• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giao Lưu & Tìm Chủ Mới Cho Thợ Săn Phú Quốc

LUFAN

Chào anh chị em trên diển đàn, rât vui khi biết được hiện có nhiều người yêu thích và nuôi dưỡng giống chó quý của Việt Nam- chó xoáy Phú Quốc

Mình đang nuôi 3 em (mực , vàng, vện), mong đuơc giao lưu học hỏi kinh nghiêm từ các ACE trên diển đàn

Hiện vì thời gian không cho phép nên mình muốn tìm chủ mới cho cu Vện nhà mình , để nó đựơc chăm sóc tốt hơn, (2 em kia mình nhờ anh mình nuôi).

Mình sẽ để lại với giá mà mình đã mua em nó cho ACE nào thật sự quan tâm và yêu thích cu Vện của mình. DT: 0908140141

anh_hanam

Member
Em muốn mua quá, chú vện ấy nhưng em lại ở ngoài Bắc. Có cách nào gửi ra cho em được không bác

CENTIMET

Member
hi hi...ngày mai Cent đi thực tế, đã hẹn xong xuôi.
Nhưng giá hơi rát...bán 01 em Thái con mới bằng em này...
Có gì mình share cho ACE biết thêm ...

LUFAN

Bạn Cent đã đến chơi và cho mình biết thêm nhiều kiến thức về giống chó này. Thank nhieu

LUFAN

Gui bac Anh- Hanam

Rất vui vì bác thích em nó, để mình hỏi thử, thân.

anh_hanam

Member
Gui bac Anh- Hanam

Rất vui vì bác thích em nó, để mình hỏi thử, thân.
Bác ơi, em lo được vụ vận chuyển rồi. Bác cho em cái giá đi để em chuẩn bị. Bác để lại cho em nhé. Có gì thông tin lại sớm cho em với. Cảm ơn bác....

CENTIMET

Member
chào các anh chị.
Sau khi nhận được tin và hình ảnh trên 4r thì Cent alo để hẹn xem chó:
xác minh như sau;
Chó khoảng7=>8 tháng
Nặng:9kg chứ không phải 15kg như LF trình bày...hơi bị hụt chân chút xíu
Có vẽ như em vện này có nguồn gốc tại đảo là thật. tính nết khá hay, cá tính nhưng ốm và có lẽ sẽ bệnh nếu bác LF chó em nó dầm mưa nữa nhé bác LF
Định giá: 400 usd là ko đúng chất lượng.

Hôm nào rãnh mời bác LF đến nhà chơi.!
qua ống kính của Cent và sau khi Crop lại hình em nó như vầy:

em này giống với em nhà mình chút chút.

nhiệm vụ hoàn thành nhé các bác
kính chào và đoàn kết

Chú này hình như bị xích nhiều nên chân trước hợi bị hạ bàn... nếu có độ tuổi 7-8 tháng mà có 9kg thì còi rồi. Giá đó thì hơi chát thật...
Bác Cen có em nào đúng chất lượng thì pots lên cho anh em đang mê PQ vện đi... Thấy bác Anh Ha Nam mệt mệt vện lắm rồi.

anh_hanam

Member
Chú này hình như bị xích nhiều nên chân trước hợi bị hạ bàn... nếu có độ tuổi 7-8 tháng mà có 9kg thì còi rồi. Giá đó thì hơi chát thật...
Bác Cen có em nào đúng chất lượng thì pots lên cho anh em đang mê PQ vện đi... Thấy bác Anh Ha Nam mệt mệt vện lắm rồi.
Cảm ơn bác Cen và các bác đã nhiệt tình chỉ dẫn. Nếu đã hơi có biểu hiện hạ bàn thì cũng ngại nhỉ, giá thì có làng thẩm định rồi - có vẻ là đắt hả các bác. Bác Cen có cửa Vện đực nào không chỉ giúp bọn em với.

TaiVenh

Active Member
Bác Ánh tìm vện đực à, quá đơn giản. Bác làm nồi lẩu gà chọi rồi mời chú béo LVP đến chơi, chuốc cho chú nó khoảng 5 lít rượu trắng nữa là say mềm và ký giấy chuyển nhượng cho bác em Củ - một chú PQ vện theo đúng yêu cầu của bác khà khà...

LUFAN

Mình không có thời gian chăm em nó=>càng nuôi càng ốm nên mới để lại cho bạn nào có điều kiện hơn. MÌnh thích nên nhờ anh bạn tìm giúp chứ không quan tâm lắm đến giá cả, vậy nếu anh em nào có quan tâm thì nhắn cho mình nhé.

CENTIMET

Member
Anh chị nào có nhu cầu nuôi PQ vện giúp bạn ấy nhé...
(đủ 50 kí tự chưa nhỉ)

LUFAN

Mình cám ơn anh em trên diễn đàn quan tâm nhiều đến cu vện nhà mình nên đã gọi điện hỏi thăm rất nhiều. Tuy cu vện nhà mình không cao đủ 50cm như ý kiến của các bạn nhưng nó đang lớn, thì mình có quyền hy vọng mà.
Hôm nay cân lại em nó được 10,7 kg chứ không là 9kg. Tính tình em nó rất ok, vì vậy nếu bạn thật sự muốn có em nó thì nhắn cho mình biết cái giá mà bạn có thể chấp nhận được, dĩ nhiên là mình sẽ chấp nhận cho em nó về với chủ mới với giá mà mình chịu lỗ ít nhất.

anh_hanam

Member
Mình cám ơn anh em trên diễn đàn quan tâm nhiều đến cu vện nhà mình nên đã gọi điện hỏi thăm rất nhiều. Tuy cu vện nhà mình không cao đủ 50cm như ý kiến của các bạn nhưng nó đang lớn, thì mình có quyền hy vọng mà.
Hôm nay cân lại em nó được 10,7 kg chứ không là 9kg. Tính tình em nó rất ok, vì vậy nếu bạn thật sự muốn có em nó thì nhắn cho mình biết cái giá mà bạn có thể chấp nhận được, dĩ nhiên là mình sẽ chấp nhận cho em nó về với chủ mới với giá mà mình chịu lỗ ít nhất.
Bác cho chính xác cái giá có thể bán được của bác đi bác ơi. Còn mua thì ai cũng muốn rẻ nhưng giá cả làm sao hai bên cùng chấp nhận được. Bác cũng đỡ lỗ mà người mua cũng không bị đắt. Em kết con này lắm rồi đấy nhưng đang xin tiền vợ chưa đủ để mua:))

matadorvn

Member
có con đen đực nào ngon gửi ảnh và báo giá em cái - em cũng muốn mua 1 con (2 tháng tuổi thôi nhé)

huylx

Member
cân tim 1 em vên chân dai vê lam thê tư cho chu vên nha minh. Đt 098 222 0000. Xin cam ơn va nhât đinh hâu ta!

LUFAN

mình chỉ có em đực vện này và em mực đực 12tháng tuổi thôi, bạn có thể nuôi nó không, nếu bạn nuôi con mực nhà mình thì mình sẽ giữ cu vên lại, mực đang gửi nên không post hình lên đươc, thân.

LUFAN

Bác cho chính xác cái giá có thể bán được của bác đi bác ơi. Còn mua thì ai cũng muốn rẻ nhưng giá cả làm sao hai bên cùng chấp nhận được. Bác cũng đỡ lỗ mà người mua cũng không bị đắt. Em kết con này lắm rồi đấy nhưng đang xin tiền vợ chưa đủ để mua:))
Thấy bác quan tâm đến em nó mình rất vui, thật sự mình chưa hề phải làm chuyện này bao giờ nên cũng khó nói lắm. hiện giờ cũng có mấy anh em đưa ra những đề nghị rất hấp dẫn, mình đang cân nhắc việc hợp tác với anh em thế nào để cu vện có cuộc sống tốt nhất,
Bác cứ nhắn tin cho mình rỏ mục đích việc bác muốn có nó, và bi nhiêu thì bác có thể chấp nhận được, thân.

anh_hanam

Member
Thấy bác quan tâm đến em nó mình rất vui, thật sự mình chưa hề phải làm chuyện này bao giờ nên cũng khó nói lắm. hiện giờ cũng có mấy anh em đưa ra những đề nghị rất hấp dẫn, mình đang cân nhắc việc hợp tác với anh em thế nào để cu vện có cuộc sống tốt nhất,
Bác cứ nhắn tin cho mình rỏ mục đích việc bác muốn có nó, và bi nhiêu thì bác có thể chấp nhận được, thân.
Về mục địch mời bác đọc qua tâm sự của em tý nhé. http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=985&page=2
Còn về giá xin bác cứ cho cái giá lúc bác mua em nó để anh em lấy đó làm căn cứ xê dịch. Em cũng không dám nói là bao nhiêu thì em chấp nhận được vì thật khó đúng không bác. Muốn có chó đẹp như ý thích lại vừa muốn rẻ thì e các bác cười chít.:D
Thôi thì bác cứ cho cái giá gốc để anh em đàm phán nhé. Cảm ơn bác

Về mục địch mời bác đọc qua tâm sự của em tý nhé. http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=985&page=2
Còn về giá xin bác cứ cho cái giá lúc bác mua em nó để anh em lấy đó làm căn cứ xê dịch. Em cũng không dám nói là bao nhiêu thì em chấp nhận được vì thật khó đúng không bác. Muốn có chó đẹp như ý thích lại vừa muốn rẻ thì e các bác cười chít.:D
Thôi thì bác cứ cho cái giá gốc để anh em đàm phán nhé. Cảm ơn bác
Các Bạn thân mến !
Thú chơi sinh vật cảnh rất khó ! Có thể đối với người này thì giá trị = 0 nhưng với người khác thì nếu "ghiền" thì tiền trong túi có bao nhiêu trả không tiếc , chính vì vậy hãy để nhửng người thích và "ghiền" tự thương lượng với nhau là tốt nhất ,
đừng trả giá trên diễn đàn mất tình thương mến lắm lắm
Điều quan trọng là : Chữ Tâm kia mới = ba chữ Tài (tiền), các bạn ơi !;;);;);;):praying::praying::praying::blusshing::blusshing::blusshing::blusshing::blusshing: