• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Saigon ToyDogs

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Tên : Kelv Vu
Cún : Pinky - Pizza - Virgine - Katy - Lovely (Chihuahua)
Y!ID : kelvin.bi
Add: 6A-39 Mỹ Thiên 1 - PMH Q7
or: 9730 - 16th Ave SW
Seattle, WA 98106

em mà về VN được em chết liền đó nhưng để ráng work kiếm ít xiền mua 1 em chihuahua chính hiệu bên Mexico qua đi off với mấy anh chị cho vui hen...hihi..

Kelvin Vu

em mà về VN được em chết liền đó nhưng để ráng work kiếm ít xiền mua 1 em chihuahua chính hiệu bên Mexico qua đi off với mấy anh chị cho vui hen...hihi..
Chơi nỗi nữa hả em - hix - có mang - mang em chihuahua cái lông dài về đi em :)
@a Tài: Nhìn chung mấy bài của a Tài , em thấy tòan là thơ cả :) A có sở thích làm thơ àh ? :)

quydat82

Member
cho em tham gia nữa nhé
tên: TRẦN QUÝ ĐẠT
NICK: QUYDAT82
CHÓ: PUG VÀ LAP SƯỞNG, PHÚ QUỐC, LAB( HƠI BỊ NHIỀU HEHEHEHE)
NICK YAHOO: QUYDAT82
ĐIỆN THOẠI:0944115116-0908171544
ĐỊA CHỈ:446 LÝ THÁI TỔ PHƯỜNG 10 QUẬN 10

chà chà bà tám mình dây thun này không biết cắt size gì cho vừa bả đây,eo gì có chút xí..cứ may khi nào rộng thì về nhờ bà xã ở nhà vô eo lại 1 chút vậy..để nhờ chị Phương57 chỉ cách may nón luôn, thấy mắm đội nón đẹp ghê,chủ nhật này mang bà tám theo để nhận áo nhe.

Ka_sea

Member
Hôm qua mình nghía được một anh chàng cũng hao hao giống Yummy nhà mình, nhưng hơi lùn hơn một ít, lông màu ruốt
Mình muốn các bạn am hiểu về phối giống tư vấn dùm một vấn đề tế nhị là mình phải trả cho chủ chú chó nầy bao nhiêu tiền cho lần phối giống(vì chó nuôi kiểng không phải kinh doanh)

Kelvin Vu

theo Kelv thì khỏang 200 -300 là được rồi.....Anh có thể tham khảo thêm :) Chúc may mắn và sớm có chó con nhé :D

trung2t3c

Active Member
Hôm qua mình nghía được một anh chàng cũng hao hao giống Yummy nhà mình, nhưng hơi lùn hơn một ít, lông màu ruốt
Mình muốn các bạn am hiểu về phối giống tư vấn dùm một vấn đề tế nhị là mình phải trả cho chủ chú chó nầy bao nhiêu tiền cho lần phối giống(vì chó nuôi kiểng không phải kinh doanh)
Thường thì khi đi phối giống, tiền phối là do chủ chó đực "ra kèo" :D hoặc ko láy tiền mà bắt chó con (dối với 1 số giống chó lớn đẻ nhiều chứ chinhuahua và MinPin mà bắt chó con thì....chủ chó cái hết có chó nuôi :D.........Theo lời Trung nghĩ anh Tài cứ hỏi thẳng ng chủ chó đực nếu a cảm tháy giá đưa ra chấp nhận được thì cho phối, nếu giá đưa ra cao, a nên chụp hình (càng nhiều càng tốt) con chó đực ấy rồi đua cho các chuyên gia đánh giá xem có đúng giá trị của con chó đực đó ko...........mình phải làm giá cho bên nhà gái của mình chứ :)) :)) :))...........Còn nếu người chủ chó đực nói là ko lấy tiền thì a đãi 1 chầu :beer với người đó cho vui vẻ tình bằng hữu và ko quên mua 1 ít đồ tẩm bổ cho con chó đực đó............chúc anh sớm hoàn thành tâm nguyên cho Yumi và nhớ rằng : E đặt sẵn 1 cục gạch rồi nhé:-bd

theo Kelv thì khỏang 200 -300 là được rồi.....
Phát biểu linh tinh quá ông ơi, chưa nhìn thấy chó đực thì ko nên nói là giá bao nhiêu sẽ đủ.......

Cho tôi tham gia với!
Tên: nguyễn ngọc trai
Đc: Tân thới hiệp q12
nick:cosusu2000
mail: cosusu2000@yahoo.com
đt:0903660543
Cún:Bop, Mimi, Pepi (fox sóc), LUlu (lai), Susu( mianiature pincher)
Dưới đây là vài hình của các em nó

Theo như mình biết thì khi phối giống cho Susu với chó đực miniature pincher ở dịch vụ thú y , phải trả cho họ đến 800ngàn đó. Còn chó nhà người ta nuôi thì chắc họ lấy rẻ hơn.

trung2t3c

Active Member
cháu ở Gò Vấp ,,, hôm nào anh chú cháu mình giao lưu nhé chú Cosusu2000

Kelvin Vu

Thường thì khi đi phối giống, tiền phối là do chủ chó đực "ra kèo" :D hoặc ko láy tiền mà bắt chó con (dối với 1 số giống chó lớn đẻ nhiều chứ chinhuahua và MinPin mà bắt chó con thì....chủ chó cái hết có chó nuôi :D.........Theo lời Trung nghĩ anh Tài cứ hỏi thẳng ng chủ chó đực nếu a cảm tháy giá đưa ra chấp nhận được thì cho phối, nếu giá đưa ra cao, a nên chụp hình (càng nhiều càng tốt) con chó đực ấy rồi đua cho các chuyên gia đánh giá xem có đúng giá trị của con chó đực đó ko...........mình phải làm giá cho bên nhà gái của mình chứ :)) :)) :))...........Còn nếu người chủ chó đực nói là ko lấy tiền thì a đãi 1 chầu :beer với người đó cho vui vẻ tình bằng hữu và ko quên mua 1 ít đồ tẩm bổ cho con chó đực đó............chúc anh sớm hoàn thành tâm nguyên cho Yumi và nhớ rằng : E đặt sẵn 1 cục gạch rồi nhé:-bd

Phát biểu linh tinh quá ông ơi, chưa nhìn thấy chó đực thì ko nên nói là giá bao nhiêu sẽ đủ.......
85% 200 - 300K - cùng lắm 400 ( ít %) vì sao ah ? vì dựa theo ng hỏi đã nói rõ là chó nuôi chơi - ko bán mà chơi thì đâu cần nguồn gốc ( cũng có ng chơi theo nguồn gốc nhưng ít lắm) chỉ thấy chó đẹp theo mình là ok . Dĩ nhiên ko ra những ng nỗi tiếng phối giống rồi . Mà ko ra đó sao mắc dc bro ! :) Suy luận 1 tí là ra thôi mà :) (đâu nhất thiết thấy chó đực ra sao mà quyết định giá cả - lỡ về tình cảm - quen biết - mà a Tài lại nuôi chơi - ko mắc đâu :) . Dù sao cũng cám ơn đã góp ý

Kuppi

Active Member
Yummy Yummy Yummy đẹp mê li...lần này bận gì mà em chưa thấy anh Tài ghi tên Yummy trong danh sách vậy anh? Thiếu anh nhiều người buồn đấy nha

Ka_sea

Member
Hôm nay off lần 6 có chộp được một vài hình
Bộ tứ hơi bị quý

Ka_sea

Member
Gia đình Kev(hạnh phúc quá nha!:D)

Minu và Ymmy

Và đây là Tom một ngôi sao tương lai