• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia Lai-Dingo

vo hoang

Member
Sau khi tìm hiểu mình thấy khu vực Gia lai còn nhiều cá thể Dingo Đông Dương khá chuẩn.Tình hình là trong tuần này mình sẽ vào các bản làng để kiếm 1 em Dingo về nuôi,tiện thể đi có anh,em nào thích nuôi dòng này thì đặt mình luôn,gọi là cùng chia sẻ xăng xe và chi phí phát sinh

vanglai213

Active Member
Sau khi tìm hiểu mình thấy khu vực Gia lai còn nhiều cá thể Dingo Đông Dương khá chuẩn.Tình hình là trong tuần này mình sẽ vào các bản làng để kiếm 1 em Dingo về nuôi,tiện thể đi có anh,em nào thích nuôi dòng này thì đặt mình luôn,gọi là cùng chia sẻ xăng xe và chi phí phát sinh
Bạn lên chụp hình kĩ từng con, trước và sau để anh em nghiên cứu.Bạn ước lượng thể trọng xem chúng được bao nhiêu kg và có những mầu sắc gì đặc trưng nhé rất quan trọng...Trong Gia Lai chắc chắn sẽ có nhiều chú Dingo đẹp như bạn nói ...Nếu mua chó về cần tiêm phòng dại, và tẩy giun nhé ..Như vậy , chó chuyển vùng sẽ khỏe mạnh và an toàn ...Vài lời góp ý .

vo hoang

Member
Chủ yếu màu đen+vàng,có số ít màu trắng,ảnh thì hơi khó chụp,chỉ khi mình mua đưa về rồi thì mới chụp đk,bác nào dặn em thì em bắt luôn chứ em không phải kinh doanh

vanglai213

Active Member
Chủ yếu màu đen+vàng,có số ít màu trắng,ảnh thì hơi khó chụp,chỉ khi mình mua đưa về rồi thì mới chụp đk,bác nào dặn em thì em bắt luôn chứ em không phải kinh doanh
Cố gắng chụp đi bạn, coi như bạn là người giới thiệu đúng dòng chó quê hương bạn .Bạn cứ kiếm 1 cái máy ảnh cùi ngồi 1 chỗ bắn thôi được hết mà .:p

vo hoang

Member
Nói thật bác chứ vào các bản 1 mình em sợ lắm, người dân cứ nhìn nhìn mình mà cầm máy ảnh ngó nghiêng nữa là đám trai bản sẽ chú ý,hic,thôi em vào nhìn con nào đk ôm về con nuôi thôi,