• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.
coi tụi nhóc mà tim đập thình thịch!chết anh rồi Nhung ơi!nhồi máu cơ tim rồi hic hic bay ra Hà Nội liền !!coi chừng nhà cửa cẩn thận nha!hà hà hà
Hic, em thấy anh Thuận cứ doạ hoài mà có thấy chịu ra HN thăm các bé mèo đâu, bé nào anh cũng đòi mang vào Bến Tre nhưng .. chưa thấy gì cả, ko tin được đâu.

Tuần qua bận rộn với Xù, chỉ nghĩ đến Xù và các bé con mà quên mất Gấu. Gấu nông dân buồn lắm, ăn ít đi, ít nghịch đi, tranh thủ lúc nào có người là chạy ra quấn quít. E Bum về rồi em Bum lại đi, chắc a Nông dân buồn lắm. :(
Tối quá tranh thủ lúc chụp ảnh cho các bé, a Nông dân được ghé gẩm chút ít. Mời cả nhà chiêm ngưỡng Nông dân Gấu nhà Ngudaymuon nhé. :D Có giống Nông dân cày ruộng không? Hay anh đạp xích lô ngoài đường?
Cái lưỡi =))=))=))
Cái mẹt ngơ ngác, lừa tình.

Hình này chắc là OX nhà ngudaymuon chụp đúng ko, trông Gấu đáng yêu lắm, nhìn dễ thương, Nhung mà chê là tớ đăng ký rước đó nha.

thuan81

Active Member
Hình này chắc là OX nhà ngudaymuon chụp đúng ko, trông Gấu đáng yêu lắm, nhìn dễ thương, Nhung mà chê là tớ đăng ký rước đó nha.
Em ơi!Nhung giả vờ mắng yêu thôi!anh thấy la hoài đòi bỏ ngoài đường hòai mà có đâu!anh rình hoài mà không thấy bé nào quăng ra hết nè!hic hic

hoalinh

Member
Hic, em thấy anh Thuận cứ doạ hoài mà có thấy chịu ra HN thăm các bé mèo đâu, bé nào anh cũng đòi mang vào Bến Tre nhưng .. chưa thấy gì cả, ko tin được đâu.
Hôm trước thấy bắpcaixinhđẹp mặc cái váy len or cotton dài gì đó đẹp thế , đúng là xinh như bắp cải

ngudaymuon

Active Member
Em ơi!Nhung giả vờ mắng yêu thôi!anh thấy la hoài đòi bỏ ngoài đường hòai mà có đâu!anh rình hoài mà không thấy bé nào quăng ra hết nè!hic hic
Mấy hôm nữa đợi phiên chợ mơ, em xách làn mang hết cả bố con, mẹ con nó ra chợ bán. :))

Sheryl

Active Member
Mấy hôm nữa đợi phiên chợ mơ, em xách làn mang hết cả bố con, mẹ con nó ra chợ bán. :))
Khi nào chị mang chúng nó ra nhớ call em phát, em chạy ra xách làn giùm chị ( rồi ù té chạy =)) ).

hoalinh

Member
Các bé sắp đến ngày mở mắt rùi mà sao hôm nay ngudaymuon lại day sơm thế .Gấu lại đánh thức hả ....hihihih

ngudaymuon

Active Member
Các bé sắp đến ngày mở mắt rùi mà sao hôm nay ngudaymuon lại day sơm thế .Gấu lại đánh thức hả ....hihihih
:(( Sáng nay mới có hơn 6 h, nó ưỡn ẹo dụi đầu dụi cổ vào mặt, bắt dậy. E chùm chăn kín thì nó lấy chân khều chăn ra rồi chui vào dụi tiếp. Đến khi em mở mắt ra nhìn nó thì nó thôi. :(( Thằng gian ác, càng ngày càng gian ác. :((

ngudaymuon

Active Member
Bốn thiên thần nhà ngudaymuon

Bộ ảnh được thực hiên theo phong cách Thiên thần và các vì sao. :)) Hơi cá chuối mắm muối, cả nhà thông cảm. :D

thuan81

Active Member
Em là người ác nhất vietpet,ác nhất trong hội yêu mèo!cứ giết người hoài!chết rồi Nhung ơi!em ác quá!hic hic hic giết người bằng hình ảnh hu ..hu..hu

hoalinh

Member
Miu nhà anh sao dạo này hay có tật cắn vào đầu ngón chân khi mình ngủ mình , ko biết nó muốn điều gì .Nó đói chăng ? ......hình như không phải vì nó luôn được ăn no .Nó thay răng ......xem răng thấy có lẽ nó thay từ lúc nào mà ko biết vì hai bên răng nhọn cũng khá cứng cáp rùi .Nó đang có sự thay đổi trong cơ thể ?.....Cứ đến tầm 4h sáng là nó bắt đầu biểu tình rùi bằng cách nhảy lên giường gặm ngón chân , mình đã bế nó xuống một lúc sau lại nhảy lên gặm tiếp còn nếu quát xuống thì nó nằm ì ra giường .Nó làm mình mất ngủ , lục đục với nó suốt từ lúc đó ......đến mệt :(( .Mình nhốt nó trong phòng trong thì cứ đến tầm giờ đó là nó cào cào cửa khung nhôm nghe còn nhức đầu hơn ,chẳng lẽ xích nó vào .Xù ngày trước tầm tuổi đó nó có thế ko ???

ngudaymuon

Active Member
Miu nhà anh sao dạo này hay có tật cắn vào đầu ngón chân khi mình ngủ mình , ko biết nó muốn điều gì .Nó đói chăng ? ......hình như không phải vì nó luôn được ăn no .Nó thay răng ......xem răng thấy có lẽ nó thay từ lúc nào mà ko biết vì hai bên răng nhọn cũng khá cứng cáp rùi .Nó đang có sự thay đổi trong cơ thể ?.....Cứ đến tầm 4h sáng là nó bắt đầu biểu tình rùi bằng cách nhảy lên giường gặm ngón chân , mình đã bế nó xuống một lúc sau lại nhảy lên gặm tiếp còn nếu quát xuống thì nó nằm ì ra giường .Nó làm mình mất ngủ , lục đục với nó suốt từ lúc đó ......đến mệt :(( .Mình nhốt nó trong phòng trong thì cứ đến tầm giờ đó là nó cào cào cửa khung nhôm nghe còn nhức đầu hơn ,chẳng lẽ xích nó vào .Xù ngày trước tầm tuổi đó nó có thế ko ???
Xù, Ỉn, và giờ là gấu nhà em đều thế anh ạ. Đứa thì gặm móng chân, đứa thì dụi mặt, đứa thì nghịch tóc. :))
Mỗi đứa một cá tính, một tính cách khác nhau, nhưng chung qui là do mình chiều nó quá nên chúng nó hư anh ạ. :D

thuan81

Active Member
Nó làm như thế ......... ssáng đến văn phòng toàn là ngáp ngủ :((
chuyện này phải điều tra kĩ lại nhà anh Dũng nha!cho thám tử đi điều tra mới được coi chừng trẻ em bị oan ức!

Rubysxi

Member
Ui, em vào chúc mừng chị và bố Gấu - mẹ Xù chậm quá rồi.

Vì vậy nên chúc mừng, chúc mừng...........chúc mừng "chị có bầu và đã đẻ" nha.

Hôm nào chị cũng chịu khó up ảnh thế này thì đúng là giết bà con như anh Thuận nói ý.

Mà chị ơi, Gấu, Xù với Ỉn hay bé nhà anh Hoalinh hãy còn ngoan hơn thằng cu Chop nhà em. Từ ngày em cho nó làm công công, nó đã trở lại và lợi hại hơn gấp 2 lần. Cu Chop chuyên ăn đêm, cứ tắt điện một phát là thằng cu leo lên giường, dí cái mũi khịt khịt vào tai em, liếm má, liếm mắt. Khi nào em cố tình không dậy cu sẽ cắn tai với lại chạy lên bụng. Một đêm em chiến đấu với cu tầm 5 lần, không còn ngủ được. Hic, tình trạng này chắc chỉ chấm dứt khi nào cu có phòng riêng thôi. Số em còn khổ dàiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Status
Không mở trả lời sau này.