• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gsd Mara Von Der Spieserstrabe-mộtcuộc Hành Trình Mới!

tran huy hoang

Active Member
Bác Dụ 2 thằng Em lên trên Bác đành võ say kiểu này phải không ạ ?
Hẹn gặp Bác khi bọn nhóc đầy 1 tháng tuổi nhé ! Bây giờ thì chúc Bác luôn tỉnh táo để đón những niềm vui từ Mara nhé !:beer

Mara!

Nghe tin Mara đã vượt cạn thành công sao chưa thấy anh Tuấn đưa lên vậy?:D.Anh đưa lên để mọi người cùng chia vui với anh nhé!

Chúc Mừng Anh Tuấn - Lộc Phát nhiều nhiều

Nghe tin Mara đã vượt cạn thành công sao chưa thấy anh Tuấn đưa lên vậy?:D.Anh đưa lên để mọi người cùng chia vui với anh nhé!
Hehehe! Vậy là thông tin bị rò rỉ rồi ! Mara vượt cạn thành công nhờ "Bà Mụ" Tuấn mát tay :))
Chúc Mừng CLB Berger Cao nguyên thắng lợi mới
.:-bd:-bd:-bd

KimCuong

Active Member
Theo thông tin mới nhận được......từ 4h30" sáng nay! Hihi. Mara đã vượt cạn thành công với 8 nhóc tỳ, quân số bao gồm: 5 đực - 3 cái.

Chúc mừng anh Tuấn nhé!

dobecgie

Member
Em nghe thông tin từ tối hôm qua , lúc Mara hạ sinh được 2 nhóc đầu tiên............Chúc mừng anh!

Chúc mừng chủ tịch Câu lạc bộ GSD TÂY NGUYÊN. Đã hoàn thành xuất sắc, thuận bườm xuôi gió với quả bụng bầu to lớn, chúc mừng thành công, đại thành công, 8 em chăm sóc tốt vào vẫn hơn 11 em, thân chào !
trịnh đình chương 0905982181

phamhuyhoang

Active Member
chúc mừng anh phố núi nha!số 8 là số rất đẹp đó anh ạ ^_^ khi nào tụi nó cứng cáp anh chụp hình cho cả nhà đăng kí anh nhé ^_^ em vẫn chọn con út ít đàn anh nhé ^_^ hi vọng anh không gạt em ra khỏi danh sách !

dung08

Member
Cung hỉ, 5-3-8= Ngủ ra - Sáng dậy - phát tài, chúc mừng chủ tịch GSD Tây nguyên. chúc các cún hay ăn chóng lớn.

tran huy hoang

Active Member
Tai Đã NgheMắt Sắp Thấy , mong sơm nhận được hinh của Bọn Cún của Ông Chủ Tịnh. Xin Chúc Mừng=D>=D>

NhanMT-GiaLai

Mara vượt cạn thành công..Loa...Loa...Loa....

Chúc mừng ông chủ Tuấn và Mara mẹ tròn con vuông .

trieuvankhien

em xin chúc mừng anh nghe, con số 8 là (BÁT) nghĩa là anh đã có bát ăn bát để rồi chúc mừng chúc mừng.....:beer:beer:beer:beer:beer:beer

Chúc mừng anh Tuấn nhé, thật không biết nói gì hơn để tỏ lòng ngưỡng mộ;;) Bác thật cao tay he he em đoán 6 ( Lộc) vậy mà lại vượt lên thành ra 8( Phát) nhất bác rồi còn gì nữa chúc mừng bác lần nữa, chúc bầy cún của Mara ham ăn mau lớn để ........... có nhiều ảnh lên diễn đàn để ACE ngắm nghía cho phát thèm:drooling:( nhất là em chưa nhìn thấy ảnh nhưng mới nghe tin đã thấy thèm rớt rãi rồi:drooling::drooling::drooling: thèm quá!!!)

Chúc mừng anh nha. Vậy là cả 2 em Nele và Mara đều đã cho ra đời những chú cún ở Vn rồi. Anh sớm up ảnh mấy em lên cho mọi người ngắm nha..........:D:D:D:D

KimCuong

Active Member
Đến hôm nay cuộc hành trình đầy xúc cảm của Gsd Mara Von Der Spieserstrabe đã sang một trang mới qua bao nhiêu thăng trầm. Để có được kết quả này phải ghi nhận được kỹ thuật chăn nuôi và không thiếu những kỹ xảo của anh Tuan.Pleiku trên vùng đất Tây Nguyên hùng vĩ.

Anh em thật vui mừng khi đã thấy được một Mara hoàn toàn mới, thấy được những gì đã học được từ những kinh nghiệm, những trải nghiệm từ lần đầu tiên Mara xuất hiện tại Việt Nam và cho đến tận bây giờ.

Chúc mừng anh và xin được gửi tới anh em 1 số hình ảnh mẹ con Mara trong một trang mới của cuộc hành trình nhé! :-bd

Chào cả nhà:))!Mấy hôm nay bận quá(Phần thì việc nhà,phần thì việc nước,Phần thì MaRa vượt cạn,phần thì máy tính bị hỏng...:(:)at wits end:)Nên hôm nay mới có bài để trả lời các Bài viết của AE,thật là khiếm nhã quá!Vậy mong AE thông cảm và bỏ quá cho ạ.
Cảm ơn Ô chủ cũ của MARA-người đã dành rất nhiều tình cảm cho em cún đáng yêu này.Em còn nặng nợ với em GSD này lắm VINH ạ.Rất vui mừng khi VINH có bài viết đầu tiên thông báo MARA đã vượt cạn thành công,trách nhiệm còn nặng nề lắm đấy chú em nhé!Thường xuyên quan tâm hơn nữa để mẹ con MARA được xuôi chèo mát mái Vinh nhé!:))

Hehehe! Vậy là thông tin bị rò rỉ rồi ! Mara vượt cạn thành công nhờ "Bà Mụ" Tuấn mát tay :))
Chúc Mừng CLB Berger Cao nguyên thắng lợi mới
.:-bd:-bd:-bd
Vâng!Có lẽ em mát tay thật đấy Anh THI ạ:))(trừ khi sốt còn lúc nào cũng 37 độ à=)))Còn chuyện thông tin bị rò rỉ cũng đúng thôi anh ạ:party:Có lẽ vì vui quá cho nên em loa loa... cả làng ý mà:)] Cảm ơn lời chúc mừng của anh!Em còn phải cố gắng nhiều nhiều lắm anh ạ.

Theo thông tin mới nhận được......từ 4h30" sáng nay! Hihi. Mara đã vượt cạn thành công với 8 nhóc tỳ, quân số bao gồm: 5 đực - 3 cái.

Chúc mừng anh Tuấn nhé!
Thật cảm ơn vì là ....mà KC dõi theo hành trình của anh và MARA từng bước=D>:))Lại còn thuộc đến cả giới tính của từng con GSD của anh nữa nhé:pPhải nói là cả một đêm thức trắng vì hành trình của MARA KC ạ!Vất vả nhưng ....vui ...vui lắm:))Cảm ơn lời chúc của KC nhé!

Em nghe thông tin từ tối hôm qua , lúc Mara hạ sinh được 2 nhóc đầu tiên............Chúc mừng anh!
Lại chú Nam này nữa:pBật mí cho anh biết ai đã thông tin cho chú nhé!Để anh còn phạt nặng cái tội của Ô này làm ....hỏng hết"thiên cơ bất khả lộ"=))=))=))Hihiihi....Cảm ơn lời chúc của chú nhé!Anh chúc lại chú chăm sóc thật tốt cho cu BIN nhé,chúc CU BIN hay ăn chóng lớn,và chúc chú tìm được thật nhiều niềm vui bên chú GSD bé bỏng của mình nhé!
Chúc mừng chủ tịch Câu lạc bộ GSD TÂY NGUYÊN. Đã hoàn thành xuất sắc, thuận bườm xuôi gió với quả bụng bầu to lớn, chúc mừng thành công, đại thành công, 8 em chăm sóc tốt vào vẫn hơn 11 em, thân chào !
trịnh đình chương 0905982181
Hihihihi.........Bác dùng từ chủ tịch làm em cứ mắc cỡ làm sao ý:at wits end:Chẳng qua là trọng trách để cùng AE đưa phong trào lên thôi anh ạ!Phong trào GSD phố núi mình lên cao là nhờ rất nhiều vào công lao của anh đấy.AE mình cùng cố gắng anh nhé!Cảm ơn Bác đã dành cho em những lời chúc quá đỗi ....hoành tráng=)).Em chúc lại Bác thành công thật nhiều trong chăm sóc các chú GSD Bác nhé!

chúc mừng anh phố núi nha!số 8 là số rất đẹp đó anh ạ ^_^ khi nào tụi nó cứng cáp anh chụp hình cho cả nhà đăng kí anh nhé ^_^ em vẫn chọn con út ít đàn anh nhé ^_^ hi vọng anh không gạt em ra khỏi danh sách !
Lại gặp Ô chủ căn cứ khu C ở đây nữa:dancing:Cuộc hành trình xuyên VIỆT chắc để lại nhiều ấn tượng chứ HUY HOÀNG nhỉ,tiếc là mình cũng bận công chuyện trong SG chứ không thì nhất định là Ô phải say với tôi cho biết thế nào là...là ....là....Tiếc lắm nhưng thôi...để dành vậy:))Còn chuyện chú út ít nhất đàn thì anh luôn dành sự ưu tiên cho chú:thingking:(nhưng anh chưa hiểu chú út ít là chú sinh sau hay chú nhỏ nhất nhỉ:)):at wits end:???)
Cung hỉ, 5-3-8= Ngủ ra - Sáng dậy - phát tài, chúc mừng chủ tịch GSD Tây nguyên. chúc các cún hay ăn chóng lớn.
Hi hihihi......Anh hơi bất ngờ trước một công thức mới:)):)):))=D>=D>=D>Lại làm anh mắc cỡ nữa rồi:DCảm ơn lời chúc của em nhé!
Tai Đã NgheMắt Sắp Thấy , mong sơm nhận được hinh của Bọn Cún của Ông Chủ Tịnh. Xin Chúc Mừng=D>=D>
HIhihihi.....Tai đã nghe và mắt thì ....hôm nay thấy rồi HUY HOÀNG nhé:)):)):)).Tiếc quá đợt vừa rồi vào SG nhưng bận việc quá không đến thăm một người mà bấy lâu nay mình rất ngưỡng mộ-Ô chủ tịch CLB ROT....!Thấy hình ảnh mấy Ô nhậu tôm cá sông sao mà tui thèm quá:drooling:Hy vọng một ngày không xa được diện kiến và.........cùng uống cùng say trong cảnh núi rừng HUY HOÀNG nhé!

Chúc mừng ông chủ Tuấn và Mara mẹ tròn con vuông .
Cảm ơn Nhàn nhé!Hy vọng một ngày nào đố AE mình sẽ tụ họp để cùng nhau gây dựng phong trào GSD Nhàn nhé!
em xin chúc mừng anh nghe, con số 8 là (BÁT) nghĩa là anh đã có bát ăn bát để rồi chúc mừng chúc mừng.....:beer:beer:beer:beer:beer:beer
Cảm ơn KHiên vì lời giải nghĩa con số 8 may mắn:DCho anh gửi lời chúc Khiên chăm sóc thật tốt và thành công với đam mê GSD của mình Khiên nhé!:-bd:-bd:-bd
Chúc mừng anh Tuấn nhé, thật không biết nói gì hơn để tỏ lòng ngưỡng mộ;;) Bác thật cao tay he he em đoán 6 ( Lộc) vậy mà lại vượt lên thành ra 8( Phát) nhất bác rồi còn gì nữa chúc mừng bác lần nữa, chúc bầy cún của Mara ham ăn mau lớn để ........... có nhiều ảnh lên diễn đàn để ACE ngắm nghía cho phát thèm:drooling:( nhất là em chưa nhìn thấy ảnh nhưng mới nghe tin đã thấy thèm rớt rãi rồi:drooling::drooling::drooling: thèm quá!!!)
Hihihihi...........Thầy bói Linh lại bói sai rồi nhé=))Nhưng anh lại rất cảm ơn chú:))Vì chú bói 6 mà thành 8:))Biết vậy chú bói cho anh 8 có phải sẽ thành 10 không:)):)):))Hihihihi...........chú nói làm anh cũng .......nhỏ cả rãi ra như chú=))=))=))Công nhận chú có nhiều lời văn nghe:drooling:thật.Thế nào cũng về NAM ĐỊNH để chén chú chén anh với LINH một bữa thật:wall:

Chúc mừng anh nha. Vậy là cả 2 em Nele và Mara đều đã cho ra đời những chú cún ở Vn rồi. Anh sớm up ảnh mấy em lên cho mọi người ngắm nha..........:D:D:D:D
Số anh nó may mắn hay sao ý Khoa nhỉ:D:D:DTừ lúc cho chúng nó phối giống anh chỉ có mỗi việc là ngồi cầu cho chúng nó ....đẻ:))Vậy mà lại toại nguyện cơ đấy:))
Con ARES của em chăm đạt lắm,lúc nào rảnh gửi mấy hình ảnh mới của em nó cho anh ngắm chút nghe,nếu có vấn đề gì về chăm sóc cứ :)]cho anh nhé!Chúc em khỏe và tìm được thật nhiều niềm vui bên chú ARES của mình nhé!

Đến hôm nay cuộc hành trình đầy xúc cảm của Gsd Mara Von Der Spieserstrabe đã sang một trang mới qua bao nhiêu thăng trầm. Để có được kết quả này phải ghi nhận được kỹ thuật chăn nuôi và không thiếu những kỹ xảo của anh Tuan.Pleiku trên vùng đất Tây Nguyên hùng vĩ.

Anh em thật vui mừng khi đã thấy được một Mara hoàn toàn mới, thấy được những gì đã học được từ những kinh nghiệm, những trải nghiệm từ lần đầu tiên Mara xuất hiện tại Việt Nam và cho đến tận bây giờ.

Chúc mừng anh và xin được gửi tới anh em 1 số hình ảnh mẹ con Mara trong một trang mới của cuộc hành trình nhé! :-bd

Mấy hôm nay máy bị lỗi may mà có chú em nhiệt tình vì anh và vì phong trào GSD đến vậy:-bd:-bd:-bdCảm ơn KC vì những bức ảnh đã gửi giúp anh!KC đừng đưa tớ lên mây như vậy chóng mặt lắm^:)^:not talking::shame on you::at wits end:Có lẽ trong nuôi và chăm sóc GSD thì mình nhờ vào may mắn là nhiều KC ạ!Và cũng không thể phủ nhận mình học được rất nhiều từ VP và từ các bậc đàn anh đi trước đấy.
Qua bài viết này cho Tuấn.Pleiku gửi lời cảm ơn đến tất cả các bậc đàn anh đã hướng dẫn chỉ bảo cho Tuấn cách chăm sóc dòng chó GSD,và cũng không quên gửi lời cảm ơn đến các ACE đã ủng hộ và động viên Tuấn rất nhiều trong thời gian qua.
Cuộc hành trình còn đang ở phía trước!Tuấn rất mong nhận được nhiều hơn nữa sự chỉ bảo tận tình cũng như những ủng hộ động viên của các ACE dành cho Tuấn.
Một lần nữa xin cảm ơn các ACE!Và xin gửi lời chúc sức khỏe,thành công đến cả nhà VP chúng ta!

tran huy hoang

Active Member
Thay cho lời chúc mừng, xin gởi tới Anh hình của Mara lúc còn ở bên Đức. ( Tư liệu của Anh Minh_ Germany )

phamhuyhoang

Active Member
theo cách tính của miền trong thì con út là con sinh ra đầu tiên anh ạ!vì khi trong bụng con đó hình thành sau cùng anh ạ!nên em hay đòi con út ít là vậy anh ạ!