• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD mới 3tháng tuổi của mình

Trongdat

Con GSD đầu tay được 3 tháng tuổi, đực, nặng 12kg. Mời ACE cho ý kiến để việc nuôi được tốt hơn. Thanks các bạn nhiều.

em này mặt mày đen thui nhìn ngầu đời thật :D anh nhớ cho em vận động đầy đủ nhé chứ xích hòai là hỏng chân đó khẩu phần ăn của em nó thế nào hả anh? chúc anh sẽ nuôi em nó thật tốt :)

moceva

Member
Chú này trông quen quá, bạn có thể cho mình biết bạn bắt nó từ đâu không? Củ Chi?? Nếu không phải bỏ qua nhé bạn, dù sao cũng chúc mừng bạn có chú GSD đẹp!
P.S: nếu bạn bắt từ Chương Củ Chi thì cho mình biết vì mình đang giữ sổ Sức Khỏe của nó.....:D

dtrdai

ui.. cái mặt đen thui, ngầu thiệt. nhìn khung em này mai mốt cao to đẹp trai lắm đây.. chúc mừng bạn

Chúc mừng bạn

Em Gsd này mới 03 tháng nhìn phổng phao như mấy em 04 - 05 tháng vậy,trông em này có vẻ lanh lợi.Bạn nhớ chăm sóc em này tốt khi trưởng thành em này sẽ đẹp lắm đó.Chúc mừng bạn.

Trongdat

Cám ơn các bạn nhận xét. Mình cho ăn 3 lần/ngày. Khẩu phần ăn 1 lần khoảng 1,5 chén cơm+cổ gà (thịt bò)+rau(khoai tây)+một ít thức ăn khô royal cain. Mình chỉ tiếc một việc là không thả nó ngoài sân được vì nó phá hư hết cỏ, cây kiểng (má mình la quá). Vì vậy mình phải dắt chó đi dạo khoảng 1giờ đến 1h30' mỗi ngày. Cực quá các bạn ạ vì còn phải đi làm nữa. Trên đây là cách nuôi của mình rất mong các bạn có kinh nghiệm chỉ dạy dùm mình. Vì mình nuôi SGD lần đầu nên cũng đang thử nghiệm. Hy vọng sau này sẽ có thêm 1 em GSD tốt hơn. Vài điều chia sẽ với các bạn.

kenny001

Member
Bác xích nó như vậy thì không lâu nữa thì cái mỏ xe của bạn củng tanh bành hết đó,hihi cái tuổi này phá kinh và gặp gì là cạp cái đó

moceva

Member
Cám ơn các bạn nhận xét. Mình cho ăn 3 lần/ngày. Khẩu phần ăn 1 lần khoảng 1,5 chén cơm+cổ gà (thịt bò)+rau(khoai tây)+một ít thức ăn khô royal cain. Mình chỉ tiếc một việc là không thả nó ngoài sân được vì nó phá hư hết cỏ, cây kiểng (má mình la quá). Vì vậy mình phải dắt chó đi dạo khoảng 1giờ đến 1h30' mỗi ngày. Cực quá các bạn ạ vì còn phải đi làm nữa. Trên đây là cách nuôi của mình rất mong các bạn có kinh nghiệm chỉ dạy dùm mình. Vì mình nuôi SGD lần đầu nên cũng đang thử nghiệm. Hy vọng sau này sẽ có thêm 1 em GSD tốt hơn. Vài điều chia sẽ với các bạn.
.
Anh Đạt nuôi thế là tốt quá rồi, em thấy nó phát triển tốt đấy. Anh nhớ để ý chân cẳng nó nhé kẻo hạ bàn uổng lắm, ráng cực đến hơn 1 tuổi là ổn dần mà anh! Dáng nó em nghĩ không xấu đâu mà anh lo, không phải số má gì nhưng trên trung bình là chắc mà, ben kheo, gù gập... gì cũng có hết đấy chứ!!!! Nhìn anh nuôi nó mà ghiền quá, chỉ vì nhà nhỏ không sân không là em cũng nuôi GSD.....:D

THAO2009

Gởi anh Đạt

Cho mình hỏi bạn tậu bé này ở đâu vậy ? Cho mình xin cái địa chỉ mai mốt mình cũng tậu 01 bé đem về. Bé này nhìn ngầu quá ghiền ghê.

Trongdat

.
Anh Đạt nuôi thế là tốt quá rồi, em thấy nó phát triển tốt đấy. Anh nhớ để ý chân cẳng nó nhé kẻo hạ bàn uổng lắm, ráng cực đến hơn 1 tuổi là ổn dần mà anh! Dáng nó em nghĩ không xấu đâu mà anh lo, không phải số má gì nhưng trên trung bình là chắc mà, ben kheo, gù gập... gì cũng có hết đấy chứ!!!! Nhìn anh nuôi nó mà ghiền quá, chỉ vì nhà nhỏ không sân không là em cũng nuôi GSD.....:D
Cám ơn em nhé. Anh chỉ mong nó khoẻ mạnh và hy vọng nó là một con khôn, thông minh.

thuongvu

Member
Chào TrongĐat

Con GSD đầu tay được 3 tháng tuổi, đực, nặng 12kg. Mời ACE cho ý kiến để việc nuôi được tốt hơn. Thanks các bạn nhiều.

Bạn giới thiệu nguồn gốc bố mẹ của chú GSD nhà bạn cho mọi người biết với, chú GSD bạn chân kheo được lắm nhưng mặt tối quá, chúc bạn nuôi tốt.

Trongdat

Tuần sau mình có dịp về Gò Công Đông hy vọng sẽ sắp xếp thời gian ghé qua thăm thuongvu nhé. Không biết từ GCĐ đế chỗ bạn có xa không nữa. Chó của bạn đẹp lắm.

em nó sao rồi anh, ko biết là anh tậu được em này ở đâu mà ngầu thế :)) Anh có thể lắp 1 cái máy chạy bộ cho nó (nếu cần thì em sẽ cho địa chỉ sau) đỡ mất sức, thời gian và.......cỏ :)) nhưng mà anh cũng nên cho nó vào nhà thường xuyên tiếp xúc với mọi người để thân thiện, rồi còn biết đường mà dạy dỗ chứ cứ nhốt hoài thì ko ổn, máy tập thì cũng chỉ để rèn thể lực thôi. Vài dòng lảm nhảm:D. Chúc anh nuôi em nó thành công :)

Trongdat

Xin thông báo mọi người tin buồn: con chó mình bị ăn trộm bắt mất rồi. Buồn quá các bạn ơi.

moceva

Member
Xin thông báo mọi người tin buồn: con chó mình bị ăn trộm bắt mất rồi. Buồn quá các bạn ơi.
.
Trời ơi sao để tụi nó bắt mất vậy anh? Tội nó quá!!!??? Mới vào lại bài xem nó ra sao thì.........:(

thuongvu

Member
Gửi Trọng Đạt

Bạn giới thiệu nguồn gốc bố mẹ của chú GSD nhà bạn cho mọi người biết với, chú GSD bạn chân kheo được lắm nhưng mặt tối quá, chúc bạn nuôi tốt.
Mình sẵn lòng tiếp đón bạn đến chơi. Nếu như bạn về GCĐ đi hướng TP Mỹ tho thì bạn đến nhà mình chạy về hướng Cầu Mỹ Thuận. Nhà mình cách ngã ba trung lương khoảng 25 Km. Nếu bạn ghé hãy điện số: 0979.826.270 mình hướng dẫn đường cho bạn.