• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Golden Retriever

hoahiephung

Golden Retriever 4 ( thang cua nha` minh ne`!!! )
Golden Retriever 4 tháng của nhà mình nè.

Xin vui lòng sử dụng tiếng việt có dấu khi viết bài .

l0ve_d0g

Member
Em này hình như là labrador vàng kem đấy chứ bạn.golden lông dài mà bạn.Về cơ bản thì golden và lab khá giống nhau ^^.Nhưng golden lông dài hơn nhiều.Lab thì lông sát.con ở avatar mình mới là golden đó bạn ^^

mrailen

Member
bạn gửi thêm 1 số hình nữa xem nào...,hình như lab thì phải!!!bao nhiêu kg rồi bạn ??? boy or girl

cún nhà bạn thật là đẹp nhưng hình như ko phải golden lông của nó rất ngắn chẳng thấy bờm đâu cả nhưng dù sao bạn cũng đã may mắn vì đã sở hữu một em cún đẹp và rát khôn

ectasy

Member
chắc tại mọi người nói ko phải golden nên hơi buồn rồi. nhưng dù sao bạn cũng có 1 chú chó đẹp mà. chúc bé ngày càng đẹp nhé. thân

hoahiephung

hix , mình nghe nói chó lab lông ngắn nhưng kg mượt bằng lông của gol , cún nhà mình lông rất mượt nhưng sao kg dài bằng gol khác , cún nhà mình khoảng gần 4 tháng tuổi thôi . Các bạn tư vấn dùm mình phân biệt 2 loại cún này nha . Thanks

hi bạn , minh nghi con nay la gold ma , nó dang ở độ tuổi thay lông nên chưa thể dài ra đươc. , tớ thấy phóng to hình ra sẻ nhin rõ lông cua no đang dài thôi , cho con nhỏ ma bạn , con nhà cũng y như thế đấy , 4 thang rồi :D :D :D

hoahiephung

cảm ơn bạn nhiều nha , bạn có thể send hình cún của bạn cho mình thưởng thức dc kg ^^ . nick yh mình nè hoanguyen_2912 .

hihi minh lai chưa chụp rồi bạn a. , luc nào mình chụp se gửi cho bạn nha ...ban gui thêm ảnh em gold cua bạn lên di

taivoi

Golden Retriever 4 ( thang cua nha` minh ne`!!! )
Golden Retriever 4 tháng của nhà mình nè.

Xin vui lòng sử dụng tiếng việt có dấu khi viết bài .
hi!
mình cũng có một chàng gol nó tên mic đã hơn 2 tuổi rồi ,vẫn "độc thân" và mong mỏi tìm ...,có nàng nào muốn kết thân hãy liên lạc tới voitai@yahoo.com.vn

Đấy là tại vì Golden mới có 4 tháng nên lông chưa dài lắm. Có thể là sau này sẽ đẹp như mic :D. Mình cũng không biết rõ lắm vì Golden nhà mình mới có 2 tháng.

mrailen

Member
hình như lab có 2 loại,1 loại là American retriever loại này lông dài và dầy,còn 1 loại là English retriever loại này lông ngắn (đây là hiểu biết của mình,nếu sai các mem đính chính lại dùm nhé)
bạn phải up mấy hình nữa lên mới xác định dc nếu không cho ra VIỆN KHOA HỌC HÌNH SỰ BỘ CA

hoahiephung

Hình thì mình sẽ up lai sau . Mà các bác cho em hỏi . Sao cún nhà em nhát wa' . Mỗi lần gắn dây xích vào cổ là chú ta lại sợ , kg dám đi đâu hết chỉ nằm 1 chỗ . Các bán có cách nào giúp em kg . T_T

Bác nên cho nó đi chơi nhiều hơn, gặp gỡ nhiều người và nhiều chó thì em nó sẽ không nhát nữa đâu

hoahiephung

uhm . Nhà iem cũng mới rước về 1 chú cún rot , cũng mới 2 tháng tuổi ah , pe gol thấy lính mới về , cũng chịu ăn hiếp , chạy giỡn nên iem cũng mừng , nhưng dây xích vẫn chưa quen , mỗi lần xích vào là lại sợ rồi nằm ì xuống . Hix , thiệt là buồn wa điiii !!!

mimu210

Member
Tại sao mọi người lại nghĩ đây là nòi lab nhỉ? Theo mình thì là Golden Retriever 100%. Nòi lab không có lông dài và xoăn như này đc đâu. Các bạn lên Google mà tra thông tin, hình ảnh của lab í, để ý kỹ tai của lab và tai của Golden đi, khác nhau hoàn toàn đấy ;). Đây là Golden Retriever mà

rubik

ôi, con cún nhà bác chu top giống hệt con của em lun ạ, k khác tí j lun ạ

okasiatama

đồng ý với quan điểm của mimu210..các bạn nhìn lab độ tuổi này là biết ngay...lab lông ngắn nhoằn,chưa cả nói đến màu sắc....cún của bạn chủ thơt 100%golden...4 tháng thì lông lá như vậy là phải rùi mà.

hannah90

vì minh sap đi du hoc nên đang muốn nhượng lai em golden boy 3 tháng tuôi, lien he minh so đt 01273868688 để biêt them chi tiêt nhé