• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Khoai Lang !

ihopsuc

Member
Hôm nay, mình vừa chụp được bà Bé Dâu rất sexy với một nụ cười rất "khả ố" nên post lên chia sẻ cùng mọi người

nhìn hình thấy bé Dâu thấy bé có vẻ nặng nề quá vậy? bộ đang có bầu hả? nếu có thì chúc mừng nhe..he..he, Sáu Đẹp đổi tên là sáu Xào hả? càng lớn nó càng đẹp không thua gì chị tư Dâu, tuần này cho 2 chị em nó vào cv. Gia Định chơi với mọi người đi, lúc nào cũng có gia đình Tùng Shin-ben, Cường-Đô la,Minh-Ben và cô-bíbo..giờ thì hầu như ngày nào cũng có mặt các gia đình đó, chiều mát ngồi nhìn tụi cún nô đùa thấy thư giản vô cùng..

ihopsuc

Member
Nó chẳng có bầu bì gì đâu cô ơi. Do bình thường nó mặc áo nên cô không thây nó mập đấy thôi. Nhưng lần lên giống sau chắc con sẽ cho nó đi lấy chồng. Nó, con Sáu và con Bảo luôn.
Cuối tuần này (thứ 7) con dẫn 2 đứa nó lên công viên chơi hen cô.

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Hôm nay, mình vừa chụp được bà Bé Dâu rất sexy với một nụ cười rất "khả ố" nên post lên chia sẻ cùng mọi người
:love struck::love struck::love struck: Chào em...!
Sao mà e chăm khéo thế ? bé nào cũng thấy thương cả, riêng bé Dâu lúc này có vẻ tròn ra thì phải, bé Dâu như thế này mà đến nhà anh chắc mấy thằng giặc nhà anh mê chết luôn đó, đã vậy Sếp còn chụp hình sexy nữa nè, nhìn có vẻ hấp dẫn quá nha:))
nếu tính đúng theo chu kì trước của Dâu thì chắc cũng gần lên lại thì phải, kì này Sếp định nghỉ học hay nghỉ việc hay sao mà định cho cả 3 cô lấy chồng một lúc hả :confused: em chăm mệt lắm đó, nếu có thời gian rảnh thì cũng ok vì e có kinh nghiệm chăm cún con mà hihi.
-----------------------------------------------------------
:praying: Riêng một góc trời.............! 090.8888.628 :coffee:

Khi nào Quỳnh đem mấy con nhóc đó đi lấy giống , thì alô cho cô đi theo cùng cho biết trại của sếp Hùng nhe ( biết đâu lên đó thấy có duyên với bé nào thì vớt luôn..he..he..), hẹn gặp lại chiều thứ bảy nhe..

ihopsuc

Member
:love struck::love struck::love struck: Chào em...!
Sao mà e chăm khéo thế ? bé nào cũng thấy thương cả, riêng bé Dâu lúc này có vẻ tròn ra thì phải, bé Dâu như thế này mà đến nhà anh chắc mấy thằng giặc nhà anh mê chết luôn đó, đã vậy Sếp còn chụp hình sexy nữa nè, nhìn có vẻ hấp dẫn quá nha:))
nếu tính đúng theo chu kì trước của Dâu thì chắc cũng gần lên lại thì phải, kì này Sếp định nghỉ học hay nghỉ việc hay sao mà định cho cả 3 cô lấy chồng một lúc hả :confused: em chăm mệt lắm đó, nếu có thời gian rảnh thì cũng ok vì e có kinh nghiệm chăm cún con mà hihi.
-----------------------------------------------------------
Con Dâu lên giống lần 2 rồi anh. Ngày phối là ...... mùng 1, nên em ngại, với lại cũng lười nên bỏ luôn lần đó. Nên nếu nó duy trì chu kỳ 4 tháng thì cũng đến tháng 6, còn 6 tháng thì tới tháng 8. Nhưng mà em nghĩ nó chắc là tháng 6 quá. Con Bảo thì tháng 6 sẽ lên giống lại, vì con này chu kỳ khá đều. Còn bá Sáu thì cũng cỡ tháng 5. Dành thời gian cho mấy chú nhóc nhà anh tập sự trước đó.
Con Dâu dù không có bầu nhưng bầu vú của nó lần nào cũng rất lớn, chưa kể lại lên giống nhanh nên rất hy vọng nó dễ đậu thai và sẽ chăm con tốt.
Khi nào Quỳnh đem mấy con nhóc đó đi lấy giống , thì alô cho cô đi theo cùng cho biết trại của sếp Hùng nhe ( biết đâu lên đó thấy có duyên với bé nào thì vớt luôn..he..he..), hẹn gặp lại chiều thứ bảy nhe..
Hihi....phải rủ cô theo cổ vũ cho bé Dâu chứ !

hanhanh

Member
m chưa nuôi chihuahua bjo, nhưng nhìn gia đình này thật mê. m hỏi ngoài lề chút. bạn chăm sóc cả gia đình cún như vậy thì khoản vệ sinh của các cún như nào? huấn luyện cún đi vệ sinh ra sao? có gặp khó khăn j ko?

ihopsuc

Member
m chưa nuôi chihuahua bjo, nhưng nhìn gia đình này thật mê. m hỏi ngoài lề chút. bạn chăm sóc cả gia đình cún như vậy thì khoản vệ sinh của các cún như nào? huấn luyện cún đi vệ sinh ra sao? có gặp khó khăn j ko?
Nhà mình là nhà phố nên chẳng có sân cho cún đi vệ sinh. Chó đực thì hơi phiền vì tụi nó hay đánh dấu tùm lum tùm la nên mình cho 2 con đực ở trong chuồng. Mỗi ngày ra chơi khoảng 4 tiếng, 2 sáng và 2 chiều. Tụi nó ở trong chuồng quen nên hôm nào làm biếng lùa vô thì hai đứa nó cũng tự ý vô chuồng nằm đó (chờ mình đóng cửa thôi). Hai dứa này đi toilet trên sân thượng (vì thả ra là lùa thẳng lên sân thượng) sau đó chị mình tưới cây nên chất thải cũng tự trôi hết.
Còn mấy con chó cái không đánh dấu nên được thả ở ngoài. Mình chỉ tập đi vệ sinh cho một con duy nhất, cũng là con chó đầu tiên mình nuôi. Mấy con Chihuahua về sau đều bắt chước nó đi trong toilet. Mấy con được sinh sau cũng bắt chước mấy con kia đi trong toilet. Sau đó chỉ việc vào dội nước là xong. Có một con thông minh nhất (con Sáu) nó đi thẳng vào cái lỗ cống luôn. Mấy con khác thì đi gần xung quanh lổ nên vệ sinh rất dễ và cũng không dơ cả nhà.
Con đầu tiên mình tập cho nó đi bằng cách nhốt nó trong nhà tắm. Buổi tối khoảng 9 giờ mình lau nhà tắm thật khô, cho nó một cái giường (đệm cho chó) và vài món đồ chơi. Tất nhiên là không quên một chen nước sạch. Mình còn mở cả quạt thông gió nữa. Sau khi chuẩn bị xong thì nhốt nó vô đó ở tới sáng. Mình duy trì 1 tháng như vậy thì dù sáng hay chiều nó đều vào đó đi toilet và mình không phải nhốt nó nữa. Còn mấy con sau thì bắt chước thôi, không dạy dỗ gì cả.
Thời gian đầu thật là khổ vì nó la ó um sùm, làm mình sốt ruột. Nhưng phải kiên nhẫn thôi bạn ơi. Bạn nếu tập cách này thì có 2 điều quan trọng là nhà tắm phải thật khô vì nếu ẩm ướt chó sẽ bệnh , nhất là bệnh viêm phổi. Sau khi mình lau xong thì mở cửa cho thoáng và chờ khoảng 2 tiếng sau mới cho chó vô. Và đừng quên cho nó nước uống nhé. Không nên cho ăn vì thức ăn để lung tung sẽ bị kiến bu ( lỡ kiến nó cắn chó :) ).

hanhanh

Member
thanks bạn nhìu! trước m nuôi 1 con fox hươu. lúc mới mua là 2 tháng, về nhà để ý nó dạng chân là bế ngay vào lỗ cống trong nhà tắm. được 1 tuần là nó ngoan cứ vào đó mà đi. nó ngoan và luôn thơm tho nên m cho ngủ trên jường ngay dưới chân mình. Vào mùa đông thôi, mùa hè nó ngủ trên sofa. Nó khôn lắm, ko bjo ra khỏi nhà. Nuôi nó được 5 năm thì nó chết vì bệnh đường ruột vì m ko có kinh nghiệm nên ko cho nó đi chích ngừa bjo. thức ăn thì lại cho ăn đủ thứ, nó thích ăn kem, cam và kẹo .ăn na nó còn biết nhằn hạt ra. vậy nên m thích nhìn nó ăn na nhất. mất 1 con chó như vậy thấy hẫng hụt lắm. đến jo hơn 1 năm rùi mà m chưa nuôi con chó nào khác dù rất thích nuôi. nhìu khi đi ngắm mua chó mà lại nhớ con chó trước nên lại thôi, có lúc còn có cảm giác sợ nuôi chó, sợ làm nó chết nữa...

Khủng long

Active Member
Quỳnh ơi , cô chôm hình bé Dâu cười của con cho vào bộ sưu tập chó cười của KL nhé . Nhìn bé Dâu cười thấy dễ thương quá......chúc cả nhà Khoai lang hạnh phúc nhé . Hôm nào lại tụ tập một bữa con hỉ....:):):)

Hung_Phong_BT

Quỳnh ơi , cô chôm hình bé Dâu cười của con cho vào bộ sưu tập chó cười của KL nhé . Nhìn bé Dâu cười thấy dễ thương quá......chúc cả nhà Khoai lang hạnh phúc nhé . Hôm nào lại tụ tập một bữa con hỉ....:):):)
:love struck: Quỳnh ơi em nhìn ảnh bé Dâu đố em biết nó cười hay là buồn ngủ nè;)

Hoa Hậu bé Dâu & á Hậu sáu xẹp của gia đình củ khoai lang dễ thương không nè:love struck:

---------------------------------------------------------------
:praying: Riêng một góc trời...............! 090.8888.628 :coffee:

ihopsuc

Member
SAo anh kêu Sáu là Sáu xẹp ? Mà anh Hùng ới ! Em muốn hỏi anh cái này. Con Sáu nó 8 tháng rưỡi rồi, em nghĩ nó sắp lên giống, em thấy cái "hoa" của nó to ra, nhưng lại không có ra máu. Em không biết là nó đã lên giống chưa ? Hay là nó lên mà không có kinh, có khi nào nó vô sinh không :( ? Mà anh nuôi nhiều chó cái, thì anh thấy là hoa nó to trước hay nó có kỳ rồi hoa nó mới to, em phát hiện hoa con Sáu to 3 ngày rồi

Hung_Phong_BT

SAo anh kêu Sáu là Sáu xẹp ? Mà anh Hùng ới ! Em muốn hỏi anh cái này. Con Sáu nó 8 tháng rưỡi rồi, em nghĩ nó sắp lên giống, em thấy cái "hoa" của nó to ra, nhưng lại không có ra máu. Em không biết là nó đã lên giống chưa ? Hay là nó lên mà không có kinh, có khi nào nó vô sinh không :( ? Mà anh nuôi nhiều chó cái, thì anh thấy là hoa nó to trước hay nó có kỳ rồi hoa nó mới to, em phát hiện hoa con Sáu to 3 ngày rồi
:blusshing::blusshing::blusshing: Em lên đây hỏi thì sao a dám trả lời nè:at wits end: hỏi như thế làm a mắc cỡ chết:blusshing: có gì mai e gọi đt cho a nhé, trả lời qua đt sẽ đỡ ngại hơn:p trường hợp lên giống có kinh hay ko cũng rất bình thường mà, không phải vô sinh đâu, đừng lo xa quá. hihi.
----------------------------------------------------------

ihopsuc

Member
Hôm nay Sếp vừa có công chuyện gần cửa hàng bán quần áo nên cũng tranh thủ vào gom một mớ quần áo cho hai chị em Dâu - Sáu. Một vài hình ảnh đáng yêu của hai chị em trong trang phục giống hệt nhau (và giống luôn Andy của cô phuongsg59)
Hai chị em mình giống nhau không này!

Chân dung hai bà điệu hạnh

Dễ thương không nè ?

Khủng long

Active Member
Òi oi....hai đứa như hai chị em sinh đôi....xinh quá .Vậy là kỳ này không được đi chơi với hội òi.....mấy đứa nhà cô cũng phải ở nhà vì tụi nó sắp " nằm ổ " hết . Có đi thì chỉ mình cô đi thôi . Nếu thu xếp được thì đi chơi cho vui con nhé .

ihopsuc

Member
Suýt tí nữa thì mình không thể tìm topic Gia Đình Khoai Lang.
Hum........hum.........hum..........

em nhóc nằm giữa đẹp quá..hàng mới phải không? cô bầu nó làm hoa hậu đó nhe..bé Dâu và Sáu đẹp bị giáng cấp rồi..he..he..

ihopsuc

Member
Hihi......vậy là chết bà Dâu rồi......bé Dâu bị xuống cấp :(
Xin giới thiệu với mọi người thành viên mới của Gia Đình Khoai Lang- BÉ THỎ
Khuyết điểm của em nó là nhát như thỏ và đã làm mẹ 2 lần nên bộ vú hơi đáng sợ :(