• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu nghệ nhân và các tác phầm Bonsai Việt Nam

CENTIMET

Member
Kính các tiên sinh , huynh đệ đồng nghiện và khách tham quan..:)):)):))

Nhân tiện 4r mình có cái box thú chơi tao nhã , em lai có đâm mê này...nhân duyên được giao lưu với một vài anh em nghệ nhân ...em muốn chia sẻ ít kiến thức cũng như kinh nghiêm chơi môn này. Mính mong BQT cho phép em lập topic này để cùng giao lưu.

Cung kính
Centimet

hoangtkv

Active Member
Hoan nghênh bác Cen đã lập toppic này. Em thì cũng đang tập tọe môn này nhưng chưa có điều kiện nhiều về mặt thời gian lẫn kinh tế. Thấy mấy cây của bác đẹp quá, đẹp cả cây lẫn bồn, đúng nghĩa "Bồn cây cảnh"

CENTIMET

Member
Kính các tiên sinh và huynh đệ đồng nghiện.

Qua sự đồng ý của Nghệ Nhân Lâm Ngọc Vinh , Em được phép sử dựng tư liệu của anh chia sẻ ở 4r mình .

Nghệ nhân Lâm Ngọc Vinh chắc không phải là cái tên lạ của giới chơi cây cảnh ở Vn . Anh đã vượt ra khỏi Việt Nam và toả sáng ở một website uy tín bật nhất của thế giới Bonsai ( artofbonsai.org )

Có thể nói sự khẳng định tên tuổi anh ở đấu trường quốc tế phần nào nâng cao hứng khởi cho phong trào Bonsai Vietnam.

Nói tới anh , người ta nghĩ tới cách uốn tàng Phong tranh miềm mại , tình tứ...khác hẳn với các đàn anh đi trước mà chúng ta vẫn thường chiêm ngưỡng .

Hiện anh đang lập vườn tại Hóc Môn , vốn là người thích giao lưu chia sẻ các lỹ thuật nên anh rất dễ gần.

Cent sẻ dành nhiều bài viết liên tiếp để chia sẻ các kỷ thuật tạo dáng và nuôi trồng của anh

Cung kính
Centimet

CENTIMET

Member
( tt)

nghệ nhân Lâm Ngọc Vinh

những tác phẩm của anh hiện nay đang được rất nhiều anh em học hỏi

Đây là 1 trong số hơn 4000 tác tác phẩm đã ra lò.

cung kính
Centimet