và sau 1 thời gian tìm hiểu bọn em đã tậu cho mình được 3 chú.Có thể sắp tới đây bọn em sẽ nhờ 2 anh dài .Bọn em sẽ cùng 2 anh gầy dựng cho phong trào GSD Tây nguyên và Đà nẵng ngày càng phát triển.
Thay mặt ACE VP DN-QN gửi lời cảm ơn trân trọng đến anh Vinh và a Tuấn qua những gì 2 anh đã làm được cho phong trào.
Chúc toàn thể ACE VP sức khoẻ, thành đạt , gia đình hạnh phúc.
Chào Nam(dobecgie)!Đọc những dòng tâm sự của Nam mình cảm thấy thực sự xúc động.Nam đã hiểu và đã viết ra được những điều rất thật,có những điều rất rất bình thường nhưng ẩn chứa trong nó không ít những trăn trở,những nỗi niềm riêng...
Cảm ơn Nam và các bạn QN-ĐN đã tiếp sức và ủng hộ rất nhiều cho mình và cho phong trào GSD miền Trung Tây nguyên.
Niềm đam mê của các bạn là thật đáng trân trọng...nó là một trang mới cho phong trào GSD QN-ĐN,và nó là một nhân tố để thúc đẩy VP QN-ĐN ngày càng phát triển lớn mạnh về mọi mặt theo đúng tinh thần của VP là "kết nối đam mê".
Xin được ghi nhận tấm lòng của các bạn,xin được gửi một lời cảm ơn chân thành đến các ACE VP QN_ĐN.Chúc các bạn sức khỏe,thành đạt ...Chúc VP QN-ĐN ngày càng phát triển.
Trân trọng.
TUẤN.PLEIKU

Vậy là đã hơn một tháng rồi!Thời gian không quá ngắn nhưng cũng đủ dài để các chú cún hậu duệ của MARA lại có dịp trình làng.
Thành thật xin lỗi cùng các ACE vì trong thời gian qua mình bận quá,Cuộc sống và tình yêu với những chú cún luôn luôn song hành...
Hôm nay vào được VP là cả một nguồn vui lớn.TUẤN.PLEIKU xin được cùng chia sẻ với các ACE vài hình ảnh của đàn hậu duệ MARA & AIK.Mong được nhận các lời động viên của ACE và sự lượng tình thông cảm.TUẤN.PLEIKU xin ghi nhận các tình cảm và sự quan tâm và ủng hộ của các ACE đã dành rất nhiều sự ưu ái cho TUẤN và đàn hậu duệ của MARA&AIK trong thời gian qua.

Chúc mừng anh Tuấn nha. Nhìn mấy chú này bụ bẩm khỏe mạnh dễ thương ghê. ^___^ Chỉ mong được 1 lần sở hữu 1 đàn cún nhỏ nhỏ xinh xinh như thế này. Màu mảng mấy em này dù con nhỏ nhưng rất "cháy" đấy:D

Vậy là đã hơn một tháng rồi!Thời gian không quá ngắn nhưng cũng đủ dài để các chú cún hậu duệ của MARA lại có dịp trình làng.
Thành thật xin lỗi cùng các ACE vì trong thời gian qua mình bận quá,Cuộc sống và tình yêu với những chú cún luôn luôn song hành...
Hôm nay vào được VP là cả một nguồn vui lớn.TUẤN.PLEIKU xin được cùng chia sẻ với các ACE vài hình ảnh của đàn hậu duệ MARA & AIK.Mong được nhận các lời động viên của ACE và sự lượng tình thông cảm.TUẤN.PLEIKU xin ghi nhận các tình cảm và sự quan tâm và ủng hộ của các ACE đã dành rất nhiều sự ưu ái cho TUẤN và đàn hậu duệ của MARA&AIK trong thời gian qua.

Mình làm thất lạc gia phả con Mara von der spieserstrabe này rồi ! Các Anh có thể cho Mình và mọi người biết tí xíu lý lịch về em nó được không ?
Thân mến

cuongtb

Member
Đàn cún con đẹp quá,anh Tuấn đưa hình thương xuyên để anh em ngắm nhé. Bon em ở ngoài Bắc không biết AIK anh Tuấn cho bọn em xin mấy tấm hình nhé.Chuc anh cùng GĐ manh khoẻ, chúc CLB Phố Núi thành công hơn nữa cùng niềm đam mê GSD .

cuongtb

Member
Em o xem được hình KC ạ, anh đưa hình đơn giản thôi. Trình độ vi tính chúng em còn kém lắm. Cảm ơn các anh.

Cảm ơn đời đã cho tôi nhiều hạnh phúc.........một lần được sống trong đau khổ và vui sướng:D

anhhang

Member
Em o xem được hình KC ạ, anh đưa hình đơn giản thôi. Trình độ vi tính chúng em còn kém lắm. Cảm ơn các anh.
em gửi bác hình con AIK tức Gấu nhà anh Tuan.Pleiku , em cũng mò trong mấy topic của anh ý thôi nên ko chắc lắm, có gì bác chờ chủ topic confirm vậy :D:D:D

Chúc mừng anh Tuấn nha. Nhìn mấy chú này bụ bẩm khỏe mạnh dễ thương ghê. ^___^ Chỉ mong được 1 lần sở hữu 1 đàn cún nhỏ nhỏ xinh xinh như thế này. Màu mảng mấy em này dù con nhỏ nhưng rất "cháy" đấy:D
Cảm ơn Khoa đã rất quan tâm đến đàn hậu duệ của MARA&AIK,anh đang cố gắng để chăm sóc cho các cún thật tốt để không phụ lòng các ACE đã tín nhiệm,cảm ơn Khoa và chúc em sức khỏe,hạnh phúc!

Mình làm thất lạc gia phả con Mara von der spieserstrabe này rồi ! Các Anh có thể cho Mình và mọi người biết tí xíu lý lịch về em nó được không ?
Thân mến
Thật xúc động khi nhận được sự quan tâm của Ô A tinh thần nơi phương trời xa,có thể việc này phải nhờ anh thôi anh Thi ạ,em kém lắm !nhất là trong lĩnh vực này ,mong được anh giúp đỡ như nhiều lần anh đã giúp đỡ em.Xin tri ân và mong được một lần được gặp anh để hậu tạ(nhớ là đừng ốm đột xuất nữa anh Thi nhé!:)))

Gửi bạn tấm hình GSD tên AIK của anh Tuan.Pleiku nhé!

Mình cũng không xem được hình KIM CƯƠNG ạ!Có thể trục trặc gì đó chăng?Cảm ơn rất nhiều KC nhé!

Mạng internet chỗ mình rất chập chờn ,mình viết bài mấy lần nhưng không gửi được,mình phải nhờ MOD KC gửi dùm nhưng rất tiếc là có thể vì trục trặc gì đó nên hình không hiển thị,mình sẽ gửi hình khác,mong được bạn thông cảm và ủng hộ động viên nhé!

Cảm ơn đời đã cho tôi nhiều hạnh phúc.........một lần được sống trong đau khổ và vui sướng:D
Ô này thì được mỗi cái toàn nói ....đúng:D
Trên đời này thì có ai mà chưa qua một lần đau khổ và vui sướng:))Chỉ có điều mình sẽ chia sẻ điều đó với ai thôi!"TÌnh bạn làm niềm vui tăng lên gấp đôi và nỗi buồn giảm đi một nửa"có phải thế không Vinh nhỉ?

dobecgie

Member
hehe.....hi vọng niềm vui cứ tăng lên cấp số nhân đi anh tuấn ơi,,,,hôm nay là gấp đôi,,,nhưng mai là gấp 4 a nhé..,,,,,Chúc vui!
Cha của cu Ben đây sao,,,,Aik thât là đẹp, cái thế đứng ở hình 2 e thật là kết. A làm sao mà nó có thể đứng đuợc như vây anh tuấn,Mình có phải tâp ko,,,cái này mong anh chỉ giáo em vơí

tran huy hoang

Active Member
Luc nào rảnh cho Em và ACE VietPet xin 500 hình chụp Bọn nhóc nữa nhé Bác Tuấn ơi ! Xin chúc mừng Bác nha !

Luc nào rảnh cho Em và ACE VietPet xin 500 hình chụp Bọn nhóc nữa nhé Bác Tuấn ơi ! Xin chúc mừng Bác nha !
Cảm ơn rất nhiều sự quan tâm của Huy Hoàng đến bước đi chập chững trong thú chơi GSD của mình.Nhất định một ngày nào đó có dịp đi vào "trỏng" mình sẽ bằng mọi cách diện kiến và :beer cùng với Huy Hoàng và các chiến hữu của bạn cho đến khi nào nhìn một thành ....thật nhiều thì mới nghỉ:)):)):))
Hihihi...Mình vốn tính hào phóng vậy mà với 500 hình chụp bon nhóc của MARA thì mình đành phải keo kiệt thôi Huy Hoàng ạ:)).Xin khất lại Huy Hoàng 495 hình nữa nhé:)).
Trong đàn nhóc này của MARA sẽ có 3 em ra Hà Nội,mình sẽ để các em nó cứng cáp thêm chút nữa mới đặng chuyển đi,hôm nay xin gửi hình ảnh của 2 em sẽ ra Hà Nội để các chủ nhân tương lai của các bé cùng ACE VP cùng chia sẻ.

Mấy em nó quậy quá nên phải đem thức ăn ra nhử:)):)):))Vậy mà vẫn không có bức ảnh nào ra hồn các Bác ạ:D
Xin cảm ơn các ACE đã xem hình và ủng hộ

dobecgie

Member
Đẹp quá anh ơi...hic hic............nhìn mấy em này em lại lên cơn ghiền tiếp rồi,,,,,có lẻ phải chuẩn bị các điều kiện cần và đủ để tậu thêm em nữa cho cu Ben có bồ quá......Mấy cái cây có hoa gì mà đẹp thế anh ơi....Cây đó về đà nẵng trồng được không anh.

cuongtb

Member
Cảm ơn anhhang đã giúp mình được chiêm ngưỡng AIK.Có cún nào ra Bắc anh Tuấn cho em cái ĐC để em đươc ngắm tận mắt nhé.

nhìn mặt các cún thì đúng là rất đẹp nhưng quan trọng vẫn là dáng của các cún chưa rõ ràng lắm , bác chủ thớt chụp lại dáng các em cho anh em thưởng thức nhé