• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Golden

oscar

Member
Trời hóa ra em này cùng đàn với Bee nhà mình và Ita nhà MaggieNguyen. Hóa ra đây là em mà anh Hòa nói là chuyển vào Sài Gòn đây ư? Không fải ỉa chảy đâu bạn ạ mà là bị parvo đấy! Em Bee nhà mình đợt đó không qua khỏi. Em Ita thì may mắn hơn, giờ cũng khỏe mạnh béo tốt lắm và cũng giống như Pi của bạn bị bệnh xong bụng yếu nên ăn rau cả sữa là dễ đi ngòai. May phước quá!!!
Hự, hóa ra mấy em này cũng là anh chị em với Oscar nhà mình - cả đàn đều dính virus Pavour,

Oscar nhà mình cũng may mắn thoát nạn, bây giờ thì béo quay, lại còn được làm mẫu trên kenh14.vn :D
http://kenh14.vn/c34/t5/201075181040960/ca-vat-cho-chu-cun-cua-ban-that-banh-nhe.chn
http://kenh14.vn/c34/t5/20107816128696/mu-phot-nho-xinh-cho-cun-that-xi-tai.chn

chẹp chẹp, nhìn em golden nhà chị thích quá:*
hôm nào cuối tuần chị em mình đi dạo ở hồ Thành Công cho em ôm nhờ con golden này 8->
mà chị cũng tiện thể thăm luôn bé mi mi (giờ đã là jolie), chị nhỉ ;;)

saoviet

Member
Golden nhà bạn nhìn ngon giai nhỉ , em nó lại còn được lam cún mẫu nữa chứ chúc mừng

oscar

Member
chẹp chẹp, nhìn em golden nhà chị thích quá:*
hôm nào cuối tuần chị em mình đi dạo ở hồ Thành Công cho em ôm nhờ con golden này 8->
mà chị cũng tiện thể thăm luôn bé mi mi (giờ đã là jolie), chị nhỉ ;;)
Được thôi em. Khi nào Đi thì alô cho chị nhé

Vậy hôm nào tổ chức off Golden đi các ace!!!
Ý tưởng này rất hay, mình thấy ở Hà Nội rất nhiều người nuôi Golden nhiều hơn cả Husky và Alaskan nhưng sao không thấy có buổi off riêng nào của hội Golden cả :(. Chả nhẽ những bạn yêu và nuôi Golden lại không tổ chức được buổi off nào cho riêng mình ah.

trời ơi yêu quá mất!!! :-< đẹp quá bác LuckyDogky!!!
Bạn cũng đã tham gia off với hội H&A rồi ah :)

Đúng đó, giá mà có off Golden có fải tốt không, được nhìn ngắm các em thỏa thích cả hỏi thăm kinh nghiệm chăm sóc của các bác :-<
@LuckyDogky: dạ đúng, tui có mang em nhà tui đi off H&A 1 lần, hôm đó em nào cũng đẹp mà chẳng fân biệt được em nào với em nào và cũng chẳng biết bác là ai, mà cũng tiếc vì bác không mang được em golden nhà bác đi :( cứ hi vọng mãi :p

Đúng đó, giá mà có off Golden có fải tốt không, được nhìn ngắm các em thỏa thích cả hỏi thăm kinh nghiệm chăm sóc của các bác :-<
@LuckyDogky: dạ đúng, tui có mang em nhà tui đi off H&A 1 lần, hôm đó em nào cũng đẹp mà chẳng fân biệt được em nào với em nào và cũng chẳng biết bác là ai, mà cũng tiếc vì bác không mang được em golden nhà bác đi :( cứ hi vọng mãi :p
Em Golden là của bạn thân mình nuôi bạn ah và đa số toàn cho đi off buổi sáng, còn mình thì nuôi 1 em Husky và 1 em Alaska nhưng đi đâu mình và bạn mình cũng đều đi cùng nhau cả :).
Tiếc quá cũng chỉ vì đi off đông mà mình thì bận chụp ảnh nên cũng không nói chuyện được với mọi người nhiều nên cũng không biết ai vào ai cả, chỉ những ai đi off nhiều thì còn biết mặt thôi hì hì :).

Em/Anh quen cả 2 người :))
Hôm Ánh gặp anh thì anh Tường cũng đi mà :D
Hôm nào anh chả đi có vắng buổi nào đâu he he :D, chẳng qua là chưa gặp lần nào thì anh không biết mặt thôi còn như em thì đi từ xa anh đã nhận ra rồi :).

Bao giờ off riêng golden thì anh Tường ới em 1 tiếng nhé ;))
Dạo này em bận hay sao mà không thấy comment gì vậy, hôm nào hô hào mọi người off Golden đi em.
Mà em Pit dạo này chắc lớn lắm rồi em nhỉ, hôm nào rảnh cho chúng nó gặp nhau đi em ơi :D.

Golden_pup

Member
Dạo này em bận hay sao mà không thấy comment gì vậy, hôm nào hô hào mọi người off Golden đi em.
Mà em Pit dạo này chắc lớn lắm rồi em nhỉ, hôm nào rảnh cho chúng nó gặp nhau đi em ơi :D.

anh ơi, bao giờ off Golden thì báo em với :blusshing::blusshing: .... bạn em cũng nuôi 1 Golden đực, đẹp lắm, nhưng mà vì bận nên ít khi cho đi ọp ẹp :love struck:

anh ơi, bao giờ off Golden thì báo em với :blusshing::blusshing: .... bạn em cũng nuôi 1 Golden đực, đẹp lắm, nhưng mà vì bận nên ít khi cho đi ọp ẹp :love struck:
Ok em để anh lập 1 Topic để hô hào mọi người vậy he he :D.
Không nuôi Golden nhưng lại đi hô hào mọi người off Golden :) không biết anh có được gọi là "ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng không nữa" hehe :D

hoahiephung

chung` nao` moi' off goden vay may' bac' em dang nuoi mot chu' ma`chua biet' chung` nao` off o SAIGON nay`nua~ may bac' oi

Em/Anh quen cả 2 người :))
Hôm Ánh gặp anh thì anh Tường cũng đi mà :D
hì vâng, em có biết anh Tường là ai đâu mà :p Hôm đấy cứ rình xem bác nào dắt Golden ra là ra hỏi thăm ngay, hôm đó có mỗi anh cả chị Chi mang ra thui mà :p

Golden_pup

Member
Ok em để anh lập 1 Topic để hô hào mọi người vậy he he :D.
Không nuôi Golden nhưng lại đi hô hào mọi người off Golden :) không biết anh có được gọi là "ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng không nữa" hehe :D
Em lại còn hớn hở hơn ý chứ ạ, hội H&A cũng có mặt, giờ hội Golden mà ọp ẹp chắc em cũng lũn cũn đi theo bạn ý với em cún Bolt đi ọp mất :blusshing::blusshing: