• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu một vài hình ảnh về trại chó

tugiapnhi

A ơi, trại minh ở đâu vẵy ạ? Xoáy Thái đỏ cái của trại minh có giá bn vẵy ạ?

chayzi

Member
cùng ý kiến với keo_tuyết, bác cho em xin giá các bé đực và cái vào inbox nhé! :)

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
bác có con cái nào đỏ lửa tầm 3 tháng k ? Inbox e cái giá nhé. Thanks !
trại mình chưa có chó con.nhưng mình góp ý thế này các bạn đi mua chó bạn phải xem đẹp xấu thế nào bố mẹ ra sao lúc đó mới biết con chó đấy bao nhiêu tiền là hợp lý.còn bạn hỏi vậy chỉ có giá giao động từ bao nhiêu đên bao nhiêu thôi

chayzi

Member
Trại mình nhiều cún đẹp thật :x, mà hình như có cả malinos vs 2 e 4 mắt là giống gì hả a Bình?

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Trại mình nhiều cún đẹp thật :x, mà hình như có cả malinos vs 2 e 4 mắt là giống gì hả a Bình?
có 2 em cái malinos còn 2 em 4 mắt là chó ta lai tạp linh tinh anh cho thằng em ở quê rồi.trước là dùng nó bảo vệ vòng ngoài

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
mấy con cún này em xám gần 5 tháng còn 2 em đỏ gần 6 tháng đấy em ạ.mà giờ đã bằng em cái trưởng thành rồi

chayzi

Member
mấy con cún này em xám gần 5 tháng còn 2 em đỏ gần 6 tháng đấy em ạ.mà giờ đã bằng em cái trưởng thành rồi
Gen giống tốt,chế độ nuôi hợp lý nên các bé lớn nhanh quá a nhỉ. Mà a Bình ơi, trại mình bao giờ có lứa xoáy xuất chuồng vậy a?

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Gen giống tốt,chế độ nuôi hợp lý nên các bé lớn nhanh quá a nhỉ. Mà a Bình ơi, trại mình bao giờ có lứa xoáy xuất chuồng vậy a?
chắc từ giờ đến cuối năm em ạ.mà con cún của em phát triển tốt kg

chayzi

Member
chắc từ giờ đến cuối năm em ạ.mà con cún của em phát triển tốt kg
Vâng, cảm ơn a. Cún nhà e vẫn bt, nghe a bảo giai đoạn này giữ cho cún ko bị đi ngoài là ok nên e vẫn cho ăn bt, ngày 4 bữa chính( cơm nấu nát với phổi xay + rau băm nhỏ) + thêm 1 bữa sữa nữa. Tình hình là cún nhà e e chưa cân lần nào nhưng ước chừng đc khoảng hơn 3 cân tý, thế có ổn ko a?

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Vâng, cảm ơn a. Cún nhà e vẫn bt, nghe a bảo giai đoạn này giữ cho cún ko bị đi ngoài là ok nên e vẫn cho ăn bt, ngày 4 bữa chính( cơm nấu nát với phổi xay + rau băm nhỏ) + thêm 1 bữa sữa nữa. Tình hình là cún nhà e e chưa cân lần nào nhưng ước chừng đc khoảng hơn 3 cân tý, thế có ổn ko a?
thế đã tiêm phòng chưa em.mà nó được bao nhiêu ngày rồi .em cho nó 4 bữa thế nhớ cho ăn ít thôi

chayzi

Member
thế đã tiêm phòng chưa em.mà nó được bao nhiêu ngày rồi .em cho nó 4 bữa thế nhớ cho ăn ít thôi
Vâng, cún nhà e hnay là được 50 ngày rồi a ạ. e mới tẩy giun lần 2 cách đây 3 ngày, e định để cuối tuần sau đưa cún đi tiêm mũi đầu. Hi, trừ đêm ra thì cứ cách khoảng 4 tiếng là kêu ầm ĩ đòi ăn r a ạ :D

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Vâng, cún nhà e hnay là được 50 ngày rồi a ạ. e mới tẩy giun lần 2 cách đây 3 ngày, e định để cuối tuần sau đưa cún đi tiêm mũi đầu. Hi, trừ đêm ra thì cứ cách khoảng 4 tiếng là kêu ầm ĩ đòi ăn r a ạ :D
tẩy giun được 7 đến 10 ngày là tiêm đi.con này tiêm phòng muộn đấy.tiêm được 7 ngày em cho ăn ngày 3 bữa thôi và thêm 1 đến 2 bữa sữa