• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giới thiệu với ace e Nick nhà em!

Tôm ạ!Thứ nhất là anh ko nói chuyện với em.anh cũng chẳng cãi nhau j cả nên em cẩn thận lời ăn tiếng nói.Anh cũng đã gặp em,anh thấy em cũng ngoan ngoãn nên đừng để ng khác hiểu nhầm.Còn chuyện của anh Việt Anh với mọi người thì tốt nhất là để anh VA tự giải quyết

Cháu ăn nói ko cẩn thận, nhưng cháu cũng ko bao giờ làm mấy cái trò mà có đầy ng lớn làm,...cháu nói thế tự một ai đó hiểu....thanks chú đã góp ý:x
Cháu hiểu dc thì tốt,còn ko hiểu thì cứ v/a gặp v/a để hỏi chuyện...>:D<

Mình nghĩ không nên giận cá chém thớt như thế , chúng ta là con người với nhau thì nên giải quyết theo cách của con người . Con chó nó chẳng có tội tình gì mà phải lôi nó ra để giải quyết thay con người đc . Nếu giải quyết thay đc thì hóa ra chúng ta không bằng con chó ????

boy_armani8x

Active Member
Mình nghĩ không nên giận cá chém thớt như thế , chúng ta là con người với nhau thì nên giải quyết theo cách của con người . Con chó nó chẳng có tội tình gì mà phải lôi nó ra để giải quyết thay con người đc . Nếu giải quyết thay đc thì hóa ra chúng ta không bằng con chó ????
Không biết gì nhiều thì nói in ít thôi em.

boy_armani8x

Active Member
Phong trào PitBull ở Hà Nội mới bắt đầu nhen nhóm từ 2007, khi mà mới chỉ có vài người nuôi PitBull và lúc đó đến 1 số Mod ở diễn đàn yêu chó còn chưa phân biệt được đâu là PitBull đâu là Bully. Cho đến khoảng hơn 1 năm trở lại đây mới thực sự là 1 bước nhảy vọt của phong trào nuôi PitBull miền bắc và đặc biệt ở Hà Nội, PitBull ở Hà Nội được biết đến nhiều nên số lượng người nuôi cũng cứ thế mà tăng lên nhanh chóng cả mặt 8-|.... Song song với việc đấy đáng lẽ ra là phải có những tổ chức đi trước để hướng dẫn người chơi Pit có định hướng cho việc nuôi dạy PitBull của mình, nhưng mà điều đấy tưởng chừng dễ mà lại quá khó. Vì sao lại khó ???

............................?

Thich_Khach

Member
Phong trào PitBull ở Hà Nội mới bắt đầu nhen nhóm từ 2007, khi mà mới chỉ có vài người nuôi PitBull và lúc đó đến 1 số Mod ở diễn đàn yêu chó còn chưa phân biệt được đâu là PitBull đâu là Bully. Cho đến khoảng hơn 1 năm trở lại đây mới thực sự là 1 bước nhảy vọt của phong trào nuôi PitBull miền bắc và đặc biệt ở Hà Nội, PitBull ở Hà Nội được biết đến nhiều nên số lượng người nuôi cũng cứ thế mà tăng lên nhanh chóng cả mặt 8-|.... Song song với việc đấy đáng lẽ ra là phải có những tổ chức đi trước để hướng dẫn người chơi Pit có định hướng cho việc nuôi dạy PitBull của mình, nhưng mà điều đấy tưởng chừng dễ mà lại quá khó. Vì sao lại khó ???

tất cả cũng là vì Tiền ,vì Tiếng và vì Miếng ? nhưng Trá Hình cái gọi là Đam Mê với Tâm Huyết phải ko em ?

matphanh

Member
Ủng hộ việc người gặp người,chó gặp chó>:D<

Quá chuẩn anh Zai ơi :x :x :x

tất cả cũng là vì Tiền ,vì Tiếng và vì Miếng ? nhưng Trá Hình cái gọi là Đam Mê với Tâm Huyết phải ko em ?
Chuẩn ít phải chỉnh,thậm chí còn trà đạp lên người và chó,để vươn lên lấy tiếng tắm:-?? Vì đâu..?...xin trả lời vì Tiền..:-*

matphanh

Member
Không biết có chuyện gì cứ xin giúp anh em Đống Đa 1 tay cả người lẫn chó luôn! Thi Đấu gì cũng được !
Em ủng hộ anh luôn :x
Quá đúng anh ạ, như thế là ko lên. Sống thì phải nhìn ace xung quanh mà sống cho tốt chứ đừng vì đồng tiền làm mờ mắt mà bán giẻ anh em vì đồng tiền anh ạ :(
Tất cả Cũng chỉ vì 1trữ Tiền mà Đánh mất hết ae tốt anh ạ :(

boy_armani8x

Active Member
Mình viết nốt bài này rồi trả Topic về đúng chủ đề, chủ Topic thông cảm chút nhé,

Cuộc sống mưu sinh Tiền quan trọng nhưng không phải là tất cả... Danh tiếng có được là nhờ lòng tin của nhiều người, nhưng càng lúc bị mất lòng tin đi nhiều thì sẽ chỉ còn là Mang tiếng.

tiger1

Member
Mình viết nốt bài này rồi trả Topic về đúng chủ đề, chủ Topic thông cảm chút nhé,

Cuộc sống mưu sinh Tiền quan trọng nhưng không phải là tất cả... Danh tiếng có được là nhờ lòng tin của nhiều người, nhưng càng lúc bị mất lòng tin đi nhiều thì sẽ chỉ còn là Mang tiếng.
Bài này ae bình luận xôm quá nhỉ

Có cái j mà thông cảm hay ko thông cảm hả anh ơi!Chơi với nhau quan trọng là phải vui vẻ.Thấy ko vui vẻ nữa thì giải tán.Lúc đầu em cũng ko nghĩ là topic của mình lại gây nhiều tranh cãi như thế này.Em đã gọi điện cho VA.Bác ý ko giải thích được nguồn gốc cũng như đưa ra được bằng chứng j cả.Và đề nghị em là nếu ko thoải mái thì có thể nhập lại cho em.Đương nhiên anh em chơi pitbull đều sẽ cảm thấy ko thoải mái về vấn đề này,chiều nay em gọi cho VA và bảo nhập lại cho em,VA hẹn em chiều mai.Em suy nghĩ từ chiều đến h nhưng thấy thương con chó quá.Dù j cũng là con chó đầu tay của mình,có quá nhiều tình cảm dành cho nó. Nhà vợ e lại xin, nên e quyết định mang sang nhà vợ e. Sang nhà vợ e thì Nik ăn ngon mặc đẹp quá trời, không cẩn thận hóa bully luôn!hehe.
Em cũng hy vọng là đừng có ai bị như em nữa,mua chó thì nên biết rõ nguồn gốc thì hãy mua.Đừng để đến lúc muộn quá lại cay cú,lại ôm hận.Anh em mới chơi thì đừng nên vội,nên hỏi đúng chỗ,đúng người!Nuôi 1 con chó để đến lúc có tình cảm mà lại phải suy nghĩ xem có nên mua,cho,bán,tặng thì đau đầu lắm.Có thể Tôm nói 1 câu đúng,anh thích câu đấy:

Trong Cuộc Sống Này, Có Những Con Người Sống Rất Chó, Mà Có Những Con Chó Sống Chứa Chan Tình Người!
Xin phép anh em.em ko có bình luận j thêm nữa!

Không biết có chuyện gì cứ xin giúp anh em Đống Đa 1 tay cả người lẫn chó luôn! Thi Đấu gì cũng được !
Anh ở Ba Đình thì có giúp anh không Dương ơi?

Lâu quá không ghé VietPet vui quá,rầm rộ quá......bay cao nào là bay lên nào!

A Páo

Member

anhhhhhh.......................Đãaaaaaaaaaaaaaaaa........Đỡ ......hơnnnnnnnn
chưaaaaaaaaaaaa.
đợt vừa rồi ...thấy bảo bạn a cứu a nhiều lắm đúng ko

Thich_Khach

Member

ae NAm Định e còn nợ tình nghĩa nhiều nũa là Ba Đình ngay đây, giúp cả 2 tay luôn :)) a nhớ lời hứa 6 tháng nữa đấy nhé :p

ae NAm Định e còn nợ tình nghĩa nhiều nũa là Ba Đình ngay đây, giúp cả 2 tay luôn :)) a nhớ lời hứa 6 tháng nữa đấy nhé :p
Dương (Thích Khách):Oke em!lúc đấy sợ em không chịu được nhiệt thôi!hé hé...

A Páo:Anh nói chuẩn rồi nhé,mày không phải trêu nhé!gỏi thì hát thi với anhhhh........khhhhhonnnnnnngggggggg? :) :) :) :) :)