• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu với các bạn một chú GSD lông dài

Mình đang nuôi một chú GSD lông dài,nuôi từ lúc nó mới tách mẹ. Mình đã đưa lên ở một Topic nào đó rồi thì phải,nhưng hôm nay làm một Topic mới về nó và mình sẽ cập nhật thường xuyên ảnh của nó cho tới khi trưởng thành để chúng ta cùng theo dõi nhé.Các bạn theo dõi quá trình phát triển của nó và cứ nhận xét vô tư,ai có câu hỏi gì cứ hỏi,ai biết thì có thể trả lời biết đâu lại giúp gì cho những bạn chưa có kinh nghiệm hoặc mới nuôi GSD.

Nó tên là Plato vom Thalberger Land

Đây là những bức ảnh chụp lúc nó 13 tuần tuổi,cân nặng 12 kg

Còn đây là những tấm ảnh chụp lúc nó thiếu 1 tuần thì đầy 6 tháng tuổi,cân nặng 22 kg

quanthucha

Member
ồ ...đẹp quá . chúc mừng bạn . mình củng rất thích nhưng nhà chật quá .

cuongtb

Member
Đẹp quá anh Thuấn ạ. Nó có họ hành gì với con Lux nhà anh dạo trươc không? Anh đưa ảnh thương xuyên để anh em ngắm nhé

Bố mẹ của cún này cả hai có lông dài kô anh?
Bố mẹ cún này hoàn toàn bình thường,không phải là loại lông dài.Gien lông dài là gien lặn của tổ tiên dòng GSD nên thỉnh thoảng trông một lứa lại có những con lông dài xuất hiện.
Nếu sau này lớn lên cho phối với một con lông ngắn khác thì con nó sinh ra tỉ lệ lông ngắn sẽ cao hơn,nếu cho phối với mọt con cái lông dài thì tỉ lệ con lông dài sẽ cao hơn.Ở Đức có những trại chuyên về dòng lông dài thì chó cái và đực giống của họ đều là lông dài.Những trại không có ý định chuyên về lông dài thì chó giống của họ hoàn toàn là lông ngắn nhưng chó con sinh ra vẫn có những con lông dài thỉnh thoảng xuất hiện.Các bạn nuôi chó sinh sản cũng không cần phải ngạc nhiên khi trong đàn chó con thi thoảng lại có con lông dài.

To Cuongtb:
Con này không có họ hàng gì với con Lux cả nhưng bố nó là con Nelson vom Frankengold đứng thứ 5 (SG5) hạng thanh niên (JHKL) của BSZS 2009,hiện cũng đang "hot" ở vùng Berlin và đông Đức http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/618073.html

gianglongbien

Vietpet sponsor
cám ơn anh thuấn đã cho anh em chiêm ngưỡng chú gsd lông dài này , bản thân tôi rất thích thần kinh và chất lông loại này , một lần nữa xin cám ơn anh , GIANG LONG BIEN

SOI-LANG-THANG

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
chú Thuấn định bao giờ cho cháu nó về định cư ở bên này nhỉ?

Nếu không có gì thay đổi thì khi được một tuổi mình sẽ cho đi chụp HD,ok thì sau đó sẽ cho về VN.
Thực lòng mình rất thích dòng lông dài nhất là nuôi làm Pet (vừa làm cảnh,vừa giữ nhà).

Gửi các bạn yêu dòng chó GSD lông dài

Sau khi đăng hình chú "Gấu" lông dài,mình nhận được nhiều tin của các bạn về dòng chó này.Mình thấy ở VN có rất nhiều Fans của chúng,và ngay ở Đức cũng có khá nhiều trại chuyên đi sâu về dòng này vậy thì tại sao trại Trần gia không tạo một "nhánh" riêng chuyên về dòng này nhỉ.Thế là mình quyết định nhập thêm cô GSD cái này,mình đưa ảnh lên các bạn thấy sao cho ý kiến nhé.Chất lông của cô ta không hoàn toàn dài 100% mà là ở đoạn giữa của dài và ngắn.Mình hy vọng sự kết hợp của Chú Gấu Plato và cô GSD này sẽ cho ra những bé GSD lông dài duyên dáng
Mấy hình ảnh này chụp vội lúc ở nhà chủ,khi nào đón em nó về mình sẽ chụp kỹ hơn.

hoangtkv

Active Member
Trại Trần Gia của bác ở đâu thế ạ. Nghe cái tên Trần Gia hay hay :)

nhocyeuhp

Member
mình nhìn em ấy thật đẹp
nhưng hồi bé bị chó cắn 2 lần nên giờ cứ gần các em cún cứ sợ thế nào ấy :(

Hải Bờm

Anh Thuấn à!Dòng dõi e này là lông dài chứ? Vì đôi khi GSD không giống bố hay mẹ mà lại giống họ hàng xa,yếu tố di truyền mà anh!