• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD đen- Hạ Long: Nhờ các bác đánh giá giúp

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
Nhờ các bác đánh giá giúp chú em Hoàng về em GSD đen tên Phêđô mới nhập khẩu Hạ Long.
Lý lịch trích ngang: Phêđô được nhập từ Thái Lan khi được 3 tháng tuổi, hiện nay đã được 24 tháng tuổi, nặng 47 kg. Phêđô đã qua huấn luyện 10 tháng các khoa mục, kỷ luật, cắp nhả vật, nhảy cao lấy vật, tìm nguồn mùi, tìm đồ vật khi chủ giấu đi. Phêđô là một trong số học sinh của anh Tuấn Hà Nội trực tiếp huấn luyện.
Xin gửi các bác những hình ảnh mới nhất của Phêđô sau khi về căn cứ Hoàng Hai quần được một tuần:

duc_NA

Member
cảm quan của em thấy rất đẹp. Nhưng không hiểu có phải tại vì không được ưa chuộng nên không được các nhà chọn giống phát triển hay không mà em thấy những chú GSD đen và trắng ở cả nhưng trang web của nước ngoài đều không có được những đặc điểm như GSD màu đen vàng.
nhưng dù sao em cũng rất thích chú GSD của anh. Cá nhân em rất muốn sẽ được nuôi dòng chó GSD màu đen nay

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
cảm quan của em thấy rất đẹp. Nhưng không hiểu có phải tại vì không được ưa chuộng nên không được các nhà chọn giống phát triển hay không mà em thấy những chú GSD đen và trắng ở cả nhưng trang web của nước ngoài đều không có được những đặc điểm như GSD màu đen vàng.
nhưng dù sao em cũng rất thích chú GSD của anh. Cá nhân em rất muốn sẽ được nuôi dòng chó GSD màu đen nay
Cảm ơn bạn !
Phêđô thuộc về căn cứ của chú em Hoàng Hải Quân, mình chỉ giúp chú em Hoàng lập Topic này và nhờ mọi người đánh giá, nhận xét về Phêđô giúp Hoàng. GSD đen cũng rất đẹp phải không bạn?

phamhuyhoang

Active Member
^_^ cảm ơn bạn nha!mình cũng thích dòng này nên cũng có ý định phát triển rộng dãi dòng này tại việt nam!mình so sánh với các chú béc khác dòng vàng đen thì chu này không kém về mặt nào cả!

duc_NA

Member
mình mới sưu tầm một số ảnh GSD đen

lần đầu pos ảnh, có gì sai sót mong được chỉnh sửa :D

em con mấy cái nhưng không biết làm thế nào để sửa ảnh to lên :D. anh có ý định nhân giống GSD đen tại VN a? Rất hoan nghênh anh, mong trong thời gian sớm nhất sẽ được thấy thông tin về GSD đen con tại VN:wel:>:D<>:D<

phamhuyhoang

Active Member
oh!chú này đẹp quá!nhìn thấy chú này là lại nổi máu tham lên rồi

bởi vì mình còn có một cô nàng màu đen nhưng không biết là có thành công hay không nữa!làm gì cũng cần phải thử mà !lần sau mình cũng post hình cô nàng lên cho mọi người ngắm nha!

Con GSD này nhìn cũng đẹp đó bạn, thích nhất đôi mắt lửa của nó, trước nhà mình cũng nuôi một con GSD dòng lông đen này,rất khôn, về sau mấy người trên trường lấy về để dạy, bây giờ nó đang làm nghiệo vụ rồi

duc_NA

Member
em rất muốn xem con GSD cái nay, anh post hinh sớm nhé. Thế con GSD đen cái cũng nhập từ Thái Lan về phải không anh?

phamhuyhoang

Active Member
con cái thì ở việt nam thôi nhìn nó giống con cáo hơn!^_^ bạn vào mục off line ngày 12-4 của quảng ninh la xem được đó.
nó có tên là Cáo đen!Nó mới về lại còn nhỏ nên nhìn nó hơi gầy một chút!mình đang chăm cho nó béo lên sau này còn đủ sức sinh con chứ

yeulab

Member
Chào bạn.chú fedo này đẹp quá nhưng nếu tôi không nhầm thì có phải bạn mua lại của anh Sơn (Đào Tấn )không??? vì tôi rất biết chủ và chú cún này. nếu đúng thì chó mẹ của cún này ở ngay phố gần nhà tôi.

minhcuong

Active Member
...Phêđô đã qua huấn luyện 10 tháng các khoa mục, kỷ luật, cắp nhả vật, nhảy cao lấy vật, tìm nguồn mùi, tìm đồ vật khi chủ giấu đi. Phêđô là một trong số học sinh của anh Tuấn Hà Nội trực tiếp huấn luyện...
Mình rất quan tâm đến chú chó này, chủ yếu từ phần giới thiệu kỹ năng. Lúc nào rảnh bạn quay video từng kỹ năng một, gửi lên YouTube để giới thiệu với anh em nuôi GSD.

Cảm ơn rất nhiều,

duc_NA

Member
to phamhuyhoang: em đã xem chú GSD đen cái của anh, nó không được đẹp như Phêdo phải không anh. khi nào nó salo mong anh báo một tiếng em biết với :D
Thân!

phamhuyhoang

Active Member
Mình rất quan tâm đến chú chó này, chủ yếu từ phần giới thiệu kỹ năng. Lúc nào rảnh bạn quay video từng kỹ năng một, gửi lên YouTube để giới thiệu với anh em nuôi GSD.

Cảm ơn rất nhiều,
chuyện đó thì cũng không khó đâu mình sẽ quay và gửi để cho các bác đánh giá!hôm tới sẽ offline mình sẽ cho nó biểu diễn xem khả năng đến như thế nào!thực sự nó mới về với mình nên đang trong thời gian thân hoà bạn ạ!mình thấy thích nó ở điểm thông minh và tiếp nhận lệnh rất nhanh!mục đích nuôi nó để nhân rộng giống gsd đen tại vn

dòng này đúng là dáng ko đẹp bằng dòng show vàng đen nhưng rất ngầu thường dùng trong working như chó cảnh sát, quân đội thì còn gì bằng. chúc mừng chủ nhân nó đã sở hữu được 1 em tương đối hiếm thấy :D ráng kiếm cho em 1 nàng sẫm sẫm màu 1 chút biết đâu ra 1 bầy đen luôn :)) con này thì có pedigree gì ko ạ?

phamhuyhoang

Active Member
to phamhuyhoang: em đã xem chú GSD đen cái của anh, nó không được đẹp như Phêdo phải không anh. khi nào nó salo mong anh báo một tiếng em biết với :D
Thân!
đúng rồi!con Cáo đen thì nhỏ hơn và gầy hơn rất nhiều so với tuổi của nó!chính vì vậy mà mình đang cần tập trung vỗ béo Cáo đen để lấy giống đấy^_^!khi nào nó salơ mình sẽ post lên diên đàn cho bạn biết^_^

phamhuyhoang

Active Member
Chào bạn.chú fedo này đẹp quá nhưng nếu tôi không nhầm thì có phải bạn mua lại của anh Sơn (Đào Tấn )không??? vì tôi rất biết chủ và chú cún này. nếu đúng thì chó mẹ của cún này ở ngay phố gần nhà tôi.
^_^ mình thì không biết rõ về chủ của nó vì mình thông qua người bạn thân của mình mà có được nó mà!đấy chỉ là mình được nghe chủ của nó nói về nó như vậy thôi!^_^ dù sao mình cũng thích nó và cũng có ý định gây dựng giống chó GSD đen này mà! đây là số di động 098 321 2670 của chủ chó bạn có thắc mắc gì thì bạn cứ gọi điện cho chú ấy thì biết ngay cả giá và nguồn gốc của nó luôn

duc_NA

Member
:confused:không biết có ai trên diên đàn có ý đinh nhập GSD đen và trắng không nhỉ?

Nuiđa

Member
Nhờ các bác đánh giá giúp chú em Hoàng về em GSD đen tên Phêđô mới nhập khẩu Hạ Long.
Lý lịch trích ngang: Phêđô được nhập từ Thái Lan khi được 3 tháng tuổi, hiện nay đã được 24 tháng tuổi, nặng 47 kg. Phêđô đã qua huấn luyện 10 tháng các khoa mục, kỷ luật, cắp nhả vật, nhảy cao lấy vật, tìm nguồn mùi, tìm đồ vật khi chủ giấu đi. Phêđô là một trong số học sinh của anh Tuấn Hà Nội trực tiếp huấn luyện.
Xin gửi các bác những hình ảnh mới nhất của Phêđô sau khi về căn cứ Hoàng Hai quần được một tuần:

Chúc mừng bạn sở hữu chu GSD mầu đen rất đẹp:-bd:-bd:-bd Mầu này quả thạt hơi hiếm ....