• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gia đình mèo ba tư.

hoang1102

Member
ngày 20/5/2011 bé bông nhà mình đã hạ sinh được 7 em:love struck: thật tuyệt vời bé bông đã vượt qua khó khăn. để đc mẹ tròn con vuông. mời các bạn cùng xem hình ảnh gia đình bé bông.

hoang1102

Member
ôi trời ơi
mèo mẹ vất vả quá rồi
những 7 bé trong bụng cơ mà
xynh quá
chúc các bé hay ăn chóng lớn
cảm ơn bạn.mèo mẹ k thể nào chăn sóc đc 7 đứa con. mình phải thay mèo mẹ làm vú nuôi

Gemma

Active Member
Ôi, mèo mẹ mắn đẻ thế! Chúc mừng bạn nhé! Thế là cả mèo mẹ lẫn mẹ Hoang đều vất vả rồi. Nhưng sau này nhìn lũ trẻ lớn lên đáng yêu xinh xắn sẽ là phần thưởng lớn cho cả hai bà mẹ :-bd:love struck: Chúc các bé hay ăn chóng lớn và ngày càng xinh đẹp nhé!
:love struck::love struck::love struck:

suki8x

Member
cảm ơn bạn.mèo mẹ k thể nào chăn sóc đc 7 đứa con. mình phải thay mèo mẹ làm vú nuôi
thế thì cả bé mèo lần vú em bất đắc dĩ đều phải cố lên nha:love struck::love struck:

hoang1102

Member
thế thì cả bé mèo lần vú em bất đắc dĩ đều phải cố lên nha:love struck::love struck:
thật là vất vả mỗi ngày phải cho các em bú 3 lần sữa ngoài. nhưng mình vẫn phải cố gắng vì mèo mẹ k đủ sữa nuôi các em.

suki8x

Member
thật là vất vả mỗi ngày phải cho các em bú 3 lần sữa ngoài. nhưng mình vẫn phải cố gắng vì mèo mẹ k đủ sữa nuôi các em.
um
mình chưa phải chăm sóc tụi mèo nhỏ bao giờ nhưng cún con thì có rồi
nói chung là vui nhưng cũng mệt và mất thời gian lắm
nhưng mà mèo còn yếu hơn cả chó con nên cũng phải chú ý ấy nhé
nhớ update thường xuyên cho mình biết với:love struck:

hoang1102

Member
um
mình chưa phải chăm sóc tụi mèo nhỏ bao giờ nhưng cún con thì có rồi
nói chung là vui nhưng cũng mệt và mất thời gian lắm
nhưng mà mèo còn yếu hơn cả chó con nên cũng phải chú ý ấy nhé
nhớ update thường xuyên cho mình biết với:love struck:
ok mình sẽ up thường xuyên để các bạn biết :eek:h go on::eek:h go on:

các bạn giúp mình với.Từ hôm mèo mẹ đẻ không chụi ăn uống gì,chỉ ăn vài hạt thức ăn khô thôi.mèo mẹ gầy lắm rồi hixhix.
Cho mèo đẻ nhiều quá làm gì mà chẳng không gầy , vừa mới bán lứa mèo trước trong đó có một con bị chó cắn chết chưa được 2 tháng vậy mà đã lại cho mèo mẹ đẻ rồi , chứng tỏ mèo con bán hết xong vội cho lấy giống tiếp .Bác này tham tiền quá , kiểu này một năm cho mèo mẹ đẻ 4 lứa

vanle

Member
Chúc mừng nhà bHoàng nhé. Mèo mẹ quá giỏi ý, những 7 nhóc tì. Chúc mấy bé hay ăn chóng lớn không phụ công aH chăm bẵm ^^

carrot0030

bạn ơi.....mình muốn có 1 bé mèo quá.......zị bạn có bán ko vậy???? nhìn mấy bé dễ thương quá ko kiềm lòng đc......hihihi.