• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo EckỘp ( những em mèo múp míp vô duyên )

iemmap

Member
Tên bắt đầu bằng "Ch" mà nghe dân dã thì thiếu gì đâu ecklee ^^
Chum, Chã, Chày, Chôm, Chổm, Chổi, Chén, Chai, Chét, Chít, Chổng @@

ecklee

Member
nhà em có Lê Thị Chít , Lê Thị Chồn , Lê Thị Chun , ...giờ cần thêm 1 Lê Thị Ch... nữa - cái gì mà nghe ko không bị giống nhau ấy :(( ví dụ Chít và Chin nghe na ná nhau :(

Beambeam

Active Member
nhà em có Lê Thị Chít , Lê Thị Chồn , Lê Thị Chun , ...giờ cần thêm 1 Lê Thị Ch... nữa - cái gì mà nghe ko không bị giống nhau ấy :(( ví dụ Chít và Chin nghe na ná nhau :(
Hay là Chuối, Chuột, Chút, Chôm :)):)):))
Nhà có Chồn rồi, có khi thêm Chuột nữa em ah =))

ecklee

Member
Hay là Chuối, Chuột, Chút, Chôm :)):)):))
Nhà có Chồn rồi, có khi thêm Chuột nữa em ah =))
ok ok =)) em nghe chị ... em sẽ đặt em ấy là Lê Thị Chuột ...vì lông màu xám , nhát người :(( , chân bị cà nhắc nữa :((

Gemma

Active Member
Chuột thường đi kèm với... Ch.im, sao lại không có Lê Thị Ch.im nhỉ? =))=))=))

pynngoz

Member
:)) a eck ơi , cứ gọi nó là Lê Thị Chó đi cho nó độc =)) mèo tên chó ... haha . mà con mèo e mới đón về nó quấn e vãi a à :)| cứ lấy đầu với mình cọ vào tay e suốt . xong e đang ngủ mà nó cứ cọ vào mặt thì làm sao mà ngủ đc vs nó đây =))

ecklee

Member
:)) a eck ơi , cứ gọi nó là Lê Thị Chó đi cho nó độc =)) mèo tên chó ... haha . mà con mèo e mới đón về nó quấn e vãi a à :)| cứ lấy đầu với mình cọ vào tay e suốt . xong e đang ngủ mà nó cứ cọ vào mặt thì làm sao mà ngủ đc vs nó đây =))
=)) tối qua a đợi mày suốt mà không thấy mày onl để hỏi tình hình gì cả :(
nhà anh hôm nay còn mất điện đây này :((
Con ấy em đặt tên là gì ?

Mèo nhà Eck đẹp ghê ta!:x Thật đáng ngưỡng mộ! :x
Mà Eck nhận ra mình ko? Mình mua Bíu nhà Eck đó!;)

Mà sao Eck không đặt tên cho bé mèo kia là Chiu (Chew-kẹo chew trẻ con hay ăn ý>:D<) nhỉ? Tên đó hay mà lại dân dã-cũng bắt đầu bằng Ch mà!;;)
Lê Thị Chiu(chew) hay đấy chứ!:x

pynngoz

Member
=)) tối qua a đợi mày suốt mà không thấy mày onl để hỏi tình hình gì cả :(
nhà anh hôm nay còn mất điện đây này :((
Con ấy em đặt tên là gì ?
cả ngày hqua e đi học đến tối 9h mới về , mệt quá nên e cũg lười onl :)) lần sau đừng có chờ e mà nt vào số e bảo e onl ý ...
con đấy e đặt tên là Mun a àk . trưa e đi ngủ cũng k yên giấc với nó cơ :( cứ leo lên gối đầu xong lấy đầu chùi thẳng mặt e :)) nhột vãi

XuanHoa09

Member
Mà sao Eck không đặt tên cho bé mèo kia là Chiu (Chew-kẹo chew trẻ con hay ăn ý>:D<) nhỉ? Tên đó hay mà lại dân dã-cũng bắt đầu bằng Ch mà!;;)
Lê Thị Chiu(chew) hay đấy chứ!:x
Ủa, từ này (chew) phát âm là "chu-t∫u" mà???? Vậy phải tên là Lê thị chu chứ nhỉ? :))

ecklee

Member
Mèo nhà Eck đẹp ghê ta!:x Thật đáng ngưỡng mộ! :x
Mà Eck nhận ra mình ko? Mình mua Bíu nhà Eck đó!;)
nhớ nhớ mà :d mình đã liên lạc với anh Long rồi đó :D

cả ngày hqua e đi học đến tối 9h mới về , mệt quá nên e cũg lười onl :)) lần sau đừng có chờ e mà nt vào số e bảo e onl ý ...
con đấy e đặt tên là Mun a àk . trưa e đi ngủ cũng k yên giấc với nó cơ :( cứ leo lên gối đầu xong lấy đầu chùi thẳng mặt e :)) nhột vãi
nó quấn người..thích thế còn gì :x
Ủa, từ này (chew) phát âm là "chu-t∫u" mà???? Vậy phải tên là Lê thị chu chứ nhỉ? :))
Chu nghe vẫn giống giống Chun :( khó quá đi :(

pynngoz

Member
đến đêm qua e mới phát hiện là Mun nó bị đi ỉa phân lỏng a àk :( ... đêm qua nó đi bậy ở sàn nhà 2 3 lần liền ... thế là ság nay phải mua men tiêu hóa về cho nó uống . Đúng là bụng dạ mèo con yếu thật :(

ecklee

Member
đến đêm qua e mới phát hiện là Mun nó bị đi ỉa phân lỏng a àk :( ... đêm qua nó đi bậy ở sàn nhà 2 3 lần liền ... thế là ság nay phải mua men tiêu hóa về cho nó uống . Đúng là bụng dạ mèo con yếu thật :(
thì nó chưa quen ăn cá mà em :d em cứ tập dần dần =))
làm thế nào để con dâu tương lai béo như con lợn thì được =))

pynngoz

Member
thì nó chưa quen ăn cá mà em :d em cứ tập dần dần =))
làm thế nào để con dâu tương lai béo như con lợn thì được =))
=)) e đang cố chăm ... chăm thế nào cho nó má phúng phính núng nính đc như bọn đực ấy :))