• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD lục nam bắc giang

vừa rồi em pot bài nhưng không biết gsd ở nhóm nào lên cho vào nhóm lao động .hoá gia nó lại ở nhóm chăn gia súc :D:D:D:D emliền đưa qua đây mod nào đi qua thì dữ lại cho em 1 bài nhe
đây là gsd nhà em tên Béc vừa mới về nhà hôm qua xuất sứ ở trung tâm C69 bộ công an.
3 tháng 10 ngày nặng khoảng 10kg(áng chừng vì em chưa cân)
đây là hình ảnh e nó khi mới về đến nhà mong học hỏi giao lưu với các bác nuôi gsd .đây là lần đầu em nuôi giống này:D

emnó mới về lên còn hơi ngại không chịu đứng để chụp kỳ sau sẽ show hình toàn phần để các bác mổ sẻ:D

nghe có vẻ ít người quan tâm đến becgie nhỉ chả thấy ai vào chỉ giáo em với:(

tuanmanh123

chó của bạn không được thuần chủng cho lắm...
lại có hiện tượng hạ bàn rồi kìa..sụn nhô ra ngoài rồi...

bạn có thể cho mình biết đặc điểm nào bạn nói nó không thuần chủng.mình có giấy tờ của c69 bố mẹ chó nhập mà .ai hiểu biết chỉ em rõ cái nói không thuần chủng làm em nản quá

Chưa biết dáng dấp thế nào nhưng nhìn mặt em này thì em trộm nghĩ là em nó ắt phải nghịch lắm? Đôi mắt trông lúc nào cũng hau háu thế kia mà :)

HCMCITY

Trời ơi đẹp quá, em muốn mua một con béc giê xịn, có bác nào biết ở đâu bán không mách giùm em với !thank các bác trước

ăn nói ẩu tả rồi chó ở nhưng trường cảnh khuyển chỉ không đẹp lắm thôi chứ độ thông minh và thuần chủng thì khá cao đấy, tôi cung có mua 1 con GSD và 1 con GSD black ở trường C32 nè chó ở nhưng trung tâm này có nguồn gen vô cùng đặc biệt đấy, không biết gì thì đừng vào gió máy lung tung!

my_lucky

Active Member
Để mổ xẻ cho rõ thì mời chủ topic cho biết chó của bạn là đàn chó con có biên chế từ C69 hay từ " ven " Trung tâm huấn luyện chó nghiệp vụ C69 ạ.Từ đó mình mới dám nói thêm vài điều chia xẻ cho thật chính xác với câu hỏi của chủ topic ạ.Thân!

ăn nói ẩu tả rồi chó ở nhưng trường cảnh khuyển chỉ không đẹp lắm thôi chứ độ thông minh và thuần chủng thì khá cao đấy, tôi cung có mua 1 con GSD và 1 con GSD black ở trường C32 nè chó ở nhưng trung tâm này có nguồn gen vô cùng đặc biệt đấy, không biết gì thì đừng vào gió máy lung tung!
bác nói không sai ở trung tâm chắc do chó nhiều lên việc chăm sóc hơi kém lên nhìn hình thức con nào cũng hơi sơ xác (em nói trêu nếu gặp ngoài đường chắc cho không lấy) nhưng dc cái có vẻ có tính kỷ luật phết :D ăn lung tung hoặc làm gì sa chỉ quát to là nó biết và đi chỗ khác lần sau không sai phạm về nhà dc 2 ngày thì biết tên mới của mình ở đâu trong nhà gọi là em nó phi ra ngay(hôm đầu gọi ra ăn không ra phải bế ra khỏi chỗ lằm)

Để mổ xẻ cho rõ thì mời chủ topic cho biết chó của bạn là đàn chó con có biên chế từ C69 hay từ " ven " Trung tâm huấn luyện chó nghiệp vụ C69 ạ.Từ đó mình mới dám nói thêm vài điều chia xẻ cho thật chính xác với câu hỏi của chủ topic ạ.Thân!
chó em bắt trong trung tâm có giấy tờ gia phả sức khỏe đày đủ bác ạ. do em muốn vừa nuôi chơi làm bạn vừa muốn nuôi sinh sản lên lọ mọ ra đó cho nó chuẩn

mà c32 giờ đổi thành c69 hay sao vậy em thấy 2 cái trung tâm đó cùng 1 địa chỉ vẫn ở một chỗ nhưng thấy giấy tờ ghi c69 và mọi người gọi là c69:confused:

các bác cho em hỏi cho chó uống nước đường gluco thay nước hàng ngày có tốt không.em tính hoà đường gluco và nước đun sôi để nguội cho uống thay nước qua mùa hè này:D bác nào có kn chỉ giúp em nhe

chó em bắt trong trung tâm có giấy tờ gia phả sức khỏe đày đủ bác ạ. do em muốn vừa nuôi chơi làm bạn vừa muốn nuôi sinh sản lên lọ mọ ra đó cho nó chuẩn
bạn chó ăn nhiều cổ gà vào nó sẽ tăng cường nhiều canxi tốt cho khung xương của chó lắm bạn ah chúc bạn có 1 người vệ sỹ tin cậy!;)

bạn chó ăn nhiều cổ gà vào nó sẽ tăng cường nhiều canxi tốt cho khung xương của chó lắm bạn ah chúc bạn có 1 người vệ sỹ tin cậy!;)
cảm ơn bạn rất nhiều mình cho nó ăn ngay 4 bữa nhưng 1 hôm ăn lá lách ngựa một hôm ăn cổ gà .2 thứ đó ăn cắt lân cho nó đỡ ngán mình nấu cháo thêm cả rau mùng tơi không biết thế có đủ chất không.mình chưa dám cho ăn cá sợ nó bị đi ngoài.:D
mong các bạn giúp đỡ chỉ mình cách nuôi em nó phát triển đầy đủ:beer

phu_kienan

Member
chắc lại mấy ông chơi được như người ta lên nói vậy thôi, hay là mấy bác lại nhảy váo chém gió, mính thí mới chơi thôi nhưng theo lời mấy chú dậy chó thí thường là các em gsd còn nhỏ thì chưa nhìn thấy hết đc, mình cũng nuôi 1 bé gái hơn 2 tháng tuổi mình mua của trại chú ảnh

chắc lại mấy ông chơi được như người ta lên nói vậy thôi, hay là mấy bác lại nhảy váo chém gió, mính thí mới chơi thôi nhưng theo lời mấy chú dậy chó thí thường là các em gsd còn nhỏ thì chưa nhìn thấy hết đc, mình cũng nuôi 1 bé gái hơn 2 tháng tuổi mình mua của trại chú ảnh
chuẩn, chó bé chưa thể hiện rõ lên nhìn qua ảnh lại càng khó

caosoncam1976

nếu theo tớ đánh giá qua thì ko thề chinh xác đựoc vì các thế bạn chụp hình chó
toàn để cậu nhóc lằm, thứ nhất theo tớ chó gsd đuôi phải dài chấm đất, ben kheo,
nưng gù,mà phải ít nhất 4-5 tháng tai mới dựng hẳn,câu nhóc dựng tai sớm quá sẽ ảnh hưởng nòi giống sau này. tớ sợ cậu sau này rất nhỏ con, lên 1 số bạn bảo ko thuần chuẩn cho lắm là có lý mà, mà trung tâm huấn luyện chó thường ko bán chó đẹp thuần chủng hẳn vì lợi nhuận kinh doanh,nếu đẹp bạn lên mua của người quen tiếng tắm. rồi gửi chó vào trung tâm là đẹp nhất bạn ạ

Cho mình hỏi mua chó ở đó tầm nhiêu tiền 1 bé như cậu thế để mình mua 1 em. mà ở đó có rott k cậu nhỉ

oscarvn

Member
Tặng bác chủ thớt một cái nho nhỏ :

Nếu 3 tháng 10 ngày thì chó bác còi. Bảng trọng lượng tiêu chuẩn kia là sức nặng về khung xương, cơ bắp, chư không phải nặng mà lên mỡ => Nhiều người nhìn vào cái bảng kia, cứ nghĩ nuôi chó béo bằng tiêu chuẩn đó là tốt.

Nhưng họ hoàn toàn sai lầm, nuôi chó béo, mà khung xương phát triển chưa đủ cứng cáp sẽ dẫn đến tình trạng hạ bàn

Quay lại vấn đề của bạn, chó bạn do mua trại nên chắc chắn đòi hỏi cao quá là không được. Giờ bạn hạn chế cho nó ăn tinh bột (gạo, bánh), cho ăn thêm protein, vận động nhiều, để tăng lại đúng tiêu chuẩn. Chú ý cho bổ sung Canxi & Photphoss và cho tắm nắng

Theo mình nhận xét, chó bạn là đực mà mõm dài ngoằn như chó cái, đuôi bé tí thì không phải nguồn gien tốt, thuần thì mình không nói nhé