• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD mới của em, mời các bác phê bình nhận xét

Đây là hình ảnh lúc em nó được 45 ngày tuổi, các bác cứ nhận xét nhiệt tình cho em

đang chờ ý kiến đánh giá của bạn tuannonstop1989??????chi tiết hơn nào. Cứ chém chung chung vậy làm sao mình biết hay dở thế nào được

angelking

Member
đang chờ ý kiến đánh giá của bạn tuannonstop1989??????chi tiết hơn nào. Cứ chém chung chung vậy làm sao mình biết hay dở thế nào được
Mình nhận xét có gì ko phải thì bạn bỏ qua nhe , bạn tuannonstop1989 ko thể nhận xét chi tiết được đâu , vì bé này ko còn là GSD để mọi người có thể nhận xét được , nói chung là lai rất rất nhiều rồi . Còn bạn muốn biết rõ hơn thì đợi em nó lớn lên bạn sẽ hiểu ... :-??

Thừa nhận nhận xét của 2 bạn có kinh nghiệm hiểu biết, đúng là cún này là cún lai, không phải là mình có ý lừa đảo gì đâu, mình chỉ muốn biết liệu chừng em nó có tương lai khả quan đến đâu, giá em nó là 2tr8 thì 2 bạn có nghĩ là mình bị mua đắt k? Lần đầu tiên nuôi chó, chưa có kinh nghiệm lẫn kinh tế nên chỉ dám bắt đầu với 1 em thế này, có gì mong mấy bạn nhận xét giúp

Cũng để tiện mấy bạn dễ đánh giá cho ý kiến cho mình thì đây là nguồn gốc em nó HN_ Nhận đặt gạch chó Becgie . Mình nuôi với mục đích trông nhà và cũng là kinh nghiệm bắt đầu chăm sóc và huấn luyện có hệ thống theo các kinh nghiệm trong diễn đàn. Mấy bạn cho mình ý kiến nhé ! Vì thực ra mình cũng chưa bắt em nó đâu

angelking

Member
Thừa nhận nhận xét của 2 bạn có kinh nghiệm hiểu biết, đúng là cún này là cún lai, không phải là mình có ý lừa đảo gì đâu, mình chỉ muốn biết liệu chừng em nó có tương lai khả quan đến đâu, giá em nó là 2tr8 thì 2 bạn có nghĩ là mình bị mua đắt k? Lần đầu tiên nuôi chó, chưa có kinh nghiệm lẫn kinh tế nên chỉ dám bắt đầu với 1 em thế này, có gì mong mấy bạn nhận xét giúp
Àh , mình chỉ góp ý kiến cá nhân , chứ ko có nói bạn lừa đảo đâu ... Nếu thật lòng muốn nuôi GSD & nhất là em đầu tay , thì nên tìm 1 em thuần chủng + ưng ý mình là tốt nhất . Còn như bé trên hình + link nguồn gốc bạn cho mình xem , thì chắc chắn sau này lớn lên bé sẽ giống hệt bé mẹ . Có những bé có thể nói là không gia phả , nhưng được cái là ko bị lai với giá tầm trung 4tr-6tr cũng được , tùy theo kinh tế của bạn . Còn về việc giá bạn bắt em nó thì mình ko dám có ý kiến đâu ... :-ss

Cũng để tiện mấy bạn dễ đánh giá cho ý kiến cho mình thì đây là nguồn gốc em nó HN_ Nhận đặt gạch chó Becgie . Mình nuôi với mục đích trông nhà và cũng là kinh nghiệm bắt đầu chăm sóc và huấn luyện có hệ thống theo các kinh nghiệm trong diễn đàn. Mấy bạn cho mình ý kiến nhé ! Vì thực ra mình cũng chưa bắt em nó đâu
Bạn chưa bắt , mà có người đang đăng bán , thì cũng khó cho ae nhận xét lắm , vấn đề tế nhị mà . Còn về nguồn gốc em nó thì mình ko rõ lắm , nhưng nhìn tổng thể thì máu lai nhìu quá . Như mình góp ý cho bạn , với bé đầu tiên nuôi , bạn muốn ưng ý mình , muốn huấn luyện & nhất là bé đầu là rất cưng , thì nên tìm 1 bé thuần chủng thì với mong muốn của bạn mọi việc sẽ dễ dàng hơn so với 1 bé lai . Tiền mua 1 bé cho mình chỉ là vấn đề rất nhỏ trên tổng số tiền bạn chăm em nó , giá mua thì không đáng là bao , chăm đc 1 em GSD lớn lên tốt là cả 1 vấn đề không nhỏ . Thí dụ bạn mua em nó 4tr-5tr , thì chỉ bằng 1/5 , 1/10 so với chi phí bạn chăm sóc đến lớn thôi . Có rất nhìu người quan niệm :" Mua 2tr-3tr cũng là Becgie , thì tại sao phải bỏ ra thêm +2tr nữa là 4tr,5tr để mua chi cho tốn ? " . Nếu bạn đã tìm hiểu kỹ về GSD thì bạn sẽ thấy sự chênh lệch đó chẳng đáng là bao đâu . Ở đây là mình nói về các em GSD giá tầm trung như mình nuôi , không gia phả nhe ( vì mình cũng ko phải là có điều kiện , nếu có thì mình sẽ tìm cho mình những em tốt hơn nữa )

Bạn cứ nghĩ thử , khi bé con thì đều nhìn thấy cưng , nhưng lớn lên ko vừa ý như bạn tưởng tượng thì bạn còn yêu bé như ban đầu ko ? Hay là sẽ gả đi tìm về cho mình 1 em thuần chủng ? Vì đa phần ai đến với GSD đều mê vẻ đẹp + mạnh mẽ + quý phái ở dòng GSD hết . Tìm cho mình 1 em lai chỉ bắt đầu với ae quá đam mê nhưng điều kiện ko cho phép thôi . Còn bạn mà có điều kiện thì nên tìm cho mình 1 em tốt & ưng ý hơn . 2 sự lựa chọn đó là tùy ở bạn . Chúc bạn tìm đc 1 em ưng ý ... >:D<

Nói chung lại là ko phải mình chê bai chó lai hay thù ghét chó ta , vì nhà mình cũng có chó ta , chó nhật mà . Quan trọng ở đây là mình sợ bạn sẽ nuối tiếc về sau này ở trường hợp bạn có điều kiện . Còn bạn hiện chưa có đủ đk thì có thể hài lòng với hiện tại , nhưng khi 1 em về với mình chứng tỏ là mình & nó đã có duyên cho dù là giống nào đi chăng nữa cũng đều như nhau cả , đều là người bạn trung thành nhất của mình !

Mình đã rất suy nghĩ về lời bạn nói và mình nghĩ là đúng, rất đam mê, rất yêu cún, nhỏ sẽ nhìn dễ thương lắm, kể cả chó ta cũng vậy, nhưng khi lớn lên nếu không giống như mình tưởng tượng thì chắc tâm lý sẽ có nhiều thất vọng. Và mình quyết định sẽ hủy việc mua cún trên, hơi tiếc tiếc, hơi buồn buồn, dù sao cũng là đã cảm giác cún của mình, tình yêu đầu của mình. Mình cũng đã rất thấy có lỗi với chủ cún, chủ cún đúng thực là rất yêu chó và cũng đã rất ưu ái cho mình. Rất may là chủ cún cũng đang có ý định giữ cún lại nuôi nên cũng không bị ảnh hưởng lớn lắm. Mình sẽ xóa topic này để chủ cún không thấy thất vọng........Dù biết chủ cún không đọc được nhưng dù sao cũng rất rất xin lỗi và cũng cảm ơn sự góp ý nhiệt tình của bác angelking

Bạnở HN thì tham gia sinh hoạt cùng VSV Hà Nội ý. Vào đó để học hỏi trao đổi những vấn đề liên quan tới GSD. Khi có kiến thức rồi bạn quyết định chọn cún lúc đó cũng chưa muộn mà
VSV Hà Nội - Diễn đàn VSV >:D<