• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Ngudaymuon

ngudaymuon

Active Member
Xù đân` đã lâu ko đc chup ảnh. Hôm nay up ít ảnh con đang ngủ bị lôi dâỵ chụp ảnh. Cái măt cạu cọ nhìn rât' buôn` cươi` :D
Ngủ này
Lăn lóc, nhưng mà phải chăn âm' đêm êm cơ. :D
Bị dưng dâỵ, cau có :)) =)). Nhìn cái mẹt con bé kìa :))

ngudaymuon

Active Member
Con ngủ ngoan này, yêu này. Xù đân` xù đôn :D
Con dơ? hơi dơ? hám' nhât' nhà.

ngudaymuon

Active Member
Chị ơi, Chồn đẻ rồi chị ạ. Được 4 bé, trộm vía các em bụ bẫm lắm.

Bé thứ 2 màu lông vằn giống hệt bố nó, là thằng Mây nhà cô Thoa ý chị. Em đặt tên nó là XÙ, em mong Xù bé của em sẽ luôn được yêu thương, khỏe mạnh và hạnh phúc như chị Xù đần đáng ghét nhà chị đó :p :p
:d chồn nó cũng sinh con nhiều lần rồi nên chắc cũng sẽ chăm con tốt thôi. Không có gì hạnh phúc hơn nhìn các bé yêu lớn lên và khỏe mạnh cả. chúc mẹ con Chồn hay ăn chống lớn, ra tết lại có một đàn mèo con lúc nhúc nhé :)

Hai tấm ảnh này nhìn Xù như một tiểu thư kính cổng cao tường lắm :)).......xù đẹp lắm :love struck:
Nhìn lại ảnh của Xù thấy iu quá, cái mẹt vừa kiêu kỳ, mắt tịt hít, cái má thì xị xuống trông phát ghét. Giờ nhìn nghiêng thấy Nhím cũng giống Xù lắm, hôm nào trời ấm lên sẽ đưa Nhím đến thăm mẹ Xù & mẹ Nhung nhé.

Xin lỗi mẹ ngudaymuon vì đã ko thể đón Beo đến nhà mới như đã hứa, quả thật có nhiều điều xảy ra mà ta ko lường trước được, muốn đến thăm mấy đứa trước tết mà ko thu xếp nổi thời gian, giờ đầu óc mụ mị cả rồi, :((. Muốn đến thăm Beo một lần dù ko đón được Beo về, thương mấy đứa, nhớ Gấu, Xù, Ỉn, Bum & nhất là Beo...

ngudaymuon

Active Member
Ngày đầu năm mới , mẹ buồn nhiều hơn vui. Thương mấy đứa nhỏ :( Sức khỏe của mẹ không tốt, mẹ còn chẳng tự lo nổi cho bản thân mình, làm sao chăm đc các con? Nhìn mấy đứa, đứa nào cũng thương :( Mẹ biết làm sao đây?
Mẹ yêu các con nhiều, nếu phải xa đứa nào, mẹ không biết có sống nổi không? Nhưng nếu giữ các con lại, không được chăm sóc, thiếu thốn tình cảm thì mẹ lại là người ích kỉ :( Càng nghĩ mẹ càng buồn. Hôm nay nhìn Gấu mẹ bật khóc, con nhìn mẹ như không hiểu tại sao? tại sao mẹ lại ko bế con? không vuốt ve ôm ấp, không chải lông, tắm táp cho con? Con nhìn mẹ và mẹ đau lòng :(
Ánh mắt ấy ám ảnh mẹ, làm mẹ trăn trở. Con trai mẹ tình cảm lắm, dịu dàng lắm. Con muốn được yêu thương và quan tâm, mà mẹ thì...:(
Mẹ mong thời gian trôi mau, mẹ sẽ lại đi lại được, sẽ bế con bé bỏng của mẹ lên, yêu thương và cho con tất cả tình cảm con cần. Con sẽ lại được dụi đầu vào cổ mẹ, được vuốt ve và âu yếm. Chờ mẹ, con trai nhé. Mẹ sẽ cố...cố gắng thật nhiều .

beheoxinhxan

Active Member
Ngày đầu năm mới , mẹ buồn nhiều hơn vui. Thương mấy đứa nhỏ :( Sức khỏe của mẹ không tốt, mẹ còn chẳng tự lo nổi cho bản thân mình, làm sao chăm đc các con? Nhìn mấy đứa, đứa nào cũng thương :( Mẹ biết làm sao đây?
Mẹ yêu các con nhiều, nếu phải xa đứa nào, mẹ không biết có sống nổi không? Nhưng nếu giữ các con lại, không được chăm sóc, thiếu thốn tình cảm thì mẹ lại là người ích kỉ :( Càng nghĩ mẹ càng buồn. Hôm nay nhìn Gấu mẹ bật khóc, con nhìn mẹ như không hiểu tại sao? tại sao mẹ lại ko bế con? không vuốt ve ôm ấp, không chải lông, tắm táp cho con? Con nhìn mẹ và mẹ đau lòng :(
Ánh mắt ấy ám ảnh mẹ, làm mẹ trăn trở. Con trai mẹ tình cảm lắm, dịu dàng lắm. Con muốn được yêu thương và quan tâm, mà mẹ thì...:(
Mẹ mong thời gian trôi mau, mẹ sẽ lại đi lại được, sẽ bế con bé bỏng của mẹ lên, yêu thương và cho con tất cả tình cảm con cần. Con sẽ lại được dụi đầu vào cổ mẹ, được vuốt ve và âu yếm. Chờ mẹ, con trai nhé. Mẹ sẽ cố...cố gắng thật nhiều .
Chỉ cách đây 2-3 tuần, chị cũng như em lúc này. Mệt mỏi, không có sức chăm bản thân, đừng nói đến chăm mèo. Từng nằm nghĩ cả ngày xem Bông có thể đi đâu, đến nhà nào:(. Có ngày Bông chỉ được cho ăn có 1 lần:(, chị nghỉ việc ở nhà mà không có sức đề cho Bông ăn nữa cơ. Một giai đoạn khủng khiếp mà chưa bao giờ chị nghĩ chị phải trải qua:((. Thế nhưng, rồi mọi việc cũng qua. Sau cơn mưa trời lại sáng:love struck:. Cố gắng lên em ạ :love struck: :love struck:

Đầu xuân năm mới mà sao toàn chuyện phải lo lắng thế này, muốn qua thăm nhà ngudaymuon nhưng nhiều lần gọi điện mà ko thấy ai nhấc máy. Đừng quá suy nghĩ kẻo ảnh hưởng đến em bé Nhung ạ, người ta nói nếu người mẹ ko được thoải mái em bé sinh ra rất hay hờn, hãy vì con Nhung nhé, cố gắng lên.

Chị ơiiiiiiiiiiiii....Nora nhà em động đực rồi hay sao ý =((((( thế có sớm quá không chị :(( tính đến giờ cháu nó mới ở với em đc gần 8 tháng + 2 tháng nhà chủ nuôi nữa là khoảng tầm 10 thang tuổi,nhưng em biết là mèo Tây fải trên 1 năm mới động đực...Gấu nhà chị đã thành công công chưa chị :">

Sheryl

Active Member
Chị ơiiiiiiiiiiiii....Nora nhà em động đực rồi hay sao ý =((((( thế có sớm quá không chị :(( tính đến giờ cháu nó mới ở với em đc gần 8 tháng + 2 tháng nhà chủ nuôi nữa là khoảng tầm 10 thang tuổi,nhưng em biết là mèo Tây fải trên 1 năm mới động đực...Gấu nhà chị đã thành công công chưa chị :">
Gấu hẵn còn là trai. Em tới đón nó rồi cho nó ở đấy càng lâu thì nó còn được làm trai, chứ nếu nó ở nhà thì trong vòng vài tuần nữa là đi đời trai luôn.

Gấu hẵn còn là trai. Em tới đón nó rồi cho nó ở đấy càng lâu thì nó còn được làm trai, chứ nếu nó ở nhà thì trong vòng vài tuần nữa là đi đời trai luôn.
nhưng chị ơi em nhớ không nhầm thi Gấu bị bệnh đường tiêu hóa gì đúng không ạ :-ss cho đi ở rể em sợ không đủ hiểu biết để chăm sóc Gấu :'( hồi trước chị Nhung bảo là nếu muốn lấy jống thì cho đến nhà chị í "ở dâu" =))

ngudaymuon

Active Member
nhưng chị ơi em nhớ không nhầm thi Gấu bị bệnh đường tiêu hóa gì đúng không ạ :-ss cho đi ở rể em sợ không đủ hiểu biết để chăm sóc Gấu :'( hồi trước chị Nhung bảo là nếu muốn lấy jống thì cho đến nhà chị í "ở dâu" =))
Thực ra giờ sức khỏe chị không tốt, nếu Nora muốn cưới a Gấu thì cho a Gấu về ở rể :D càng lâu càng tốt :D Gấu giờ đã khá hơn nhiều về đường ăn uống. Một là ăn Royan hoàn toàn, hai nữa là thịt hoàn toàn, không ăn cơm, cá, sữa và các thứ khác là oki. E có ý định thì đón Gấu sớm vì chị đang định vài hôm nữa sắp xếp được chị cho Gấu đi làm công công :D

sao chị triệt Gấu sớm thế ạ :(( Nora em thấy vẫn còn nhỏ nên chưa dám cho đẻ :'( em định fải 1-2 tháng nữa mới cho đi lấy giống :'( vậy là Nora nhà em mất phần rồi :((
Chị ngudaymuon đang có em bé nên chắc là rất mệt...mong chị chóng khỏe :'(

ngudaymuon

Active Member
Buồn

Nghĩ đi nghĩ lại, quyết tâm lên xuống mà cuối cùng vẫn không thể xa nổi con. :( Mẹ nghĩ kĩ rồi, có lẽ con cũng thế, con cũng như mẹ, mong muốn sẽ ở lại bên bố mẹ con trai nhỉ. :)
Mẹ đón Gấu về cũng được 1 năm rồi, ngày mẹ đón Gấu, mẹ cũng đã nghĩ nhiều. Nhưng nhìn con, mẹ không cầm lòng được, me khi nhìn thấy Gấu, con bẩn thỉu, đi ngoài, nhưng đôi mắt con như biết nói, con nhìn mẹ, và mẹ hiểu con sẽ là một thành viên của gia đình mình. Một năm qua, đã bao lần mẹ khóc, đx bao lần mẹ sợ Gấu rời xa mẹ. Có những lúc, mẹ tưởng Gấu không cần mẹ, không yêu mẹ nên muốn bỏ mẹ mà đi.
Thế rồi thời gian qua, con lớn dần, khỏe mạnh. Giờ đây con đã khác hẳn rồi. Gấu của mẹ tình cảm, hiền lành và đáng yêu lắm. mẹ yêu nhất đôi mắt biết nói của con, mỗi lần nhìn vào mắt con, mẹ chẳng thể giận Gấu điều gì.
Thời gian gần đây mẹ không chăm sóc gấu được. Mẹ bắt đầu ghét Gấu, ghét bộ lông xù dài của con, ghét cái mũi tịt ngóm, ghét cái mặt cau có :((
Lông con dài quá, nếu không được chải thường xuyên, con sẽ bị vón cục, mắt con đầy gỉ, người con hôi nữa. mẹ còn chẳng đủ sức bế con lên âu yếm :(, chẳng vuốt ve con, con cứ thui thủi một mình. Đôi mắt con như hỏi : " mẹ không yêu gấu nữa sao?"
Đã bao lần mẹ quyết tâm, mẹ nghĩ, con cần một người yêu thương con. Đã bao lần mẹ muốn tìm cho con một người chủ tốt. Nhưng rồi, khii ở bên con, ôm con vào lòng, mẹ lại không thể.
Đã lâu lắm rồi, hôm nay mẹ ở bên con trai cả buổi chiều, được nói chuyện với con, nghe tiếng gru gru thân thuộc yêu thương của con, được vuốt ve bộ lông mềm mượt, vò cái mặt cau có, cái lưỡi thè, cái mồm cong vút. Và mẹ biết, có thế nào con cũng ở bên mẹ. Chịu khó một thời gian nữa con nhé.
Mẹ sẽ không nghĩ đến chuyện cho con đi nữa, sẽ không cố ghét Gấu của mẹ nữa, sẽ mong thời gian trôi thật nhanh, để mẹ khỏe lại, để mẹ có thể bế con lên tập tạ được. yêu con trai mẹ lắm, gấu hâm à. :)

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Cố lên em ơi, không có việc gì là không có thể giải quyết được, miễn sao ta phải có lòng tin và quyết tâm. Một gia đình mà trong đó người và mèo hạnh phúc đang ở trước mắt rồi!

chị ơi...nếu chị mệt thì để em tắm cho Gấu cho :D cho Gấu sang làm quen với Nora nhà em luôn :D em tắm không sạch lắm đâu, nhưng em thấy là tắm cho Nora 1 tuần vẫn không thấy có mùi mấy :">

ngudaymuon

Active Member
chị ơi...nếu chị mệt thì để em tắm cho Gấu cho :D cho Gấu sang làm quen với Nora nhà em luôn :D em tắm không sạch lắm đâu, nhưng em thấy là tắm cho Nora 1 tuần vẫn không thấy có mùi mấy :">
Cảm ơn em nhiều, có lẽ c chỉ gửi Gấu lúc chị sinh e bé thôi, lúc đó sợ mọi người trong gia đình đều bận, còn bây giờ a K vẫn cho gấu ăn và dọn phân cho gấu được. cái thằng này nhà chị nó tệ lắm, nó chưa bị triệt sản, nên nó tè tùm lum để đánh dấu lãnh thổ, chố nào nó cũng rỉ ra vài giọt để tuyên bố ; " chỗ đó là của ta ' Mà cái mùi của gấu hôi lắm :((. Ngày nào nó cũng làm chồng chị lau phòng cho nó lên xuống :(( nên chị lo nó đến nhà em, nó tè tùm lum, e lại ghét gấu :D. Ngoài tật tè bậy đánh dấu lãnh thổ, gấu còn có tật đòi ngủ cùng người, bắt người bế, bắt chải lông, bắt ôm ấp :D nhiều tật xấu quá thể. nếu lúc chị sinh e bé, e mà không bận thì chị gửi gấu e nhé. :)

em biết cái trò đánh giấu lãnh thổ đấy rồi,con đực giống chó mà :D hồi trc nhà em còn có 1 con mèo ta,nó lớn rồi í chị,bắt về từ nhà bà vì có thằng cháu nó bị hen, mèo cái mà nó ị đái tung hết cả lên, mà sao thối với khai thế =(( phải dọn suốt ngày =(( có lần nó trèo lên giường của em ị,may mà ị vào tờ báo chứ không thì đến chết với nó =(( một thời gian don quen rồi thì bà em lại bắt nó về vì nhà có chuột :| ngủ với người,thích chải lông,thích ôm ấp giống Nora nhà em rồi :D sáng dậy mở mắt ra là thấy Nora nằm bên cạnh và....ngáp. ÔI thôi cái mùi mồm buổi sang của người còn ghê,của mèo còn sợ hơn =)) mình mà không dậy cho ăn vuốt ve là nó kêu,nó dụi vào thì hết ngủ =)) nhưng yêu thật là yêu ý :x vâng ạ,khi nào chị bận quá thì gửi cho em :D em sợ em chăm Gấu không tốt...làm Gấu buồn thôi..