• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Lucky, Bé con, Milky và Chôm chôm

luckyoluke

Member
Đúng là Tính tốt học lâu mà tính xấu thì học nhanh. Bé con dạy hát và cách cắn đồ, Chôm Bơ dạy nhảy cao, Milky dạy đẩy cửa phòng. Cả 3 đứa dần dần ngày một xấu tính đều như nhau.
Trước khi đi làm, giờ mình có thêm 1 việc là mang 1/3 tấm đệm còn lại ra phòng ngoài, nhằm chắc chắn tối về có cái mà lót lưng =(( =(( =((

@Sheryl: Ko phải Clicker training mà là Chicken training =))
@sweetmemory2602: Mới đọ hôm trước thì Chôm Bơ to hơn mẹ Bống rồi <:p
@prunus_mume: 2 đứa này hay diễn phim kiểu này lắm. Ko phải là 18+, mà là 8+ thôi, 8 tháng ấy =))
@Linhmu: Bé Con có vẻ sẽ là bà mẹ đảm đang, nhưng mỗi tội hát nhiều quá, mà hát to, hát lâu, hát dai. Hát 3 tháng rồi chưa biết mỏi mồm =(( Mà Bé Con nếu có con thì ko biết làm thế nào tìm chủ cho hết bọn nhóc được, nhất là thành phần mua 1 mèo mà được tới 10 giống mèo thế này =((

Linhmu_93

Active Member
Đúng là Tính tốt học lâu mà tính xấu thì học nhanh. Bé con dạy hát và cách cắn đồ, Chôm Bơ dạy nhảy cao, Milky dạy đẩy cửa phòng. Cả 3 đứa dần dần ngày một xấu tính đều như nhau.
Trước khi đi làm, giờ mình có thêm 1 việc là mang 1/3 tấm đệm còn lại ra phòng ngoài, nhằm chắc chắn tối về có cái mà lót lưng =(( =(( =((

@Sheryl: Ko phải Clicker training mà là Chicken training =))
@sweetmemory2602: Mới đọ hôm trước thì Chôm Bơ to hơn mẹ Bống rồi <:p
@prunus_mume: 2 đứa này hay diễn phim kiểu này lắm. Ko phải là 18+, mà là 8+ thôi, 8 tháng ấy =))
@Linhmu: Bé Con có vẻ sẽ là bà mẹ đảm đang, nhưng mỗi tội hát nhiều quá, mà hát to, hát lâu, hát dai. Hát 3 tháng rồi chưa biết mỏi mồm =(( Mà Bé Con nếu có con thì ko biết làm thế nào tìm chủ cho hết bọn nhóc được, nhất là thành phần mua 1 mèo mà được tới 10 giống mèo thế này =((
Bơ nhà em cũng hát 2 tháng phải cho đi gặp zai hơn chục ngày ( zai thiến ) mới ngừng hát tí đấy anh ạ. Mà e k hiểu đoạn cuối lắm. Mua 1 mèo đc 10 giống mèo là sao hả anh?
Mà các đồng chí nhà a đc mấy kg rồi ạ? Đứa lớn nhất nhà e là 4,2kg nhé. Con gái. Cháu đc 9 tháng tuổi rồi.

luckyoluke

Member
Bạn Chôm đã gần 8 tháng tuổi rồi mà đi ị chẳng khéo gì cả :(( :(( :(( . Tối nay, vừa định đi ngủ thì bạn ấy lại bị dính tiếp làm bạn Lucky mất cả tiếng đồng hồ tắm với sấy cho bạn ấy. Lông bạn ấy đã nhiều lại còn bông, thế là cục ị chỉ cần chạm nhẹ là coi như xong. Cái cục ấy dính chắc như nhựa đường, đổ nước ướt đẫm rồi mà cũng ko kéo ra được. Bạn Chôm thì kêu la ầm ĩ %-( . Thế là bạn Lucky quyết định lấy kéo, cho bạn Chôm thành Anh lông dài mông lông ngắn @-)

@Linhmu_93: Nuôi Bé Con thôi là nhà đã có cả ALD, ALN, Nga, Ta,... rồi, con của Bé Con nếu có chắc sẽ được khuyến mãi thêm cả 34 nữa =))
Đám nhà anh lâu chưa cân, nhưng mà càng lớn thì càng bé, loanh quanh 3-4Kg.

Linhmu_93

Active Member
Bạn Chôm đã gần 8 tháng tuổi rồi mà đi ị chẳng khéo gì cả :(( :(( :(( . Tối nay, vừa định đi ngủ thì bạn ấy lại bị dính tiếp làm bạn Lucky mất cả tiếng đồng hồ tắm với sấy cho bạn ấy. Lông bạn ấy đã nhiều lại còn bông, thế là cục ị chỉ cần chạm nhẹ là coi như xong. Cái cục ấy dính chắc như nhựa đường, đổ nước ướt đẫm rồi mà cũng ko kéo ra được. Bạn Chôm thì kêu la ầm ĩ %-( . Thế là bạn Lucky quyết định lấy kéo, cho bạn Chôm thành Anh lông dài mông lông ngắn @-)

@Linhmu_93: Nuôi Bé Con thôi là nhà đã có cả ALD, ALN, Nga, Ta,... rồi, con của Bé Con nếu có chắc sẽ được khuyến mãi thêm cả 34 nữa =))
Nhà em có hẳn 2 đứa ngốc cơ. Tè chậu cát nhưng ị bên ngoài. Cứ rình đi ị xong là lấy giấy ướt đuổi theo lau. Mà cắt hết lông mông rồi nhưng vẫn dính nào chân nào cẳng.... Nói chung là buồn vì các con chẳng thương mình gì cả.

prunus_mume

Member

@ Cả cô Linh nữa: Bạn Bụi ở nhà tối qua cũng vừa bị đè ra giặt mông + cạo lông mông vì dính abc ở mông và hình như bạn ý còn dẫm lên nữa ạ :((
Bạn ý vừa thò chân vào phòng thì mẹ bạn ý suýt ngất vội vác ngay con trai đi tắm rửa ~~! Sau ý thi mẹ bạn ý cũng vĩnh biệt ý định đi ngủ sớm luôn :-< Con với cái :(

luckyoluke

Member
Tối qua cứ nghĩ đã biến Chôm thành ALD mông lông ngắn, sáng dậy thấy hóa ra mông lông lởm chởm, may mà bạn ấy ko có ý kiến gì :-"

Hôm nay bạn Chôm bắt đầu nhảy múa rồi. Bạn ấy hát ko hay, ko to, ko dai bằng Bé Con, cũng không múa hay bằng nốt, múa gì mà cứ đứng ườn ra rồi nhìn xung quanh :)) :)) :)). Milky thì vẫn chả thấy ý ới gì, cứ nhìn thấy Bé Con hay Chôm Chôm múa là chạy ra đè đầu cưỡi cổ, đóng phim, ra điều rất thích thú :-?? Chả hiểu Milky là giai hay gái nữa :-/

Linhmu_93

Active Member
Tối qua cứ nghĩ đã biến Chôm thành ALD mông lông ngắn, sáng dậy thấy hóa ra mông lông lởm chởm, may mà bạn ấy ko có ý kiến gì :-"

Hôm nay bạn Chôm bắt đầu nhảy múa rồi. Bạn ấy hát ko hay, ko to, ko dai bằng Bé Con, cũng không múa hay bằng nốt, múa gì mà cứ đứng ườn ra rồi nhìn xung quanh :)) :)) :)). Milky thì vẫn chả thấy ý ới gì, cứ nhìn thấy Bé Con hay Chôm Chôm múa là chạy ra đè đầu cưỡi cổ, đóng phim, ra điều rất thích thú :-?? Chả hiểu Milky là giai hay gái nữa :-/
CốM nhà e cũng thế nhưng còn kinh hơn anh ạ! Bột uốn éo cũng ra cắn cổ, Bơ uốn éo cũng ra cắn cổ và làm trò kinh khủng. Nó còn có trò ném bom nguyên tử vào gầm giường nữa cơ! Bức xúc quá là đánh em, đánh mẹ .... Nói chung là bọn này chỉ thèm zai thôi. Cno có thương mình đâu cơ chứ! Mà a vẫn nằm 1/3 tấm nệm à?

luckyoluke

Member
Giờ thì phòng hết cả đệm, còn cái ghế ngồi máy tính Bé con nó cũng thịt nốt -> trống trơn mỗi giường + bàn :))

Nhà có đứa mặt mày lúc nào cũng khó đăm đăm, rồi suốt ngày: Thả con ra, con không thích bế, không thích bế ế ế ế ế... :))

prunus_mume

Member
Giờ thì phòng hết cả đệm, còn cái ghế ngồi máy tính Bé con nó cũng thịt nốt -> trống trơn mỗi giường + bàn :))

Nhà có đứa mặt mày lúc nào cũng khó đăm đăm, rồi suốt ngày: Thả con ra, con không thích bế, không thích bế ế ế ế ế... :))
=)) Cái đứa phải tập bế = cách túm chặt tay chân hả anh ;))"
Mà mùa hè rồiiiiiiiiiiiiii thế nên là chúng nó nhắc ngủ sàn nhà cho máttttttttt đó anh ơi :))

Sheryl

Active Member
Chính xác là, vì bạn lucky xấu tính nên cái bạn kia mới không cho bế, vì đã chứng minh được người khác dễ thương hơn ( mình :">) có thể bế dễ dàng mà không cần giữ chân :D.

luckyoluke

Member
Nhà mình:
Milky: Bố ơi, dậy dậy dậy, gãi cho con gãi cho con. Để con lăn mấy vòng cho bố dễ gãi nhé.
Chôm chôm (cả đêm): Bố, cho con chui vào chăn... Cho con ra... Cho con vào... :)|
Bé con: Bố ơi, cho con thơm vào mặt phát. Bố, nhà mình còn chỗ nào ko nhỉ, con tè hết sạch cả rồi. Á, còn cái đám sách trên bàn thơm thơm bố ạ. Con cũng tè vào nốt mất rồi... :-ss ^:)^

whitexsnow

Active Member
Nhà mình:
Milky: Bố ơi, dậy dậy dậy, gãi cho con gãi cho con. Để con lăn mấy vòng cho bố dễ gãi nhé.
Chôm chôm (cả đêm): Bố, cho con chui vào chăn... Cho con ra... Cho con vào... :)|
Bé con: Bố ơi, cho con thơm vào mặt phát. Bố, nhà mình còn chỗ nào ko nhỉ, con tè hết sạch cả rồi. Á, còn cái đám sách trên bàn thơm thơm bố ạ. Con cũng tè vào nốt mất rồi... :-ss ^:)^
Hihi, nhà Lucky tụi nhỏ tính cách dễ thương quá :)):)) , mà lucky kể chuyện cũng vui nữa.

Thế mỗi lần con cái tè bậy bố không đánh đòn sao mà để xử lý hết sạch sành sanh trong nhà thế này :x:x

X

xuka3691

Guest
sao nhà này 3 đứa mà k chịu chơi với nhau, cứ làm phiền bố hoài thế.

nhà mình 3 đứa, chúng nó đuổi nhau thì có biết mình là ai. lúc đấy chỉ có:
- tránh ra, tránh ra, chuẩn bị nhảy qua đây này, k tránh dẫm vào người phải chịu đó nha.

- 3 đứa mình nhảy thi đi, chủ ngủ say rồi chả biết gì đâu, nhảy vào bụng được 20 điểm, nhảy vào ngực được 50 điểm, nhảy vào mặt được 100 điểm, cố lên....

- bây giờ chơi đuổi bắt nhé, đuổi quanh tv, tủ, bàn ghế, cốc chén....nhưng mà không được làm rơi đồ, ai làm rơi đồ thì phải đuổi những người còn lại nha.....a, anh Mập làm rơi đồ, a Mập đuổi đi....a, cái Lạc làm vỡ cốc, đến lượt nó....rồi, chị Còi làm đổ các thứ nhé, e hết phải đuổi rồi....

đấy, câu chuyện đêm khuya nhà mình nó diễn ra như thế đấy. "không đứa nào làm phiền mình đâu"

kokokiukiu

Active Member
Ô,thế chứng tỏ mèo nhà mình vẫn còn ngoan chán,cứ ngủ từ đêm cho đến sáng mới dậy,mà chủ dậy thì mèo mới mò dậy để ăn lấy sức ngủ tiếp.Hôm nào chủ lười nằm chán chê mới thèm dậy thì mèo cũng ngủ tới lúc đấy luôn(công nhận ngủ khiếp thật,có khi mình nằm đến trưa chúng nó cũng chả buồn dậy ăn sáng luôn cũng nên:)) ).trừ trường hợp Dứa láo toét ưỡn ẹo thì mới bị mất ngủ ngồi dỗ mèo còn đâu nói chung là đêm yên tĩnh lắm chỉ nghe tiếng gru..gru bên tai là cùng thôi.:)),may mà k có trò thức đêm tập chạy,tập nhảy như nhà cô Xuka ko thì mình tống cổ ra ngoài hết(chắc biết sợ.hehe);))

lululubu

Active Member
Mình thông minh nên cho chơi chán rồi tống ra ngoài hết, các cháu tự vào lều nằm. Nhà tận 2 cái cơ mà, he2. Chứ các cháu nhà mình toàn đuổi nhau ầm ầm trên đầu mình, chán rồi 1 đứa liếm mặt giật tóc gọi dậy chơi cùng, 1 đứa ịn thẳng mông lên mặt ngủ. Do chủ không thể chịu nổi ngược đãi nên sau cùng mèo đã ra ngoài. Đến sáng sẽ thi nhau cào cửa gọi dậy:-w.

luckyoluke

Member
Thịt gà luộc cho vào **a: Ngửi xong quay mông bỏ đi :-/
Bố cầm từng miếng từ **a lên cho ăn: Thi nhau "Bố ơi con con con..." :x
Ngừng cho ăn: Quay mông bỏ đi, ko cả thèm ngửi **a :-/

Chả hiểu thế quái nào. Hay mèo nhà mình lười cúi đầu xuống ăn :-??

Thịt gà luộc cho vào **a: Ngửi xong quay mông bỏ đi :-/
Bố cầm từng miếng từ **a lên cho ăn: Thi nhau "Bố ơi con con con..." :x
Ngừng cho ăn: Quay mông bỏ đi, ko cả thèm ngửi **a :-/

Chả hiểu thế quái nào. Hay mèo nhà mình lười cúi đầu xuống ăn :-??
Cái Mít nhà em cũng thế này:-w. Oái oăm hơn là chẳng có cái gì nó tự ăn được cả, toàn phải đút thôi. Bây giờ cứ đến giờ ăn là lại ngồi gần bát thức ăn, đần mặt ra chờ mẹ đút cho:)).

Linhmu_93

Active Member
Ầy, cứ chiều quen, như nhà mình thì cắt thức ăn k kịp chúng nó cứ chõ mồm vào, thỉnh thoảng lại mất cái ria mép =)) đã thế bây giờ đông quá, cho ăn k đủ thì đứa lớn đuổi theo lẩm bẩm chửi, đứa bé mò mẫm kiếm cái ăn như chết đói =)) sao k ai nuôi hộ cho mình đỡ tốn nhỉ ;))
Mà nhà a Lucky có bé Milky học đc trò clicker for clever cat còn gì :) nhìn hay phết, phải tập cho bọn nhà mình mới được!

Ầy, cứ chiều quen, như nhà mình thì cắt thức ăn k kịp chúng nó cứ chõ mồm vào, thỉnh thoảng lại mất cái ria mép =)) đã thế bây giờ đông quá, cho ăn k đủ thì đứa lớn đuổi theo lẩm bẩm chửi, đứa bé mò mẫm kiếm cái ăn như chết đói =)) sao k ai nuôi hộ cho mình đỡ tốn nhỉ ;))
Mà nhà a Lucky có bé Milky học đc trò clicker for clever cat còn gì :) nhìn hay phết, phải tập cho bọn nhà mình mới được!
Ủa, anh lucky có dùng clicker để huấn luyện hả???:-?.

meomeocool

Member
Con nhà mình b[FONT=&quot]ỏ hạt vào **a thì cúi xuống ngửi xong ngẩn mặt lên meo meo meo meo[/FONT]
[FONT=&quot]Cầm hạt trên tay thì nhắm mắt nhắm mũi ăn như chết đói liếm ứơt cả tay mình[/FONT]
[FONT=&quot]7h tối lên giường ngủ(bé ngoan đi ngủ sớm) 11h dậy đuổi chuột, gián,…tất cả những con gì bò đc, lôi đồ chơi gồm có chuông, lục lạc, vỏ bút, bóng các loại ra hoà tấu cùng nhạc đệm là tiếng “hót” thánh thót giữa đêm khuya, thầm nghĩ chắc Tchya cũng ở trong hoàn cảnh này nên mới sáng tác ra quyển “ai hát giữa rừng khuya”. Chơi mệt leo lên giường nằm thẳng cẳng ngủ dến 4h dậy đòi ăn.[/FONT]