• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Bông ngố

babytired

Member
có lương tâm thì chả ai đi ăn cắp mèo với cả rạch da, cắt tai được cả.... Đó chỉ là những cách phòng trừ thôi...mèo đi lạc thì có cách về được với chủ thôi. Nhưng chị baby ơi...chị chụp Oscar nhà chị có gắn chip như thế nào đi ạ....em cũng không hiểu rõ cái này. gắn vào mà sờ thấy được thì bọn nó có thấy đâu không nhỉ
Chị không chụp được hình chip trên người Oscar vì ở dưới da nên lông che hết nhưng chị có post bài về microchip em có rãnh thì vào xem. Microchip không hề gây đau đớn, rất an toàn.

Bông Ngố

Member
Lâu lắm mới thấy chị Bông Ngố,thế là không tìm đuợc Bông hả chị:confused:,buồn thật chị ạ,nhưng thôi chị cứ nghĩ Bông đuợc nhà nào đó giữ lại nuôi và cũng yêu thưong Bông cho nhẹ lòng.:(
Dạo này 3 đứa nhà chị thế nào rồi,có phá nhà như quỷ sứ không chị?:D
Đợt này chị bận, lại mới thêm 1 nhân khẩu là em Bông nhà bạn (bạn gì chả biết, hihi) bạn ấy đi thi ĐH muốn gửi mèo, nghe cũng thương nên chủ động alo cho bạn ấy mang mèo đến để trông. Nói là trông chứ mình đi suốt ngày, em ấy rát lắm, toàn nằm dưới gầm tủ. Nhận trông em ấy k sợ gì chỉ sợ em ấy đi mất thì toi. Tiếp theo là ở nhà em quen đi vsinh trong WC, chị dẫn vào nhà vệ sinh rồi nhưng em chả đi, k biết em ị ở đâu nhưng tè mấy bãi ra nhà rồi, huhuh, hqua đi làm về muộn mà còn đi lau nhà vì bãi tè của Bông và mấy bãi ị của Bờm, điên tiết quá, hưc

Thằng Bờm dạo này chả hiểu sao đổ đốn em ạ, nó bị đi ngoài nhưng ko đi vào chậu cát, nó ị bậy ra nhà, thậm chí đi 3 -4 bãi xung quanh chậu cát chứ k đi vào chậu, mà chậu cát khô chứ k ướt hay bẩn nhé:-&

Bột thì vẫn nghịch, bắng nhắng, chị gọi nó là Bột nhọ vì mũi nó lúc nào cũng nhọ nhem, chị lau đc 1 ngày thì mai lại đen xì, đểu thế, ngày xưa Bông ngố k thế đâu.

Bống thì vẫn xinh xắn và hiền lành, ngoan ngoãn. Đêm ngủ thì 3 đứa nó cứ trèo lên giường lẩn quẩn bên cạnh hoặc 3 đứa nằm 3 góc. Đêm qua chả hiểu làm sao mà 3 đứa nó nô đùa với nhau, chị nằm ngủ mà 3 đứa cứ nhảy lên bụng mình huỳnh huỵch, quát k đc thế là lôi 3 đứa nhốt ở ngoài luôn, hihihi, đang cơn ngủ ngon mà chúng nó cứ nhảy lên bụng mình ầm ầm ấy, đểu thế chứ :D

Điều khoản mới rồi em ơi. Bây giờ 2tr đổ lên mới khởi tố. 2tr đổ lại chỉ phạt hành chính thôi. Chị thì chị tin rằng mèo hiếm khi lạc lắm. Mèo nhớ đường rất tốt đặc biệt là nuôi lâu như Bông Ngố. Cái vụ này chỉ có trộm thôi. Mà ở HP, mấy cái vụ này như cơm bữa ý.
Mình cũng nghĩ là Bông nhà mình bị bắt chứ k phải đi lạc, vì Bông ngố lâu nay ngày nào cũng ra khỏi nhà nhưng nó chỉ hay lượn lờ trên mái nhà hàng xóm và chui vào nhà hàng xóm ngủ thôi, k biết sao nữa, buồn lắm#-o

X

xuka3691

Guest
bọn mèo nó hư thế đấy chị ạ. chỉ biết sạch cho cái thân nó thôi. nó càng bị đi ngoài nó lại càng k chịu đi vào cái chậu cát của nó. nó sợ bẩn cái chậu của nó mà. nên nó đi ở cạnh chậu cho đỡ bẩn. bao giờ nó ổn ổn lại là nó lại vào chậu cát luôn.

con Còi nhà em em đang gào đực. lăn lộn, kêu gào phát khiếp

Bông Ngố

Member
À hà hà, chiều qua nhá, quét nhà lau nhà bằng nước lau nhà thơm tho rồi nhà, định bụng chút nữa mang chai nước hoa xuống xịt tung toé chỗ thằng Bờm hay ị bậy thì.. Bờm lại nhổng mông lên làm 1 bãi nữa, bãi ị đen thui lỏng lỏng tanh ngòm lên, nó đang ị nên mình để nó ị nốt, xong đi, hừ hừ. Nó cứ làm như đó là việc rất bình thường của nó, ok thôi, chờ đó đi kưng. >:) , chờ nó đi lửng thửng đc vài bước, mình túm cổ nó lại, dí mặt nó lại gần cái bãi đó cho nó ngửi 1 lúc, rồi quay mông nó lại, rồi laị quay mặt nó lại, bắt đầu quát mắng, tiếp theo cầm dép tét cho 3 phát, 3 nhá, ko phải 2 đâu, cũng hơi bị đau đấy, vừa tét vừa giảng giải>:), cậu ta cong mông lên vụt chạy mất, hừ hừ. Cả đêm qua và ngày nay ko thấy bãi nào ở ngoài nền nhà mà có 3 bãi trong chậu cát, nhìn là biết của thằng Bờm, Tốt, có tiến bộ. Chỉ buồn cười thấy gần chậu cát có 1 bãi bé tí ti kiểu như là bị đi són ấy, há há, chắc đang đi sực nhớ trận đòn hqua nên cậu chàng vội phi vào chậu=))=))
Chiều nay vào nhà tắm thấy ngay 1 bãi ị, chắc chắn là của chị Bông rồi, chị quen đi ở nhà wc nhà chị, hic, đến nhà mình chị đi ra nhà vệ sinh thì mình lại phải dọn, huhuhu, còn tè thì chị tè ra nhà:-ss

Thời gian này chị cả là mình vừa bận công việc, bừa bận công cuộc tìm kiếm baby rồng con nên rất là mệt mỏi, thế mà cái lũ meo meo này nó làm mình cũng mệt phết, chỉ có bạn Bống là ngoan nhất nhà>:D<

gobymon

Member
ôi,em Bống ngoan nhất thì tốt rồi,tớ vừa cho mẹ Bống đi làm dâu về đấy :D

kokokiukiu

Active Member
Chị Bông giỏi chịu đựng thật:(.Chị cho Bờm uống thuốc cho khỏi hẳn tiêu chảy đi chứ để thế này vừa hại nó vừa hại mình.

Bông Ngố

Member
ôi,em Bống ngoan nhất thì tốt rồi,tớ vừa cho mẹ Bống đi làm dâu về đấy :D
Tôm lại chuẩn bị làm mẹ rồi à?

Giời thiệu với nhà mình, bạn gobymon này là chị trước của Bống, ngày Bống ở với chị Gobymon này thì Bống có tên là Ốc, hí hí
Bống dạo này thỉnh thoảng lại dụi dụi đầu vào tay mình, mình vuốt ve thì lại chổng mông lên =))

Bông Ngố

Member
A chị Bông ^^ Chị bỏ bê nhà cửa lâu quá rồi đấy nhá. Chị và em H vẫn khoẻ đấy chứ ạ? :">
Chị thì k đc khoẻ lắm, em H thì nó kêu ra làm Osin 2 tháng nhưng nó mới cho mều của chị ăn có mấy bữa, dọn nhà mấy bữa, bị lông mều dính mẹt mấy bữa mà mới ở đc hơn nửa tháng nó đã lấy cớ về trường học anh văn nên té rồi.

Hnay mệt quá k đi làm, vào nhà mều chơi, hè hè, bỏ bê nhà cửa lâu quá:D

Up mấy cái ảnh cũ của Bông ngố, nhớ nó quá chừng nhớ, hic hic

Nằm ngủ trên nóc giá sách nài

nằm tự kỷ ở nhà mều này

Từ pha đi chơi kiểu này mà ko quay về nữa này :(:)((

iemmap

Member
Xem lại ảnh em cũng thấy nhớ cái mặt hiền như cục đất của Bông Ngố. Chị đang mệt mà lại cứ buồn thì càng thấy mệt thêm đó chị. Tình hình mấy em Bờ còn lại thế nào rồi ạ? em Bột háu ăn chắc giờ đã to lắm rồi ^^

Bông Ngố

Member
Xem lại ảnh em cũng thấy nhớ cái mặt hiền như cục đất của Bông Ngố. Chị đang mệt mà lại cứ buồn thì càng thấy mệt thêm đó chị. Tình hình mấy em Bờ còn lại thế nào rồi ạ? em Bột háu ăn chắc giờ đã to lắm rồi ^^

Ôi cái con Bột ấy giờ có thêm cái tên là Bột nhọ. Chẳng hiểu làm sao cái mũi nó lúc nào cũng đen nhẻm, nhem nhuốc bẩn thỉu. Cứ 2 - 3 hôm chị lại phải lấy sữa tẩy trang của chị xoa vào mũi nó, chờ 1 lúc rồi lấy móng tay và khăn ướt khều hết cái bẩn đi, đc 1-2 hôm lại đâu vào đó. Dạo này đỡ tham ăn hơn 1 chút mà chẳng hiểu nó ăn vào đâu mà ng cứ dài ngoằng ra, chẳng béo gì cả. Dạo này cũng có vẻ lớn hơn đc 1 chút.

Thằng Bờm thì ngày càng lành. Mà nhà chị có tay nuôi mèo đực hay sao ấy, đứa nào cũng hiền hơn mèo cái. Thằng Bờm này nó quấn anh xã nhà chị lắm. Anh ấy đi làm về thì nó cứ đi theo sau chân ấy. Anh ấy nằm thì nó nằm bên cạnh, đi tắm thì nó đứng ngoài cửa, đi lên nhà nó theo lên nhà, đi xuống nó theo xuống, mà anh ấy rất ít khi ở nhà đấy nhé. Nhìn nó dạo này buồn cười lắm, lông thì xù tung xù toé, mặt thì lắm lúc nhìn ngu ngu ấy:))

Bống dạo này thì chả biết tả thế nào. nàng ta dạo này chắc bắt đầu thèm zai rồi hay sao ấy. Mấy bữa trước tự nhiên nó kêu ngoao ngoao làm chị giật mình, rồi nó nằm lăn ra đất lăn lộn, cọ vào ng chị rồi chổng mông lên. Kêu đc 2 hôm như thế rồi chị k thấy kêu nữa, có 2 hôm chị thấy nhảy nhót chơi ngoài ban công và mái nhà hàng xóm, giờ về k thấy kêu nữa, có lẽ nào nó bị mèo đực hàng xóm xử lý rồi ko nhỉ :-o:((

Trước lúc post bài này chị định lấy máy ảnh post mấy cái ảnh hôm vừa rồi chị mới chụp mà k tìm thấy máy ảnh đâu, k biết chị để đâu rồi nữa, máy ảnh của cty đấy chứ, ko lẽ lại mất à? Lục tung cả nhà lên rồi mà k thấy:((

Bây giờ thằng Bờm nó đang nằm ở ban công phòng ngủ của chị nhìn xuống dưới sân, nhìn buồn cười lắm mà k có máy để chụp.

Bây giờ thằng Bờm với con Bống đang nằm ngoài ban công, con Bột đang ngủ đầu giường của chị, nhìn lũ chúng nó yêu quá mà k tài nào tìm đc cái máy ảnh :-w

iemmap

Member
Ôi cái con Bột ấy giờ có thêm cái tên là Bột nhọ. Chẳng hiểu làm sao cái mũi nó lúc nào cũng đen nhẻm, nhem nhuốc bẩn thỉu. Cứ 2 - 3 hôm chị lại phải lấy sữa tẩy trang của chị xoa vào mũi nó, chờ 1 lúc rồi lấy móng tay và khăn ướt khều hết cái bẩn đi, đc 1-2 hôm lại đâu vào đó. Dạo này đỡ tham ăn hơn 1 chút mà chẳng hiểu nó ăn vào đâu mà ng cứ dài ngoằng ra, chẳng béo gì cả. Dạo này cũng có vẻ lớn hơn đc 1 chút.

Thằng Bờm thì ngày càng lành. Mà nhà chị có tay nuôi mèo đực hay sao ấy, đứa nào cũng hiền hơn mèo cái. Thằng Bờm này nó quấn anh xã nhà chị lắm. Anh ấy đi làm về thì nó cứ đi theo sau chân ấy. Anh ấy nằm thì nó nằm bên cạnh, đi tắm thì nó đứng ngoài cửa, đi lên nhà nó theo lên nhà, đi xuống nó theo xuống, mà anh ấy rất ít khi ở nhà đấy nhé. Nhìn nó dạo này buồn cười lắm, lông thì xù tung xù toé, mặt thì lắm lúc nhìn ngu ngu ấy:))

Bống dạo này thì chả biết tả thế nào. nàng ta dạo này chắc bắt đầu thèm zai rồi hay sao ấy. Mấy bữa trước tự nhiên nó kêu ngoao ngoao làm chị giật mình, rồi nó nằm lăn ra đất lăn lộn, cọ vào ng chị rồi chổng mông lên. Kêu đc 2 hôm như thế rồi chị k thấy kêu nữa, có 2 hôm chị thấy nhảy nhót chơi ngoài ban công và mái nhà hàng xóm, giờ về k thấy kêu nữa, có lẽ nào nó bị mèo đực hàng xóm xử lý rồi ko nhỉ :-o:((

Trước lúc post bài này chị định lấy máy ảnh post mấy cái ảnh hôm vừa rồi chị mới chụp mà k tìm thấy máy ảnh đâu, k biết chị để đâu rồi nữa, máy ảnh của cty đấy chứ, ko lẽ lại mất à? Lục tung cả nhà lên rồi mà k thấy:((

Bây giờ thằng Bờm nó đang nằm ở ban công phòng ngủ của chị nhìn xuống dưới sân, nhìn buồn cười lắm mà k có máy để chụp.

Bây giờ thằng Bờm với con Bống đang nằm ngoài ban công, con Bột đang ngủ đầu giường của chị, nhìn lũ chúng nó yêu quá mà k tài nào tìm đc cái máy ảnh :-w
He he, chị lại có hứng chụp ảnh thì tốt quá rồi, thi thoảng lại có ảnh cho mọi người ngắm ké. Em Bống có khi đã tìm được giai đẹp rồi nên mới không kêu nữa. Chắc chị sắp có thêm 1 đàn Bờ con nữa rồi @@

Bông Ngố

Member
He he, chị lại có hứng chụp ảnh thì tốt quá rồi, thi thoảng lại có ảnh cho mọi người ngắm ké. Em Bống có khi đã tìm được giai đẹp rồi nên mới không kêu nữa. Chắc chị sắp có thêm 1 đàn Bờ con nữa rồi @@
:(:)(:)(( chị cứ mong nó đi với thằng Bốp hoặc thằng Bờm cơ:(( Hnay có hứng chụp ảnh cho chúng nó thì tìm mãi k thấy máy ảnh.

Mà em biết k, cửa nhà chị cứ mở như ngày thằng Bông ngố ở nhà ấy, cửa sổ và cửa thông ra ban công ấy, mà mấy con mều này có đứa nào nó bỏ đi như Bông ngố đâu. Ngày xưa chị cho Bông ngố đi chơi nhiều nó quen chân đấy. Chứ mấy đứa này nó rát lắm, thấy ng lạ là chạy cuống quít đi trốn, nó thấy khách ngồi chơi lâu lâu thì nó mon men xuống chơi cùng như bữa em đến ấy, còn k thì cứ thấy ng lạ là nó trốn đã, xong rồi cả 3 đứa đứng ở cầu tháng ngó cổ nhìn xuống nhìn buồn cười lắm:))

D_P_HOA

Active Member
:(:)(:)(( chị cứ mong nó đi với thằng Bốp hoặc thằng Bờm cơ:(( Hnay có hứng chụp ảnh cho chúng nó thì tìm mãi k thấy máy ảnh.

Mà em biết k, cửa nhà chị cứ mở như ngày thằng Bông ngố ở nhà ấy, cửa sổ và cửa thông ra ban công ấy, mà mấy con mều này có đứa nào nó bỏ đi như Bông ngố đâu. Ngày xưa chị cho Bông ngố đi chơi nhiều nó quen chân đấy. Chứ mấy đứa này nó rát lắm, thấy ng lạ là chạy cuống quít đi trốn, nó thấy khách ngồi chơi lâu lâu thì nó mon men xuống chơi cùng như bữa em đến ấy, còn k thì cứ thấy ng lạ là nó trốn đã, xong rồi cả 3 đứa đứng ở cầu tháng ngó cổ nhìn xuống nhìn buồn cười lắm:))
À Thằng Bốp đần ở nhà chị nó không dám ra khỏi nhà đâu nhé :D, chả biết xuống Hải phòng thì nó có bạo dạn lên không nhỉ :)

kokokiukiu

Active Member
Lâu lắm mới thấy chị Bông Ngố xuất hiện ở đây.>:D<>:D<>:D<.Chị bỏ bê nhà cửa hơi bị lâu đấy nhé:(:p:D. Chào mừng chị Bông Ngố quay trở lạo VP>:D<<:p<:p<:p

mizu-mimi

À Thằng Bốp đần ở nhà chị nó không dám ra khỏi nhà đâu nhé :D, chả biết xuống Hải phòng thì nó có bạo dạn lên không nhỉ :)
Úi chị ơi, chàng ta nằm bẹp 1 chỗ từ sáng đến tối trong 2 ngày, rồi chàng ta mò ra sân, ngó ra cổng rồi đấy chị, ax em ngồi để ý xem chàng ta làm gì và lôi cổ vào 2 lần rồi, hiiiiii.
Giờ xuống đây, thằng Bốp có thêm một tên nữa là Bốp tự kỷ, hí hí. Đấy là mấy nhóc nhà em đặt tên cho em ấy đấy, vì cái tội, ban ngày chàng ta cứ nằm ì một chỗ, nhất định không chịu đi lại trong nhà gì cả, cái mặt cứ đần ra, trông đểu lắm. Đến tầm 8h tối chàng mới đứng dậy, vươn vai đi thám hiểm quanh nhà, cào móng vào chiều roèn roẹt, kêu meo meo,rồi rúc đầu vào chân, vào người mọi người, rồi lại nằm ềnh ra, dạng tè he giữa nhà:))
Mà nó ăn ít lắm chị nhá, em để ý ban ngày nó không ăn đâu, đến tối mới ăn cơ.
E chụp được nhiều ảnh lắm nhưng chưa tìm thấy cái dưỡng thẻ đâu cả nên chưa post ảnh lên cho chị ngắm nó cho đỡ nhớ:)
@ Bông ngố: Nàng ui, nhìn ảnh của Bông ngố lại thấy nhớ nó quá nàng ạ, trông cái mặt nó cứ hiền hiền như thằng Bốp bây giờ vậy:)

Nói đến Bông e lại nhớ Bộp lắm, sao h vẫn có cảm giác mong nó về lắm ấy, e chả dám xem lại ảnh Bộp nhiều đâu.
Có điều này chưa nói với c, sori c vì ko chăm lo đc em Bộp đến lúc đầu bạc răng long, hichic

Bông Ngố

Member
Mấy ngày hôm nay BỐng đc đến làm vợ anh Bốp của mẹ D.P.Hoa

Nói về Bốp, ở nhà anh Long ngoan ngoãn bao nhiêu thì về nhà mới nổi loạn bấy nhiêu. Có chậu cát nhưng nhất định Bốp k đi vào mà chỉ tè vào khẩu trang, ha ha hoặc chỗ nào mát mẻ. Khi có nhu cầu đi ị thì Bốp đi vào những chỗ kín đáo hơn và thường gần cánh cửa, hihii

Từ hôm có em Bống đến, Bốp bớt tự kỷ và đi vsinh đúng nơi quy định, ha ha, cái thằng thật là khéo làm hàng

Vậy là từ ngày mai, gđ Bông ngố sẽ có thêm thành viên mới là em Bơ
;;);;);;);;) Lê Thị Thu Bơ :x

Gđ Bông Ngố vậy là dừng lại ở 4 thành viên

Lê Thị Thu Bống - Tự là Bống xinh
Lê văn Bờm - Tự là Bờm xờm - vì lông cái xoăn cái thẳng, hihihi
Lê Thị Thu Bột - Tự là Bột nhọ - vì cái mũi lúc nào cũng bẩn
Lê Thị Thu Bơ - Tự là Bơ vơ - vì chị Bông ngố phải tả xung hữ đột cố gắng vơ vét đc đc em Bơ về HP, hé hé

Vì nhà Bông ngố bị mất máy ảnh nên tạm thời nợ ảnh cả nhà nhé:D