• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Bông ngố

Lynyeu

Member
Đúng là nuôi chó vất vả. Dọn dẹp cũng khổ hơn, tắm rửa cũng khổ hơn.
Chính vì thế em muốn đón thêm một em GSD về mà bố em chưa chịu. Chứ mèo thì chẳng sao. Vì dọn cho mèo cũng rất nhẹ nhàng. Bố em ở nhà thay chậu cát mà hơi nhiều sản phẩm là ông cụ tự động đi dọn chẳng cần đợi em về. Phòng em thì có máy hút bụi nên mèo có rụng lông thì hút cũng sạch sẽ. Ăn uống thì nhàn

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chính vì thế em muốn đón thêm một em GSD về mà bố em chưa chịu. Chứ mèo thì chẳng sao. Vì dọn cho mèo cũng rất nhẹ nhàng. Bố em ở nhà thay chậu cát mà hơi nhiều sản phẩm là ông cụ tự động đi dọn chẳng cần đợi em về. Phòng em thì có máy hút bụi nên mèo có rụng lông thì hút cũng sạch sẽ. Ăn uống thì nhàn
Hic, GSD thì khủng quá, phải tầm 50kg, phải tính kỹ khi nuôi giống này em nhé (sorry spam nhà bông ngố)
Mà Mẹ Bông ngố cứ bình tĩnh, không nên có suy nghĩ tiêu cực như thế, trước khi cún và miu nhà em chết là em toàn thề là không có nuôi nữa nhìn tụi nó thương lắm, nhưng suy nghĩ kỹ thì chó và mèo cũng phải chịu theo quy luật thôi, nên giờ em bình tĩnh lắm, mọi việc đều có cách giải quyết chị ạ! Chúc mọi điều tốt lành với gia đình Bông ngố.

Gemma

Active Member
Đúng là nuôi chó vất vả. Dọn dẹp cũng khổ hơn, tắm rửa cũng khổ hơn.
Mẹ Gem lại thấy tắm chó... sướng hơn vì nó không biết cào mình, mà nó lại chịu cho sấy nên nhanh khô lắm, chỉ mất khoảng nửa tiếng là cả tắm lẫn sấy xong rồi, là thơm tho sạch sẽ rồi. :-bd:-bd

Còn mèo thì tắm nó phải hết sức thận trọng không thôi thế nào ít cũng bị một hai nhát cào :(:)(( Mà lông thì dầy cui, lại không chịu sấy, cứ phải dài cổ ra lau bằng khăn tắm, rồi vuốt ngược lông lên cho quạt thổi mau khô, rồi là chải... Mà nó có để yên cho đâu, còn rình cắn mình khi đang è cổ ra hầu cho nó :(:)(:)((

garuru

Member
Mẹ Gem lại thấy tắm chó... sướng hơn vì nó không biết cào mình, mà nó lại chịu cho sấy nên nhanh khô lắm, chỉ mất khoảng nửa tiếng là cả tắm lẫn sấy xong rồi, là thơm tho sạch sẽ rồi. :-bd:-bd

Còn mèo thì tắm nó phải hết sức thận trọng không thôi thế nào ít cũng bị một hai nhát cào :(:)(( Mà lông thì dầy cui, lại không chịu sấy, cứ phải dài cổ ra lau bằng khăn tắm, rồi vuốt ngược lông lên cho quạt thổi mau khô, rồi là chải... Mà nó có để yên cho đâu, còn rình cắn mình khi đang è cổ ra hầu cho nó :(:)(:)((
Hì hì, đấy là vì bé Canada nhà mẹ Gem nhỏ nhắn xinh xắn nên tắm dễ. Mẹ Gem thử nuôi một bé Collie lông dầy, dài, xoăn như Bốc nhà em xem, hic, mỗi lần tắm cho nó là em mệt đứt hơi:D Chỉ nguyên công đoạn làm cho nước thấm được vào lông của nó thôi đã mất gần 20ph rồi. Sau đó mất thêm phải gần 20ph nữa cho việc xoa sữa tắm, vò lông (vò y như vò quần áo), và xả sạch lông cho nó. Tiếp theo là sấy, hic, 30 ph sấy lông nó vẫn còn ẩm nguyên:((

dieutam

Em ơi Bông về chưa vậy? Hôm nay bé Lucky nhà chị cũng làm chị một phen hú hồn. Cầu mong Bông về nhà rồi. Khổ cho con với cái.

Bông Ngố

Member
Bông nhà em chưa về đâu cả nhà ạ, 100% là em mất Bông ngố rồi :( , em buồn chán chả muốn nói thêm gì nữa, thực sự biết có ngày thế này em chẳng nuôi ngay từ đầu:(

iemmap

Member
Bông nhà em chưa về đâu cả nhà ạ, 100% là em mất Bông ngố rồi :( , em buồn chán chả muốn nói thêm gì nữa, thực sự biết có ngày thế này em chẳng nuôi ngay từ đầu:(
Chị không định ra hàng bán mèo hỏi thử nữa ạ? Bây giờ chị đang mệt mỏi nên không muốn tìm nữa nhưng có khi vài ngày sau nguôi rồi, thấy nhớ nó mới chạy đi tìm thì sợ đã có người ẵm nó về mất :|

P/S: Em biết chị đang buồn chán nên không dám hỏi nhiều sợ chị lo buồn thêm. Hôm qua tới nhà nghe chị nói chuyện em cũng đồng ý là Bông Ngố nó đẹp trai như thế nên nếu bị bắt chắc không bị đưa tới hàng tiểu hổ mà sẽ có ai đó mang về nuôi. Tình hình cũng không quá bi đát nên chị đừng stress quá chị ạ.

garuru

Member
Huệ ơi đừng nản lòng vội nhé. Tội cho Bông Ngố, nó động đực nên mới đi ra ngoài tìm mèo cái mà. Em ra hàng bán mèo gửi hình Bông Ngố đi, nhờ người ta để ý hộ. Trên VP đã có bạn chuộc được mèo ở mấy cửa hàng bán chó mèo rồi. Chị thì chị vẫn hi vọng Bông Ngố đi lang thang vài ngày rồi lại về. Mèo nhà cô chị bình thường nhát như cáy, không bao giờ dám bước ra đến cửa phòng, thế mà lúc động đực, nó bỏ nhà đi cả tháng mới về. Con mèo cái nhà cô ấy cũng thế, bỏ nhà đi đúng một tháng, tới lúc về thì bụng bầu to tướng rồi. Sếp vừa giao việc nên chị phải làm gấp cho xong. Nhưng cứ thấp thỏm chuyện Bông Ngố, nên lại nhảy vào nhà em xem có tin tức gì mới không. Nếu Bông về em online báo tin cho mọi người mừng nhé!

Bông Ngố

Member
Vâng, nếu Bông ngố về em sẽ báo với mọi người. Chiều nay đi làm về em sẽ qua mấy hàng bán mèo ở Hải Phòng để nhờ ngta alo cho mình khi có ai đến bán mèo đó để mình chuộc lại. Mà ở HP em biết có mỗi 1 cửa hàng bán mèo thôi, còn là ở chợ cơ. Chợ đó thì chủ nhật mới họp 1 lần. Mai em phải đi Hà Nội rồi.

D_P_HOA

Active Member
Vâng, nếu Bông ngố về em sẽ báo với mọi người. Chiều nay đi làm về em sẽ qua mấy hàng bán mèo ở Hải Phòng để nhờ ngta alo cho mình khi có ai đến bán mèo đó để mình chuộc lại. Mà ở HP em biết có mỗi 1 cửa hàng bán mèo thôi, còn là ở chợ cơ. Chợ đó thì chủ nhật mới họp 1 lần. Mai em phải đi Hà Nội rồi.
Định gọi điên cho em , Bông về chưa hả em ơi , nó dọa em hay sao thế nhỉ , hi vọng chiều nay nó về nhà :worried:

Bông Ngố

Member
Định gọi điên cho em , Bông về chưa hả em ơi , nó dọa em hay sao thế nhỉ , hi vọng chiều nay nó về nhà :worried:
Em chẳng có tí hy vọng gì là nó về nữa, chắc bị ai giữ lại hoặc bắt rồi bán nó đi rồi. Kệ, đáng đời, chiều như thế mà còn ko ở mà thích đi thì cho đi. Nhà nào mà nuôi thì ng ta xích cổ, nhốt vào chuồng cho mà sướng, hứ, em ghét nó rồi, k thương nữa :not talking:
Ở với mình chiều quá đâm hư:not talking:
Đêm qua đang ngủ, em thấy buồn buồn ở chân, mở mắt ra thấy Bống đang dụi đầu vào chân, rồi dụi đầu vào người em, em ôm nó ngủ 1 lúc, chắc nóng nên nó chuồi người ra rồi nằm bên cạnh ngủ cho đến sáng, nhìn nó mà thương ghê lắm cơ. Mấy hôm nữa mà thèm chồng thì kiếm chồng ở đâu bây giờ:(

Bông Ngố

Member
Em ơi Bông về chưa vậy? Hôm nay bé Lucky nhà chị cũng làm chị một phen hú hồn. Cầu mong Bông về nhà rồi. Khổ cho con với cái.
Sao vậy chị? Lại bỏ đi chơi à? Quanh khu sân em ở thì ngta cứ thấy mèo nhà em ở đâu là ngta gọi em ngay, nhưng chắc nó đi quá đà sang khu khác rồi ngta giữ, lần này em chẳng tha thiết lôi nó về nữa, cứ nghĩ lôi nó về nó lại chờ sơ hở để đi thì mình lại như thế này, ghét cái mặt nó lắm rồi, đi đc thì đi luôn đi :not talking:

Sao vậy chị? Lại bỏ đi chơi à? Quanh khu sân em ở thì ngta cứ thấy mèo nhà em ở đâu là ngta gọi em ngay, nhưng chắc nó đi quá đà sang khu khác rồi ngta giữ, lần này em chẳng tha thiết lôi nó về nữa, cứ nghĩ lôi nó về nó lại chờ sơ hở để đi thì mình lại như thế này, ghét cái mặt nó lắm rồi, đi đc thì đi luôn đi :not talking:
em mong có một chú để nuôi còn không có ........:praying:

D_P_HOA

Active Member
Hi

Vừa nhăc đến em xong , Nó vẫn chưa về à , kiểu này nhà nào tháy nó vào xong thì nhốt lại thành của mình mất :(.
Thôi em ạ, cố chờ vì ngày xem thế nào , biết đau vài bữa nó lại về à.

Còn con Bông thì đừng vội lo em ạ. Cứ cho nó vui chơi thỏa mái cái đã, là mẹ sớm là gì . Như con Bẹt nhà chị đó , hiền lành dễ thương, vậy mà hôm qua cả đêm chị thức để đỡ đẻ phục vụ Thị Bẹt đấy, Chị bực mình cái thằng BOP ghê cơ :at wits end::time out::wall::angry:, nó thịt con nhà người ta khi nào chả biết nữa, mà trông cái mặt nó hiền lành , có dê cụ lắm đâu nhỉ :D. Nhưng may quá , mẹ tròn con vuông em ạ . tuy vậy cũng bị mất 1 bé đó :(:((

Bông Ngố

Member
em mong có một chú để nuôi còn không có ........:praying:
Thì đấy, ai ở trong nhà Bông ngố rồi mới biết là mình đã k biết bao nhiêu lần đi tìm nó về rồi. Ko nuôi thì thôi, còn đã nuôi là mình ko muốn nhốt, cũng k muốn xích nó vì nhìn thấy như vậy mình thương lắm. Mình chỉ nhốt nó 1 lúc khi mình dọn nhà thôi, rồi đóng cửa và thả nó ra. Nhưng nhà k phải chỉ có 1 mình mình, và ko phải lúc nào cũng nhớ mà kè kè đóng cửa, nhất là vào mùa hè nóng nực thế này. Nhà mình rộng rãi, lại có 1 khoảng sân, nó k đến nỗi bị tù túng gì cả, đánh chúng nó đau thì cũng k có, thỉnh thoảng tét cho mấy cái bằng tay vào mông và dí tay vào trán nó. Nó đi chơi về nhìn thấy nó bẩn thỉu, hôi hám còn thương k hết,c ó nỡ đánh nó đâu. Thế nhưng nó cứ về rồi đi, mọi ng vào đọc chuyện mình cứ báo nó đi, báo nó về chắc cũng phát mệt. Còn 3 đứa ở nhà, cửa mình mở cả ngày (vì giờ có em gái ra ở chơi 1 tháng), chúng nó cứ quanh quẩn ở nhà và ở sân, có đứa nào đi đâu (trộm vía, đừng đứa nào như Bông ngố nữa) . Bông ngố là con mèo đầu tiên mình chăm sóc, bao nhiêu tình cảm mình dồn cho nó hết rồi :( , giờ nó bỏ đi , tìm về lại đi, chán nản lắm :(

Vừa nhăc đến em xong , Nó vẫn chưa về à , kiểu này nhà nào tháy nó vào xong thì nhốt lại thành của mình mất :(.
Thôi em ạ, cố chờ vì ngày xem thế nào , biết đau vài bữa nó lại về à.

Còn con Bông thì đừng vội lo em ạ. Cứ cho nó vui chơi thỏa mái cái đã, là mẹ sớm là gì . Như con Bẹt nhà chị đó , hiền lành dễ thương, vậy mà hôm qua cả đêm chị thức để đỡ đẻ phục vụ Thị Bẹt đấy, Chị bực mình cái thằng BOP ghê cơ :at wits end::time out::wall::angry:, nó thịt con nhà người ta khi nào chả biết nữa, mà trông cái mặt nó hiền lành , có dê cụ lắm đâu nhỉ :D. Nhưng may quá , mẹ tròn con vuông em ạ . tuy vậy cũng bị mất 1 bé đó :(:((
sao mất một bé thế nhà em đỡ đẻ không mất bé nào ... lúc lấy nhau nó cái mặt nó cứ ngu ngu :))

Thì đấy, ai ở trong nhà Bông ngố rồi mới biết là mình đã k biết bao nhiêu lần đi tìm nó về rồi. Ko nuôi thì thôi, còn đã nuôi là mình ko muốn nhốt, cũng k muốn xích nó vì nhìn thấy như vậy mình thương lắm. Mình chỉ nhốt nó 1 lúc khi mình dọn nhà thôi, rồi đóng cửa và thả nó ra. Nhưng nhà k phải chỉ có 1 mình mình, và ko phải lúc nào cũng nhớ mà kè kè đóng cửa, nhất là vào mùa hè nóng nực thế này. Nhà mình rộng rãi, lại có 1 khoảng sân, nó k đến nỗi bị tù túng gì cả, đánh chúng nó đau thì cũng k có, thỉnh thoảng tét cho mấy cái bằng tay vào mông và dí tay vào trán nó. Nó đi chơi về nhìn thấy nó bẩn thỉu, hôi hám còn thương k hết,c ó nỡ đánh nó đâu. Thế nhưng nó cứ về rồi đi, mọi ng vào đọc chuyện mình cứ báo nó đi, báo nó về chắc cũng phát mệt. Còn 3 đứa ở nhà, cửa mình mở cả ngày (vì giờ có em gái ra ở chơi 1 tháng), chúng nó cứ quanh quẩn ở nhà và ở sân, có đứa nào đi đâu (trộm vía, đừng đứa nào như Bông ngố nữa) . Bông ngố là con mèo đầu tiên mình chăm sóc, bao nhiêu tình cảm mình dồn cho nó hết rồi :( , giờ nó bỏ đi , tìm về lại đi, chán nản lắm :(
dùng biện pháp mạnh môt lần là nó tởn tới già :-" nếu không nó lại đi nữa

D_P_HOA

Active Member
sao mất một bé thế nhà em đỡ đẻ không mất bé nào ... lúc lấy nhau nó cái mặt nó cứ ngu ngu :))
Nó đẻ đứa đó lúc chị có nhà đâu :(:((, tối về mới biết , đỡ tiếp hai đưa thì chả sao cả à