• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

golden nhà em xin ra mắt ace VP!

e chào cả nhà. đây là hình ảnh bé golden nhà em. bé vừa tròn 1 tuổi ạ. bé nặng 23kg lông vàng kem sáng ạ. mong ace nhận xét nhiệt tình về bé nhà em nhé ạ. thanks mọi người!

NamLong

Member
Chúc mừng bcác có cún đẹp! nhìn yêu quá!
Nhưng cho tôi đóng góp thực tình chút nha! Sao cún của bác được 1 tuổi mà chỉ có 23Kg vậy? Mà nhìn dáng dấp và bộ lông đẹp đấy chứ! Có lẽ cần bồi dưỡng và cho luyện tập thể dục nhiều hơn!

KIEU TUAN ANH

Gol nhà bạn không được hoành tránh lắm, 1 năm mà 23 kg là quá ốm, gol nhà minh 7.5 tháng mà đã 27kg rồi. Cần tẩm bổ nhiều hơn nhìn mới đã

mrailen

Member
thể trạng hơi gầy cần dc tập thể dục và tẩm bổ nhiều hơn (nhớ tẩy giun bạn nhé) :)

puppycute

Bạn gì ơi xem lại thực đơn ăn uống của gold nha. Ốm quá mà lông đẹp:D. GOld mình 4 tháng đã 22kg rồi đó. chừng 1,2 tuần nữa chắc bằng kg gold của bạn mất

Bạn gì ơi xem lại thực đơn ăn uống của gold nha. Ốm quá mà lông đẹp:D. GOld mình 4 tháng đã 22kg rồi đó. chừng 1,2 tuần nữa chắc bằng kg gold của bạn mất
cân nhà bạn có chuẩn ko vậy? mình gặp rất nhiều golden pup rồi mà chưa thấy em nào 4 tháng tuổi nặng hơn 20kg cả... kể cả những em của "Tây xịn" luôn. Thống kê của trang http://www.topgoldenretrieversites.net với hàng nghìn Gold 4 tháng tuổi, cân nặng trung bình có 15kg thôi, cún nhà bạn chắc hẳn đi dự thi kỷ lục chó béo chó đẹp được đấy nhỉ :D

vâng xin cảm ơn những lời nhận xét của mọi người. em nhà mình gày quá thật. sáng mình cho e ý ăn thức ăn khô. chiều tối nhà mình ăn gì thì bé ăn như vậy. trong ảnh không lột tả được hết vẻ đẹp của em nó. mai mình sẽ up thêm 1 loạt ảnh mới của em nó. e nhà mình nó nghịch lắm ạ. hiện tại e ý biết nằm và ngồi. nhảy cao lên bắt thức ăn mà mình tung. và biết trò mình đáp đồ đi nó chạy ra nhặt mang lại cho mình chứ không mang đi giấu. mong em nó nhận được nhiều sự ủng hộ của ace vp.

hôm nay rảnh rỗi mình pots chút ảnh bé gol nhà mình cùng 2 bé chihuahua nhà mình. dạo này bé gol ý ăn ít quá ko hiểu sao nữa.

xin ace nhận xét nhiệt tình về em nó. e mới tham gia diễn đàn cũng muốn hỏi mọi người là e muốn cho cún đi off thì phải đăng ký ra sao ạ.

nh0kkUn

Member
Hehe, bạn muốn đi off thì chờ chừng nào có off rồi vào đó nói là đăn ký 1 suất là được mà :D

kingcloud

Member
Mình sợ là gold mà 22 kg là hơi béo đó bạn ạ

tại sao vậy bạn? mình thấy các bé gol trên diễn đàn hầu như là 30kg trở lên. bé nhà mình h đã được 25kg mình đang chăm cho béo hơn nữa. :D

mình cảm ơn bạn naz". cún nhà mình hiện tại đã gần 13 tháng tuổi và đang là 26kg. có gầy ko bạn nhi?

hôm nay buồn buồn ngồi nghịch làm cái vòng cổ cho cún nhà mình. ai thích mình có thể làm tặng cún nhà các bạn nha. tiện thể chup vài hình up lên cho cả nhà coi. hjhj