• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.

D_P_HOA

Active Member
Hì hì, đúng là tình hình lạm phát, dạo này khó khăn mình cũng cho thằng Bop và con 2 Phe đi móc cống thật :D, sang bên này cho up tamk 1 tấm ảnh cháu nhà cô cũng móc cống rất điệu nghệ đây =))

Cháu cô vất vả lắm :D, ngày nào hai cháu cô cũng phải bật cái nắp lên gí mặt gí mũi xuống móc :)) đó

Sheryl

Active Member
Đột kích nhà Ngudaymuon:
Vì vài lý do: đã hứa không dìm hàng các cháu, vậy nên cháu Nhím không có cái ảnh nào coi được đành phải xếp lại sau. Nhà Sheryl xin gửi cho mọi người ảnh của hoàng tử Đô đần và công chúa Gà ngu:

Cùng toàn cảnh lâu đài nhà Ngudaymuon.

Hì hì, đúng là tình hình lạm phát, dạo này khó khăn mình cũng cho thằng Bop và con 2 Phe đi móc cống thật :D, sang bên này cho up tamk 1 tấm ảnh cháu nhà cô cũng móc cống rất điệu nghệ đây =))

Cháu cô vất vả lắm :D, ngày nào hai cháu cô cũng phải bật cái nắp lên gí mặt gí mũi xuống móc :)) đó
sặc, trò mới gì thế này chị Hoa...Sao cái thằng kia nó thò tay móc cống thê. kinh quá đi mất mà còn cười khà khà được chứ....:praying:

Beambeam

Active Member
Đột kích nhà Ngudaymuon:
Vì vài lý do: đã hứa không dìm hàng các cháu, vậy nên cháu Nhím không có cái ảnh nào coi được đành phải xếp lại sau. Nhà Sheryl xin gửi cho mọi người ảnh của hoàng tử Đô đần và công chúa Gà ngu:

Cùng toàn cảnh lâu đài nhà Ngudaymuon.
Cô Sheryl chụp ảnh chỉ lột tả được mỗi vẻ mặt đần đần của hoàng tử và công chúa, kết luận vẫn "dìm hàng"! Chắc quả này không "dìm hàng" được Nhím nên không dám post đấy mà :p

ngudaymuon

Active Member

:)) Ôi anh Bốp quả là điệu nghệ, cái biệt tài này chỉ mình a Bốp có thôi, chứ mấy đứa đần nhà em mà cũng thế thì cái mặt nó khác gì đống bùn rồi.
Mà chị Hoa đón bé mèo nhà bác xanh về chưa chị?

D_P_HOA

Active Member
:)) Ôi anh Bốp quả là điệu nghệ, cái biệt tài này chỉ mình a Bốp có thôi, chứ mấy đứa đần nhà em mà cũng thế thì cái mặt nó khác gì đống bùn rồi.
Hic hic, cảm ơn cô Ngủ Muộn, các tật xấu của các bé nhà cô thì ở nhà chị Hoa các bé này đều có hết :D, nghịch nước , đu cầu thang, nhày câng câng và tệ nhất là khoản móc cống, mình đã đậy kỹ rồi mà hai đưacs nó loay hoay bậy bằng được lên rồi gí mặt xuống đó ngủi và hít :((, kinh hoàng luôn:D, may mà cái nhà vệ sinh đó không dùng chỉ để phục vụ chúng thôi nên không ướt, chứ không chả hiểu mặt mũi người ngợm chúng ra làm sao nữa :))

à, chị định giấu, khi nào đu 2 tháng mới đưa ảnh con Bẹt lên :)), hôm thứ 5 tuần trước có việc đi qua nhà Bác Xanh vào chơi rồi lên sân thượng ngó ngoáy thế nào lại bắt về luôn:(, nó bé quá em ạ, mới hơn 1 tháng tẹo thôi , nhưng tại thấy để nó đấy trông bẩn quá thế là bưng về luôn. May quá nó rất ngoan chịu khó ăn thịt và bú sữa và đăc biệt là nó cũng nghịch như quỷ sứ nhà trời luôn. Chhij bắt về thấy nó bé quá chưa dám tắm nhưng chị đã lau chùi tai mắt cho nó cận thận nên thơm tho lăm. Chị lật nó lên xuông xem có con bọ nào không m nhưng đến nay vẫn chưa thấy con nào . Nó về nhà chị chả lạ gì, lao vào các anh chị chơi luôn mặc dù bị 2 đứa kia khe khẹt như điên, nhưng đến hôm nay đỡ khè rồi , ăn cùng một bát , ngủ gần nha :)), trông buồn cuwoif lắm

ngavn89

Member
Cô hoa ơi cô up ảnh Bẹt với bop và phephe đi cô :D, xuka nhà anh thuận giống dì phephe lắm cô nhé :D(xuka sắp ra bắc làm con dâu cháu rồi đấy :">)

D_P_HOA

Active Member

à quên chưa hỏi khi nào Cô Ngủ Muộn cho các cháu đi ở riêng đấy , này hôm trước mới chỉ là ăn hỏi thôi dấy nhé :D, đi ở riêng là phải tổ chức lại to hơn hôm trước đấy :D

D_P_HOA

Active Member
Cô hoa ơi cô up ảnh Bẹt với bop và phephe đi cô :D, xuka nhà anh thuận giống dì phephe lắm cô nhé :D(xuka sắp ra bắc làm con dâu cháu rồi đấy :">)
ha ha, hôm trước hai chị em nhà coo đánh hội đồng anh Thuận là máy hôm nay anh ý chạy mất dép =)) thì làm sao Xu ka ra ngoiaf này được. Nói cho Nga biết nhé Bẹt nó xinh kinh khủng luôn ý :))

ngavn89

Member
:)) Đâu có ạ, theo nguyện vọng của mọi người là muốn biết dung nhan của anh Mr.Thuận nên cháu với chị Nhung mới post ảnh lên chứ :">, với cả post lên vp để xem có chị nào ưng anh thuận thì đồng ý về BT làm mẹ của fiona,heo và may không mà. Có ý tốt thế mà bị giận cô ạ :(

ngudaymuon

Active Member
à quên chưa hỏi khi nào Cô Ngủ Muộn cho các cháu đi ở riêng đấy , này hôm trước mới chỉ là ăn hỏi thôi dấy nhé :D, đi ở riêng là phải tổ chức lại to hơn hôm trước đấy :D
:) E đang điên đầu vụ nấm của bọn nó. e hân hoan hí hửng là nấm đã đầu hàng,t hì bất ngờ...Nhím bị toàn thân, đô bị 2/3 người, gà bị 1/3 người. Lông bây giờ thì toàn thân như đuôi luôn, cạo nhẵn thín. Giờ thì 100% là mèo không lông :)) cạo bằng sạch, không còn gì. Nhím thì còn lại tý lông trên mặt để đỡ xấu thôi, còn toàn người và bụng đã bay mất lông. :))
Vì cháu trông rất xấu xí và như con chuột cống, nên mẹ ngudaymuon quyết định mang cháu ra chợ Mơ bán :(( . Chán cái là ngồi cả buổi chả ai thèm mua các cháu, chê các cháu nó bẩn, xấu. may có Bác Hoalinh đi ngang qua thương tình, nên thứ 4 này Nhím sẽ vầ nhà bác Hoalinh ở ẩn, chờ ngày lông mọc lại tưng bừng rồi sẽ trở thành vợ của a Miu đẹp trai. :D
Còn thằng Đô và con gà lại trở về nhà chữa nấm. khi nào các cháu khỏi hẳn nấm, đỡ đi vẻ mặt ngu si đần độn, các cháu lại lên đây chơi với các cô các bác, các anh các chị sau ạ :D

ZzGauzZ

Member
Nhìn lại ảnh bọn trẻ hồi nhỏ với bây giờ đúng là .... 1 trời 1 vực chị ạh :)) Nhìn bọn trẻ lớn nhanh thế mà thấy mình già đi mất rồi :rolling eyes: Em kết lâu đài nhà chị Nhung quá, kiểu này bọn trẻ tha hồ nghịch, cả con của Ỉn nữa, đủ chỗ hết. Ỉn dạo này bầu bí có khỏe không chị :) Không thấy chị nhắc đến Gấu, Xù, Ỉn, chỉ có bọn trẻ con là được ưu tiên :p

D_P_HOA

Active Member
:) E đang điên đầu vụ nấm của bọn nó. e hân hoan hí hửng là nấm đã đầu hàng,t hì bất ngờ...Nhím bị toàn thân, đô bị 2/3 người, gà bị 1/3 người. Lông bây giờ thì toàn thân như đuôi luôn, cạo nhẵn thín. Giờ thì 100% là mèo không lông :)) cạo bằng sạch, không còn gì. Nhím thì còn lại tý lông trên mặt để đỡ xấu thôi, còn toàn người và bụng đã bay mất lông. :))
Vì cháu trông rất xấu xí và như con chuột cống, nên mẹ ngudaymuon quyết định mang cháu ra chợ Mơ bán :(( . Chán cái là ngồi cả buổi chả ai thèm mua các cháu, chê các cháu nó bẩn, xấu. may có Bác Hoalinh đi ngang qua thương tình, nên thứ 4 này Nhím sẽ vầ nhà bác Hoalinh ở ẩn, chờ ngày lông mọc lại tưng bừng rồi sẽ trở thành vợ của a Miu đẹp trai. :D
Còn thằng Đô và con gà lại trở về nhà chữa nấm. khi nào các cháu khỏi hẳn nấm, đỡ đi vẻ mặt ngu si đần độn, các cháu lại lên đây chơi với các cô các bác, các anh các chị sau ạ :D
Hì hì, các cháu nhà cô tuy không lông mà bao nhiêu người mơ ước đấy :)), à nhưng mà làm sao em cạo được cho chúng bộ lông nghệ thuật thế nhỉ :)), nhất là đoạn đuôi :)), nếu Ngủ trễ tự làm được thì hôm nào chị vác mấy đứa nhà chị đến nhờ em tỉa bớp đi cho nó đẹp :)), chị tháy mọi người cứ tỉa lông đuôi với cắt móng chân cho chúng mà chị chưa làm bao giờ, hôm nọ kết nhất là quả đuôi của cháu Đô đấy :))

linhlamhn

Member
Chị Nhung nói thật hay đùa đấy, nghĩ đến cảnh mấy đứa bị cạo lông, em lại tưởng tượng ra con chó Đức ở chỗ Vương quốc vật nuôi, nhìn nó buồn cười dã man luôn :D

ngudaymuon

Active Member
Hì hì, các cháu nhà cô tuy không lông mà bao nhiêu người mơ ước đấy :)), à nhưng mà làm sao em cạo được cho chúng bộ lông nghệ thuật thế nhỉ :)), nhất là đoạn đuôi :)), nếu Ngủ trễ tự làm được thì hôm nào chị vác mấy đứa nhà chị đến nhờ em tỉa bớp đi cho nó đẹp :)), chị tháy mọi người cứ tỉa lông đuôi với cắt móng chân cho chúng mà chị chưa làm bao giờ, hôm nọ kết nhất là quả đuôi của cháu Đô đấy :))
Chị Nhung nói thật hay đùa đấy, nghĩ đến cảnh mấy đứa bị cạo lông, em lại tưởng tượng ra con chó Đức ở chỗ Vương quốc vật nuôi, nhìn nó buồn cười dã man luôn :D
:)) e được học qua một lớp cạo lông của Mr Đinh văn Chiền :D
Cái lông của Đô đã là gì, bây giờ thì cạo trụi hết toàn thân rồi, cạo đi mới biết chúng nó nấm kinh thế nào, khổ thân. :(( Thương lắm.
Nhưng quyết tâm rồi, xấu tý nhưng khỏi bệnh là oki. :) Chắc cái lông này tầm 3 tháng mới mọc lên được. :D
E vẫn tỉa lông mông cho thằng gấu và xù để chúng nó đi vệ sinh ko bị bẩn mông :D, cắt móng tay móng chân thì thường xuyên luôn. chị amng qua em chỉ một lần là lần sau oki luôn mà.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Cái lông của Đô đã là gì, bây giờ thì cạo trụi hết toàn thân rồi, cạo đi mới biết chúng nó nấm kinh thế nào, khổ thân. :(( Thương lắm.
Nhưng quyết tâm rồi, xấu tý nhưng khỏi bệnh là oki. :) Chắc cái lông này tầm 3 tháng mới mọc lên được. :D
E vẫn tỉa lông mông cho thằng gấu và xù để chúng nó đi vệ sinh ko bị bẩn mông :D, cắt móng tay móng chân thì thường xuyên luôn. chị amng qua em chỉ một lần là lần sau oki luôn mà.
Ha, ngudaymuon có thêm nghề rồi, à em mua loại tông đơ cắt lông cho pet ý, ở vương quốc vật nuôi, dùng rất hay mà lại an toàn cho lũ nhóc.

Beambeam

Active Member
Chị ah, nấm lây lan nhanh lắm mà rất khó dứt điểm, hay là chị quyết tâm luôn thêm 1 lần nữa tách Đô và Gà riêng ra, như chị nói quan trọng là tụi nó khỏi bệnh mà, không được giận em nha, nếu chị sẵn sàng vậy em tin là nhiều người mong được chăm cho Đô lắm đấy, ý chị sao?

cun0206

Member
Nhà chị Nhung có mấy cái lâu đài nguy nga và tráng lệ thế. Chị mua ở đâu hay phải đặt làm thế chị ơi, em định tậu 1 cái về cho lũ nhà em nhưng chua biết làm ở đâu như thế nào, bây giờ nhìn thấy lâu đài nhà chị mà kết quá

ngudaymuon

Active Member
Ha, ngudaymuon có thêm nghề rồi, à em mua loại tông đơ cắt lông cho pet ý, ở vương quốc vật nuôi, dùng rất hay mà lại an toàn cho lũ nhóc.
Có lẽ thế anh ạ, e cạo bằng dao alm cứ thấy run run, lo cạo vào da chúng nó. mà cái tông đơ ko biết có cạo đi được cái lớp vẩy bám vào da không nữa.

Chị ah, nấm lây lan nhanh lắm mà rất khó dứt điểm, hay là chị quyết tâm luôn thêm 1 lần nữa tách Đô và Gà riêng ra, như chị nói quan trọng là tụi nó khỏi bệnh mà, không được giận em nha, nếu chị sẵn sàng vậy em tin là nhiều người mong được chăm cho Đô lắm đấy, ý chị sao?
Chị đã tách Nhím ra vì Nhím đỡ hơn hai đứa kia chút, tách cho a Dũng chăm dùm. Nhà a Dũng gần nhà bố mẹ chị nên rất tiện cho việc qua thăm Nhím. bao giờ khỏi ta lại đến ...ĐÒI VỀ :)) a Dũng nhỉ :D Còn đô và gà thì ...tang thương lắm. Vảy bám khắp người. CHo chúng nó đi bây giờ là tội lỗi, hai đứa chắc chị vẫn kham được.
Nhà chị Nhung có mấy cái lâu đài nguy nga và tráng lệ thế. Chị mua ở đâu hay phải đặt làm thế chị ơi, em định tậu 1 cái về cho lũ nhà em nhưng chua biết làm ở đâu như thế nào, bây giờ nhìn thấy lâu đài nhà chị mà kết quá
Ba cái đấy thì có cái vàng vàng của Mustcat là cô ngọc Shimmy mua cho các cháu, còn hai cái còn lại chị đặt của bạn alex bên gia lâm đó em.

Sheryl

Active Member
Thôi, quẳng con Gà đây cô Ngọc chăm cho, bảo đảm khỏi bệnh :)).
@Anh Thành: nhà đấy đặt [Alex] :). Em cũng có một cái cho vợ chồng Ren :)).

Status
Không mở trả lời sau này.