• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà Bin Nấm và 4 bé xinh

cun0206

Member
Sau 20 ngày ra đời giờ các bé con nhà em giờ đã mở mắt và bò lung tung rồi nhìn yêu lắm ạ. VP đợt này chán quá mấy ngày em không vào được hôm nay tranh thủ em khoe mấy đứa chíp hôi nhà em tẹo hihi:D
Đây là bé đầu đàn nhưng lại còi nhất bé Bon

Đây là thằng Khoai đen xì nên chụp ảnh rất khó nó là thằng bự thứ 2

Đây là bé Mít ngoan hiền nhất nhà

và đây là thằng Kem thằng béo nhất, ăn tham nhất, nghịch nhất nói chung cái gì nhất là thuộc về thằng này

Các chàu nhà em đấy ạ các bác xem rồi cho ý kiến nha

hathu08

Active Member
trời đất, sao mình có cảm tình với bọn mèo ngồi trong chậu với trong rổ thế không biết :x :* không biết có những đứa sinh ra để được ngồi trong rổ làm mẫu hay sao ấy :))

trời.mình khoái nhất thằng Bon ấy,cái thằng giống bố :)) dạo này bọn chúng nó có mốt ngồi rổ show hàng hay sao ý nhỉ? đi đâu cũng thấy rổ giá giá rổ =))

thuan81

Active Member
nhìn tụi nó giống thú nhồi bông quá!nhìn dễ yêu quá bạn ơi!ước gì mấy đứa nhà mình cũng xinh như thế!:love struck:

Trời ạ, sao mà các em ý xinh xắn & dễ thương quá cơ, nhìn chỉ muốn thơm chùn chụt mấy cái cho bõ ghét, nhớ show thêm ảnh nhé cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nhá. :)
Mình cũng phải tranh thủ chụp ảnh các em nhà mình để up lên cho mọi người cùng "chiêm ngưỡng" & "ghen tỵ" nữa chứ. :D

9669_9669

Member
Yêu quá đi mất..........Ko hiểu sao mình lại mê mèo đến thế.Cứ nhìn thấy mèo là muốn nuôi tất thôi.Hic hic

cun0206

Member
trời.mình khoái nhất thằng Bon ấy,cái thằng giống bố :)) dạo này bọn chúng nó có mốt ngồi rổ show hàng hay sao ý nhỉ? đi đâu cũng thấy rổ giá giá rổ =))
Bạn ơi em Bon là 1 em tiểu thư đấy. Nghe tên Bon có vẻ hơi nam tính 1 chút hy vọng Bon sẽ cứng rắn 1 chút không để mấy đưa kia bắt nạt nữa. Khổ thân chị cả mà bé nhất nhà toàn bị 2 thằng béo đè lên người thôi
Cám ơn tất cả mọi người đây là lần đầu tiên mình nuôi mèo đẻ nên lúc nào cũng muốn năm ôm tất cả chúng nó trong lòng, nhưng cứ cầm đến con nào là con mẹ lại vào nhìn 2 mẹ con kêu tìm nhau lại thấy tội tội chúng nó nên đành phải trả con về với mẹ nó. Mấy đứa trẻ con nhà mình to mồm lắm nhiều lúc thèm chụt chụt 1 cái mà cũng không được

link_cheese

bạn ơi, mấy bé đáng iu quá! bao jo các bé lớn bạn có nuôi hết ko bạn? nếu bạn ko nuôi thì đừng bán ra ngoài mà tội các bé lắm,nếu bạn muốn cho hay muốn bán bạn báo cho mình đc ko? số điện thoại bàn của mình 042 24 25 711 có j bạn liên lạc với mình nha, hoặc pm vs mình qua nick link_cheese cũng đc nha bạn!

bigbibi

Member
Xinh quá, yêu quá, thèm quá, muốn cướp hàng quá ........ :)) Chúc các bé chăm ăn chóng lớn nha. Mà cái pic 1, nhìn mặt em Bon yêu quá cơ, cứ như đang hóng chuyện vậy ... :))

cun0206

Member
Mấy ngày VP đều không vào được giờ mấy đứa nhà em bò khắp nơi 1 lúc lại phải đi tìm chúng nó có đứa theo mẹ ra tận ngoài không vào được lại kêu ầm ĩ lên nhìn buồn cười lắm ạ

cun0206

Member
Hôm nay tất cả các bé nổi dậy bắt đầu tập đi nhìn bé nào cũng yêu thế không biết nhân tiện đây lại post khoe với mọi người mấy bức mình vừa chụp buổi sáng

hy vọng mọi người xem xong cho mình nhận xét nhé :p

cun0206

Member
yêu quá chị ơi nhìn lũ nhóc này lại nhớ đến lũ nhà em 1 tháng trước thế chị ơi có con nào giống mẹ ko chị để cho em với
Chẳng có đứa nào giống mẹ cả mẹ bọn nhóc con màu xám cơ thế mới hay chứ có khi lại lai với đứa nào rồi không biết:worried:

Bạn ơi thế có định cho các bé đi ở riêng không đấy?!!!
Cháu vẫn còn nhỏ bạn à. cháu mới được hơn 20 ngày thôi mà

link_cheese

chị ơi, các bé nhà chị xinh quá!
em cũng muốn mua một bé, nhưng không dám ra mua ở mấy cửa hàng, mà cũng không dám đến đó, tại vì mỗi lần đến đó lại không thể cầm lòng nổi :((
chị ơi, bao giờ chị định cho các bé đi ở riêng, thì chị có thể để lại cho em được không ạ?
chị cho em sdt được không ạ?
sdt của em là 0919 144 127, có gì chị nhắn tin cho em được không ạ? em rất cảm ơn! em sẽ yêu thương các bé vô cùng ạ!

cun0206

Member
Cám ơn Link_cheese đã quan tâm đến bọn trẻ con nhà mình.
Chắc phải 1,5 tháng nữa mình mới cho đi ở riêng được vì chúng nó mới được hơn 1 tháng thôi mà

ken2009

Mình thích bé Mít nhất, trông yêu không chịu được nhưng hình như 4 đứa 4 màu khác nhau thì phải, và mèo mẹ chăm sóc cũng khéo quá, các bé như cục bông í ^^

cun0206

Member
cháu có ảnh mới rồi đâý ạ. bọn nhi đồng thối tai í ạ. các bác vào xem cháu lớn rồi ạ