• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.

hoalinh

Member
ÔI ..... bây giờ mới để ý xem mấy bé qua ảnh....xinh quá , mọi người comment nhiều vì thế khi click vào thì đọc bài viết về cảm ơn Chiền .....hihihihhi

bichdiep

Member
Xù đã bị triệt sản luôn tối qua rùi ...........
đây là mất mát to lớn cho hội mèo Vietpet :(( vẫn biết điều đó tốt hơn cho xù nhưng sao em vẫn thấy xót xa quá chị Nhung àh, biết là nên làm nhưng nghĩ tội nó, bị mất thiên chức làm mẹ, không hiểu sau đôi mắt kia nó có suy nghĩ gì không nhỉ?
Dù sao chặng đường phía trước còn khá dài, để nuôi lớn 4 nhóc tỳ còn nhiều vất vả lắm, cố lên chị Nhung ơi :party:

thuan81

Active Member
hic vậy mà đoc topic,anh cứ hiểu là định mổ cho xù nhưng không mổ!Xù sinh hết tất cả!:( tội thân bé xù quá!thôi em quyết như thế là ổn rồi!nếu lần sau sinh nữa chắc cũng phải mổ thôi! tội thân bé lắm!chúc bé mau lành vết thương và các nhóc mau ú nu ú nần em nha!:love struck:

bọn trẻ con xinh quá chị ạ :love struck: may có bố nông dân thông minh nên phát hiện 2 nhóc kịp thời.Mới sinh mà đã thấy sứt môi cả rồi :party:

chúc mừng gia đình chị nhung nha.thương bé ba quá , em nó sứt môi giống bố gấu nông dân nhất chị nhỉ

ZzGauzZ

Member
Sau bao ngày chờ đợi thì nhà chị ngudaymuon đã có thêm 4 thành viên mới, dù mất 1 bé nhưng các bé còn lại và mẹ Xù vẫn mạnh khỏe là vui rồi chị nhỉ :) Xù giỏi quá, mang cả 5 bé trong bụng, lại sinh trong nhiều giờ đến kiệt sức phải mổ nữa, thương quá. Bố Gấu cũng dễ thương nữa, công bố Gấu là lớn nhất đấy :x. Nhìn những bé con em cảm thấy thật yên bình và hạnh phúc, yêu lắm .... chị ngudaymuon chắc cũng vậy ạh ^^

ngudaymuon

Active Member
Cảm ơn cả nhà nhiều lắm, nhờ có mọi người quan tâm và động viên nên tối nay Xù đã ăn được một ít pate wishcat, một cai phomai và uống một ít sữa. Mừng nhất là vết mổ có vẻ đã se se rồi, không lo nhiễm trùng nữa, và quan trọng nhất là Xù không bị mất sữa, các bé vẫn tu mẹ đều.
Năm mẹ con coi như đã ổn, giờ chỉ lo hồi phục sức khỏe cho Xù, và chăm các bé lớn thôi. \
Yêu Xù lắm!

Kún¥êu

Member
Tuyệt vời quá chị Nhung ơi. Trưa nay em đọc bài viết của chị xúc động quá, có lẽ ngày hôm qua với chị và gia đình sẽ là 1 ngày không bao giờ quên chị Nhung nhỉ ? Bản thân em rất nể phục chị vì những gì chị đã làm cho đàn mèo, cũng như việc đỡ đẻ cho Xù. Chắc em còn phải học hỏi kinh nhiệm nuôi mèo cũng như làm bà đỡ từ chị dài dài :p. Nhìn ảnh các em bé mèo đáng yêu không thể tả nổi. Em chúc cho chị và gia đình nhỏ của chị luôn luôn mạnh khỏe,các em bé mèo ăn no chóng lớn, vui vẻ hạnh phúc.

Gấu anh hùng, Gấu anh hùng.:)
Mẹ con Xù tròn vuông rồi. Chúc các bé nhà chị Ngủdậymuộn mau lớn và khoẻ mạnh nhé.:love struck::love struck:

fat.L.T

Member
chúc mừng chị đã có 1 lũ nhóc đáng yêu chúc mẹ xù và các bé khỏe mạnh mau lớn . Nhà cô em nuôi 1 bé mèo ba tư giống y hệt xù nhà chị từ mặt cho đến màu lông hôm nào em sẽ post hình cho chị xem :D

chienvet

Chuyên gia thú y
Đầu tiên là chúc mừng nhà chị đã có thêm một lũ nhóc kháu khỉnh nha!
Gửi tặng chị mấy tấm hình mẹ con Xù trước khi Xù lên bàn mổ:(. Lúc đó muốn lưu giữ mấy tấm làm kỉ niệm thôi:). Lúc này có 3 bé thôi, khi mổ và sau khi mổ chả có ai có tâm trí chụp ảnh ẹp gì cả nên không có hình bé thứ 4!:D

Chúc chị chăm sóc bọn trẻ tốt nha!:-bd

thuan81

Active Member
Cảm ơn cả nhà nhiều lắm, nhờ có mọi người quan tâm và động viên nên tối nay Xù đã ăn được một ít pate wishcat, một cai phomai và uống một ít sữa. Mừng nhất là vết mổ có vẻ đã se se rồi, không lo nhiễm trùng nữa, và quan trọng nhất là Xù không bị mất sữa, các bé vẫn tu mẹ đều.
Năm mẹ con coi như đã ổn, giờ chỉ lo hồi phục sức khỏe cho Xù, và chăm các bé lớn thôi. \
Yêu Xù lắm!
Nhung ơi!rồi tất cả mấy baby sao mà anh loạn trí luôn rồi!giờ không biết xù sinh tất cả mấy bé nữa ?!

bigbibi

Member
Trong bụng Xù có tất cả 5 thiên thần, và hiện tại còn 4 thiên thần đang nằm ti ti mẹ Xù. Yêu Xù quá, thương Xù nữa, nhưng Xù rất giỏi. Năm mẹ con mau ăn mau khỏe nhé!

ngudaymuon

Active Member
Trong bụng Xù có tất cả 5 thiên thần, và hiện tại còn 4 thiên thần đang nằm ti ti mẹ Xù. Yêu Xù quá, thương Xù nữa, nhưng Xù rất giỏi. Năm mẹ con mau ăn mau khỏe nhé!
Dạ đúng rồi đó anh Thuận. :)
Xù mang bầu tất cả 5 bé, sinh thường 4 bé, một bé mất sau khi sinh độ 4 tiếng. Bé út Xù sinh mổ :( sau 15 tiếng kể từ khi sinh bé đầu. :D
Trộm vía thằng út to lắm, phải gấp rưỡi các anh chị khác, nó ti cũng khỏe. :( Tại thế mà Xù sinh mãi không sinh được. :( nên phải mổ.
Bốn bé và mẹ Xù đều khỏe, bước sang ngày thứ ba mẹ XÙ đã khéo léo hơn chút trong việc chăm con, đã ăn được một ít. Tuy làm mẹ rồi nhưng con bé vẫn nũng nịu ý hệt lúc trước, :( Vẫn bắt mẹ ngồi xoa lưng, xoa cổ, âu yếm cho. :)
Người bé vẫn đang bẩn lắm, dính tèm lem các loại. :( Khổ thân, con bé chưa bao giờ bẩn thế nên khó chịu lắm.

À cả nhà ơi, thằng Gấu có dấu hiệu buồn cười lắm nhé. Từ hôm Xù sinh em bé, Gấu bỏ ăn. :( Gần như không ăn tý gì. Có lẽ nó buồn do mọi người ai đến chơi cũng tập trung quanh cái chỗ của Xù, nhắc tên Xù mà quên mất Gấu. :( Nhìn cái mặt Gấu buồn rõ luôn ý. Mà lạ cái nữa là bố Gấu cứ lại gần các con hít hít ngửi ngửi là sau đó bố Gấu nôn. Nếu chỉ đứng quanh quẩn trong phòng thì ko sao, nhưng lại gần con, ngửi một cái là nôn????? Bốn lần rồi. Không lí giải nổi. Mọi người có ai hiểu tại sao ko chỉ dùm với ạ. Có bé nào đã từng bị thế này chưa?

beheoxinhxan

Active Member
Ngudaymuon cẩn thận nhé. Tập quán của loài mèo là con bố ăn thịt con đực con:((

ruồi bẹp

Active Member
Ngudaymuon cẩn thận nhé. Tập quán của loài mèo là con bố ăn thịt con đực con:((
nó chỉ ăn thịt con mèo không phải là con nó thôi bạn ạ

@chị Nhung: em nghĩ Gấu chắc là chưa quen mùi mèo con mới đẻ thôi chị ạ, Gấu như vậy chắc là không có ý gì là sẽ làm hại mấy nhóc đâu. Nhưng tốt nhất là chị đừng nên cho Gấu lại gần các bé quá nhiều vừa tốt cho Gấu mà cho cả các nhóc. Gấu bỏ ăn cũng có thể trong nhà có thay đổi nên Gấu vẫn chưa quen thôi, mèo vốn nhạy cảm với những thay đổi xung quanh mà, dù là thay đổi lớn hay nhỏ.
à mà em thấy các cụ thường bảo là không nên cho người lạ vào xem ổ mèo mẹ mới đẻ con nhiều, sẽ không tốt đâu chị ạ. Hình như là hơi người lạ thì ảnh hưởng đến mèo con hay là khiến mèo mẹ không thoải mái ý.

Status
Không mở trả lời sau này.