• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Saigon ToyDogs

Kuppi

Active Member
cho em tham gia với
em tên phương mai
số điện thoại: 0902409964
địa chỉ: 4/28a khu phố 6, phường tân hưng thuận, q12
cún: milu và mila
nick: pebi.cute
Kiểm tra lại máy tính bạn ới! Có một nội dung mà Mod đã dọn rác 5 lần rồi! Lần offline sau nhớ ghi tên Milu và Mila vào danh sách là Ok rồi!

Mình củng có 1 em hiền lành,dễ thương,gặp ai củng lạy chào.Lại còn ưa xin ăn mới cáu chứ.Màu của em nó là trắng đốm đen,đặc điểm đặt biệt là có đốm đen tròn lớn ở cuối đuôi ,bữa nào cho em nó đi giao lưu với anh chị em trong hội.Em nó rất thân thiện ai nựng củng được hết( Hay nịnh lấy lòng mọi người lém)

Ti Bui

Member
Mình củng có 1 em hiền lành,dễ thương,gặp ai củng lạy chào.Lại còn ưa xin ăn mới cáu chứ.Màu của em nó là trắng đốm đen,đặc điểm đặt biệt là có đốm đen tròn lớn ở cuối đuôi ,bữa nào cho em nó đi giao lưu với anh chị em trong hội.Em nó rất thân thiện ai nựng củng được hết( Hay nịnh lấy lòng mọi người lém)
Cái này thì cún Ti Bụi của mình trước đây thường đi biểu diễn khoanh tay lạy chào lắm, tiếc rằng ... bây giờ bà Bột chẳng biết khỉ gì cả... À, cho mình hỏi, sao Ti Bột ăn hột Royal Canin (phần thưởng hôm vừa rồi) đi tè le à, không biết có cún nào giống như thế không vậy ? Thấy nó ăn có vẻ thích lắm, nhưng bị rượt suốt cả ngày, 4 lần/ngày luôn ? Chị P59 ơi cứu em !

thằng bibo nhà chị ăn không thấy bị re mà còn bón nữa là đàng khác..he..he..thôi ngưng không cho bả ăn nữa,chắc là không hợp với đường ruột của bả rồi,mấy thức ăn khô này cũng tùy con ăn có hợp hay không !gặp cái bà ham ăn..bó tay luôn..ngưng vài bữa thử xem sao, chắc tại ăn liên tục với số lượng nhiều đó,bibo ngày chị cho ăn có 1 lần thôi,mua smecta ở tiệm thuốc tây pha 1 gói vào ít nước cho bả uống ngày 2 lần sẽ hết ngay,rối lọan đường ruột do thức ăn thôi,không sao đâu,thương ti bột quá,nhớ nó ghê,ráng chăm sóc bả nhe, mai mốt cho bả đi dã ngọai chắc bả tha hồ quậy, thỏa sức tung tăng nhé..

NguyenNhuThach

Active Member
Xin được gia nhập gia đình SG toydogs.
Tôi tên Nguyễn Như Thạch,37t,nick:NguyenNhuThach.
Cún:một chó mẹ 50kg,một chó con 24kg giống Anamit,Tô(pug đực),SuSu(BK lai) và 3 baby lai pug,Nhóc(chihua đen 1kg5),1 Toy fox Mỹ, và 3 Minipinscher quậy.
Địa chỉ:đường 30/4 Thị xã Thủ Dầu Một,Bình Dương(gần sân banh Gò đậu)
ĐT 0918224936. Email: nguyennhucattuong@yahoo.com
Hiện đang đi học tại TPHCM đến Th 7/2009(sáng đi,chiều về).
Và đây là con chó đầu tiên cách đây 30 năm:

uyenisme

Member
@P59:hôm bữa con cũng mua royal canin cho Su ăn, mới lúc đầu còn thấy ăn nhơi nhơi vài hột, giờ thì chẳng thèm ăn nữa đã vậy ăn vào còn bị bón nữa, trong khi con đã cẩn thận mua đúng loại cho chihuahua mà còn vậy đó, hix hix, đi toi trăm mấy ngàn.

chào mừng thành viên mới gia nhập gia đình SGTD đọc danh sách các loại chó nuôi của Thạch mà nể quá, em nuôi bán hay sở thích , đi học vậy thì ai chăm các bé vậy, khi nào rảnh post hình cho xem các em nó nhé, có lịch off của hội mình em tranh thủ mang 1 bé đi giao lưu với các ace trong hội để làm quen mọi người và các bé cún thân yêu nhe.

@P59:hôm bữa con cũng mua royal canin cho Su ăn, mới lúc đầu còn thấy ăn nhơi nhơi vài hột, giờ thì chẳng thèm ăn nữa đã vậy ăn vào còn bị bón nữa, trong khi con đã cẩn thận mua đúng loại cho chihuahua mà còn vậy đó, hix hix, đi toi trăm mấy ngàn.
không toi đâu, vào hội nhượng lại giá phải chăng( vì đã khui hàng..)thì chắc cũng có nhiều ace lấy lại dùm đó, ăn thức ăn này phải cho nó uống nhiều nước, không sẽ bón , thôi ngưng đi,nó không hợp rồi, lần off sau cứ mang theo bịp thức ăn cô rao bán dùm cho..Dog Eye

uyenisme

Member
không toi đâu, vào hội nhượng lại giá phải chăng( vì đã khui hàng..)thì chắc cũng có nhiều ace lấy lại dùm đó, ăn thức ăn này phải cho nó uống nhiều nước, không sẽ bón , thôi ngưng đi,nó không hợp rồi, lần off sau cứ mang theo bịp thức ăn cô rao bán dùm cho..Dog Eye
chắc phải vậy quá cô, con cám ơn cô nhiều nha, chứ Su bón quá con thấy xót quá cô ơi.

Uyên mang su đi về quê mà không chụp hình hả? học tập gương của gia đình K-K kìa. thiệt là lãng mãn hết sức.., mai mốt cũng bắt chước tha thằng bibo đi chơi xa 1 chuyến cho bằng chị bằng em chứ !!! kỳ này mà chuyến dã ngoại vườn xoài của mình lên lịch off thì Uyên tham gia cho vui nhe, rủ bạn đi luôn,đang chờ bác tổ trưởng thổi còi là xuất phát đây..

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
@Chị Uyên (Uyênisme) : Royal Canin tuy đúng là thức ăn tốt nhất cho Chihuahua (tính tới thời đểm này) nhưng chúng ta ko nên lạm dụng nó quá. Vì dù sao cũng là thức ăn công nghiệp . Ko nước - thịt thà - rau củ thì em nó bón cũng dễ hiểu . Đây là cách em cho Pinky nhà ăn . Chị xem qua nhé . Chúc thành công.
Do đi học sớm (8h15) nên Pinky và em dậy lúc 6h30 . Cho em nó ăn 1/4 viên Tab cal (viên màu nâu Vitamins bên a Sang có bán) - 1/4 viên Canxi (a Sang cũng có lọai này) . Cho em nó ra sân chạy nhảy khỏang nữa tiếng . Trong thời gian đó em ngâm mấy viên Royal Canin vào nước (nc canh cũng dc - nên nhớ phải hâm lại) . Khi vào lấy 1 muỗng cơm + thức an Royal Canin (đã tán nhuyễn - vì đã ngâm nước) + 1 muong cafe CESAR + vài mẫu thịt xé nhỏ ( đồ ăn hôm qua hâm lại ) .Nên nhớ ko nên cho em nó ăn quá no. Vì nguy hiểm và làm nó chán ăn( ăn khỏang 8 phần no là dc)
Buổi trưa (1h trưa) ăn hòan tòan Royal Canin
Buổi tối thì tương tụ buổi sáng. Ngòai ra phải cho ăn thêm rau củ (như Carot - khoai - Salad - nhớ cắt nhỏ như viên royal canin a'h) .
Lâu lâu cho em nó uống tí canh (cho ra cái chén nhỏ rồi cho uống như uống nc) - 1 tuần thì cho em nó ăn 2 -3 trứng vịt lộn :D
Thế thôi - Vẫn sống khỏe mạnh và lông thì khỏi chê :D
Chúc chị Uyên và các bạn luôn vui vẻ :)
Thân
p/s : ava của chị nhìn kute ghê. Lúc đó chắc em Su đang ngáp huh ? hay là cười ? :D

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
@P59: con có chụp và post lên topic của bé Su mà cô, cô vào đây xem nhé http://www.forum.vietpet.com/showthread.php?t=6626
@kelvin: thanks em, để chị áp dụng xem thử bé Su nó có chịu ăn không? Cái hình độc ko? cạnh tranh với nụ cười đểu của kenpi và hình đá lông nheo của pinky đó.
Yea- rất là độc :) chị thử dùng cách của e xem - đừng cho ăn 100% Royal Canin - cho ăn thực phẩm tươi nữa - đủ chất và em nó ko ngán. Chúc may mắn

Ka_sea

Member
Các e chăm cho cún của mình thật tốt, nên các em cún đều rất khỏe mạnh
Theo thực đơn như vậy thì a Tài chịu thua thôi. A chỉ cho ăn thức ăn sẵn hoặt ăn với a thôi

Em xin đăng ký 1 vé off trung thu hihi. Anh Kuppi ơi đăng qua bên tổ chức sự kiện để nhiều anh em biết với.

Kuppi

Active Member
Em xin đăng ký 1 vé off trung thu hihi. Anh Kuppi ơi đăng qua bên tổ chức sự kiện để nhiều anh em biết với.

@Kachiusa: Mình phải bàn với gia đình mình trước chứ em, thấy ổn thì mình mới Thông tin đại chúng chứ lỵ! Nói bên kia (Tổ chức sự kiện) mà không làm được mất uy tín gia đình mình sao cưng! 1 tuần đủ nôn nao rồi, dài quá mọi người mong và đợi sẽ gây chán sớm bỏ của chạy lấy người em ơi!!!

Kuppi đang lên kế hoạch giúp cả nhà đi dã ngoại trung thu. Sẽ có 2 Phương Án và phân công việc mỗi người một ít, bảo đảm không ai mệt mà ai cũng sẽ vui.
Phương án A: Vườn Cò.
Phương án B: Bí mật chờ đến tối chủ nhật sẽ thông báo chính thức bên mục Tổ chức sự kiện trong một Topic riêng.

Ưu tiên gia đình dẫn theo em nhỏ vì là Tết Trung Thu. Nhỏ từ Thaibaothy và Bebyss501 trở xuống là sẽ được ưu tiên hơn Chị Uyên và Anh Quang cũng như các Anh Chị Cô Bác của SG TDC.

Mọi người đón đọc vào tối chủ nhật tuần này nhé! Mình sẽ có 1 tuần chuẩn bị cũng như để dành tiền ăn sáng lại mỗi ngày 20,000đ là có thể tham gia dã ngoại ngay vào dịp Trung Thu. Các em nhỏ nhớ tiết kiệm tiền Ba Mẹ cho đến cuối tuần đi chơi Trung Thu cùng Cún Dã Ngoại không phải xin thêm nhé mấy cưng!

NguyenNhuThach

Active Member
Xin cám ơn chị Phuongsg59,em nuôi chó vì niềm đam mê từ hồi nhỏ,vợ con cũng bị lây luôn,mấy cô em gái và mấy cháu cũng vậy,cứ gặp chó bán lề đường nhìn mình cầu cứu là em ko chịu nổi,phải mua,nuôi cách ly vài ngày cho nó khoẻ rồi phải đem cho bớt.ông bà nội ghé thăm thấy có nhiều rầy dữ lắm,sợ lây bệnh cho cháu.Con nào gây phiền phức nhiều mới bán đi. Chó nhà đẻ em chỉ bán giá hữu nghị,mỗi lần vậy được thêm người bạn cũng vui.
Hình chụp sao dung lượng lớn quá,gởi nó ko đi được,có cách nào ko chị?gởi có 1 hình cũng lâu lên.Em sẽ sắp xếp đi off,con gái em nó đòi đi dữ lắm.Đây là hình chó nhà em đã gởi:(con xù đã chết,con bầu đã bán cả mẹ con cho người bạn)
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=7718

NguyenNhuThach

Active Member
Đây là hình SuSu nhà em(màu vàng-ở dưới) 3 năm rưỡi,sanh 2 lần được 8 đứa,khôn,thích đi chơi.

Xin cám ơn chị Phuongsg59,em nuôi chó vì niềm đam mê từ hồi nhỏ,vợ con cũng bị lây luôn,mấy cô em gái và mấy cháu cũng vậy,cứ gặp chó bán lề đường nhìn mình cầu cứu là em ko chịu nổi,phải mua,nuôi cách ly vài ngày cho nó khoẻ rồi phải đem cho bớt.ông bà nội ghé thăm thấy có nhiều rầy dữ lắm,sợ lây bệnh cho cháu.Con nào gây phiền phức nhiều mới bán đi. Chó nhà đẻ em chỉ bán giá hữu nghị,mỗi lần vậy được thêm người bạn cũng vui.
Hình chụp sao dung lượng lớn quá,gởi nó ko đi được,có cách nào ko chị?gởi có 1 hình cũng lâu lên.Em sẽ sắp xếp đi off,con gái em nó đòi đi dữ lắm.Đây là hình chó nhà em đã gởi:(con xù đã chết,con bầu đã bán cả mẹ con cho người bạn)
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=7718
Thân chào bạn.
Bạn nên chỉnh sửa lại ảnh sao cho phù hợp, dung lượng ảnh khoảng 70k, kích thước ảnh khoảng 600x800 , 1 bài không pots quá 4 ảnh. Như vậy vừa đẹp , hơn nữa không bị ảnh hưởng tới giao diện của diễn đàn.

uyenisme

Member
@bebyss501: em đã chọn được em cún nào chưa vậy? thấy em thương su chị vui lắm, chúc em sớm kiếm được 1 em đẹp hơn su luôn nha.