• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo EckỘp ( những em mèo múp míp vô duyên )

ecklee

Member
ship bé mèo xiêm á a ? Phú Thọ hở ... cũg xa phết , quê ngoại e ở đấy đấy =)) mà sao lại tổng vệ sinh hả a ?
thì dọn lại cái phòng nuôi mèo ấy =))
công nhận là xa, chuyển như chuyển phát nhanh ý :)) hay lắmmmmm , anh mới biết vụ chuyển đấy =))

pynngoz

Member
thì dọn lại cái phòng nuôi mèo ấy =))
công nhận là xa, chuyển như chuyển phát nhanh ý :)) hay lắmmmmm , anh mới biết vụ chuyển đấy =))
:)) a chuyển theo xe ô tô về đấy à ... trước có 1 lần e cũng ship hamster về hải phòng = ô tô Hoàng Long =))

ecklee

Member
:)) a chuyển theo xe ô tô về đấy à ... trước có 1 lần e cũng ship hamster về hải phòng = ô tô Hoàng Long =))
ô tô người ta không nhận chuyển mèo đâu :)) anh chuyển bằng xe ôm đấy =)) lại còn tìm nhà đưa tận tay cơ :)) thích dã man

pynngoz

Member
ô tô người ta không nhận chuyển mèo đâu :)) anh chuyển bằng xe ôm đấy =)) lại còn tìm nhà đưa tận tay cơ :)) thích dã man
:)) chỉ khổ bác xe ôm thôi ... bế con mèo lặn lội từ hà nội lên phú thọ = xe máy . đường xá thì gồ ghề ... trời thì nóng bức =)) sướng mỗi a vs chủ mới của thằg bíu . ăn ko ngồi rồi :))

ecklee

Member
:)) chỉ khổ bác xe ôm thôi ... bế con mèo lặn lội từ hà nội lên phú thọ = xe máy . đường xá thì gồ ghề ... trời thì nóng bức =)) sướng mỗi a vs chủ mới của thằg bíu . ăn ko ngồi rồi :))
Cái gì mà ăn không ngồi dồi... đấy là anh tạo điều khiện cho bác ấy làm ăn còn gì :D hê hê...

pynngoz

Member
Cái gì mà ăn không ngồi dồi... đấy là anh tạo điều khiện cho bác ấy làm ăn còn gì :D hê hê...
=)) xin người đừng ngụy biện ... người thử tự mình đi xe máy ship mèo về phú thọ xem có phê lòi con mắt ra không :))

ecklee

Member
=)) xin người đừng ngụy biện ... người thử tự mình đi xe máy ship mèo về phú thọ xem có phê lòi con mắt ra không :))
Anh mà có thời gian anh đi luôn cho chú xem =)) thế em Mun mủng nhà chú như thế nào rồi =))

nó vừa đẻ đc 2 tháng nên chưa hồi ngừoi , ảnh tớ up lên là lúc nó đang bầu tháng cuối mà :D
Tớ cũng xem topic của ấy rồi :d chắc bố bọn trẻ con là anh mèo mướp phải không :D hehe cả đàn giống bố :D

pynngoz

Member
Anh mà có thời gian anh đi luôn cho chú xem =)) thế em Mun mủng nhà chú như thế nào rồi =))
:)) hết đi ỉa rồi ... dừng ăn cá cái là hết ngay . giờ e toàn cho nó ăn thịt với thức ăn khô =.=

pynngoz

Member
Cứ tập cho nó ăn cá cũng được mà :)) ăn cá béo cực kì luôn ấy =))
:)) thế ạ ... thế e tập cho nó ăn dần dần vậy ... tối qa cho ăn 1 bữa cá thế là đêm đi ỉa đã thấy phân ơi nhão ra rồi . vẫn may là chưa " đi ra nước ngoài " =)) nhìn mấy con mèo aln bé tầm tuổi đấy mà sao cn bụ bẫm béo tốt thế mà nhìn mèo nhà mỳk thấy tủi thân . quyết tâm nuôi mèo thành heo :">:">:">

meonho

Member
em cũng đang định nói thế =)) haha...phân vân quá đi =)) ai giúp em đi :">
Tên cho bé: Lê Thị Châu.
Vừa đẹp. Vừa sang!
Nhưng nhìn mặt bé cứ hề hề. Hay bạn kiu bé là Lê Thị Chu Choa đi! :D

ecklee

Member
:)) thế ạ ... thế e tập cho nó ăn dần dần vậy ... tối qa cho ăn 1 bữa cá thế là đêm đi ỉa đã thấy phân ơi nhão ra rồi . vẫn may là chưa " đi ra nước ngoài " =)) nhìn mấy con mèo aln bé tầm tuổi đấy mà sao cn bụ bẫm béo tốt thế mà nhìn mèo nhà mỳk thấy tủi thân . quyết tâm nuôi mèo thành heo :">:">:">
Cố lên em ạ =)) đến lúc nào nó gào đực thì =)) gầy quá thì đừng có mang sang nhé =))

Tên cho bé: Lê Thị Châu.
Vừa đẹp. Vừa sang!
Nhưng nhìn mặt bé cứ hề hề. Hay bạn kiu bé là Lê Thị Chu Choa đi! :D
Bạn này nghĩ ra nhiều tên hay thế =)) Châu trong từ Châu báu ý hả =)) hahhaha

pynngoz

Member
Cố lên em ạ =)) đến lúc nào nó gào đực thì =)) gầy quá thì đừng có mang sang nhé =))

Bạn này nghĩ ra nhiều tên hay thế =)) Châu trong từ Châu báu ý hả =)) hahhaha
:)) okie ... gầy qá cho nó chửa để chết hết con àk . mà e thấy tên Chíp nghe hay hay ... chíp chíp or chiếp chiếp =))

ecklee

Member
:)) okie ... gầy qá cho nó chửa để chết hết con àk . mà e thấy tên Chíp nghe hay hay ... chíp chíp or chiếp chiếp =))
=)) con này nó khó đặt tên thật ấy =)) ... mèo nhà a bị lây rận hết rồi :((

pynngoz

Member
=)) con này nó khó đặt tên thật ấy =)) ... mèo nhà a bị lây rận hết rồi :((
tưởng gì chứ rận thì diệt dễ thôi ... cứ lôi ra tắm hết đi xong mua froinoline gì đấy , e k nhớ rõ tên lắm :| thuốc nhỏ mà đợt trc a hỏi e ý . nhỏ 1 phát đi hết luôn . 1 tuýp 250k dùng đc cho 3 con =)) nhà a chắc phải 2 3 tuýp

ecklee

Member
tưởng gì chứ rận thì diệt dễ thôi ... cứ lôi ra tắm hết đi xong mua froinoline gì đấy , e k nhớ rõ tên lắm :| thuốc nhỏ mà đợt trc a hỏi e ý . nhỏ 1 phát đi hết luôn . 1 tuýp 250k dùng đc cho 3 con =)) nhà a chắc phải 2 3 tuýp
trời ơi trước a mua có 200k 1 tuýp thôi :(( giờ nó tăng rồi à :(( trời ơi chết tiền mất :(( viêm túi viêm túi viêm túi :((

pynngoz

Member
trời ơi trước a mua có 200k 1 tuýp thôi :(( giờ nó tăng rồi à :(( trời ơi chết tiền mất :(( viêm túi viêm túi viêm túi :((
=)) chắc e nhớ nhầm ... a cứ đi mua đi . không rận nó lây sang a nữa thì muốn nhỏ thuốc đấy cũg k đc đâu :))

hatran

Member
Dễ thương quá, Ecklee đang thử thách lòng kiên nhẫn của mọi người bằng cách post từ từ cho mọi người chờ dài cổ...Nếu một mai mình có cổ cò thì mình bắt đền.
Chị ơi,e nghe bảo chị đang ở Úc,cùng thành phố với vợ chồng e lúc trước. Ông xã e là người Úc hiện đang ở Đà Nẵng,e cũng sắp bế bồng 1 bé nhà mẹ Bơ Sữa về nhà. Mong được nói chuyện với chị nhiều ạ:x
P/S cho bé Bỉm : Bỉm nhà này đầu to khủng mà thân người như quả nho ý, nhìn yêu quá cơ :x:x