• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giao tranh

KimCuong

Active Member
* À mà các bác ơi thế em Nấm là của nhà bác nào ạ?

Theo giang hồ đồn đại thì em Nấm này là của bác Vladavia nhà ta. Và cũng theo giang hồ đồn đại, em Nấm đã được một thằng cha nào đó đưa xuống núi từ vùng đất Lào Cai từ hồi đầu năm, về đến Hà Nội xin nhập hộ khẩu nhà bác Vladavia này.

Hừm! Bà chị chỉ quan tâm đến Tây thôi, chẳng chịu quan tâm đến Ta gì cả. Khiển trách, khiển trách!

KHIEMTN

Member
Theo giang hồ đồn đại thì em Nấm này là của bác Vladavia nhà ta. Và cũng theo giang hồ đồn đại, em Nấm đã được một thằng cha nào đó đưa xuống núi từ vùng đất Lào Cai từ hồi đầu năm, về đến Hà Nội xin nhập hộ khẩu nhà bác Vladavia này.

Hừm! Bà chị chỉ quan tâm đến Tây thôi, chẳng chịu quan tâm đến Ta gì cả. Khiển trách, khiển trách!
Thế mà ...thằng cha kia hứa hoài mà không có con H'Mông nào về Tây Ninh !!! Mình chuẩn bị chuồng sẳn hết rồi , 8 cái cơ , hic , thế mà giờ này chưa có em nào !

Chú Khiêm chịu khó đợi đến mùa quýt chín sang năm may ra mới có....Chịu khó đợi dài dài nha. Mùa này Lào Cai bắt đầu lạnh, bới mỏi chân không có em H'mong cộc nào đâu !

1stLady

Member
Thật lòng mà nói thì tiếc cho 2 con chó danh tiếng của VN và đàn con của nó. Chó cỏ ngày càng nhiều và Cầy Tơ ngày càng nhiều là vậy.
Buồn thay.

trang_sun

Member
Cô Nấm về nhà cứ nhớ mãi anh Wave các bác ah, mong rằng đàn con của nó hội tụ được những đức tính quý báu của bố mẹ, nhìn chú rể Wave trông thật là máu chiến :d. Nhưng mà khổ nỗi Nấm điên nó cứ thích trèo cầu thang lên chơi với con mèo đực nhà em, hay nó thay lòng đổi dạ? Thích chơi hàng độc? :D... Hôm 20/10 đến khổ sở với 2 đứa nó, cô dâu đanh đá đành hanh nhất định ko chịu cho chú rể Wave làm quen, còn chú rể Wave lúc nào cũng hừng hực rực lửa :">, may có bác Hùng chuyên gia về tình yêu giúp đỡ, chứ ko có khi đến nửa đêm cũng chưa làm được cái gì. Sau đó ngày 22 chúng nó đã có vẻ quen hơn, chú rể đc bác Hùng dắt từ nhà sang, nhìn thấy cô dâu đã chạy thật nhanh đến với tình yêu của đời mình, lần này chú rể có vẻ thuần thục hơn nhiều rồi. .... Thay mặt họ nhà gái em cảm ơn anh Quân và chú rể Wave, anh Hùng chuyên gia và các bác khán giả đã có mặt cổ vũ :). Chúc cho đôi lứa trăm năm hạnh phúc, con đàn cháu đống :)

HOhangbac

Member
Cô Nấm về nhà cứ nhớ mãi anh Wave các bác ah, mong rằng đàn con của nó hội tụ được những đức tính quý báu của bố mẹ, nhìn chú rể Wave trông thật là máu chiến :d. Nhưng mà khổ nỗi Nấm điên nó cứ thích trèo cầu thang lên chơi với con mèo đực nhà em, hay nó thay lòng đổi dạ? Thích chơi hàng độc? :D... Hôm 20/10 đến khổ sở với 2 đứa nó, cô dâu đanh đá đành hanh nhất định ko chịu cho chú rể Wave làm quen, còn chú rể Wave lúc nào cũng hừng hực rực lửa :">, may có bác Hùng chuyên gia về tình yêu giúp đỡ, chứ ko có khi đến nửa đêm cũng chưa làm được cái gì. Sau đó ngày 22 chúng nó đã có vẻ quen hơn, chú rể đc bác Hùng dắt từ nhà sang, nhìn thấy cô dâu đã chạy thật nhanh đến với tình yêu của đời mình, lần này chú rể có vẻ thuần thục hơn nhiều rồi. .... Thay mặt họ nhà gái em cảm ơn anh Quân và chú rể Wave, anh Hùng chuyên gia và các bác khán giả đã có mặt cổ vũ :). Chúc cho đôi lứa trăm năm hạnh phúc, con đàn cháu đống :)

Trang ah đến hôm nay Wave nhà anh mới bớt nhớ nhung cô Nấm đây, sau lần 2 đó Wve thỉnh thoảng lại nhớ Nấm nên cứ kêu và đòi ra chỗ mà 2 đứa nó vụng trộm, ra đén nơi thì cứ ngửi và hít hít, không biết cô Nấm có gì mà chàng Wave tương tư lâu vậy, chúc cô dâu Nấm mạnh khoẻ, và đạt được những gì nhà gái và nhà trai mong muốn, heeeeeeeeeee

vanglai213

Active Member
các bác có kinh nghiệm về sinh sản cho em hỏi : nếu phối 2 con đó với nhau thì nó thế nào?..côcn nào vưa săn tây ninh lai Hcộc hem..em thì thấy chó kiểu đó nó như nào ấy vì Hcộc cụt đuôi mà

trang_sun

Member
Hì hì, cũng chỉ là thử nghiệm thôi anh ah! Chứ ai cũng muốn nó theo đúng giống, cũng tại con Khoai nhà em nó chưa chịu lớn nên phải đi giải quyết nhu cầu cho Nấm, cũng thương, nói chung nó cũng như người thôi ;)), cầu mong con ra hội tụ đc những cái tốt của bố mẹ, còn ko thì có sao đâu, có con chó lạ nuôi càng mừng ý chứ, hí hí. Mấy hôm nay Khoai nó bắt đầu thích Nấm, nhg Nấm chỉ yêu mỗi anh Wave thôi, biết làm sao đây? Nhìn Khoai thương không chịu được ý....
Ý kiến thì lúc nào cũng có mặt này mặt kia, có thể phù hợp với người này nhưng lại không phù hợp với người khác, em cũng chỉ mong các anh các chị cho ra ý kiến dù trái chiều cũng không làm mất lòng ai, nói có nhiều cách mà :). Em cũng không có nhiều thời gian để tranh luận đến cùng, cũng mong là rút ra đc kinh nghiệm từ những ý kiến quý báu của các anh các chị, thêm bạn bớt thù :). Mạng là ảo đời sống mới là thật , có thể lúc nào đấy anh chị em mình gặp nhau ngoài đời, vẫn còn ít nhất ấn tượng tốt để còn tiếp tục nói chuyện được với nhau :). Ý kiến nhỏ nhoi của em vậy thôi, mong mọi người hiểu!

vanglai213

Active Member
Ok Thử Nghiệm Cũng Có Sao đâu Chả Qua Là Mình Thắc Măc Về Lời Giống Của Nó.kinh Nghiệm Từ Nhau Mà Ra Cả Mà

Lipschitz

Member
Hì hì tôi xem trộm sách dạy xác suất thống kê của đứa cháu thì thấy rằng đàn con của Wave-Nấm có thể có các khả năng sau:
1. vừa văn giỏi vừa giữ nhà giỏi
2. Săn giỏi nhưng giữ nhà không giỏi
3. Giũ nhà giỏi nhưng săn không giỏi
4. Vừa giũ nhà không giỏi vừa săn không giỏi
Lại theo như quyển sách đó nói rằng có định lý rất khó hiểu, nhưng để quảng đại quần chúng có thể hiểu thì đại ý là:
Nếu cho hàng triệu con khỉ gõ loạn xạ lên bàn phím thì cũng có thể có được tác phẩm nổi tiếng "Hăm lét" của "Sếch pia"
Hoặc có thể hiểu như: thả 1 cái kim trên bãi cát, nếu 1 người được bốc 10 nắm cát thì khả năng bốc trúng kim là bằng không, nhưng vài triệu người thì khả năng bốc trúng bằng một
Như vậy nếu ta cho rất nhiều "Săn Tây ninh" và "H'Mông cộc" thực hiện "Giao tranh" thì chắc chắn có thể tạo ra giống vừa săn giỏi vừa giữ nhà giỏi. Như vậy số lượng lớn chó rơi vào trường hợp 2, 3, 4 thì sao?
Điều này dẫn đến "Sự tồn tại của các hàng thịt chó"
Chỉ là vui thôi, mong các cún đại xá

ngoc khoa

Member
Hì hì tôi xem trộm sách dạy xác suất thống kê của đứa cháu thì thấy rằng đàn con của Wave-Nấm có thể có các khả năng sau:
1. vừa văn giỏi vừa giữ nhà giỏi
2. Săn giỏi nhưng giữ nhà không giỏi
3. Giũ nhà giỏi nhưng săn không giỏi
4. Vừa giũ nhà không giỏi vừa săn không giỏi
Lại theo như quyển sách đó nói rằng có định lý rất khó hiểu, nhưng để quảng đại quần chúng có thể hiểu thì đại ý là:
Nếu cho hàng triệu con khỉ gõ loạn xạ lên bàn phím thì cũng có thể có được tác phẩm nổi tiếng "Hăm lét" của "Sếch pia"
Hoặc có thể hiểu như: thả 1 cái kim trên bãi cát, nếu 1 người được bốc 10 nắm cát thì khả năng bốc trúng kim là bằng không, nhưng vài triệu người thì khả năng bốc trúng bằng một
Như vậy nếu ta cho rất nhiều "Săn Tây ninh" và "H'Mông cộc" thực hiện "Giao tranh" thì chắc chắn có thể tạo ra giống vừa săn giỏi vừa giữ nhà giỏi. Như vậy số lượng lớn chó rơi vào trường hợp 2, 3, 4 thì sao?
Điều này dẫn đến "Sự tồn tại của các hàng thịt chó"
Chỉ là vui thôi, mong các cún đại xá
Lâu lắm rồi em mới được đọc nhưng điều thú vị như thế này, cám ơn bác Lip.... nhiều Dúng là hàng triệu con khỉ gõ bàn phím thế nào cũng có Hamlet