• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.

ngudaymuon

Active Member
Lại thêm cái thằng sứt môi lồi rốn, nông dân chân đất mắt toét này nữa chứ. Bây giờ gấu có tên mới là Lợn, tại gấu béo híp mắt híp mũi lại rồi, nhìn như con lợn, chẳng giống mèo tý nào cả. :D

Cận cảnh con Nhợn :))

ruồi bẹp

Active Member
bao giờ chị xách làn mang Xù ra chợ Mơ chị bảo em nhá
em phi ra mua cả mẹ cả con :))

bigbibi

Member
. Bây giờ gấu có tên mới là Lợn, tại gấu béo híp mắt híp mũi lại rồi, nhìn như con lợn, chẳng giống mèo tý nào cả. :D

Bà nói cái gì hả ???

Không thèm nói chuyện nữa. Hứ

Phải thêm như thế này vào nè, khổ thân Gấu đẹp zai. Hôm tới qua chị đòi lại lẽ phải cho Gấu nhé ;)

hoalinh

Member
Cuộc sống của Gấu thích nhỉ từ chỗ bị xiềng xích cầm tù đến bây giờ lên đời thế được ăn ngon, ngủ yên và quan trọng có nhiều mèo gái vây xung quanh nữa

thuan81

Active Member
xù nằm ngủ nhìn yêu quá khoe cái bụng lẫn ti hì hì nhìn vui thật!Bé gấu không còn cặp mắt buồn ngày xưa nữa mà thay vào đó là cặp mắt láu toét của những đứa trẻ được cưng chiều !Nhưng mấy bé này găp phải người Mẹ ngudaymuon này nuôi dạy riết hư hết trơn vì cưng quá :))mà!hè hè:D

ngudaymuon

Active Member
Cận cảnh cái bụng bầu :))

Mong lắm từng ngày Xù đẻ, đỡ khỏi mang vác cái bụng bầu to, khổ thân con gái. Có bầu hiền lành đi khá nhiều, những õng ẹo hơn, nhìn mệt mỏi hơn.

ngudaymuon

Active Member
Gấu bố nông dân. Công nhận càng nhìn càng thấy cái mặt nó nông dân kinh khủng. :))
Sứt môi này, nhìn rõ là sứt môi hở hàm ếch. :))
Mà tính Gấu dạo này yêu lắm nhé, đêm đi ngủ là phải ngủ gác đầu lên tay cơ, nếu không là không chịu, tối ngồi là phải bế lên lòng, phải xoa bụng, phải cho dụi đầu. :)) Lại còn hay ghen nếu bế các em nữa chứ. :D
Gấu ngoan nhất là nhường bà bầu Xù và em Bum ăn xong mới vào ăn, yêu lắm. Đàn ông trong nhà mà lại. :D

ngudaymuon

Active Member
Bum yêu, yêu lắm là yêu, sắp phải xa Bum rồi, sẽ nhớ lắm, thương lắm, lo lắm. Bum của mẹ yếu đuối, hiền lành :(

Yêu Bum bao nhiêu thì thương Bum bấy nhiêu, thằng bé hiền lắm nhưng cứ mong manh thế nào ý. Xương của Bum yếu nên Bum sợ đủ thứ, sợ độ cao, sợ leo trèo...đếm từng ngày Bum được ở nhà với mẹ,...thương con.

ngudaymuon

Active Member
Còn đây là cô nàng Ỉn nhà ngudaymuon, Ỉn đang đi mẫu giáo, được hai tuần rồi, tối nay sẽ được về nhà xem bệnh tự kỉ đã đỡ chưa, để mai được gặp các cô các chú. Từ ngày ra văn phòng mẹ, được các cô chiều chuộng, con lại nghịch như quỷ, lại ghê gớm, chả hiểu cái bệnh tự kỉ biến đi đâu mất.
Con ngoan lắm, tình cảm lắm...mẹ cũng yêu con nữa.

Nhà có bốn đứa, sao đứa nào mẹ cũng thấy yêu ...nhất nhà nhỉ? Chẳng có đứa nào là thứ hai thứ ba hết. Các con mẹ đứa nào cũng nhất. :D
Nên người ta mới bảo là con hát mẹ khen hay mà. Các con mẹ là xinh đẹp nhất, ngoan ngoãn nhất, dễ thương nhất...blablablabla=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Ôi....ngượng quá:blusshing::blusshing::blusshing::blusshing::blusshing::blusshing::blusshing:...vì sự thật....=))=))=))=))=)) vẫn là sự thật. :D:D:D:D

bichdiep

Member
Với chị Nhung thì đứa nào cũng ngoan, với mọi người thì anh Gấu nông dân vẫn đanh đá :)) , hôm nay em nhìn thấy em Mun nhà em lông giống chị Ỉn lắm nhé, có khi hôm nào phải cho 2 đứa gặp nhau nhận họ hàng thôi ( thấy người sang phải bắt quàng làm họ chứ ) ke ke

ruồi bẹp

Active Member
Bum đi đâu vậy chị :(
em đang mơ đến một ngày em tìm được một nàng Anh lông ngắn rồi qua nhà chị đặt làm thông gia với Bum -_-
(ôi mơ!)

nhimseo

Member
hí hí,nhìn bà bầu Xù bụng tròn vo yêu thế , còn a Gấu lúc nào nhìn cũng tội tội ý ,mà chị ngudaymuon chụp cận cảnh quả môi duyên dáng thế kia thì còn em nào ngó tới anh Gấu nữa đây :p

thuan81

Active Member
Bà bầu xù nhà em còn có khoảng 10ngày nữa là sinh con rồi!em sẽ một phen vất vả đây nè!sao anh trông con của Xù và Gấu quá!chắc là thích không chiu được quá em!em lo giấu mèo con nha!coi chừng anh đấy!:))>:D<

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Đúng là mèo nhà Ngủ dậy muộn ! Lúc nào cũng thấy ngủ thôi. Sao chủ khéo chọn nick thế ?

Rubysxi

Member
Em chờ ngày Xù minh tinh đẻ quá đi mất.

Chị đừng chăm lũ nhóc quá mà quên nhiệm vụ post ảnh các bé lên diễn đàn để mọi người thèm nha.

Cảnh báo thêm chị nên làm thêm hàng rào ngoài nhà đi, kẻo bị trộm ngó đấy ạ, nhất là cái anh ở tít tận trong Bến Tre kia kìa, bon chen lắm chị ơi. Có 4 đứa xinh gái đẹp trai mà vẫn ham lắm lắm.

Mà em Bum đi đâu vậy chị, em là em thích cái dáng nằm của Bum kinh.

ngudaymuon

Active Member
Tối qua xoa tay vào cái bụng bầu tròn xoe của Xù, thấy con Xù đạp nhẹ, tự nhiên hạnh phúc vơ bờ bến. :) Bé Xù sắp làm mẹ, có lẽ đấy là một thiên chức...Mong lắm, từng ngày từng ngày một. Bụng Xù giờ đã lớn lắm rồi, nặng nề, ục ịch, Xù hay ngủ hơn, ăn khỏe hơn, dịu dàng hơn. Một tuần nữa thôi, một tuần nữa Xù làm mẹ rồi. Yêu lắm.:love struck::love struck::love struck::love struck:

beheoxinhxan

Active Member
Hâm mộ nhà ngudaymuon quá. :love struck::love struck::love struck: Ước gì có thể bay ra HN để được chiêm ngưỡng những em mèo nhà bạn này :praying:

Status
Không mở trả lời sau này.