• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD đen- Hạ Long: Nhờ các bác đánh giá giúp

phamhuyhoang

Active Member
video clip của phêđô

Mình rất quan tâm đến chú chó này, chủ yếu từ phần giới thiệu kỹ năng. Lúc nào rảnh bạn quay video từng kỹ năng một, gửi lên YouTube để giới thiệu với anh em nuôi GSD.

Cảm ơn rất nhiều,
bên dưới là hình ảnh offline quảng ninh chủ nhật vừa qua có cảnh quay của phêđô và Tôm
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=24823&page=6

becrot

Member
Theo như mình biết thì fedo trước đây thuộc sở hữu của anh Sơn Đào Tấn và chắc là thông qua anh Tuấn Chung chuyển nhượng cho bạn. Phải nói là đây là con GSD khá đẹp và khá độc vì dòng đen này hiếm nhưng nếu nói là chó Thái nhập thì chắc chắn không phải vì fedo được sinh ra và lớn lên tại Việt Nam bạn ạ. Điều này bạn có thể hỏi anh chủ cũ. Đôi khi thì để nâng giá trị con chó lên thì người ta có thể nói nó được nhập về nhưng theo mình như thế không cần thiết vì bản thân fedo đã đẹp rồi, chẳng cần phải nói là nhập nó cũng vẫn đẹp cơ mà, chắc gì chó bên Thái đã bằng nó, đúng không? Vài lời chia sẻ nếu có gì không phải mong bạn bỏ qua.

phamhuyhoang

Active Member
thế thì chs nó chủ cũ nói không chuẩn rồi!nhưng mình thấy nó đẹp và rất thông minh!với mình chó nhập hay chó ở vn cũng chỉ là cún mà!mình yêu chó nên nuôi nhiều lắm cả chó ta cũng cho đi học nghiệp vụ bạn ạ!^_^ huấn luyện viên đang dạy cho đàn cún nhà mình cũng là nhân viên cũ của anh Tuấn Chung đấy bạn ạ

Chú cún của bác đẹp quá! Nhưng em thấy nó không giống GSD mấy. Nó đen giống con Phú Quốc nhà bác hàng xóm nhà em quá. Made in Viet Nam thì thuoc loại topten.

Hoangminh

Member
Theo như mình biết thì fedo trước đây thuộc sở hữu của anh Sơn Đào Tấn và chắc là thông qua anh Tuấn Chung chuyển nhượng cho bạn. Phải nói là đây là con GSD khá đẹp và khá độc vì dòng đen này hiếm nhưng nếu nói là chó Thái nhập thì chắc chắn không phải vì fedo được sinh ra và lớn lên tại Việt Nam bạn ạ. Điều này bạn có thể hỏi anh chủ cũ. Đôi khi thì để nâng giá trị con chó lên thì người ta có thể nói nó được nhập về nhưng theo mình như thế không cần thiết vì bản thân fedo đã đẹp rồi, chẳng cần phải nói là nhập nó cũng vẫn đẹp cơ mà, chắc gì chó bên Thái đã bằng nó, đúng không? Vài lời chia sẻ nếu có gì không phải mong bạn bỏ qua.
Con này hình như không phải con mà bec rot nói đâu vì nếu là con ấy thì phải >24 tháng tuổi nhiều. Con này có lẽ là con con ấy thì đúng hơn đẻ tại VN. Con này nếu không nhầm thì nuôi bên gia lâm tại chỗ anh tuấn - chung từ hồi bé tí. Dạo ấy mình có nhờ chung nuôi hộ con rốt con thì nó vẫn được nuôi cùng với con rốt con ở sân nhà bên cạnh nhà chung và hình như mình có ảnh chụp nó và con rốt con hồi ấy

phamhuyhoang

Active Member
to bec rot: hôm trước mình có được anh soi dong hoang(anh Khương) và zudas(Minh) dẫn đến chỗ bác Hoa (Hoa Hùng Vương)thì có gặp 2 béc màu đen nữa
1là chó mẹ tên là lucky (nhập ở Tiệp về thì phải) đang cùng 3 cún màu đen nữa!2 là chú béc đen sinh ra tại việt nam nhưng là gen trội(vì bố mẹ là béc vàng đen)có thể đấy là chú béc đen mà bec rot đã nhầm~~~chú béc đó nhỏ tuổi hơn fedo đến hơn 1 năm(nặng chừng 30kg) đó bạn ạ~~~chú béc đó cũng đẹp nhưng đang bị nấm và gầy,cũng biết một chút kỷ luật cơ bản thôi chứ không thể nào bằng fedo được!Mình sang chỗ bác Hoa về thấy hiếm được người nào như bác ấy~~~đam mê và nhiệt tình~~~khổ thân bác ấy vừa dựng được cái trại lên thì bão thổi đổ ụp xuống~~~~~~~~có khi anh em nào có thời gian rảnh chủ nhật này lên hà nội off ở tại nhà bác Hoa và dựng lại trại cho bác ấy chứ một mình bác ấy lụi cụi thương lắm~~~~~~ai rảnh thì đăng kí nhé~~~mình xin làm chân xe ôm~~~

becrot

Member
Bạn Hoàng thân, mình không nhầm đâu Hoàng ạ. Fedo đã từng sống tại Đào Tấn và sau đó cùng gia đình sang bên Gia Lâm ở bên ngoài đê sông Hồng. Gì chứ cái tên Fedo và kiểu ham vật nhảy lên cao cắp vật thì chắc không có con thứ hai tên Fedo đâu bạn ạ. Hoàng cứ kiểm tra thông tin lại xem nhé. Nếu bạn vào diễn đàn cũ thì vẫn còn ảnh của Fedo đi festival năm 2007 tại Công viên Thống nhất đấy. Hẹn gặp lại bạn tại Quảng Ninh hay Hà Nội nhé. Tình yêu chó là trên hết mà.

Cún nhà bác như chó Phú Quốc ý nhỉ. Đen xì xì chẳng giống chó GSD teo nào. Chân thẳng đuỗn xấu mù. Nhưng chắc cún khôn lắm. Bên quân đội họ thường chọn những chú cún không đạt chuẩn về hình dáng để huấn luyện vì chúng thường rất khôn và sức đề kháng tốt hơn.

becrot

Member
Mình thấy bạn tuananhadcc nói thế là không được. Bạn chẳng hiểu gì về GSD cả. Bạn nên chú ý trong cách nói bởi khi bạn phát ngôn thiếu suy nghĩ và hành động thiếu tính xây dựng như vậy thì bạn chẳng bao giờ khá lên được đâu. Bạn nghĩ sao nếu có một ai đó nói những câu này vơi bạn và chó của bạn?

Mình thấy bạn tuananhadcc nói thế là không được. Bạn chẳng hiểu gì về GSD cả. Bạn nên chú ý trong cách nói bởi khi bạn phát ngôn thiếu suy nghĩ và hành động thiếu tính xây dựng như vậy thì bạn chẳng bao giờ khá lên được đâu. Bạn nghĩ sao nếu có một ai đó nói những câu này vơi bạn và chó của bạn?
Becrot bình tĩnh thôi không cần phaỉ nặng lời với nhau thế. Quan trọng là Hoàng thích, anh em Quảng Ninh ủng hộ. Vấn đề gì đâu, thường thôi

phamhuyhoang

Active Member
to tuananhadcc : với mình không phải con chó nhập đẹp được nhận giải mà là chó tốt đâu~~~~~~~ mình cần nó ở điểm là thông minh tình cảm,khả năng của nó mà ít các con khác có thể làm được~~~~~~~~mình sẽ post hết tất cả đàn chó nhà mình vào topic khác để các bạn đánh giá!cả đàn hơn 20 chú nhưng mỗi chú một loại chó khác nhau, một tính cách khác nhau nhưng mình thấy tụi nó có chung một điểm là ngoan hiền quấn chủ!~~~!ngay những chú chó Ta nhà mình cũng được học nghiệp vụ đó bạn ạ~~~khi nào cần nó làm gì thì nó làm được mới vui~~~^_^ chứ không phải khen chó nhà mình khôn và dữ lắm thấy người lạ vào là nó cắn luôn~~~thấy chó nhà hàng xóm to hay nhỏ cũng lao vào cắn luôn~~~ bạn được nhìn thấy fedo ở ngoài thì mới thấy hết vẻ đẹp của nó~~~~

phamhuyhoang

Active Member
Bạn Hoàng thân, mình không nhầm đâu Hoàng ạ. Fedo đã từng sống tại Đào Tấn và sau đó cùng gia đình sang bên Gia Lâm ở bên ngoài đê sông Hồng. Gì chứ cái tên Fedo và kiểu ham vật nhảy lên cao cắp vật thì chắc không có con thứ hai tên Fedo đâu bạn ạ. Hoàng cứ kiểm tra thông tin lại xem nhé. Nếu bạn vào diễn đàn cũ thì vẫn còn ảnh của Fedo đi festival năm 2007 tại Công viên Thống nhất đấy. Hẹn gặp lại bạn tại Quảng Ninh hay Hà Nội nhé. Tình yêu chó là trên hết mà.
mình cũng thắc mắc cho lấy lệ thôi~~~chứ nó là chó nhập mà mình không thích thì cho mình cũng chẳng nhận làm gì cả~~~ ^_^ chỉ biết là nó đã là của mình thì mình cố gắng phát triển thêm khả năng của nó,để cho nó hoàn thiện hơn~~~ ^_^ ~~~~sau này mình không còn điều kiện nuôi nó thì đến tay chủ khác cũng phải khen mình vì đã nuôi dạy nó tốt~~~~~~~~~~~
một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều~~~~~~~