• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo nhà Kokokiukiu

garuru

Member
Hôm nay 2 Kiu đang ngủ trưa thì nhận đuợc điện thoại của chị Gà thông báo chị Bông Ngố lên Hà Nội và mọi nguời đang ở quán nuớc có cả chú Mập nữa:D.Vội bật dậy thay quần áo,chải đầu tóc rồi lên đuờng,em định cho cả thằng Tôri đi cùng nhưng nhớ đây không phải quán nhà chị Alex nên thôi,không nhỡ bế đến nơi mà nguời ta không cho mèo vào thì chắc nguời cũng ra về luôn:(.Đến nơi gặp cả cô Hoa(phải gọi là cô ạ từ truớc tới giờ chị cháu cứ gọi lung tung vô lễ quá cơ:D).Có cả anh chồng chị Gà nữa,lúc anh ấy lên Kiu em còn thắc mắc 'không biết phải gọi anh hay chú nhỉ:thingking:'nhưng vì gọi là chị Gà chả lẽ lại gọi chồng chị ấy là chú :))thế là kêu bằng anh luôn:).Mọi nguời tám kinh khủng khiếp luôn nhoằng 1 cái đến 5h30' thì chia tay nhau để chị Bông Ngố đi gặp bạn.Trên đuờng về 2 chị em còn phải qua chỗ bs Chiền mua canin cho mèo,về muộn sợ chỗ đó đóng cửa:DMay mà vẫn mua đuợc:D.Hôm nay vui hết sức luôn,chị Gà nhớ tháng 7 chiêu đãi tụi em món bánh và nhãn nhá:D
He he, kiu mà gọi là "chú" thì đồng chí ấy đêm về mất ngủ mất. Sau màn cắt tóc cạo râu, đồng chí ấy hí hửng ra mặt vì cứ nghĩ là trẻ ra được dăm bẩy tuổi:))
Yên chí là tháng 7 sẽ có cả nhãn lẫn bánh. Hoặc nếu không có bánh (ngon) thì vẫn có nhãn ngon bù lại. Nhãn nhà chị quả ngon lắm.

garuru

Member
À mà trong loạt ảnh mới này, Ngựa với Tôri nhìn bụ bẫm hơn hôm đi off Kiu nhỉ. Trông cái thằng Ngựa nó ngủ nhìn phởn phơ thế chứ. Tô ri thì lúc nào cũng có vẻ trầm tư

Beambeam

Active Member
Hôm nay 2 Kiu đang ngủ trưa thì nhận đuợc điện thoại của chị Gà thông báo chị Bông Ngố lên Hà Nội và mọi nguời đang ở quán nuớc có cả chú Mập nữa:D.Vội bật dậy thay quần áo,chải đầu tóc rồi lên đuờng,em định cho cả thằng Tôri đi cùng nhưng nhớ đây không phải quán nhà chị Alex nên thôi,không nhỡ bế đến nơi mà nguời ta không cho mèo vào thì chắc nguời cũng ra về luôn.Đến nơi gặp cả cô Hoa(phải gọi là cô ạ từ truớc tới giờ chị cháu cứ gọi lung tung vô lễ quá cơ).Có cả anh chồng chị Gà nữa,lúc anh ấy lên Kiu em còn thắc mắc 'không biết phải gọi anh hay chú nhỉ:thingking:'nhưng vì gọi là chị Gà chả lẽ lại gọi chồng chị ấy là chú thế là kêu bằng anh luôn:).Mọi nguời tám kinh khủng khiếp luôn nhoằng 1 cái đến 5h30' thì chia tay nhau để chị Bông Ngố đi gặp bạn.Trên đuờng về 2 chị em còn phải qua chỗ bs Chiền mua canin cho mèo,về muộn sợ chỗ đó đóng cửaMay mà vẫn mua đuợc.Hôm nay vui hết sức luôn,chị Gà nhớ tháng 7 chiêu đãi tụi em món bánh và nhãn nhá:D
Á à, thế mà vừa nãy buôn cả tiếng mà không nghe chị Hoa kể gì về vụ off này nhé :shame on you: Mà mọi người toàn bảo nhìn chị Hoa giống học sinh cấp 3 thôi, đi với "bé" Long toàn bị nhầm là hai chị em mà, thế nên em cứ gọi là "chị" thôi cho chị ấy trẻ lâu, hihi :))

babytired

Member
Và Tôri: :D

Hihi hôm qua Nhóc Kiu chê nói chị cho mấy nhóc ăn bột nở nên hôm nay thấy hình mấy bé nhà em phải vô chê lại để trả thù hihi...Mà phải côn nhận hai cô chủ chăm tốt quá nên bé nào cũng tròn trịa dễ thương ghê. Úp thêm hình đi em cho cả nhà chiêm ngưỡng mèo đẹp :)

Lynyeu

Member
He he, kiu mà gọi là "chú" thì đồng chí ấy đêm về mất ngủ mất. Sau màn cắt tóc cạo râu, đồng chí ấy hí hửng ra mặt vì cứ nghĩ là trẻ ra được dăm bẩy tuổi:))
Yên chí là tháng 7 sẽ có cả nhãn lẫn bánh. Hoặc nếu không có bánh (ngon) thì vẫn có nhãn ngon bù lại. Nhãn nhà chị quả ngon lắm.
Hé hé. Chị Gà ơi, nhà em với nhà chị ở 2 bên đầu cầu:)):)):))
Nhà em ở bên này cầu chị ạ, chỗ Chương dương í. Em đón một em Pitbull về rồi. Vì quân số chó nhà em chỉ được nuôi 3 nên em Min Pin được trả về nơi sản xuất ( nhà bác ruột em, hồi con gái bác ấy đẻ bác ấy cho nhà em vì nó kêu nhiều quá, nhưng hàng xóm nhà em đẻ nó kêu nhiều quá lại trả về nhà bác ấy :().

kokokiukiu

Active Member
Em thì không lo không có banh (ngon) để ăn vì đã có anh Bùi hôm qua xác nhận với chị Bông là ăn xong không phải uống Becberin rồi mà=)).Em chờ đến tháng 7 đột kích đến nhà chị để vặt trụi cây nhãn nhà chị luôn:))
À mà trong loạt ảnh mới này, Ngựa với Tôri nhìn bụ bẫm hơn hôm đi off Kiu nhỉ. Trông cái thằng Ngựa nó ngủ nhìn phởn phơ thế chứ. Tô ri thì lúc nào cũng có vẻ trầm tư
Vâng.trôm vía 2 đứa nó tăng cân vù vù.Hôm đi off Tôri đuợc 2,8kg bây giờ đựoc khoảng 3,3kg ,còn Ngựa thì từ 1,9kg tăng lên 2,4kg (em cân cách đây 10 ngày rồi):love struck:.Chả là tụi nó ăn đuợc nhiều và cũng rất ít bị đi ngoài nên cũng đỡ chị ạ.

Á à, thế mà vừa nãy buôn cả tiếng mà không nghe chị Hoa kể gì về vụ off này nhé . Mà mọi người toàn bảo nhìn chị Hoa giống học sinh cấp 3 thôi, đi với "bé" Long toàn bị nhầm là hai chị em mà, thế nên em cứ gọi là "chị" thôi cho chị ấy trẻ lâu, hihi
Công nhận là cô ấy trẻ chị ạ,nhưng màkêu là cô cho nó đỡ nguợng mồm vì con cô ấy học tận lớp 12 cơ ạ:(
Hihi hôm qua Nhóc Kiu chê nói chị cho mấy nhóc ăn bột nở nên hôm nay thấy hình mấy bé nhà em phải vô chê lại để trả thù hihi...Mà phải côn nhận hai cô chủ chăm tốt quá nên bé nào cũng tròn trịa dễ thương ghê. Úp thêm hình đi em cho cả nhà chiêm ngưỡng mèo đẹp
Trời chị ơi nói ra xấu hổ chứ mèo nhà em nuôi hết bệnh nọ tới bệnh kia,tới chừng này tụi nó mới khá hơn chút:(.Nhìn 2 nhóc nhà chị mà uớc ao qúa,bé hơn tụi nhà em mà có khi còn lớn hơn ý :love struck:
Hé hé. Chị Gà ơi, nhà em với nhà chị ở 2 bên đầu cầu
Nhà em ở bên này cầu chị ạ, chỗ Chương dương í. Em đón một em Pitbull về rồi. Vì quân số chó nhà em chỉ được nuôi 3 nên em Min Pin được trả về nơi sản xuất ( nhà bác ruột em, hồi con gái bác ấy đẻ bác ấy cho nhà em vì nó kêu nhiều quá, nhưng hàng xóm nhà em đẻ nó kêu nhiều quá lại trả về nhà bác ấy .
Thế hôm nào chị em mình rủ nhau sang nhà chị Gà nhá,nhà chị cũng gần nhà em luôn đấy:D

Em định triệt sản cho Pi ở bs Chiền,nhưng hôm qua nói chuyện với chị Gà chị ấy nói chỗ Nam Đồng làm tốt hơn chị ạ:thingking:Em sẽ cân nhắc trong vòng 10 ngày nữa và quyết định sau :D

Lynyeu

Member
Thế hôm nào chị em mình rủ nhau sang nhà chị Gà nhá,nhà chị cũng gần nhà em luôn đấy:D

Em định triệt sản cho Pi ở bs Chiền,nhưng hôm qua nói chuyện với chị Gà chị ấy nói chỗ Nam Đồng làm tốt hơn chị ạ:thingking:Em sẽ cân nhắc trong vòng 10 ngày nữa và quyết định sau :D
Uh. Hôm đó nói chuyện chị biết nhà cô ở PH rồi. Hôm nào qua nhà chị Gà cho chị bám càng với nhé;;);;)

X

xuka3691

Guest
bao giờ triệt sản Pi ới mình 1 tiếng nhé . mình cũng đang muốn triệt sản con Còi nhà mịnh gầy quá không để tiêu chuẩn làm mẹ

kokokiukiu

Active Member
bao giờ triệt sản Pi ới mình 1 tiếng nhé . mình cũng đang muốn triệt sản con Còi nhà mịnh gầy quá không để tiêu chuẩn làm mẹ
Hôm nay mới sử dụng đuợc trang vp này,hú hồn tuởng quả này mất đứt liên lạc luôn rồi:(

Uh,hôm nào tớ cho Pi đi triệt sản tớ pm cho Xuka đi cùng nhé,chắc khoảng 10 ngày nữa đấy .Chị em tớ đang cân nhắc là cho Pi ở chỗ anh Chiền hay chỗ bệnh viện Nam Đồng vì nghe anh chị Gà nói ở chỗ Nam Đồng triệt sản tốt hơn:)

babytired

Member
Hôm nay mới sử dụng đuợc trang vp này,hú hồn tuởng quả này mất đứt liên lạc luôn rồi:(

Uh,hôm nào tớ cho Pi đi triệt sản tớ pm cho Xuka đi cùng nhé,chắc khoảng 10 ngày nữa đấy .Chị em tớ đang cân nhắc là cho Pi ở chỗ anh Chiền hay chỗ bệnh viện Nam Đồng vì nghe anh chị Gà nói ở chỗ Nam Đồng triệt sản tốt hơn:)
Chừng nào hai nhóc đi cho chị đi theo với :p hihi đang tính triệt sản Bambie đây hihi... Đi triệt sản xong mấy chị em mình bom mục sức khỏe mèo "giúp bé mèo hồi phục sau khi triệt sản" :D hihi

Gemma

Active Member
Chừng nào hai nhóc đi cho chị đi theo với :p hihi đang tính triệt sản Bambie đây hihi... Đi triệt sản xong mấy chị em mình bom mục sức khỏe mèo "giúp bé mèo hồi phục sau khi triệt sản" :D hihi
Đáp máy bay về Việt Nam cùng mang mều đi triệt sản cho dzui nhé! Hi hi, chắc lâu không vào được forum nên Baby vui quá hóa rồi rồi :p:D

babytired

Member
Đáp máy bay về Việt Nam cùng mang mều đi triệt sản cho dzui nhé! Hi hi, chắc lâu không vào được forum nên Baby vui quá hóa rồi rồi :p:D
Em mà về VN là em qua quăng bom nhà chị trước. Em có địa chỉ rồi hehe chết chị rồi. :D Bắt cóc cả chó lẫn mèo luôn.

Gemma

Active Member
Em mà về VN là em qua quăng bom nhà chị trước. Em có địa chỉ rồi hehe chết chị rồi. :D Bắt cóc cả chó lẫn mèo luôn.
Chó mèo nhà chị xấu xí lắm, đâu có đáng để cưng bỏ tiền ra làm thủ tục xuất đi Úc hi? :D:D:D

Lúc cưng về Việt Nam thì chị đã kịp thời chuyển đi địa chỉ khác rồi, cưng mà đến gõ cửa nhà đó là có một bà xấu quắc dữ hơn bà chằn ra hù chạy cho té khói cho coi :D:D:D

babytired

Member
Chó mèo nhà chị xấu xí lắm, đâu có đáng để cưng bỏ tiền ra làm thủ tục xuất đi Úc hi? :D:D:D

Lúc cưng về Việt Nam thì chị đã kịp thời chuyển đi địa chỉ khác rồi, cưng mà đến gõ cửa nhà đó là có một bà xấu quắc dữ hơn bà chằn ra hù chạy cho té khói cho coi :D:D:D
Hihi... kệ, chấp nhận bị bà chằn hù :D mà sao chị biết em "dzìa" mà dọn nhà? :p
Mấy nhóc nhà em tụi nó hông thèm chụp hình. cái máy sony cùi chập hình chậm quá chụp cái tách thấy tụi nó biến mất rồi hay hình bị nhòe... :(

kokokiukiu

Active Member
vừa về đến nhà mới dùng đuợc máy tính mà đã thấy các chị bàn tán xôn xao từ vụ triệt sản cho mèo chuyển qua ngay vụ lên âm mưu kế hoạch bắt cóc rồi ,sợ thật đó:p/
Từ giờ đến cuối tháng là em cho Pi triệt sản rồi chị Baby có về kịp để đi cùng không ?:)hahaha....có cho thêm vàng chị Baby cũng chả dám cho Bambie triệt sản ở Việt Nam đâu mẹ Gemma ạ:Dnên chả lo vụ bắt cóc mèo với chó nữa:)

babytired

Member
vừa về đến nhà mới dùng đuợc máy tính mà đã thấy các chị bàn tán xôn xao từ vụ triệt sản cho mèo chuyển qua ngay vụ lên âm mưu kế hoạch bắt cóc rồi ,sợ thật đó:p/
Từ giờ đến cuối tháng là em cho Pi triệt sản rồi chị Baby có về kịp để đi cùng không ?:)hahaha....có cho thêm vàng chị Baby cũng chả dám cho Bambie triệt sản ở Việt Nam đâu mẹ Gemma ạ:Dnên chả lo vụ bắt cóc mèo với chó nữa:)
Chi post bài bên sức khỏe mèo trả lời em rồi nhưng post lại trong bài này cho em dễ đọc hihi :D
Kiu ơi, nếu em nói cái màng trắng ở mắt mà giống cái hình bên dưới thì em bị BS lừa rồi vì đây là mí mắt thứ 3 của mèo. Bé mèo nào cũng có hết. Mí mắt này là để bảo vệ mèo đó em.

kokokiukiu

Active Member
Ngựa nhà em bị kéo cái màng trắng giống cái hình thứ 2 đó,kéo ngang mắt luôn nhưng mắt nó nửa còn lại vẫn trong veo như hình đầu tiên chứ không vàng vàng như hình duới chị ạ:(

babytired

Member
Ngựa nhà em bị kéo cái màng trắng giống cái hình thứ 2 đó,kéo ngang mắt luôn nhưng mắt nó nửa còn lại vẫn trong veo như hình đầu tiên chứ không vàng vàng như hình duới chị ạ:(
Em ơi cái vàng vàng thì chị không rõ nhưng cái màng trắng là mí mắt thứ 3 đó em. Nhiều khi nhóc nhà em chơi sao bị dính bụi hay cát vào mắt nên mí thứ 3 kéo ra bảo vệ mắt tới khi khỏe thì nó lại rút vào. Đáng lẽ BS phải biết mấy vấn đề này chứ...